PDA

View Full Version : Nước bọt văng vào miệng .

hung_qn
03-06-2015, 09:58
Xin thưa ac admin . em có tình huống này mong anh chị tư vấn giúp em . em cám ơn anh chị .

xin thưa anh chi số là em có dứng nói chuyện với một người . trong lúc nói thì em bị nước bọt của người dó văng vào trong miệng em . mà lúc dó miệng em dang bị dập môi chảy máu thì em sợ là chẳng may người dó củng chảy máu gì trong miệng văng vào miệng em thì em có nguy cơ hiv ko anh chị .

Charles
03-06-2015, 10:06
Xin thưa ac admin . em có tình huống này mong anh chị tư vấn giúp em . em cám ơn anh chị .

xin thưa anh chi số là em có dứng nói chuyện với một người . trong lúc nói thì em bị nước bọt của người dó văng vào trong miệng em . mà lúc dó miệng em dang bị dập môi chảy máu thì em sợ là chẳng may người dó củng chảy máu gì trong miệng văng vào miệng em thì em có nguy cơ hiv ko anh chị .

Nước bọt hoàn toàn không làm lây nhiễm HIV. HIV có nhiều trong máu, tinh dịch, dịch âm đạo .....

Nồng độ HIV trong các dịch cơ thể của người có HIV được thể hiện trong bảng sau:

<tbody>
Loại dịch

Lượng HIV

Máu

Rất nhiều

Dịch tiết âm đạo

Nhiều

Tinh dịch

Nhiều

Sữa mẹ

Trung bình

Nước ối

Trung bình

Nước bọt

Hầu như không có

Mồ hôi

Hầu như không có

Nước mắt

Hầu như không có

Nước tiểu

Hầu như không có

</tbody>

hung_qn
03-06-2015, 10:17
anh ơi em lo là người dó chảy máu gì trong miệng . người dó nói máu văng vào miệng em hay nước bọ lẩn máu bay vào miệng em mà miệng em dang bị dậpmoi6 chảy máu sao ko anh .

Charles
03-06-2015, 10:20
anh ơi em lo là người dó chảy máu gì trong miệng . người dó nói máu văng vào miệng em hay nước bọ lẩn máu bay vào miệng em mà miệng em dang bị dậpmoi6 chảy máu sao ko anh .

Không sao. Nếu lo quá từ giờ khi nói chuyện với ai cứ trang bị như này sẽ cảm thấy yên tâm hơn:

http://sohanews2.vcmedia.vn/2014/3-nina-phien-ban-viet-nam-qua-goc-nhin-nhiep-anh-gia-nuoc-ngoai-1390094083147.jpg

Tuanmecsedec
03-06-2015, 10:20

Hoàn toàn không sao bạn.

hung_qn
03-06-2015, 10:27
người dó nói chuyện văng máu vào miệng em dang dập môi chảy máu . máu tiep xuc mú mà sao ko có nguy cơ anh . sao mới có nguy cơ hả anh . anh cho em biết di anh . em cảm onu anh ạ .

em có dọc nước bọt là môi trường kiềm làm bất hoạt hiv . nên cho dù máu trong miệng người dó có hiv mà lẩn với chính nước bọt của họ củng là môi trường kiềm thì máu có hiv dó bất hoạt nên cho dù văng vào miệng em củng ko sao dúng ko anh .

Charles
03-06-2015, 10:29
người dó nói chuyện văng máu vào miệng em dang dập môi chảy máu . máu tiep xuc mú mà sao ko có nguy cơ anh . sao mới có nguy cơ hả anh . anh cho em biết di anh . em cảm onu anh ạ .

em có dọc nước bọt là môi trường kiềm làm bất hoạt hiv . nên cho dù máu trong miệng người dó có hiv mà lẩn với chính nước bọt của họ củng là môi trường kiềm thì máu có hiv dó bất hoạt nên cho dù văng vào miệng em củng ko sao dúng ko anh .

Chủ đề này chỉ có tính chất kỳ thị, vì vậy không cần thiết tư vấn nữa. Đề nghị bạn tự tìm hiểu kiến thức có sẵn tại diễn đàn.