PDA

View Full Version : Em cần tư vấn với kết quả này với ạ.

emcantuvan2013
09-07-2013, 12:36
Trường hợp của em là bị rách bcs, vết rách nằm ngang bcs ngần viền đầu khấc dương vật, sau khi xuất tinh e kiểm tra mới biết là rách, nhưng trên đầu bcs vẫn đựng tinh trùng.
Em ở hanoi , sau 25 kể từ khi có nguy cơ em ra 21 trung liệt làm cái XN murex hiv ag/ab combitiaon, ở đây bác sĩ lấy máu của em, hẹn em 6 ngày sau mới lấy kết quả, vì hôm đấy họ mới làm xét nghiệm. Như vậy thời gian xét nghiệm của em được tính vào lúc lấy máu hay là đến ngày làm XN hả các ạnh. nhử vậy tính ra là 31 ngày .
Vào thời điểm 31 ngày em đến lấy kết quả thì âm tính.
Các anh cho em hỏi máu để lâu như thê có ảnh hưởng tới kq xét nghiêm hay không a.
Trường hợp của em liệu đã an toàn chưa a., vì em thấy mng bảo xn sau 4 tuần( tức 28 ngày) trường hợp của em máu để lâu như thế có sao không a

E trân thành cám ơn

Nguyen Ha
09-07-2013, 13:03
Nếu BCS vẫn bọc lấy đầu DV của bạn thì bạn ko có nguy cơ.
Thời gian xét nghiệm tính từ lúc lấy máu. 31 ngày sau nguy cơ kết quả xn âm tính là rất khả quan. Máu xn ko phải để 6 ngày sau mới làm xn như bạn nghĩ.

emcantuvan2013
09-07-2013, 14:05
trên giấy nhận kq xét nghiêm có ghi là
ngày lấy mẫu là 20 tháng 5 năm 2013
ngày làm xn là 25 tháng 5 năm 2013
máu để lâu như thế xn có ảnh hưởng không a. vì ở 21 trung liệt người ta chỉ làm xn vào thứ 3 vào thứ 5

em đi vào ngày cuối tuần lên phải sang tuần mới nhận được kết quả a

Tuanmecsedec
09-07-2013, 14:43
trên giấy nhận kq xét nghiêm có ghi là
ngày lấy mẫu là 20 tháng 5 năm 2013
ngày làm xn là 25 tháng 5 năm 2013
máu để lâu như thế xn có ảnh hưởng không a. vì ở 21 trung liệt người ta chỉ làm xn vào thứ 3 vào thứ 5

em đi vào ngày cuối tuần lên phải sang tuần mới nhận được kết quả a

Máu khi được lấy,họ sẽ bảo quản máu đúng theo quy trình của nghành y tế.bạn yên tâm vấn đề này.