PDA

View Full Version : Thuốc arv

Hanhphuc11
20-06-2015, 20:36
Uống thuốc arv được 15 ngày rồi cả nhà à, em bị choáng, chống mặt, say sẫm cả ngày, dẫn đến công việc thức đêm đi xe tải của em, e bị suy nhược cơ thể, e có nên tiếp tục uống arv không?

Charles
20-06-2015, 20:41
Uống thuốc arv được 15 ngày rồi cả nhà à, em bị choáng, chống mặt, say sẫm cả ngày, dẫn đến công việc thức đêm đi xe tải của em, e bị suy nhược cơ thể, e có nên tiếp tục uống arv không?

ARV đã uống là phải uống liên tục, uống suốt cuộc đời còn lại. Bạn mới uống thì có nhiều tác dụng phụ thôi, cố lên rồi sẽ quen dần. Bạn có thể trình bày với BS cấp thuốc cho bạn về vấn đề tác dụng phụ quá mạnh để được hỗ trợ điều trị.

Chủ đề: Tại sao phải tuân thủ điều trị? (http://diendanhiv.vn/threads/8352-Tai-sao-phai-tuan-thu-dieu-tri)

Tuanmecsedec
20-06-2015, 21:24

Bạn hỏi câu này thì bạn thử nghĩ 1 chiếc xe sắp hết xăng thì có nên đổ xăng vào để tiếp tục chạy không,hay là cứ để vậy chạy đến khi xe hết xăng rồi đẩy bộ.

Hanhphuc11
21-06-2015, 20:50
Em phải làm sao đây??? Cảm giác khó chịu lắm,,,