PDA

View Full Version : mong A.Tuấn và các bạn trong diễn đàn tư vấn?

NTP
09-07-2013, 08:40
Chào anh tuấn và các bạn trong diễn đàn,mình xin kể về trường hợp của mình
Lần 1:mình có đi massage và cô gái đó có oral sex cho mình và mình xuất tinh luôn
Lân 2:cách lần 1 khoảng 1 tuần mình có đi quan hệ với GMD qua đường âm đạo,lúc xuất tinh mình thấy bao vẫn căng,nhìn sơ qua thì mình thấy vẫn còn tinh dịch,mình không dám chắc bcs có rách không vì mình chưa gặp TH rách bao giờ.

khoảng 3 tuần sau mình bị viêm dạ dày,rồi đau một bên cổ.A.tuấn và các bạn tư vấn cho mình với TH mình có nguy cơ không,mình có cần đi xét nghiệm không,và cho mình hỏi là bao căng và vẫn thấy có tinh dịch là có rách không,để mình biết mà bảo vệ cho bạn gái mình nữa,mình xin chân thành cảm ơn

imported_HTForever
09-07-2013, 08:49
Lần 1. OS không có nguy cơ lây nhiễm HIV.
Lần 2. QHTD có BCS là QH an toàn, BCS khó rách, bạn nhìn thấy td vẫn còn ở trong như vậy tôi tin là ko rách -> an toàn.
Hi vọng bạn không có lần 3 nhé.

NTP
09-07-2013, 08:54
do mình chưa gặp trường hợp rách bao giờ nên mình lo là bao rách to thì mới chảy hết tinh dịch ra ngoài,còn rách nhỏ thì tinh dịch vẫn đọng lại,cho mình hỏi là có TH nào như vậy không,lúc đầu cũng phớt lờ đi nhưng sau gặp mấy dấu hiệu của H mình rất hoang mang,mình xin cạch tới già,mong không sao để còn sông cuộc sống bình thường

NTP
09-07-2013, 09:08
cho em hỏi thêm là tự nhiên lại bị viêm dạ dày nữa ak,trước h không bị,vậy có nguy cơ không ak,em rất lo lắng mong a Tuấn và mọi người quan tâm giúp ak

Tuanmecsedec
09-07-2013, 09:44
cho em hỏi thêm là tự nhiên lại bị viêm dạ dày nữa ak,trước h không bị,vậy có nguy cơ không ak,em rất lo lắng mong a Tuấn và mọi người quan tâm giúp ak

Viêm dạ dày không liên quan gì đến HIV.Trường hợp bạn nếu tìm đọc trên diễn đàn sẽ có những câu trả lời của các bạn không sao.

khonggiamnua
09-07-2013, 10:12
do mình chưa gặp trường hợp rách bao giờ nên mình lo là bao rách to thì mới chảy hết tinh dịch ra ngoài,còn rách nhỏ thì tinh dịch vẫn đọng lại,cho mình hỏi là có TH nào như vậy không,lúc đầu cũng phớt lờ đi nhưng sau gặp mấy dấu hiệu của H mình rất hoang mang,mình xin cạch tới già,mong không sao để còn sông cuộc sống bình thường

Theo như lời bạn kể bcs căng bọng sau khi QH là không sao

Còn OS thì từ trước đến nay ở dd chưa thấy ai bi H qua trường hợp này cả.Nên bạn yên tâm.Mặc dù một số chuyên gia đánh gia nó là rủi ro rất thấp

CrisM
09-07-2013, 10:29
Bạn không có nguy cơ nhiễm hiv

NTP
10-07-2013, 01:15
nếu mình có mút đầu ti của gmd nữa thì có sao ko các bạn

Buonqua
10-07-2013, 01:16
nếu mình có mút đầu ti của gmd nữa thì có sao ko các bạn

không sao bạn

NTP
10-07-2013, 14:25
anh tuấn cho em hỏi là nếu bao không rách sao ngoài đầu bao vẫn có nước nhờn vậy a,trong khi âm đạo gmd vẫn khô vậy ạ

Tuanmecsedec
10-07-2013, 14:31
anh tuấn cho em hỏi là nếu bao không rách sao ngoài đầu bao vẫn có nước nhờn vậy a,trong khi âm đạo gmd vẫn khô vậy ạ

Bao cao su rách là nhận biết và mắt thường thấy liền,dịch nhờn đó có thể là chất bôi trơn của bao cao su hoặc dịch âm đạo.

