PDA

View Full Version : Hỏi địa chỉ xét nghiệm HIV và CD4 tại Hà Nội

Concauxin2711
26-04-2015, 18:03
Chào các anh(chị). Em là Gia Bảo (tên đã được thay đổi). Có anh (chị) ở Hà Nội hoặc hiểu biết về việc XN HIV và CD4 chỉ giúp em nơi nào ở Hà Nội XN HIV và CD4 vào thứ 7 không ạ. Tại em ở nghệ an và cũng phải làm việc nên ngày thường không xin phép nghỉ được. Em có QHTD với 1 người mới quen cách đây 5 tháng, và bây giờ em phát hiện ra cô ấy bị HIV. Em cảm ơn nhiều ạ

xuanxanh
26-04-2015, 18:25
BẠn cứ đi xét nghiệm hiv trước đi xem có nhiễm ko đã. CHưa chắc quan hệ với người có hiv là bạn nhiễm hiv nếu bạn may mắn. Xét nghiệm hiv thứ 7 theo mình biết thì có bệnh viện Hồng Ngọc. Bạn đi bến xe Mỹ Đình hỏi bệnh viện Hồng Ngọc trên Kaengnam và Phạm Hùng đều có, rất tiện đường đi. Nếu xét nghiệm combo có dương tính sau đó bạn sẽ được hướng dẫn làm xét nghiệm khẳng định ở bệnh viện có thẩm quyền, khi đó nói chuyện xn cd4 sau.

Tuanmecsedec
26-04-2015, 19:25
Chào các anh(chị). Em là Gia Bảo (tên đã được thay đổi). Có anh (chị) ở Hà Nội hoặc hiểu biết về việc XN HIV và CD4 chỉ giúp em nơi nào ở Hà Nội XN HIV và CD4 vào thứ 7 không ạ. Tại em ở nghệ an và cũng phải làm việc nên ngày thường không xin phép nghỉ được. Em có QHTD với 1 người mới quen cách đây 5 tháng, và bây giờ em phát hiện ra cô ấy bị HIV. Em cảm ơn nhiều ạ

Chưa mua Trâu lo đi sắm cày rồi.Bạn nên xét nghiệm HIV trước coi mình cho nhiễm hay không.vì bạn có xét nghiệm CD4 dù CD4 như thế nào cũng không biết được có HIV hay không.

Bạn có thể đến bệnh viện Bạch mai,bệnh viện Đống Đa hoặc 50C Hàng Bài xét nghiệm.

Concauxin2711
29-04-2015, 18:26
Chưa mua Trâu lo đi sắm cày rồi.Bạn nên xét nghiệm HIV trước coi mình cho nhiễm hay không.vì bạn có xét nghiệm CD4 dù CD4 như thế nào cũng không biết được có HIV hay không.

Bạn có thể đến bệnh viện Bạch mai,bệnh viện Đống Đa hoặc 50C Hàng Bài xét nghiệm. em muốn hỏi vậy là tại vì xn HIV em có thể xn ở TTYT dự phòng tỉnh a à. Còn CD4 em muốn ra HN. A cho em hỏi thêm 1 chút, xn CD4 thì khoảng bao lâu là có kq. Tại em chỉ được nghỉ vào thứ 7, CN thôi ạ . Cảm ơn a nhiều.

Concauxin2711
29-04-2015, 18:29
BẠn cứ đi xét nghiệm hiv trước đi xem có nhiễm ko đã. CHưa chắc quan hệ với người có hiv là bạn nhiễm hiv nếu bạn may mắn. Xét nghiệm hiv thứ 7 theo mình biết thì có bệnh viện Hồng Ngọc. Bạn đi bến xe Mỹ Đình hỏi bệnh viện Hồng Ngọc trên Kaengnam và Phạm Hùng đều có, rất tiện đường đi. Nếu xét nghiệm combo có dương tính sau đó bạn sẽ được hướng dẫn làm xét nghiệm khẳng định ở bệnh viện có thẩm quyền, khi đó nói chuyện xn cd4 sau.
Dạ, cảm ơn anh nhiều ạ. QHTD với ng nhiễm H + những triệu chứng của mình ==> Xn chỉ là để chốt kq thôi a à.

