PDA

View Full Version : thắc mắc người có HIV quan hệ người không có HIV có bị kháng thuốc không

gioanbocos
06-02-2015, 10:10
Chuyện là em là NCH đà điều trị arv 1năm rưỡi.do có men rượu trong người đã không kìm chế được đã quan hệ không dùng bao cao su,giờ em cảm thấy ân hận tự mình rút ngắn đời mình lại,giả sử nếu cô ấy không phải NCH vậy con virut của em nó có làm kháng thuốc ko,2 là nếu cô ấy đã điều trị arv vậy có còn lây nhiễm cho nhau nữa ko,3 là nếu cô ấy bị nhiễm chưa điều trị vậy em có nhiễm thêm dòng virut ko, anh chị tư vấn giùm em,mấy tháng nay em bị sụt ký,ăn uống không ngon

sugarsweet
06-02-2015, 10:18
bạn điều trị rv mà còn lo gì bạn , đã có virut rồi còn hỏi lo nhiễm nữa là sao, tóm lại đã là của nhâu thì 2 bên tự thỏa ước tự nguyện
bạn rán thêm vài 2 năm nữa mỹ sẻ cứu toàn nhân loại , các khoa học sẳn sàng hạ gục con hiv như con rùi rồi

gioanbocos
06-02-2015, 10:27
Mình cũng biết là còn gì nữa đâu mà sợ,chỉ sợ cô ấy chưa điều trị mà nhiễm virut của mình đã có thuốc,sợ cô ấy tới khi điều trị thì bị khá thuốc

sugarsweet
06-02-2015, 10:33
bạn lo xa quá, nếu là người yêu thì phải có sự thương , còn kháng thuốc hay không còn xa xăm
cứ lo ăn uống tập thư giản . cố làm nhiều lao động sẻ quên hẳng con hiv đi,
nếu cd4 khoảng tầm trên 800 thì phong độ như người bt rồi,
nên ăn canh bồ ngót, cây chùm ngay, cây bắp non nhiều vô, uống nho rượi, vv, hiện tại sức phẻ thế nào em

Tuanmecsedec
06-02-2015, 10:39
Chuyện là em là NCH đà điều trị arv 1năm rưỡi.do có men rượu trong người đã không kìm chế được đã quan hệ không dùng bao cao su,giờ em cảm thấy ân hận tự mình rút ngắn đời mình lại,giả sử nếu cô ấy không phải NCH vậy con virut của em nó có làm kháng thuốc ko,2 là nếu cô ấy đã điều trị arv vậy có còn lây nhiễm cho nhau nữa ko,3 là nếu cô ấy bị nhiễm chưa điều trị vậy em có nhiễm thêm dòng virut ko, anh chị tư vấn giùm em,mấy tháng nay em bị sụt ký,ăn uống không ngon

Bạn không bị kháng thuốc khi quan hệ tình dục với người không có HIV.Nhưng bạn đã vi phạm pháp luật khi biết mình là người có HIV mà vẫn (cố tình) quan hệ không an toàn với bạn tình.

gioanbocos
06-02-2015, 11:13
Hix cô ấy bị mà chưa điều trị,còn cái đó là em ví dụ đặt câu hỏi

Charles
06-02-2015, 11:28
Hix cô ấy bị mà chưa điều trị,còn cái đó là em ví dụ đặt câu hỏi

Nếu cả hai cùng có HIV mà QHTD không an toàn dễ dẫn đến bội nhiễm, khi đó sẽ rất khó khăn trong việc điều trị ARV.

Chủ đề: Thông báo khẩn từ BQT diendanhiv.vn (http://diendanhiv.vn/threads/14654-Thong-bao-khan-tu-BQT-diendanhiv-vn)

gioanbocos
06-02-2015, 11:42
Em có quan hệ tháng 12 và tháng 1 giờ em phải là gì đây,ko biết còn sống qua tết này ko :yociexp76:

cau cuu cac anh
06-02-2015, 11:49
Có H rổi còn no ko hiểu nổi

gioanbocos
06-02-2015, 11:56
Lo sợ bị khng thuốc nằm chờ chết đã phát đồ 2

cau cuu cac anh
06-02-2015, 12:12
Bạn có h rồi no chi lữa thêm 1 loại lữa vẫn chỉ là h thôi

gioanbocos
06-02-2015, 13:20
Uh nếu mà như vậy khoảng bao lau mới bị kháng thuốc

Tuanmecsedec
06-02-2015, 13:52
Em có quan hệ tháng 12 và tháng 1 giờ em phải là gì đây,ko biết còn sống qua tết này ko :yociexp76:

Uh nếu mà như vậy khoảng bao lau mới bị kháng thuốc

Bạn lo lắng tào lao rồi,việc bạn quan hệ không có liên quan gì đến kháng thuốc hết.Chủ đề này không cần thiết tư vấn nữa.Nếu bạn muốn tìm hiểu về cách tuân thủ điều trị thuốc thì bạn click vào box này tìm hiểu : Tủ thuốc cho bạn (http://www.diendanhiv.vn/forums/29-Tu-thuoc-cho-ban)

songchungvoi_HIV
08-02-2015, 09:15
Bấm vào đây xem:
Hiệu quả củaTenofovir trong việc phòng chống HIV (http://diendanhiv.vn/threads/25735-Hieu-qua-cuaTenofovir-trong-viec-phong-chong-HIV)WHO kêu gọi MSM dùng thuốc kháng virus để giảm lây lan HIV (http://diendanhiv.vn/threads/15343-WHO-keu-goi-MSM-dung-thuoc-khang-virus-de-giam-lay-lan-HIV)