PDA

View Full Version : Thư tình: Anh luôn yêu em

songchungvoi_HIV
01-01-2015, 16:02
01-01-2015 13:49 - Theo: danviet.vn (http://citinews.net/Redirect.aspx?id=1800334042)Trái tim anh rất cần em, một tình yêu chân thành dành cho em và mãi mãi.
Anh cảm nhận tình yêu của chúng mình thật lắm chông gai cách trở. Anh không biết lần giận hờn chia ly này có như bao lần trước không, chỉ là một phút thoáng qua hay mãi mãi mất nhau. Dù em có quết định gì lúc này thì anh cũng sẽ hiểu và tôn trọng quyết định ấy của em.

Anh sẽ không hối hận hay trách móc số phận cho anh gặp em, yêu em và mãi mãi về sau luôn yêu em say đắm. Anh đã yêu em, yêu như chưa yêu lần nào, yêu đến điên dại, thậm chí yêu hơn cả bản thân anh.

Em à! Anh biết rằng lúc này đây, trong lòng em đang đấu tranh nên tiếp tục hay đừng lại trước sự níu kéo của anh. Anh không biết kết quả đó đến với anh ra sao, dù có thế nào thì trái tim anh vẫn luôn dành trọn tình yêu cho riêng em.

Anh biết dòng đời sẽ không bao giờ êm ả như dòng sông, anh hiểu tâm trạng của em khi cả 2 đều có có những hạn chế khi tiếp tục đến với nhau. Anh biết em luôn coi anh là người yếu đuối, bảo thủ không vững lập trường, anh có nhiều điểm em không ưa vì cái tính đa sầu đa cảm của anh. Anh biết em có nhiều cái hơn anh vì anh lạc hậu, nhiều lúc em cũng hay gắt gỏng với anh, anh cũng chạnh lòng lắm nhưng anh không giận đâu vì anh hiểu và cảm thông cho em Heo à.

http://images.danviet.vn/Uploaded/dothuvui/2014_12_31/JEBUanh_luon_yeu_em_1_BLTK.jpg.ashx?width=415

Những giây phút bên em anh thấy mình hạnh phúc biết nhường nào (Ảnh minh họa)
Anh cũng hiểu rằng tình yêu bây giờ không đơn thuần chỉ là một túp lều tranh hai quả tim vàng như xưa, tất cả người phụ nữ ai ai cũng muốn cho mình một chỗ dựa vững chắc cho tương lai, anh hiểu điều đó.

Em biết không, thời gian anh và em bên nhau không nhiều nhưng tất cả những kỷ niệm 2 ta dành cho nhau cũng không ít phải không em, đó là thời gian anh cảm nhận được một tình yêu thực sự. Anh cảm ơn em đã cho anh được cảm giác đó, một cảm giác của người được yêu, được quan tâm và biết quan tâm chăm sóc lo lắng cho người mình yêu.

Những giây phút bên em anh thấy mình hạnh phúc biết nhường nào. Đôi lúc chúng ta giận hờn nhau, có khi còn không nói chuyện, thực ra lúc đó anh muốn nhắn tin, gọi điện,muốn đến gần bên em ôm em vào lòng lắm, nhưng anh lại không thể vì cái sĩ diện hão như trẻ con của anh. Anh biết em cũng buồn vì cái dở hơi của anh. Nhưng em à em có biết không, mỗi lần giận như vậy là mỗi lần anh cảm thấy anh hiểu và cần em nhiều hơn.

Tất cả những kỷ niệm ngọt ngào thiêng liêng ấy đang được vun đắp bỗng không còn như xưa nữa, và khi thời gian trôi qua những cảm xúc trong anh dường như đang nghẹn lại cùng tiếng nấc.

Giờ đây anh mất em cuộc sống của anh trở nên vô nghĩa! Bên anh chẳng còn gì là tươi sáng cả.

Anh rất sợ mất em, anh sợ một ngày nào đó trên con đường anh bước không còn có hình bóng của em, mỗi lần nhớ em, muốn gặp em, muốn nhắn tin nói chuyện với em nhưng lòng anh lại thắt lại vi câu nói "anh với em giờ chỉ là bạn", lúc ấy sống mũi anh thấy cay cay rồi tim anh nhói lại…

Nếu em thực sự muốn rời xa anh, anh sẽ vẫn cầu cho em mãi luôn được hạnh phúc bên người ấy. Anh sẽ luôn dõi theo bước chân em với tư cách một người đã từng và mãi mãi yêu em say đắm, đến bên khi em vấp ngã trên quãng đường còn lại nếu em còn cần anh.

Anh đau lắm nhưng xin để một mình anh đau, anh không muốn làm em đau cũng như không muốn bất cứ ai làm em tổn thương... Anh biết anh cũng có nhiều lỗi lầm khiến em phải tổn thương, những tổn thương ấy anh xin được gánh chịu thay em, để em nhẹ lòng bước trên con đường em chọn.

Có lẽ đây cũng là kết quả anh xứng đáng nhận được khi không biết tôn trọng gìn giữ những gì mình đã có. Và anh luôn yêu em với tất cả trái tim mình.

Anh mong sau khi em đọc xong em không nghĩ anh là thằng dở hơi mà hiểu lòng anh, hiểu được lời nói từ trái tim đang rất cần em, một tình yêu chân thành dành cho em và mãi mãi.

Nếu em muốn quên anh thì thời gian trôi đi và sẽ xóa dần kỷ niệm chúng mình. Lúc đó em sẽ trở lại con người của chính em, yêu và tìm người em đang kiếm tìm. Anh sẽ sống trong quãng thời gian đau khổ và thinh lặng, vì giờ đây đối với anh cuộc sống trở nên vô nghĩa và dường như đã chết bởi nửa cuộc đời anh chính là em.

Anh muốn nói nhiều lắm, nhiều lắm nhưng anh không thể được nữa rồi vì đôi mắt anh giờ đây không còn nhìn thấy gì nữa bởi hai dòng nước mắt đang thấm nhòe đôi mi anh. Môi anh đang bấm lại vì trái tim đau nhói khi không còn em kề bên.