PDA

View Full Version : Dùng dao cạo chung có lây hiv

thailove4100
30-09-2013, 15:48
hôm nay bà em có gọi một bà bạn chuyên hớt tóc tận nhà , em có hớt ké khi đến phần cạo tóc con sau cổ ba` ấy lấy một cái lưỡi lam cũ ra cạo cho em , sau khi cạo xong bà ta cho cái lưỡi lam vào cái bao cũ cất đi . Sau đó em kiểm tra cổ thì thấy cổ em đỏ lè và có một vết xước . Em nghĩ bà ấy không thay lưỡi lam mà dùng chung cạo cho nhiều người , anh tuấn cho em hỏi em có khả năng bị lây hiv từ trên lưỡi lam đó không anh

songchungvoi_HIV
30-09-2013, 16:01
hôm nay bà em có gọi một bà bạn chuyên hớt tóc tận nhà , em có hớt ké khi đến phần cạo tóc con sau cổ ba` ấy lấy một cái lưỡi lam cũ ra cạo cho em , sau khi cạo xong bà ta cho cái lưỡi lam vào cái bao cũ cất đi . Sau đó em kiểm tra cổ thì thấy cổ em đỏ lè và có một vết xước . Em nghĩ bà ấy không thay lưỡi lam mà dùng chung cạo cho nhiều người , anh tuấn cho em hỏi em có khả năng bị lây hiv từ trên lưỡi lam đó không anh
Thật sự tôi mệt mõi với mấy câu hỏi dạng này lắm oy. Một chữ duy nhất: Không nguy cơ với HIV

dianguctrangian36
30-09-2013, 16:48
không nguy cơ. bạn chiu khó tìm hiểu nhiều hơn. để tránh kì thị nké.

Tuanmecsedec
30-09-2013, 16:59

Cho đến nay chưa có ca nào ghi nhận lây nhiễm HIV từ việc đi hới tóc cạo râu.