PDA

View Full Version : Cho em hỏi về 1 vấn đề mà em thắc mắc mãi

Girl
16-03-2015, 13:07
Em bị viêm lợi chạm nhẹ cũng chảy máu?em có sang nhà chị gái để ăn cơm lúc ăn thì xương gà có chọc vào chỗ lợi hay chảy máu của em?ăn song em có chạy len soi gương và dùng móng tay nạy miếng thịt gà rắt vào răng thì em thấy bị chảy máu ra?giờ em rất lo chả may tay em dính máu hay là chén đũa có dính máu thì vết chảy máu lợi của em như vậy có sao không giờ em cư suốt ngày bị chảy máu lợi như vậy thì làm thế nào ạ?giờ em rất lo trường hợp của em có nguy cơ gì không em dùng tay nạy miếng thịt rắt răng và bị chảy máu luôn?và cho em hỏi luôn mỗi lần như vậy thì bao lâu vết thương mới đóng miệng để virut ko thể xâm nhập

Nguyen Ha
16-03-2015, 13:58
Em bị viêm lợi chạm nhẹ cũng chảy máu?em có sang nhà chị gái để ăn cơm lúc ăn thì xương gà có chọc vào chỗ lợi hay chảy máu của em?ăn song em có chạy len soi gương và dùng móng tay nạy miếng thịt gà rắt vào răng thì em thấy bị chảy máu ra?giờ em rất lo chả may tay em dính máu hay là chén đũa có dính máu thì vết chảy máu lợi của em như vậy có sao không giờ em cư suốt ngày bị chảy máu lợi như vậy thì làm thế nào ạ?giờ em rất lo trường hợp của em có nguy cơ gì không em dùng tay nạy miếng thịt rắt răng và bị chảy máu luôn?và cho em hỏi luôn mỗi lần như vậy thì bao lâu vết thương mới đóng miệng để virut ko thể xâm nhập

Nên gặp bs nha chu để thăm khám. Bạn tham gia diễn đàn từ tháng 9/2014 đến nay cũng không phải là mới mẻ gì, nhưng bạn vẫn còn thiếu nhận thức về con đường lây nhiễm HIV quá. Nên dành chút thời gian tìm đọc để tránh lo lắng hoang tưởng.

Tuanmecsedec
16-03-2015, 15:42

Tên tiêu đề dưới chính là câu trả lời cho bạn.Chủ đề này không cần thiết tư vấn nữa,vì vậy Tuanmecsedec khóa lại.

Chủ đề: Những câu hỏi thiếu kiến thức, hoang tưởng. Cần đọc kiến thức trên diễn đà (http://www.diendanhiv.vn/threads/1656-Nhung-cau-hoi-thieu-kien-thuc-hoang-tuong-Can-doc-kien-thuc-tren-dien-dan)