PDA

View Full Version : Quá quan tâm lại bị bạn gái ngó lơ

minhbeo
09-10-2013, 15:30
Quá quan tâm lại bị bạn gái ngó lơ

2:38 PM | 9/10/2013

Em đang theo đuổi một cô gái. Lúc đầu mọi chuyện đều ổn, vui vẻ, nàng chịu đi chơi với em, cho em nắm tay, còn định dắt em về party của gia đình.

Nói chung là em cảm nhận được cô ấy có tình cảm với em. Nhưng cuối cùng cô ấy lại không muốn tiếp tục nữa, và không muốn bị em làm phiền. Nguyên nhân theo em tìm hiểu từ bạn thân cô ấy thì do em quan tâm quá mức nên đã tạo áp lực, giống như là giám sát vậy (em không cố ý chỉ tại em không biết thôi).

3 tuần nay không liên lạc gì cả, vài ngày nay thì em có gửi bài em tự soạn cho cô ấy (nàng có ước mơ làm cùng lĩnh vực xuất nhập khẩu như em). Em gửi xong thì cô ấy có cảm ơn, hỏi thăm đã tìm được việc mới chưa... Mặc dù nàng nói chuyện bình thường nhưng em có cảm giác đã có bức tường ngăn cách. Nếu lấn sang chuyện tình cảm sẽ khó lắm.

<tbody>
http://m.f13.img.vnecdn.net/2013/10/09/hen-ho-2251-1381297405.jpg

Ảnh minh họa: News.

</tbody>

Nhận được tin nhắn và nói chuyện qua lại như vậy em vui mừng không tả được, nhưng cuối cùng em là người chủ động chấm dứt câu chuyện trước, vì em không muốn người ấy biết mình đang rất cần họ. Em nhờ chuyên gia tư vấn giúp em giờ em phải làm sao? Em rất thương cô ấy, em rất muốn gọi điện thoại hay nhắn tin bằng điện thoại nhưng em biết người đó sẽ khó bắt máy hay xem thường mình. Hãy chỉ em con đường sáng suốt nhất để em có thể bên người em thương lần nữa. -

(Tuấn Hưng)

Trả lời:

Tuấn Hưng thân mến,

Muốn được bên người mình yêu thương một lần nữa, điều đầu tiên em cần nhìn nhận đâu là nguyên nhân dẫn đến việc cô ấy không còn dành tình cảm với em nữa. Phải chăng do em quan tâm quá mức khiến bạn gái nghĩ mình như bị kiểm soát, giám sát hay thực sự cô ấy đã hết tình cảm nên không muốn tiếp tục mối quan hệ này?

Hiện tại, cô ấy vẫn nói chuyện với em một cách bình thường nhưng dường như trong lòng đã dựng nên một bức tường ngăn cách. Điều này khiến em gặp khó khăn trong việc thổ lộ tình cảm của mình. Khi bạn gái đã chọn cách như thế, Hưng nên giữ chừng mực trong những việc làm của mình cũng như biết kiểm soát tâm trạng và cảm xúc. Đừng vì nôn nóng mà tỏ ra lo lắng, quan tâm quá lại khiến bạn ấy có những suy nghĩ không được thoải mái khi đón nhận tình cảm của em.

Yêu bạn ấy, nhưng em lại chủ động chấm dứt câu chuyện vì không muốn để người ta biết được em đang cần cô ấy. Em cũng muốn nhắn tin gọi điện nhưng lại sợ bạn không bắt máy và xem thường mình. Biết điều tiết trong suy nghĩ và hành động của mình như vậy là tốt, nhưng điều quan trọng hơn em cần tìm hiểu xem thực sự cô ấy còn tình ý gì với mình hay không? Nếu như bạn ấy không còn nhớ nhung và yêu thương em nữa, thiết nghĩ Hưng cũng nên chấm dứt sớm để không tự làm khổ mình, đồng thời tìm kiếm những cơ hội mới cho bản thân.

Nếu khó khăn trong việc tiếp cận với bạn ấy, Hưng có thể khéo léo nhờ bạn bè thân thiết của cô ấy làm cầu nối để tìm hiểu. Tất nhiên phải là người đáng tin tưởng và khéo ăn khéo nói để bạn ấy không biết em đang tìm đến sự giúp đỡ từ bạn bè để tiếp cận. Song song với đó, em có thể viết cho bạn ấy một lá thư tay để thổ lộ tâm tư tình cảm của mình. Khi có thêm những thông tin từ bạn bè cũng như đợi chờ sự hồi âm của bạn ấy, em sẽ dễ dàng hơn trong việc đưa ra quyết định trong mối quan hệ tình cảm này.

Hưng thân mến, để có được một tình yêu đúng nghĩa, điều quan trọng là phải có sự rung động và hòa nhịp từ hai tâm hồn. Nếu tình yêu chỉ đến từ một phía thì mối quan hệ ấy chắc hẳn sẽ chẳng đi đến đâu mà còn mang đến những buồn phiền, đau khổ. Việc Hưng muốn được ở bên cạnh người mình yêu một lần nữa là mong muốn của một người đang yêu. Tuy nhiên, nó có trở thành hiện thực hay không thì em cần thời gian để đón nhận câu trả lời từ phía cô ấy.
Chúc em sớm tìm được niềm vui và hạnh phúc trong một tình yêu đẹp.

Thân mến.

Chuyên viên tư vấn Từ Tâm
Trung tâm tư vấn Nhịp Cầu Hạnh Phúc

http://ione.vnexpress.net/tin-tuc/gioi-tinh/thu-nhan-x-y/qua-quan-tam-lai-bi-ban-gai-ngo-lo-2892411.html