PDA

View Full Version : Các bạn tư vấn giúp mình với,mình đang lo bị nhiễm HIV.

dungcongsong
04-07-2013, 14:36
Cách đây 7 tuần mình có quan hệ với giá mại dâm, và có kích thích bằng miệng của cô gái vào dương vật của mình,. Sau đó khi quan hệ thì mình có dùng Bao cao su,. Nhưng khoảng 3 ngày sau khi Qh mình thấy ngứa ở lỗ sáo và đi khám ở BV Việt Đức thi họ đã xét nghiệm và bảo mình bị viêm nhiễm đường sinh dục và cho kê thuốc uống nhưng không khỏi
Cách đây vào tuần thứ 5 mình thấy bị viêm họng và đi xét nghiệm HIV ở BV 108 họ xét nghiệm bằng phương pháp DUO cho KQ âm tính. Nhung cho đến này tuần thứ 7 mình vấn bị viêm họng, uống thuốc chữa việm họng mãi không khỏi, lại còn đau nhức người nữa. Mình đang định đi xét nghiệm bằng phương pháp cobo ở tuần thứ 7. Cho mình xin lời khuyên với, mình đang rất lo lắng.

green
04-07-2013, 14:56
OS ko là nguy cơ nhé bạn. Quan hệ có xài BCS là an toàn. Bạn ko sao

Tuanmecsedec
04-07-2013, 21:33
Hành vi Oral Sex(OS) những điều bạn cần biết...!!! (http://www.diendanhiv.vn/threads/85-Hanh-vi-Oral-Sex-OS-nhung-dieu-ban-can-biet)

CrisM
04-07-2013, 23:04
Bạn không có nguy cơ nhiễm hiv

dungcongsong
05-07-2013, 14:04
Cho mình hỏi là mình bị viêm họng, đau hạch ở cổ đến thời điểm này là 2 tuần và uống thuốc mãi ko khỏi, người lại còn bị mệt mỏi, vậy mình bị sao vậy?

Mình có nên đi xét nghiệm HIV vào tuần thứ 7 bằng pp combo không?

khongcolanthu2
05-07-2013, 14:13
Bạn ơi cho mình hỏi bệnh viện 108 ở đâu hà nội.xét nghiệm phương pháp duo có lấy kết quả sau bao nhiêu lâu?và giá thành như thế nào? Cảm ơn bạn

dungcongsong
05-07-2013, 14:15
Cho mình hỏi thêm nữa là mình bị đái buốt nhưng ko ra mủ, xét nghiệm Chlamydia thì KQ âm tính, vậy mình bị sao vây? mà lại bị viêm họng như thế.

dungcongsong
05-07-2013, 14:18
Bệnh viện 108 ở Hà Nội. Địa chỉ: số 1 đường Trần Hưng Đạo, thời gian xét nghiệm là 1 buổi sáng là xong, cùng lắm là sang đầu giờ chiều, giá 300k

khongcolanthu2
05-07-2013, 14:28
Uk.cảm ơn bạn

dungcongsong
06-07-2013, 02:26
Các anh chị nào có thể trả lời 2 câu hỏi của em được không ạ

mongconghien
06-07-2013, 04:27
Kết quả XN lần trước của bác là OK rồi. Sao nhiều người cứ lên đây hỏi phương pháp này phương pháp nọ có chính xác không henhttp://localhost:57717/Images/Emoticons/eusa_think.gif? hỏng lẽ làm ra mấy pp trên là để lừa đảo? http://localhost:57717/Images/Emoticons/eusa_wall.gif Điên thật. Nhiều máu thì đi. Bộ đi XN là sướng lắm hả?

dungcongsong
06-07-2013, 08:41
Cho mình hỏi là nếu ko có nguy cơ nhiễm HIV thì sao cơ thể mình tự nhiên lại đau rát họng, nổi hạch và mỏi người như vậy. Suốt thời gian 2 tuần uống thuốc ko thấy khỏi

hfbayby
06-07-2013, 08:58
bạn nên đi khám đa khoa nhé.:D.còn HIV thì thôi, o cần xn.

CrisM
06-07-2013, 09:37
Người không nhiễm hiv vẫn có thể xuất hiện các triệu chứng mà bạn kể

dungcongsong
13-07-2013, 06:04
Các bạn thân mếm. Tôi cũng đã rơi vào tình trạng của các bạn, cũng bị stress nặng. Nhưng tôi đã đi xét nghiệm PCR ở 21 Trung liệt rồi. của tôi ở tuần thứ 7 và KQ là ko vấn đề gì. nhưng trước đó tôi có oralsex và QH có dùng BCS .
Do tôi lo lằng quá và tìm hiểu thông tin trên mạng thì nếu bị HIV thì có các triệu chứng là: viêm họng, nổi hạch, đau nhức cơ thể, đau đầu, nổi mụn...
tôi đã bắt đầu lo lắng và cứ nghĩ về những biểu hiện đó và thế là nó bị ám ảnh rồi chúng lần lượt xuất hiện.
đó là bệnh tâm lý đấy các bạn ạ. Bây giờ tôi đã giải tỏa được tâm lý và các triệu chứng đó dần biến mất.
Vì vậy tôi khuyên các bạn hãy đừng giống như tôi, hãy tự tin và mạnh mẽ, tôi biết có 1 vài trường hợp do lo lắng bị HIV mà phải điều trị bênh trầm cảm đấy mặc dù người đó ko bị nhiễm HIV.
Nếu có nguy cơ thực sự thì các bạn nên khám vào tuần thứ 4 là chính xác nhất trong khoảng thời gian phơi nhiễm trước 6 tuần, còn nều không thì đợi đến 12 tuần, hoặc là xét nghiệm PCR từ 2 tuần trở đi. Lưu ý là áp dụng với trường hợp ko uống thuốc chống phơi nhiễm.

Chúc các bạn may mắn và an toàn.

chacemchetwa
14-07-2013, 02:18
Cac ban than mem. Toi cung da roi vao tinh trang cua cac ban, cung bi stress nang. Nhung toi da di xet nghiem PCR o 21 Trung liet roi. cua toi o tuan thu 7 va KQ la ko van de gi. nhung truoc do toi co oralsex va QH co dung BCS .

Do toi lo lang qua va tim hieu thong tin tren mang thi neu bi HIV thi co cac trieu chung la: viem hong, noi hach, dau nhuc co the, dau dau, noi mun...

toi da bat dau lo lang va cu nghi ve nhung bieu hien do va the la no bi am anh roi chung lan luot xuat hien.

do la benh tam ly day cac ban a. Bay gio toi da giai toa duoc tam ly va cac trieu chung do dan bien mat.

Vi vay toi khuyen cac ban hay dung giong nhu toi, hay tu tin va manh me, toi biet co 1 vai truong hop do lo lang bi HIV ma phai dieu tri benh tram cam day mac du nguoi do ko bi nhiem HIV.

Neu co nguy co thuc su thi cac ban nen kham vao tuan thu 4 la chinh xac nhat trong khoang thoi gian phoi nhiem truoc 6 tuan, con neu khong thi doi den 12 tuan, hoac la xet nghiem PCR tu 2 tuan tro di. Luu y la ap dung voi truong hop ko uong thuoc chong phoi nhiem.

Chuc cac ban may man va an toan.

Bôi đỏ là sai nha bạn. Còn xn PCR k khuyến cáo xn.