PDA

View Full Version : Nếu ngày mai có thuốc chữa được HIV bạn sẽ làm gì ?

Van
29-09-2013, 15:56
Nếu ngày mai có thuốc chữa được HIV bạn sẽ làm gì ?

Bạn đã nghĩ và hy vọng điều đó không ?

Nếu ngày mai , tuần sau hoặc tháng sau có thuốc chữa HIV bạn sẽ làm gì đầu tiên ?

Còn tôi hả ? , tôi sẽ làm những việc như sau ?

1 / Việc đầu tiên tôi làm là chạy tới quỳ trước bàn thờ CHÚA , để tạ ơn NGƯỜI đã ban cho nhân loại tìm ra được thuốc mà cứu sống nhiều người sống trong khổ đau , và cầu cho tất cả những ai nhiễm H sẽ được uống thuốc miễn phí

thứ 2 : tôi sẽ chạy lên mộ má tôi mà khoe với bà ấy rằng đã có thuốc chữa HIV rồi má ah , con sống lại rồi má ơi

thứ 3 : tôi sẽ gọi điện cho những người thân và những người cùng bị nhiễm H mà mình biết được để cùng hân hoan cùng chia vui với họ

Sau đó tôi sẽ tổ chức ăn mừng cùng bạn bè và những người có H , và sẽ quy tụ những người có H về 1 tụ điểm nào đó rộng lớn cùng tổ chức ăn mừng vì tất cả đã được sống lại

Và cuối cùng tôi và các bạn sẽ làm việc từ thiện giúp đỡ người nghèo khó

Bạn có những suy nghĩ như tôi không ? và bạn có tin và hy vọng như thế không ?

Riêng tôi , tôi rất tin và đang chờ đón ngày đó sẽ đến trong nay mai vào 1 ngày rất gần các bạn ah

Vì thế các bạn hãy ráng cố gắng chờ đợi , đừng bi quan tuyệt vọng nhé

Chúc các bạn luôn mạnh khỏe và chờ ngày chúng ta sống lại

Yêu cả nhà :khi331982:

dianguctrangian36
29-09-2013, 16:52
Ai muốn lấy chồng thì hỏi t0j nka. Kaka. Lại biết yêu. Yo mạnk.

dianguctrangian36
29-09-2013, 18:56
Từ khi có h bỗng dưng không pít yo...!

can1niemtin
29-09-2013, 20:11
Cảm ơn lời chia sẽ của bạn, mong rằng mọi người như chúng ta sẽ luôn có niềm tin đó. Có lẽ tôi cũng sẽ như bạn nếu điều đó trở thành sự thật, và có lẽ nhiều người nữa cũng nghĩ như vậy. Chúng ta hãy cùng cầu nguyện nhé.

songchungvoi_HIV
29-09-2013, 22:41
Nếu ngày mai có thuốc chữa được HIV bạn sẽ làm gì ?

Bạn đã nghĩ và hy vọng điều đó không ?

Nếu ngày mai , tuần sau hoặc tháng sau có thuốc chữa HIV bạn sẽ làm gì đầu tiên ?

Còn tôi hả ? , tôi sẽ làm những việc như sau ?

1 / Việc đầu tiên tôi làm là chạy tới quỳ trước bàn thờ CHÚA , để tạ ơn NGƯỜI đã ban cho nhân loại tìm ra được thuốc mà cứu sống nhiều người sống trong khổ đau , và cầu cho tất cả những ai nhiễm H sẽ được uống thuốc miễn phí

thứ 2 : tôi sẽ chạy lên mộ má tôi mà khoe với bà ấy rằng đã có thuốc chữa HIV rồi má ah , con sống lại rồi má ơi

thứ 3 : tôi sẽ gọi điện cho những người thân và những người cùng bị nhiễm H mà mình biết được để cùng hân hoan cùng chia vui với họ

Sau đó tôi sẽ tổ chức ăn mừng cùng bạn bè và những người có H , và sẽ quy tụ những người có H về 1 tụ điểm nào đó rộng lớn cùng tổ chức ăn mừng vì tất cả đã được sống lại

Và cuối cùng tôi và các bạn sẽ làm việc từ thiện giúp đỡ người nghèo khó

Bạn có những suy nghĩ như tôi không ? và bạn có tin và hy vọng như thế không ?

Riêng tôi , tôi rất tin và đang chờ đón ngày đó sẽ đến trong nay mai vào 1 ngày rất gần các bạn ah

Vì thế các bạn hãy ráng cố gắng chờ đợi , đừng bi quan tuyệt vọng nhé

Chúc các bạn luôn mạnh khỏe và chờ ngày chúng ta sống lại

Yêu cả nhà :khi331982:
Muốn điều đó xảy ra em cần phải tuân thù cái em đang có: Sức khỏe, tinh thần. Lạc quan. tích cực. sống lành mạnh, Đúng liều, đúng thuốc, đúng cách, đúng giờ, đúng hẹn với bác sĩ theo lịch định kỳ ===> để nhận cái em đặc niềm tin trong tương lai. Nếu không em sẽ...... không bao giờ thấy nó

HIV/AIDS.
30-09-2013, 14:39
Muốn điều đó xảy ra em cần phải tuân thù cái em đang có: Sức khỏe, tinh thần. Lạc quan. tích cực. sống lành mạnh, Đúng liều, đúng thuốc, đúng cách, đúng giờ, đúng hẹn với bác sĩ theo lịch định kỳ ===> để nhận cái em đặc niềm tin trong tương lai. Nếu không em sẽ...... không bao giờ thấy nó
Wá chuẩn luôn!. Chữ nếu này cũng nghe nhiều quá..............trong 14 năm ko biết bao nhiêu tin tức về co thuốc chữa hết HIV. Càng nghe càng hóng càng thất vọng nhưng vẫn có 1 niềm tin nào đó nên cũng cố gắng giữ sức khoẻ (cd hiện tai là tứ quý 1) 1 con số rất đẹp đó