PDA

View Full Version : em cần được tư vấn để an toàn cho gia đình

hivongtuoisang
26-05-2015, 17:46
Em lo quá. Em đang uống pep.hôm nay đi vệ sinh em bất cẩn để một ít chất thải dính vào tay. Em đã dùng giấy vệ sinh lau sạch rồi rửa tay bằng nước.sau đó em đi ra bồn rửa tay và sử dụng nước rửa tay liboy rửa lại.em muốn hỏi là nếu gia đình em dùng lại bồn rửa tay đó có bị lây hiv ko ạ.?và em muốn hỏi thêm nếu trong chất thải của em có h thì sẽ tồn tại trong bồn rửa đc bao lâu ạ.

conxinloime
26-05-2015, 17:50
Bạn ơi, mình cũng là thành viên mới, cũng đang trong thời gian uống PEP .Kiến thức về HIV hạn hẹp nhưng theo mình như thế không bị lây nhé. Bạn nên đọc các kiến thức các con đường dẫn đến HIV nha để hiểu và phòng tránh cho gia đình.

hivongtuoisang
26-05-2015, 17:52
Mình lo lây cho gia đình thì mình ko biết sống sao nữa.huhu.mình cảm ơn bạn.bạn nói vậy mình cũng bớt lo phần nào.

soha
26-05-2015, 18:00
HIV chỉ lây qua đường máu, qhtd không an toàn và từ mẹ sang con, làm gì có đường nào lây qua chất thải. HIV không lây gian tiếp như vậy nhé.

hivongtuoisang
26-05-2015, 18:02
Cảm ơn bạn.mình còn 14 ngày uống pep nữa.mệt mỏi quá.

soha
26-05-2015, 18:32
Tất cả chúng ta ai cũng có giây phút không làm chủ được mình, gặp rồi thì lần sau phải rút kinh nghiệm, mỗi lần có ý định thì phải tự nhắc trong đầu mình về hậu quả có thể xảy ra để có thể kìm chế được :) Chúc bạn mau chóng qua thời gian này.

hivongtuoisang
26-05-2015, 18:35
Cảm ơn bạn nhiều lắm.nhữg lúc như thế này có được lời động viên thật ấm áp

Nguyen Ha
26-05-2015, 19:19
Em lo quá. Em đang uống pep.hôm nay đi vệ sinh em bất cẩn để một ít chất thải dính vào tay. Em đã dùng giấy vệ sinh lau sạch rồi rửa tay bằng nước.sau đó em đi ra bồn rửa tay và sử dụng nước rửa tay liboy rửa lại.em muốn hỏi là nếu gia đình em dùng lại bồn rửa tay đó có bị lây hiv ko ạ.?và em muốn hỏi thêm nếu trong chất thải của em có h thì sẽ tồn tại trong bồn rửa đc bao lâu ạ.

HIV không lây nhiễm như vậy.

Charles
26-05-2015, 19:27

HIV hoàn toàn không lây như vậy. Bạn nên dành thời gian tìm hiểu kiến thức có sẵn tại diễn đàn để trang bị cho bản thân, cũng là để có cái nhìn đúng về HIV/AIDS.

Chủ đề: HIV - Đường lây và cách phòng ngừa (http://diendanhiv.vn/threads/11-HIV-Duong-lay-va-cach-phong-ngua)
Chủ đề: Tổng quan Kiến thức cơ bản về HIV/AIDS (http://diendanhiv.vn/threads/5095-Tong-quan-Kien-thuc-co-ban-ve-HIV-AIDS)
Chủ đề: Một số kiến thức cơ bản phổ thông về hiv/aids (http://diendanhiv.vn/threads/6071-Mot-so-kien-thuc-co-ban-pho-thong-ve-hiv-aids)

Tuanmecsedec
26-05-2015, 21:39

Bạn nên tìm hiểu kiến thức HIV trên diễn đàn có sẵn để trang bị cho mình.Vì những gì bạn kể ngay cả bạn là người có HIV luôn cũng không lây nhiễm cho gia đình của bạn như vậy.

Chủ đề này tư vấn đã xong và cũng mang tính chất kỳ thị,vì vậy Tuanmecsedec khóa chủ đề lại.