PDA

View Full Version : HIV sống bao lâu trong không khí?

Khổ vì dại
16-05-2015, 14:53
Em vẫn biết là bị la nhưng không an tâm nên cứ phải hỏi.
- HIV sống được bao lâu trên các dụng cụ lấy ráy tai? (Ở nhiệt độ 37độ C)
- Em được nhân viên kích dục bằng tay, sau đó dùng khăn lau lên đầu dương vật 1 lần. Sau đó em cản không cho lau nữa. Vậy em có bị nguy cơ không? Khăn đó không được sử dụng cho ai trong vòng ít nhất là 30 phút trước đó.
Em đang rất lo. Nhờ các anh chị tư vấn cho em với.
Em xin cảm ơn rất nhiều.

hoihan2015
16-05-2015, 14:57
Bạn tham khoa chủ đề này nhé http://diendanhiv.vn/threads/6065-Thoi-gian-ton-tai-toi-da-cua-HIV-trong-mau-ngoai-moi-truong

Tùng đẹp trai
16-05-2015, 15:02
- Em được nhân viên kích dục bằng tay, sau đó dùng khăn lau lên đầu dương vật 1 lần. Sau đó em cản không cho lau nữa. Vậy em có bị nguy cơ không? Khăn đó không được sử dụng cho ai trong vòng ít nhất là 30 phút trước đó.
Em xin cảm ơn rất nhiều.

Trường hợp của em những gì em kể hoàn toàn không có nguy cơ lây nhiễm HIV ! Em yên tâm đi!

Tuanmecsedec
16-05-2015, 15:02
Em xin cảm ơn rất nhiều.

Bạn click vào xem chủ đề này,Tuanmecsedec có giải thích rất rõ ràng.

Chủ đề: Thời gian tồn tại tối đa của HIV trong máu ngoài môi trường (http://diendanhiv.vn/threads/6065-Thoi-gian-ton-tai-toi-da-cua-HIV-trong-mau-ngoai-moi-truong)

songchungvoi_HIV
17-05-2015, 12:30
Em xin cảm ơn rất nhiều.
HIV muốn sống bắt buộc phải ký sinh trên tế bào sống, tế bào muốn tồn tại bắt buộc phải có môi trường nuôi dưỡng là cơ thể con người, nếu HIV ko có môi trường sống HIV chết khô như cá khô xạc

Khổ vì dại
23-05-2015, 14:01
Các bác ơi!
Nếu trước đó 30 phút, cái khăn ấy có dính tinh dịch của người khác thì em có bị nguy cơ không ạ? (Lúc đó trời nóng khoảng 38 độ C, em nghe cô nhân viên xả nước 2 lần, không biết là thấm nước cho khăn hay giặt khăn cũ). Mong các bác tư vấn cho em với. Em xin cảm ơn.

Nguyen Ha
23-05-2015, 14:05
Các bác ơi!
Nếu trước đó 30 phút, cái khăn ấy có dính tinh dịch của người khác thì em có bị nguy cơ không ạ? (Lúc đó trời nóng khoảng 38 độ C, em nghe cô nhân viên xả nước 2 lần, không biết là thấm nước cho khăn hay giặt khăn cũ). Mong các bác tư vấn cho em với. Em xin cảm ơn.

30 phút thì HIV cũng ngỏm củ tỏi rồi. Khi HIV đi ra khỏi cơ thể người sẽ bất hoạt ngay trong tích tắc chứ không tồn tại trên chiaeecs khăn đâu mà bạn lo.

Tuanmecsedec
23-05-2015, 14:25
Các bác ơi!

Cho dù cái khăn có như thế nào thì HIV hoàn toàn không lây nhiễm gián tiếp từ cái khăn.

Khổ vì dại
25-05-2015, 21:36
Nghe các bác tư vấn rồi. Thấy an tâm. Nhưng rồi lại không an tâm. Thỉnh thoảng em thấy hơi lạnh ở sống lưng. Lúc đổ mồ hôi, tí lại thấy lạnh. Nên lại không an tâm. Đó là hiện tượng gì vậy các bác. Cảm ơn các bác đã đọc và tư vấn cho em.

xuanxanh
25-05-2015, 22:30
Nghe các bác tư vấn rồi. Thấy an tâm. Nhưng rồi lại không an tâm. Thỉnh thoảng em thấy hơi lạnh ở sống lưng. Lúc đổ mồ hôi, tí lại thấy lạnh. Nên lại không an tâm. Đó là hiện tượng gì vậy các bác. Cảm ơn các bác đã đọc và tư vấn cho em.

Đó là hiện tượng gì? Nếu lo lắng thì bạn phải đi khám bác sĩ chứ hỏi thế ai biết nổi. Còn với hiv thì bạn lại trở về tình trạng an tâm đê. Loằng ngoằng quá.

Nguyen Ha
25-05-2015, 22:31

Do stress gây nên. Lúc nào lại lo lắng thì đọc lại những gì được tư vấn đi sẽ lại yên tâm.

Tuanmecsedec
26-05-2015, 14:48
Các bác ơi!

Chủ đề này không cần thiết tư vấn nữa,vì đã được tư vấn xong.Để không làm ảnh hưởng thành viên khác cũng như tạo điều kiện thành viên đọc lại những gì mọi người đã tư vấn cũng như tự tìm hiểu kiến thức trên diễn đàn có sẵn.Tuanmecsedec khóa chủ đề lại.

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn không có nguy cơ.Đề nghị bạn đọc lại những gì mọi người đã tư vấn.