PDA

View Full Version : Hỏi về vết thương đóng cửa niêm mạc

quyetsonglanhmanh
11-01-2015, 16:12
Kính thưa các anh Tuấn, a songchung, a Truong Xuân, chị Hà và các anh chịCác anh chị cho em hỏi 1 thắc mắc ạ. Em có 1 vết cắt ở ngón tay, sau khoảng 1 tiếng máu không còn chảy, vết thương màu hồng, tuy nhiên khi chạm vào nước thì thấy rát rát. Không rõ lúc này vết thương đã được coi là đóng cửa chưa ạ?

Tuanmecsedec
11-01-2015, 16:18
Kính thưa các anh Tuấn, a songchung, a Truong Xuân, chị Hà và các anh chịCác anh chị cho em hỏi 1 thắc mắc ạ. Em có 1 vết cắt ở ngón tay, sau khoảng 1 tiếng máu không còn chảy, vết thương màu hồng, tuy nhiên khi chạm vào nước thì thấy rát rát. Không rõ lúc này vết thương đã được coi là đóng cửa chưa ạ?

Dù vết thương bạn còn thấy đỏ và rát.Nhưng không còn chảy máu nữa,tức là niêm mạc đã đóng cửa.

quyetsonglanhmanh
11-01-2015, 16:27
Dạ em cảm ơn anh ạ.

Charles
11-01-2015, 16:49

Vết thương khi không còn chảy máu là niêm mạc đã đóng, dù nhìn ửng đỏ nhưng virus không xâm nhập được.