Charles
29-04-2015, 18:29
em muốn hỏi vậy là tại vì xn HIV em có thể xn ở TTYT dự phòng tỉnh a à. Còn CD4 em muốn ra HN. A cho em hỏi thêm 1 chút, xn CD4 thì khoảng bao lâu là có kq. Tại em chỉ được nghỉ vào thứ 7, CN thôi ạ . Cảm ơn a nhiều.

Bạn nhiễm HIV đâu mà muốn XN CD4 ??? Khi nào XN xác định nhiễm HIV hãy tính đến chuyện này nhé.

Charles
29-04-2015, 18:31
Dạ, cảm ơn anh nhiều ạ. QHTD với ng nhiễm H + những triệu chứng của mình ==> Xn chỉ là để chốt kq thôi a à.

Triệu chứng không nói lên điều gì hết, vì không có triệu chứng nào là đặc trưng của HIV, chỉ có kết quả XN máu mới khẳng định được bạn có nhiễm hay không.

Concauxin2711
29-04-2015, 19:09
Triệu chứng không nói lên điều gì hết, vì không có triệu chứng nào là đặc trưng của HIV, chỉ có kết quả XN máu mới khẳng định được bạn có nhiễm hay không.
Dạ đúng vậy anh. E là người biết rõ nhất những thay đổi trong cơ thể mình + kiến thức về HIV + nguy cơ + nguồn gốc bạn tình ==> Riêng đối với trường hợp của em thì em biết ntn. Em không áp đặt nó cho các trường hợp khác. Em cũng đủ mạnh mẽ để đối diện với sự thật. Dám làm thì dám chịu thôi. Em muốn hỏi về xn CD4 trước tại vì em sợ sau khi nhận được kq xn HIV em không còn tâm trạng để lên diễn đàn hỏi về CD4 nữa. Anh cho em hỏi chút ở TTYT dự phòng tỉnh có xn cd4 được luôn không ạ? Và thời gian để lấy được kq là bao nhiêu ngày. Em cảm ơn

Charles
29-04-2015, 19:40
Dạ đúng vậy anh. E là người biết rõ nhất những thay đổi trong cơ thể mình + kiến thức về HIV + nguy cơ + nguồn gốc bạn tình ==> Riêng đối với trường hợp của em thì em biết ntn. Em không áp đặt nó cho các trường hợp khác. Em cũng đủ mạnh mẽ để đối diện với sự thật. Dám làm thì dám chịu thôi. Em muốn hỏi về xn CD4 trước tại vì em sợ sau khi nhận được kq xn HIV em không còn tâm trạng để lên diễn đàn hỏi về CD4 nữa. Anh cho em hỏi chút ở TTYT dự phòng tỉnh có xn cd4 được luôn không ạ? Và thời gian để lấy được kq là bao nhiêu ngày. Em cảm ơn

Ở tỉnh không XN CD4, chỉ có ở tuyến BV Trung ương (Như Bạch Mai, Nhiệt Đới), thời gian XN CD4 lâu hơn XN HIV (tùy thuộc BV hẹn trả kết quả), có thể vài ngày mới có kết quả.

xuanxanh
29-04-2015, 19:44
Sao bạn lại thích đi đường ko bình thường thế nhỉ. Lên trung tâm y tế dự phòng tỉnh test nhanh đi cái rồi mới biết có phải xét nghiệm cd4 ko. Trên bảo đủ mạnh mẽ đối diện sự thật, dưới lại nói cho thấy ko có đủ sáng suốt để biết làm gì trước làm gì sau nữa.
Khi vào diễn đàn mình biết 1 bạn cách đây 3 năm quan hệ ko an toàn với người có hiv, giờ đây người đó chết thì mới biết lo đi xét nghiệm. Kết quả âm tính. Vậy nên bạn vẫn còn cơ hội để hy vọng. Dũng cảm sớm đi xé nghiệm trước đi rồi tính sau.