NTP
11-07-2013, 09:42
vậy anh tuấn quan hệ trực tiếp qua đường âm đao với đường hậy môn có bcs là coi như gần an toàn tuyệt đối,còn oral sex,HJ,tay dính dịch âm đạo chạm vào lỗ sáo nếu có bị thì cũng giống như tai nạn giao thông,không biết em nghĩ vậy có đúng không a

Tuanmecsedec
11-07-2013, 09:52
vậy anh tuấn quan hệ trực tiếp qua đường âm đao với đường hậy môn có bcs là coi như gần an toàn tuyệt đối,còn oral sex,HJ,tay dính dịch âm đạo chạm vào lỗ sáo nếu có bị thì cũng giống như tai nạn giao thông,không biết em nghĩ vậy có đúng không a

Quan hệ đường âm đạo hoặc hậu môn,nếu dùng bao cao su không bị rách hoặc tuột là tình dục an toàn.

NTP
16-07-2013, 00:08
Anh tuấn ơi,em đã hết stress rồi mà sao các triệu chứng dần dần xuất hiện vậy anh,có khi nào oral sex vẫn bị ko anh

Tuanmecsedec
16-07-2013, 00:10
Anh tuấn ơi,em đã hết stress rồi mà sao các triệu chứng dần dần xuất hiện vậy anh,có khi nào oral sex vẫn bị ko anh

Vấn đề kích dục bằng miệng,bạn có thể tìm hiểu trên diễn đàn có nói rất nhiều.Do bạn quá lo lắng nên lầm tưởng mình có triệu chứng.

NTP
16-07-2013, 00:16
vậy anh xem 2 TH của em,cho em 1 lời khuyên có cần xét nghiệm không ak,em tin tưởng kiến thức của a

khonggiamnua
16-07-2013, 01:37
vậy anh xem 2 TH của em,cho em 1 lời khuyên có cần xét nghiệm không ak,em tin tưởng kiến thức của a

Nếu stress nặng thì sau 3 tháng hãy đi xét nghiệm để xoá HIV ra khỏi đầu

NTP
16-07-2013, 06:55
nếu bao nó rách thì DV nó lòi ra khỏi bao luôn hay chỉ hở nhỏ thôi ak,em ko bik sao mà 1p sau vẫn thấy sờ thấy chất nhờn ở đầu bao,trong khi em vẫn thấy có tinh dịch trong bao,em lo quá các anh chỉ bảo thêm cho em với ak

Tuanmecsedec
16-07-2013, 07:09
nếu bao nó rách thì DV nó lòi ra khỏi bao luôn hay chỉ hở nhỏ thôi ak,em ko bik sao mà 1p sau vẫn thấy sờ thấy chất nhờn ở đầu bao,trong khi em vẫn thấy có tinh dịch trong bao,em lo quá các anh chỉ bảo thêm cho em với ak

Bao rách thì sẽ rách đưa đầu dương vật ra khỏi bao.Những gì mọi người nói ở trên bạn hãy yên tâm.

NTP
17-07-2013, 10:00
anh tuấn cho em hỏi xn combo ở đà nẵng địa chỉ nào đc ko ak

Tuanmecsedec
17-07-2013, 12:58
anh tuấn cho em hỏi xn combo ở đà nẵng địa chỉ nào đc ko ak

Trung tâm xét nghiệm y khoa medilab. số 27, đường Hải Phòng, thành phố Đà Nẵng.

NTP
20-07-2013, 03:39
ngứa toàn thân,xuất hiện các vết như muỗi đốt phải sưng hạch không ak,sáng nào e cũng bị tiêu chảy,bị tưa lưỡi,với nhiệt miệng nữa,không lẽ nào oral sex vẫn bị sao mọi người

imported_HTForever
20-07-2013, 06:14
Tôi có 1 người bạn, hành vi OS, cậu ấy cũng nhiều tc nhưng combo 3 tuần, 4 tuần đều âm tính. Cậu ấy tin tưởng sự tư vấn của mọi người trên diễn đàn và kq xn, bjo quên hẳn hiv luôn, hết sạch triệu chứng luôn.

NTP
23-07-2013, 01:37
em nghe nói là nổi mề đay là 1 dạng của phát ban của H đúng không ạ,chéc là e chết thật rồi,hixhix

Nguyen Ha
23-07-2013, 01:44
em nghe nói là nổi mề đay là 1 dạng của phát ban của H đúng không ạ,chéc là e chết thật rồi,hixhix

Nổi mề đay là bệnh ngoài da do nóng gan hoặc chức năng gan kém. không liên quan gì đến HIV.

