PDA

View Full Version : Bị kim tiêm đâm trúng tay sợ nhiễm hiv.Bác sĩ giúp em

quenmoithu
28-09-2013, 18:31
em đang rất hoảng loạn . mong các anh bác sĩ giúp em . e đi sài gòn 2 tháng nay . hôm qua em mới về hn . e vào phòng em cất đồ đạc gập chăn gối bỗng nhiên em bị kim tiêm đâm chúng tay gập xuống khoảng 5mm gì đấy có tí máu . và xưng đỏ lên . từ cái chăn rũ ra . e không hiểu tại sao lại có kim tiêm trên giường em . e mới hỏi bà em là có ai đến chơi hay bà có mệt phải tiêm gì ko . bà e bảo ko . xong e hỏi thế có ai đến nhà mình ko . bà em bảo ko . xong lại bảo hơn tháng trước anh em có dẫn bạn về . ngủ qua 1 đêm . bạn anh em ngủ phòng em . em sợ ko dám kể cho bà . bố mẹ e ở trong sài gòn . anh em thì rất chơi bời . nên bạn anh ý em rất sợ . bây giờ em nên mua thuốc và làm gì a.

Tuanmecsedec
28-09-2013, 18:36
em đang rất hoảng loạn . mong các anh bác sĩ giúp em . e đi sài gòn 2 tháng nay . hôm qua em mới về hn . e vào phòng em cất đồ đạc gập chăn gối bỗng nhiên em bị kim tiêm đâm chúng tay gập xuống khoảng 5mm gì đấy có tí máu . và xưng đỏ lên . từ cái chăn rũ ra . e không hiểu tại sao lại có kim tiêm trên giường em . e mới hỏi bà em là có ai đến chơi hay bà có mệt phải tiêm gì ko . bà e bảo ko . xong e hỏi thế có ai đến nhà mình ko . bà em bảo ko . xong lại bảo hơn tháng trước anh em có dẫn bạn về . ngủ qua 1 đêm . bạn anh em ngủ phòng em . em sợ ko dám kể cho bà . bố mẹ e ở trong sài gòn . anh em thì rất chơi bời . nên bạn anh ý em rất sợ . bây giờ em nên mua thuốc và làm gì a.

Nếu kim tiêm đã 1 tháng rồi thì bạn không cần lo lắng,Nếu có HIV thì cũng ngủm củ tỏi rồi.

trungan1987
28-09-2013, 18:39
nếu đúng như lời bạn kể ống tiêm đó đã hơn 1 tháng thì bạn ko sao...

Prayquink
28-09-2013, 18:48
Kim tiêm sau 1 tháng thì bạn không sao 100%

Response from Mr. Sowadsky

There has been a lot of misunderstanding (and misinterpretation) of the
scientific data looking at survival of the HIV virus outside the body.
Studies that looked at HIV survival, used concentrations of HIV at least
100,000 times higher than concentrations normally found in nature. Using
these extremely high concentrations of HIV was used out of necessity,
because of scientific and technical limitations. In studies using these
extremely high concentrations, HIV was able to survive for 1-3 days after
drying, but inactivation of the virus was extremely rapid (90-99% within
several hours). Now, does this mean that HIV at normal concentrations will
survive for up to 3 days? No! Remember that these are concentrations of HIV
that are at least 100,000 times higher than that found in nature. When we
extrapolate this data down to natural concentrations of HIV, we can determine
that HIV can only live for several minutes outside the body. If HIV were to
be able to survive outside the body for many hours or days (at natural
concentrations), we would have seen cases of HIV transmission through casual
contact. In the over 15 years that we have been studying HIV transmission,
we have never seen any cases of transmission through casual contact
worldwide.