Concauxin2711
29-04-2015, 19:50
Ở tỉnh không XN CD4, chỉ có ở tuyến BV Trung ương (Như Bạch Mai, Nhiệt Đới), thời gian XN CD4 lâu hơn XN HIV (tùy thuộc BV hẹn trả kết quả), có thể vài ngày mới có kết quả. Thanks anh nhiều.

Concauxin2711
02-05-2015, 13:26
Bạn nên đến những địa chỉ mà BQT in đậm màu đỏ làm XN
MỘT SỐ ĐỊA CHỈ XN HIV PHỔ BIẾN Ở HÀ NỘI
1.50c hàng bài :
- tầng 1 : tet nhanh SD 1/2
- tầng 2 : tet nhanh HIV-ab
2.21 Trung liệt :
-tet nhanh dertemine 1/2
- Serodia:
- combo
21 Trung liệt, chỉ có thứ 3 và 5 mới chạy máy xn hiv combo nếu đi trúng hai ngày này thì có kết quả trong ngày, còn đi khác ngày thì phải thứ 3 -5 mới có kết quả. Thứ 7 - CN k làm việc
3.BV bạch mai , nhiệt đới :
-tet nhanh
- 3pp
4.viện quân y 103, 108 :
- elisa
5.Bv đống đa :
- dertemine 1/2
-Serodia:
-elisa
6. Bv Đa Khoa hồng ngọc Địa chỉ: 55 Yên Ninh, Ba Đình, Hà Nội,Điện thoại:04 3927 5568 (tel:04 3927 5568):
-tet nhanh
- combo
7. Viện huyết học truyền màu TƯ
-elisa
8.Viện vệ sinh dịch tễ TƯ ( đây là nơi xn chính xác nhất )
-1.GENSCREEN® HIV ½ Version 2
-Western blot. Anh sống chung làm ơn cho em hỏi. Xn bằng pp nào và ở nơi nào trong danh sách trên cho kết quả lấy luôn trong ngày ạ ( Kể cả Dương tính HIV). Tại em ở nghệ an muốn ra HN làm xn nên chỉ đi được trong ngày thôi ạ. Cảm ơn anh

buonquadithoi
02-05-2015, 14:35
Hồng ngọc. 50c hàng bài nhé

xuanxanh
02-05-2015, 14:53
Nếu dương tính ở đâu bạn cũng có cái hẹn lấy sau, tùy từng nơi hẹn bao nhiêu ngày. Vì kết quả dương tính ko thể khẳng định sau 1 xét nghiệm mà mẫu máu dương tính sau test nhanh hay combo sẽ được làm xét nghiệm lại để khẳng định, sau đó mới kết luận bạn dương tính hiv hay không.

buonquadithoi
02-05-2015, 15:02
cứ xn đi đã.

Charles
02-05-2015, 15:05
. Anh sống chung làm ơn cho em hỏi. Xn bằng pp nào và ở nơi nào trong danh sách trên cho kết quả lấy luôn trong ngày ạ ( Kể cả Dương tính HIV). Tại em ở nghệ an muốn ra HN làm xn nên chỉ đi được trong ngày thôi ạ. Cảm ơn anh

Bạn chỉ cần XN ở tỉnh bạn là được rồi.

Concauxin2711
02-05-2015, 17:52
Hồng ngọc. 50c hàng bài nhé Thanks anh nhiều. "HIV không phản ánh giá trị một con người"

