PDA

View Full Version : cho mình hỏi nơi tư vấn/khám tổng quát bệnh XH

nguoi_cung_kho
04-03-2015, 00:11
thật ra thì mình ko có triệu chứng gì bất thường, lần gần nhất có quan hệ với GMD (có dùng BCS) và có blowjob là cách đây 1 năm rồi, sau lần đó mình cũng đi khám lậu, viêm gan thử và đều âm tính.
do sắp cưới vợ rồi nên mình muốn khám tổng quát thử 1 lần coi có mầm mống bệnh tật XH gì ko, mình coi danh sách bệnh XH trên diễn đàn thấy khá nhiều và nhiều bệnh ko có biểu hiện bên ngoài nên muốn đi khám cho yên tâm thôi.
mọi người tư vấn cho mình 1 chỗ thích hợp để khám/tư vấn kiểu vậy đi, kiểu như đến đó người ta tư vấn là cần khám/xét nghiệm cái gì thì mình làm cái đó.

Charles
04-03-2015, 07:12
thật ra thì mình ko có triệu chứng gì bất thường, lần gần nhất có quan hệ với GMD (có dùng BCS) và có blowjob là cách đây 1 năm rồi, sau lần đó mình cũng đi khám lậu, viêm gan thử và đều âm tính.
do sắp cưới vợ rồi nên mình muốn khám tổng quát thử 1 lần coi có mầm mống bệnh tật XH gì ko, mình coi danh sách bệnh XH trên diễn đàn thấy khá nhiều và nhiều bệnh ko có biểu hiện bên ngoài nên muốn đi khám cho yên tâm thôi.
mọi người tư vấn cho mình 1 chỗ thích hợp để khám/tư vấn kiểu vậy đi, kiểu như đến đó người ta tư vấn là cần khám/xét nghiệm cái gì thì mình làm cái đó.

Bạn muốn tìm chỗ khám các bệnh xã hội thì bấm vào đây tham khảo:

Chủ đề: Địa chỉ khám chữa bệnh lây truyền qua đường tình dục (http://diendanhiv.vn/threads/12168-Dia-chi-kham-chua-benh-lay-truyen-qua-duong-tinh-duc)

nguoi_cung_kho
18-03-2015, 22:58
Mình cập nhật lại tình hình 1 số phòng khám ở link trên để mọi người tham khảo.

Trung tâm Ánh Dương (khám và điều trị miễn phí)
Số 71 Võ Thị Sáu, phường 6, quận 3, thành phố Hồ Chí Minh
Điện thoại: 08.38209426
==> hiện chỉ có xét nghiệm HIV, ko có dịch vụ tư vấn hay xét nghiệm tổng quát.

Phòng khám An Hòa (khám và điều trị miễn phí)
1039A (371 Cũ), Hồng Bàng Phường 12, Quận 6
Thành phố Hồ Chí Minh
Điện thoại: 08.38545285
==> số điện thoại ko liên lạc được.

Trung tâm Tham vấn và Hỗ trợ cộng đồng quận 1
Số 48 - 52 Mã Lộ, phường Tân Định, quận 1, thành phố Hồ Chí Minh
Điện thoại: 08.3820654

Phòng khám Marie Stopes quận 1
Số 253 Trần Quang Khải, phường Tân Định, quận 1, thành phố Hồ Chí Minh
Điện thoại: 08.35265950
==> ko có dịch vụ tư vấn/xét nghiệm tổng quát như mình đề cập ở đầu bài.

mấy anh chị biết thêm địa chỉ nào thì giới thiệu mình với, có người chỉ qua BV Da Liễu khám nhưng hơi xa nên cũng chưa đi được.
tình hình của mình do ko có triệu chứng gì cả nên cũng ko biết nên xét nghiệm cái gì, mới tìm đến mấy chỗ có xét nghiệm tổng quát hoặc bác sĩ tư vấn xem.

Tuanmecsedec
19-03-2015, 07:45
Mình cập nhật lại tình hình 1 số phòng khám ở link trên để mọi người tham khảo.

Trung tâm Ánh Dương (khám và điều trị miễn phí)
Số 71 Võ Thị Sáu, phường 6, quận 3, thành phố Hồ Chí Minh
Điện thoại: 08.38209426
==> hiện chỉ có xét nghiệm HIV, ko có dịch vụ tư vấn hay xét nghiệm tổng quát.

Phòng khám An Hòa (khám và điều trị miễn phí)
1039A (371 Cũ), Hồng Bàng Phường 12, Quận 6
Thành phố Hồ Chí Minh
Điện thoại: 08.38545285

Trung tâm Tham vấn và Hỗ trợ cộng đồng quận 1
Số 48 - 52 Mã Lộ, phường Tân Định, quận 1, thành phố Hồ Chí Minh
Điện thoại: 08.3820654

Phòng khám Marie Stopes quận 1
Số 253 Trần Quang Khải, phường Tân Định, quận 1, thành phố Hồ Chí Minh
Điện thoại: 08.35265950
==> ko có dịch vụ tư vấn/xét nghiệm tổng quát như mình đề cập ở đầu bài.

mấy anh chị biết thêm địa chỉ nào thì giới thiệu mình với, có người chỉ qua BV Da Liễu khám nhưng hơi xa nên cũng chưa đi được.
tình hình của mình do ko có triệu chứng gì cả nên cũng ko biết nên xét nghiệm cái gì, mới tìm đến mấy chỗ có xét nghiệm tổng quát hoặc bác sĩ tư vấn xem.

Bạn lưu ý,những địa chỉ mà bạn đưa thường tham vấn và xét nghiệm HIV.Nếu muốn xét nghiệm hay khám tổng quát các bệnh thì phải đến bệnh viện.

nguoi_cung_kho
20-03-2015, 00:16
hôm qua mình ngu quá, hấp tấp đi xét nghiệm, chui vô cái phòng khám Apollo ở THĐ Q1, vào đó họ cũng lấy máu xét nghiệm giang mai/viêm gan, lúc về google mới biết đây là phòng khám chui, tào lao, bị thanh tra nộp phạt 1 lần rồi :s may mà mình chỉ lấy máu chứ ko làm xét nghiệm linh tinh gì.

Tuanmecsedec
20-03-2015, 09:37
hôm qua mình ngu quá, hấp tấp đi xét nghiệm, chui vô cái phòng khám Apollo ở THĐ Q1, vào đó họ cũng lấy máu xét nghiệm giang mai/viêm gan, lúc về google mới biết đây là phòng khám chui, tào lao, bị thanh tra nộp phạt 1 lần rồi :s may mà mình chỉ lấy máu chứ ko làm xét nghiệm linh tinh gì.

Bạn qua bệnh viện Da Liễu,số 2 Nguyễn Thống Q3 để khám và xét nghiệm.