PDA

View Full Version : lo lắng muốn thắc mắc xét nghiệm hiv 12 tuần âm tính.

muonhoinhieuthu
06-07-2013, 13:58
t đã có quan hệ đồng tính (k sử dụng bcs)và đi xét nghiệm từ lúc có nguy cơ đến nay là 12 tuần và kq là AT . theo tìm hiểu trên forum thi như vậy đã an toàn . nhưng tìm hiểu trên các trang web khác thấy bảo là kiểm tra lại sau 3 thàng nữa và t cũng đã hỏi bác sĩ xn cho t lúc đó , Và có hiện tượng nổi nhiều mụn nhọt ở đùi và ''mông'' hết lại lên rất đau và nổi hạch ở những chỗ cạnh mệt mỏi kéo dài đã hơn 1 tháng nay r . Đã đi khắm bs cho thuốc uống k suy giảm
Và điều thắc mắc nữa tại sao có 1 số trang web khác lại bảo xn lại 1 nữa sau 1 năm ( tôi k muốn các b trong forum lo lắng nhé , đây chỉ là những điều thắc mắc thôi )
Và có thể chỉ cho t biết để tìm hiểu ở đâu về con đường lây nhiễm này đc k
Tại muốn tìm hiểu nhiều thêm chứ k muốn các b lo lắng . T sợ rằng qh bằng con đường đồng tính sẽ ủ bệnh lâu hơn những người bình thường
Rất mong đc giaỉ đáp để thoát đc vụ này

Rất mong các bạn trong diandanhiv.vn tư vấn

muonhoinhieuthu
07-07-2013, 04:45
k ai trả lời thắc mắc của t sao

Nguyen Ha
07-07-2013, 05:35
Chào bạn!
Tôi xin chia sẻ với bạn như sau:
"giai đoạn cửa sổ" là thời gian nhiễm HIV cho đến khi xuất hiện kháng thể ở mức có thể phát hiện được. "giai đoạn cửa sổ" thường 6-12 tuần chuyển từ kháng thể âm tính sang kháng thể dương tính được gọi là "chuyển đảo huyết thanh". Test nhanh sàng lọc được sử dụng hiện nay có thể phát hiện HIV sau khi nhiễm tiên phát 6 tuần là khoảng 80% và sau 12 tuần là gần 100% trường hợp rất hiếm các trường hợp phát hiện muộn sau 3 tháng thậm chí 6 tháng.
Bạn đã làm xét nghiệm sau 12 tuần kết quả là âm tính nghĩa là bạn đã an toàn, ko bị lây nhiễm Hiv

muonhoinhieuthu
07-07-2013, 06:09
Chào bạn!
Tôi xin chia sẻ với bạn như sau:
"giai đoạn cửa sổ" là thời gian nhiễm HIV cho đến khi xuất hiện kháng thể ở mức có thể phát hiện được. "giai đoạn cửa sổ" thường 6-12 tuần chuyển từ kháng thể âm tính sang kháng thể dương tính được gọi là "chuyển đảo huyết thanh". Test nhanh sàng lọc được sử dụng hiện nay có thể phát hiện HIV sau khi nhiễm tiên phát 6 tuần là khoảng 80% và sau 12 tuần là gần 100% trường hợp rất hiếm các trường hợp phát hiện muộn sau 3 tháng thậm chí 6 tháng.
Bạn đã làm xét nghiệm sau 12 tuần kết quả là âm tính nghĩa là bạn đã an toàn, ko bị lây nhiễm Hiv

còn 1% trường hợp ( gần 100% ) làn nguyên nhân do đâu hả b . Tại sao k thể chắc chắn đc 100% . Cảm ơn b đã chia sẻ cho t

imported_HTForever
07-07-2013, 06:14
Bạn nên tìm hiểu kỹ về thời gian cửa sổ trênc ác diễn đànv ề HIV chính thống. Gửi bạn bài cuẩ nh Smile, đọc xong bạn sẽ có câu trả lời cho chính mình .

Khuyến cáo và ý kiến về thời gian cửa sổ với HIV (cập nhật 7/2010) (http://www.diendanhiv.vn/threads/16-Khuyen-cao-va-y-kien-ve-thoi-gian-cua-so-voi-HIV-cap-nhat-7-2010)

CrisM
07-07-2013, 06:32
Bạn không nhiễm hiv, về vấn đề nổi mụn nhọt ở mông, nếu mụn nhọt đó mọc gần hậu môn, hết rồi lại mọc, nặn ra chảy ít mủ trắng thì có thể bạn bị rò hậu môn. Còn nếu mụn nhọt thông thường thì không sao. Bạn nên đi khám bác sỹ chuyên khoa nhé!

muonhoinhieuthu
07-07-2013, 06:40
Bạn không nhiễm hiv, về vấn đề nổi mụn nhọt ở mông, nếu mụn nhọt đó mọc gần hậu môn, hết rồi lại mọc, nặn ra chảy ít mủ trắng thì có thể bạn bị rò hậu môn. Còn nếu mụn nhọt thông thường thì không sao. Bạn nên đi khám bác sỹ chuyên khoa nhé!

sao những xn hiện nay cả vn và tg k thể đản bảo kq là chắc chắc 100% mà chỉ là 99,9% còn 0,1 hoặc 1 % là của những chường hợp nào

muonhoinhieuthu
07-07-2013, 07:48
Bạn không nhiễm hiv, về vấn đề nổi mụn nhọt ở mông, nếu mụn nhọt đó mọc gần hậu môn, hết rồi lại mọc, nặn ra chảy ít mủ trắng thì có thể bạn bị rò hậu môn. Còn nếu mụn nhọt thông thường thì không sao. Bạn nên đi khám bác sỹ chuyên khoa nhé!!

mụn mủ nhọt rất đau ,hết lại lên liên tục 2 3 cái 1 lúc. đã đi khám uống thuốc k giảm . đọc trên mạng bảo đây là suy giảm miễn dịich . Và thấy bảo ai bị suy giảm miễn dịch phải xnm lại sau 3 tháng nữa là sao

muonhoinhieuthu
08-07-2013, 13:49
k ai trả lời à

giupemvoi7
08-07-2013, 17:31
KQ XN sau 12t đã khẳng định bạn ko nhiễm HIV với hành vi đó. Còn mụn thì bạn nên đi khám da liễu. Chúc bạn khoẻ!