Concauxin2711
02-05-2015, 17:57
Nếu dương tính ở đâu bạn cũng có cái hẹn lấy sau, tùy từng nơi hẹn bao nhiêu ngày. Vì kết quả dương tính ko thể khẳng định sau 1 xét nghiệm mà mẫu máu dương tính sau test nhanh hay combo sẽ được làm xét nghiệm lại để khẳng định, sau đó mới kết luận bạn dương tính hiv hay không. Dạ, thanks anh nhiều. Em muốn được điều trị ARV sớm khi CD4 < 500. Nên em muốn ra HN để vừa xn HIV vừa xn CD4 luôn. Kq của XN thì 99% DT với nguy cơ + triệu chứng của em rồi. Vì vậy em muốn lấy kết quả luôn trong ngày cho đỡ mất thời gian và tốn kém chi phí và cái chính là em không xin nghỉ làm được. Nhưng như vậy thì kiểu gì cũng phải ra Hà Nội 2 lần rồi. Bạn cho mình hỏi ở Hồng Ngọc có làm việc thứ 7 không ạ ? Thanks

Concauxin2711
02-05-2015, 18:01
Bạn chỉ cần XN ở tỉnh bạn là được rồi. Dạ, cảm ơn anh hay ad nào đó đã chuyển commnet của em sang toppic này. Em ở vùng xa, muốn xét nghiệm ở tỉnh cũng phải xin nghỉ làm 1 ngày mà ở tỉnh còn không có xét nghiệm Cd4, nên em muốn ra Hà Nội luôn vì đằng nào cũng xin nghỉ mất 1 ngày a ạ. Cảm ơn anh đã tư vấn. Anh biết ở đâu ở HN xét nghiệm HIV với cả CD4 uy tín mà làm việc vào thứ 7 không ạ ?

xuanxanh
02-05-2015, 18:05
Hồng Ngọc có làm thứ 7, nhưng ko có xn cd4 đâu. Bạn xin nghỉ nửa buổi làm là xn được hiv ở tỉnh rồi, sau đó mới tính ra HN xn cd4 hay ko. Nếu bị hiv bạn xác định theo thuốc lâu dài và xn thường xuyên nên vấn đề bố trí 1 buổi đi xn phải chuẩn bị sẵn sàng.

Concauxin2711
02-05-2015, 18:41
Hồng Ngọc có làm thứ 7, nhưng ko có xn cd4 đâu. Bạn xin nghỉ nửa buổi làm là xn được hiv ở tỉnh rồi, sau đó mới tính ra HN xn cd4 hay ko. Nếu bị hiv bạn xác định theo thuốc lâu dài và xn thường xuyên nên vấn đề bố trí 1 buổi đi xn phải chuẩn bị sẵn sàng. thanks anh. Bệnh viện Hồng Ngọc cũng hiện đại mà không có xn cd4 hả anh. Em có qhtd với bạn gái mà phát hiện bạn gái đó bị HIV + 100% triệu chứng ko đặc hiệu của HIV mà mình đang có. Thì em chỉ có 1% cơ may nữa thôi anh à.Kết quả DT sẽ là 99%, nên em muốn làm xn CD4 sau khi lấy kết quả xn hiv luôn để được điều trị ngay khi cd4 < 500 anh ạ. Anh cho em hỏi ở HN những bệnh viện nào xn được Cd4 ạ, và có cần điều kiện gì để được xn cd4 ko ạ. ( Ad nào biết trả lời giùm em luôn ạ, em cảm ơn nhiều).

buonquadithoi
02-05-2015, 18:53
ông cứ xn đi đã hỏi hoài ah

Charles
02-05-2015, 19:13
thanks anh. Bệnh viện Hồng Ngọc cũng hiện đại mà không có xn cd4 hả anh. Em có qhtd với bạn gái mà phát hiện bạn gái đó bị HIV + 100% triệu chứng ko đặc hiệu của HIV mà mình đang có. Thì em chỉ có 1% cơ may nữa thôi anh à.Kết quả DT sẽ là 99%, nên em muốn làm xn CD4 sau khi lấy kết quả xn hiv luôn để được điều trị ngay khi cd4 < 500 anh ạ. Anh cho em hỏi ở HN những bệnh viện nào xn được Cd4 ạ, và có cần điều kiện gì để được xn cd4 ko ạ. ( Ad nào biết trả lời giùm em luôn ạ, em cảm ơn nhiều).

Bạn cứ XN đi, khi nào có kết quả hãy hỏi tiếp.

