PDA

View Full Version : Xin anh Tuấn tư vấn giúp em với thuốc phơi nhiễm HIV?.

maiyeuai
15-10-2013, 17:42
Thưa anh tình hình la khoảng 20h tối hôm qua em có quan hệ với gái mại dâm.em có sử dụng bao cao su.nhưng khi xuất tinh em cho ra ngoài thi thấy bcs bị rách.em lo lắng đến gặp bác sĩ thì được kê đơn la thuốc Nevitrio 30 do công ty Stada sản xuất và thuốc Liverstad(là thuốc bổ gan).ngày uống 2 lần,mỗi lần1 viên.em xin hỏi trường hợp của em uống thuốc đó có giúp phơi nhiễm hiv ko a.uống như thế có đung cách ko a.anh giúp em với,e đang rất lo lắng.em cảm ơn

Nguyen Ha
15-10-2013, 19:41
Thưa anh tình hình la khoảng 20h tối hôm qua em có quan hệ với gái mại dâm.em có sử dụng bao cao su.nhưng khi xuất tinh em cho ra ngoài thi thấy bcs bị rách.em lo lắng đến gặp bác sĩ thì được kê đơn la thuốc Nevitrio 30 do công ty Stada sản xuất và thuốc Liverstad(là thuốc bổ gan).ngày uống 2 lần,mỗi lần1 viên.em xin hỏi trường hợp của em uống thuốc đó có giúp phơi nhiễm hiv ko a.uống như thế có đung cách ko a.anh giúp em với,e đang rất lo lắng.em cảm ơn

Bs đã kê đơn cho bạn thuốc phơi nhiễm thì bạn yên tâm uống theo đúng chỉ định của bs. Tuân thủ đúng điều trị thành công sẽ rất cao, chưa có trường hợp nào thất bại.

Tuanmecsedec
15-10-2013, 19:50

Nevitrio 30 gồm thành phần :

- Stavudine 30mg
- Lamivudine 150mg
- Nevirapine 200mg

Nevitrio,Điều trị bệnh nhân nhiễm virus gây suy giảm miễn dịch ở người(HIV).Điều trị dự phòng bệnh nhân nhiễm virus gây suy giảm miễn dịch ở người(HIV).

Chống chỉ định(Không dùng cho những trường hợp sau): Bệnh nhân quá mẫn với bất kỳ thành phần nào của thuốc. Bệnh nhân đề kháng thuốc, bị béo phì, bệnh nhân cấy ghép phủ tạng, bệnh viêm tụy, bệnh thần kinh ngoại biên, bệnh gan, thận hư, nhiễm acid lactic, suy thận. Phụ nữ cho con bú, trẻ em, người lớn tuổi, phụ nữ có thai.

Lưu ý(Thận trọng khi sử dụng) :

Đối với stavudine: Có thể xảy ra viêm tụy hoặc viêm tụy tối cấp ở bệnh nhân được chỉ định stavudine kết hợp với didanosin, có hoặc không kèm theo hydroxyurea. Nếu bệnh nhân bị nghi ngờ viêm tụy, cần ngưng chỉ định stavudine kết hợp với didanosin (có hoặc không kèm theo hydroxyurea) hay bất cứ tác nhân nào gây độc tụy tạng. Đối với lamivudine: Thận trọng khi chỉ định lamivudine cho bệnh nhân bị bệnh gan hay bệnh nhân có các yếu tố nguy cơ bị bệnh gan. Đối với nevirapine: Nên ngưng chỉ định nevirapine ở bệnh nhân bị độc gan, bị phát ban nặng hay phát ban kèm theo các triệu chứng toàn thân, hay có các phản ứng quá mẫn.

Tác dụng phụ :

Nhức đầu, khó chịu, mệt mỏi, buồn nôn, nôn, tiêu chảy, biếng ăn, đau bụng, bị chuột rút và khó tiêu. Nhiễm acid lactic, chứng gan to và gan nhiễm mỡ, viêm gan tái phát khi ngưng trị liệu. Trên đường hô hấp: ho, chảy nước mũi và sung huyết mũi. Bệnh lý thần kinh ngoại biên như chóng mặt, buồn ngủ, rối loạn giấc ngủ, trầm cảm. Đau khớp, đau cơ, đau nhức cơ xương và bị rụng tóc. Huyết học: giảm bạch cầu trung tính, thiếu máu, giảm tiểu cầu. Cảm lạnh hay sốt. Viêm tụy ở trẻ em bị nhiễm HIV, tăng men gan, phát ban da, hội chứng loạn dưỡng lipid, chứng vú to ở phái nam và biểu hiện như bệnh phát phì.

Bây giờ bạn nên tuân thủ uống ĐÚNG VÀ ĐỦ và cần theo dõi nếu tác dụng phụ quá mạnh,sau khi dùng hết thuốc bạn nên đo chức năng men gan và trong thời gian điều trị tránh uống rượu bia.