Đã có rất nhiều hiểu nhầm (và thông dịch nhầm) về các dữ liệu khoa học trong vấn đề sự tồn tại của HIV bên ngoài cơ thể. Các nghiên cứu về sự tồn tại của HIV ở bên ngoài cơ thể, đã sử dụng các mẫu thử có nông độ virus cao hơn ít nhất 100000 lần so với nồng độ virus trong thực tế (sở dĩ có điều này là do sự hạn chế của khoa học và công nghệ). Trong các nghiên cứu trên với nồng độ virus cực cao, HIV có thể sống được từ 1-3 ngày sau khi bị khô, nhưng nó mất phần lớn khả năng lây nhiễm cực kì nhanh (90-99% trong vài giờ). Vậy, điều ngày có nghĩa trong các điều kiện bình thường virus có thể sống được đến 3 ngày?. Tất nhiên là không, bạn lên nhớ rằng nòng độ virus trong các thí nghiệm đó có nồng độ ít nhất là 100.000 lần so với nồng độ có thể gặp trong thực tế . Như vậy khi ta ngoại suy dữ liệu này với nồng độ virus HIV trong thực tế, chúng ta có thể khẳng định rằng HIV chỉ có thể sống được vài phút khi ra ngoài cơ thể. Nếu HIV có thể sống trong môi trường trong nhiều giờ hoặc nhiều ngày, chúng tôi đã phải thấy các trường hợp nhiễm HIV thông qua các tiếp xúc thông thường. Tuy nhiên sau hơn 15 năm nghiên cứu về sự lây nhiễm HIV, chúng tôi chưa bao giờ thấy một trường hợp lây nhiễm qua các tiếp xúc thông thường trên toàn thế giới.

songchungvoi_HIV
28-09-2013, 18:51
hơn tháng trước anh em có dẫn bạn về . ngủ qua 1 đêm . bạn anh em ngủ phòng em ===> Cứ xem đây là tin xác thực, với thời gia hơn 1 tháng thì em đã an toàn 100000000000000%. Không cần lo lắng.

quenmoithu
28-09-2013, 19:08
Chắc Chắn Chứ Ạ . E ko biết bà em nhớ chính xác k . nhưng bà em bảo cũng lâu rồi . không rõ .nhưng cũng phải tầm 1 tháng hoặc gần 1 tháng . hiv song ở ngoài được bao nhiêu ngày ạ . em xin cảm ơn

songchungvoi_HIV
28-09-2013, 19:26
Chắc Chắn Chứ Ạ . E ko biết bà em nhớ chính xác k . nhưng bà em bảo cũng lâu rồi . không rõ .nhưng cũng phải tầm 1 tháng hoặc gần 1 tháng . hiv song ở ngoài được bao nhiêu ngày ạ . em xin cảm ơn
Đã vào diễn đàn, với mục đích là giải đáp thắc mắc, giải đáp cho, rồi hỏi ngược lại: chắc chắn chứ, có nghĩ là sao?
hiv song ở ngoài được bao nhiêu ngày ạ: Cái này trong diễn đàn có. bạn tự tìm và đọc

Nguyen Ha
28-09-2013, 19:28

Xin mời bạn đọc lại những gì mọi người đã chia sẻ và tin tưởng đi.

quenmoithu
28-09-2013, 22:04
Vâng ... e xin lỗi tại e sợ quá. các bác sĩ cho em hỏi về thời gian . virust sốnng trong ống xilanh là bao nhiêu ngày ạ .

songchungvoi_HIV
28-09-2013, 22:14
Vâng ... e xin lỗi tại e sợ quá. các bác sĩ cho em hỏi về thời gian . virust sốnng trong ống xilanh là bao nhiêu ngày ạ .
Em hỏi Virut trong xilanh hay trong kim tiêm? Suy nghĩ kỷ câu hỏi chưa?

quenmoithu
29-09-2013, 11:38
Kim Tiêm để người nghiện chích ý ah.

songchungvoi_HIV
29-09-2013, 11:43
Kim Tiêm để người nghiện chích ý ah.
Vấn đề của em đã được giải đáp. Mọi thắc mắc thì tìm hiểu thêm kiến thức có sẳn tại diễn đàn. OK?