PDA

View Full Version : 9 điều đơn giản đem đến cuộc sống tuyệt vời cho bạn

songchungvoi_HIV
08-01-2015, 14:05
Chủ nhật, 04-01-2015 10:22:32 am

Bạn có biết bí mật đằng sau những người mà cuộc sống của họ luôn thuận lợi, thành công, tràn cảm hứng và vui vẻ là gì không? Thật ra họ cũng có những nỗi lo, những điều không như ý mỗi ngày như chúng ta vậy. Nhưng với thái độ và cách ứng xử khôn ngoan, tích cực, họ đã tạo dựng cho mình một cuộc sống thật ý nghĩa và chất lượng. Vậy thật ra bí quyết của họ là gì? Hãy cùng suy ngẫm về điều đó với bài viết sau nhé!

http://dongtinhvietnam.com/uploads/2014/thang09/tuan03/9-dieu-don-gian-dem-den-cuoc-song-tuyet-voi-cho-ban.jpg
HÃY ĐỐI XỬ TỐT VỚI CÔNG VIỆC VÀ CUỘC SỐNG CỦA BẠN
1. Hiểu rõ điều gì sẽ khiến bạn hạnh phúc

Điều khiến bạn hạnh phúc chưa chắc đã khiến người khác hạnh phúc. Hãy tận hưởng bản thân và đừng bận tâm so sánh những mong muốn của mình với người khác.

2. Lên kế hoạch đạt những mục tiêu mà bạn cho rằng sẽ làm bạn vui

Khi bạn đạt được điều gì đó sau một thời gian dài theo đuổi, bạn sẽ cảm thấy mình tốt hơn, tâm trạng của bạn sẽ cải thiện hơn rất nhiều.

3. Hãy luôn ở bên cạnh những người vui vẻ

Khi bạn ở cạnh những người luôn có ý nghĩ tiêu cực, bạn cũng sẽ có những ý nghĩ tiêu cực. Và điều đó cũng đúng cho điều ngược lại. Vì vậy, hãy luôn ở cạnh những người vui vẻ.

4. Khi mọi chuyện trở nên xấu hơn, hãy tìm hướng giải quyết thay vì tự trách bản thân

Một người hạnh phúc không cho phép những điều đó ảnh hưởng đến tâm trạng của họ, bởi họ biết rằng chỉ cần một thay đổi nhỏ có thể đảo ngược tình thế.

5. Hãy dành một vài phút mỗi ngày để suy nghĩ về điều khiến bạn hạnh phúc

Một vài phút ngắn ngủi này có thể giúp bạn tập trung vào những điều tốt đẹp trong cuộc sống và giúp bạn giữ mình luôn hạnh phúc.

6. Dành một chút thời gian cho bản thân mình

Bạn có thể đi ăn một bữa thật ngon, ngâm mình trong bồn tắm thư giãn hay chăm chút ngoại hình của mình đều được. Chúng sẽ giúp bạn luôn ở tâm trạng tốt.

7. Tìm kiếm sự hài hước trong mọi tình huống bạn gặp phải

Ngay cả khi tình huống xấu nhất, hãy cố gắng giảm bớt căng thẳng, nếu không chúng sẽ khiến bạn tuyệt vọng.

8. Giữ gìn sức khỏe cũng là cách để có được hạnh phúc

Thừa cân hay ăn uống không đủ chất có thể tác động tiêu cực lên tâm trạng của bạn. Thêm nữa, tập thể dục cũng giúp bạn giải tỏa căng thẳng (http://nghethuatsong.org/giup-ban-giai-toa-cang-thang/), mang lại cảm giác hạnh phúc.

9. Và cuối cùng, điều quan trọng hơn cả là bạn biết rằng mình xứng đáng có cuộc sống tuyệt vời

Những người nghĩ rằng mình không đáng được hạnh phúc có thể hủy hoại sự cố gắng của mình. Nếu cần thiết, hãy tự nói với mình mỗi ngày bạn xứng đáng có được hạnh phúc và làm theo các bước ở trên để đạt được hạnh phúc mà bạn mong muốn

Thật khó để định nghĩa hạnh phúc là gì. Nhưng phần lớn mọi người đều biết mình có hạnh phúc hay không. Nhiều người tin rằng hạnh phúc là một dạng khác của may mắn, và nhiều người sinh ra đã được định đoạt là sẽ sống hạnh phúc trong khi những người khác thì không.

Hãy áp dụng những bí kíp trên vào cuộc sống và bạn sẽ thấy thành công ngoài mong đợi. Có thể những mẹo nhỏ này tuy đơn giản nhưng chúng là những bước vô cùng quan trọng dẫn bạn đến hạnh phúc đích thực.Theo giadinh.