NTP
23-07-2013, 01:49
nhưng sao em đọc 1 số link có bảo mề đay là 1 dạng phát ban của H ak,chị Nguyên Hà xem 2 TH của em xem nguy cơ của em có cao ko ak,em lo lắng quá,dợi để đc XN thôi chị ak

NTP
23-07-2013, 03:26
phát ban hiv thường kéo dài mấy ngày vậy các anh chị,cục hạch hiv nó như thế nào vậy ak

mongconghien
23-07-2013, 03:52
Cả 2 Th của bạn đều không có nguy cơ. Nên bạn không nên quá lo lắng. Hãy đọc kiến thức về H

Nguyen Ha
23-07-2013, 04:26
nhưng sao em đọc 1 số link có bảo mề đay là 1 dạng phát ban của H ak,chị Nguyên Hà xem 2 TH của em xem nguy cơ của em có cao ko ak,em lo lắng quá,dợi để đc XN thôi chị ak

Cả hai trường hợp của bạn đều không có nguy cơ.

NTP
23-07-2013, 20:38
lúc nào cũng ngứa có nhiều vết như muỗi đốt,rồi kết thành mảng như mề đay khoảng 2-3h thì hết,em tuyệt vọng thật rồi

Tuanmecsedec
23-07-2013, 21:27
lúc nào cũng ngứa có nhiều vết như muỗi đốt,rồi kết thành mảng như mề đay khoảng 2-3h thì hết,em tuyệt vọng thật rồi

Bạn nên đi khám BS về vấn đề này.

NTP
24-07-2013, 00:51
Nếu ko bị sao các triệu chứng sớm ko đến,muộn ko đến mà đến vào thời gian chờ đợi xn vậy a tuấn,như em nói có phải mề đay hiv ko anh

Buonqua
24-07-2013, 01:07
Nếu ko bị sao các triệu chứng sớm ko đến,muộn ko đến mà đến vào thời gian chờ đợi xn vậy a tuấn,như em nói có phải mề đay hiv ko anh

Chào bạn:
- Mọi người đã tham vấn cho bạn là TH bạn không có nguy cơ, bạn nên đọc lại những gì mọi người đã tham vấn cho bạn. Nếu không an tâm bạn chờ đủ thời gian xn để kiểm chứng.
- Thực ra theo các tài liệu mới nhất thì giai đoạn cửa sổ hầu như không có triệu chứng gì để nhận biết cả hoặc nếu có thì một số có cảm nhẹ, tiêu chảy...cũng là các bệnh thường ngày. chứ không phải do nhiễm hiv gây ra. Các tài liệu bạn đọc trên internet có thể là đã quá cũ rồi.
- Khi tiếp xúc với nguồn bệnh thường sức khỏe sẽ bị ảnh hưởng bởi tâm lý lo lắng, buồn bả, ăn không ngon, ngủ ít.....làm cho hệ miễn dịch cơ thể suy yếu và ngẩu nhiên sẽ xuất hiện các bệnh về da, tiêu hóa, thần kinh.....Khi bạn xn giải tỏa tâm lý thì cơ thể sẽ bình thường trở lại. Bạn an tâm với TH của mình.

NTP
24-07-2013, 01:13
mình cảm ơn bạn Buonqua mình sẽ không săm soi cơ thể nữa

NTP
25-07-2013, 04:04
em thắc mắc là vấn đề Oral sex có anh chị đều tư vấn là ko sao:vậy cho em hỏi là các anh chị tư vấn theo kiểu nguy cơ cực thấp,hay chưa thấy TH nào như vậy nên đưa ra kết luận vậy ak

NTP
26-07-2013, 02:38
em test nhanh ở tuần thứ 7 âm tính thì có thể an tâm bao nhiêu phần trăm ak,em ở tỉnh lẻ nên chỉ có thể test nhanh ở trung tâm y tế dự phong thôi,em định 12 tuần làm thêm cái nữa

Tuanmecsedec
26-07-2013, 02:42
em test nhanh ở tuần thứ 7 âm tính thì có thể an tâm bao nhiêu phần trăm ak,em ở tỉnh lẻ nên chỉ có thể test nhanh ở trung tâm y tế dự phong thôi,em định 12 tuần làm thêm cái nữa

7 tuần bạn âm tính,đây là một tín hiệu khả quan rất cao để đi tiếp xét nghiệm 12 tuần.Trung y tế dự phòng là nơi xét nghiệm chính xác.

NTP
26-07-2013, 02:45
nhưng test nhanh hình như là khả năng tìm ko cao lắm đúng ko anh,hình như theo em tìm hiểu những thông tin anh tư vấn thì chưa cso vụ lật kèo nào đúng ko anh