Concauxin2711
02-05-2015, 19:43
Bạn cứ XN đi, khi nào có kết quả hãy hỏi tiếp.
Dạ, vấn đề là em muốn kết hợp làm cả 2 xn trong một ngày luôn nên mới hỏi các anh ạ, tại vì cơ quan em làm việc rất khó xin nghỉ, nếu mình nghỉ nhiều họ thay người khác ngay ạ. Nên em mới tính là: 9h tối em từ nghệ an bắt xe ra Hà Nội, đến nơi khoảng 4h sáng, chờ đến 8h sáng em đi làm xn hiv, khoảng đầu giờ chiều có kết quả, nhận được kết quả em đăng kí làm xn cd4 luôn. Nên em muốn hỏi là b.viện nào làm xn cd4 luôn ạ. Như vậy thì trong 1 ngày sẽ làm được cả 2 việc. Nếu xn hiv xong mới lên đây hỏi tiếp thì sẽ không kịp ạ. Mà em được biết xn cd4 phải 2 ngày mới có kq, nên 2 ngày sau em phải xin nghỉ tiếp để ra Hà Nội. Nên em phải tính toán trước. Mong các anh giúp đỡ

Tuanmecsedec
02-05-2015, 19:49
Dạ, vấn đề là em muốn kết hợp làm cả 2 xn trong một ngày luôn nên mới hỏi các anh ạ, tại vì cơ quan em làm việc rất khó xin nghỉ, nếu mình nghỉ nhiều họ thay người khác ngay ạ. Nên em mới tính là: 9h tối em từ nghệ an bắt xe ra Hà Nội, đến nơi khoảng 4h sáng, chờ đến 8h sáng em đi làm xn hiv, khoảng đầu giờ chiều có kết quả, nhận được kết quả em đăng kí làm xn cd4 luôn. Nên em muốn hỏi là b.viện nào làm xn cd4 luôn ạ. Như vậy thì trong 1 ngày sẽ làm được cả 2 việc. Nếu xn hiv xong mới lên đây hỏi tiếp thì sẽ không kịp ạ. Mà em được biết xn cd4 phải 2 ngày mới có kq, nên 2 ngày sau em phải xin nghỉ tiếp để ra Hà Nội. Nên em phải tính toán trước. Mong các anh giúp đỡ

Địa chỉ: 50C Hàng Bài, Hoàn Kiểm, Hà Nội
Điện thoại: 439434738
Giờ mở cửa: S: 8h - 12h C: 13h - 17h (Thứ 2 đến thứ 6)
<div class="box_content_l_main_content_item" left"="" style="width: 263.1875px; height: auto; color: rgb(0, 0, 0); font-family: Arial; font-size: 12px; font-weight: bold;">Dịch vụ: Khám, điều trị ARV miễn phí, Xét nghiệm CD4, XN PCR, Đo tải lượng vi rút</div>

Concauxin2711
02-05-2015, 20:22
Địa chỉ: 50C Hàng Bài, Hoàn Kiểm, Hà Nội
Điện thoại: 439434738
Giờ mở cửa: S: 8h - 12h C: 13h - 17h (Thứ 2 đến thứ 6)
<div class="box_content_l_main_content_item" left"="" style="width: 263.1875px; height: auto; color: rgb(0, 0, 0); font-family: Arial; font-size: 12px; font-weight: bold;">Dịch vụ: Khám, điều trị ARV miễn phí, Xét nghiệm CD4, XN PCR, Đo tải lượng vi rút</div> Cảm ơn anh nhiều

xuanxanh
02-05-2015, 20:25
Mong may mắn sẽ đồng hành cùng bạn. Sớm đi xét nghiệm đi nhé.

Concauxin2711
02-05-2015, 22:26
Mong may mắn sẽ đồng hành cùng bạn. Sớm đi xét nghiệm đi nhé. Cảm ơn anh nhiều.

hanh phuc gia dinh
02-05-2015, 23:16
- 50c hàng bài
- bv đống đa
- bv nhiệt đới
- bv bạch mai
- 21 trung liệt