Hiện nay phát đồ điều trị các bệnh viện thường dùng như Nhiệt Đới là Lamzidivir là loại thuốc 2 trong 1, bao gồm zidovudine (AZT) và lamivudine (3tc), 2 loại này được Y tế thế giới khuyến cáo là phác đồ đầu tiên để điều trị phơi nhiễm.

maiyeuai
15-10-2013, 19:55
[QUOTE=maiyeuai;30964]Thưa anh tình hình la khoảng 20h tối hôm qua em có quan hệ với gái mại dâm.em có sử dụng bao cao su.nhưng khi xuất tinh em cho ra ngoài thi thấy bcs bị rách.em lo lắng đến gặp bác sĩ thì được kê đơn la thuốc Nevitrio 30 do công ty Stada sản xuất và thuốc Liverstad(là thuốc bổ gan).ngày uống 2 lần,mỗi lần1 viên.em xin hỏi trường hợp của em uống thuốc đó có giúp phơi nhiễm hiv ko a.uống như thế có đung cách ko a.anh giúp em với,e đang rất lo lắng.ma thành phần của thuốc Nevitrio 30 la:stavudin 30mg,lamivudin 150mg,nevirapin 200mg.viên thuốc có dòng chữ NVT.thuốc bác sĩ kê như vậy có đúng ko ạ.em cảm ơn anh nhiều lắm

Tuanmecsedec
15-10-2013, 20:03
[QUOTE=maiyeuai;30964]Thưa anh tình hình la khoảng 20h tối hôm qua em có quan hệ với gái mại dâm.em có sử dụng bao cao su.nhưng khi xuất tinh em cho ra ngoài thi thấy bcs bị rách.em lo lắng đến gặp bác sĩ thì được kê đơn la thuốc Nevitrio 30 do công ty Stada sản xuất và thuốc Liverstad(là thuốc bổ gan).ngày uống 2 lần,mỗi lần1 viên.em xin hỏi trường hợp của em uống thuốc đó có giúp phơi nhiễm hiv ko a.uống như thế có đung cách ko a.anh giúp em với,e đang rất lo lắng.ma thành phần của thuốc Nevitrio 30 la:stavudin 30mg,lamivudin 150mg,nevirapin 200mg.viên thuốc có dòng chữ NVT.thuốc bác sĩ kê như vậy có đúng ko ạ.em cảm ơn anh nhiều lắm

Trả lời ở trên cho bạn rồi.

maiyeuai
15-10-2013, 20:07
Em cảm ơn các anh chị ạ!nhưng em có thắc măc là đấy là bác sĩ họ bảo em ra hỏi hiêu thuốc. Chứ ko phải bác sĩ kê đơn ạ.em thấy mọi người toàn dùng thuốc khác.không biết thuốc em dùng có hiệu quả tốt ko ạ

Tuanmecsedec
15-10-2013, 20:10
Em cảm ơn các anh chị ạ!nhưng em có thắc măc là đấy là bác sĩ họ bảo em ra hỏi hiêu thuốc. Chứ ko phải bác sĩ kê đơn ạ.em thấy mọi người toàn dùng thuốc khác.không biết thuốc em dùng có hiệu quả tốt ko ạ

Thuốc bạn dùng cũng là thuốc phơi nhiễm HIV.Nhưng viên Nevitrio 30 nếu tác dụng phụ mạnh thì cần đến Bác Sỹ.

Nguyen Ha
15-10-2013, 20:13

Hình như là bạn chả đọc gì thì phải.

maiyeuai
15-10-2013, 20:13
Vâng em cảm ơn ạ!thuốc đấy cũng cho kết quả tốt phải ko ạ.nếu ko em có phải thay thuốc khác ko ạ.vì e mới có 24h thui ạ

maiyeuai
15-10-2013, 20:18
Tại tâm lý em hoang mang wa.chỉ sợ ko đúng thuốc thui ạ

Tuanmecsedec
15-10-2013, 20:21
Tại tâm lý em hoang mang wa.chỉ sợ ko đúng thuốc thui ạ

Yên uống đi,không cần đổi thuốc khác.

songchungvoi_HIV
15-10-2013, 20:49
Vâng em cảm ơn ạ!thuốc đấy cũng cho kết quả tốt phải ko ạ.nếu ko em có phải thay thuốc khác ko ạ.vì e mới có 24h thui ạ
Bạn dùng PEP cần lưu ý:
1. Đúng thuốc.
2. Đúng liều.
3. Đúng cách.
4. Đúng giờ (Rất quan trọng).
5. Dùng PEP trong 28 ngày, sau đó ngưng PEP và xét nghiệm sau 12 tuần.

maiyeuai
16-10-2013, 09:31
Em cảm ơn rất nhiều

maiyeuai
04-11-2013, 09:38
tình hình là em uóng thuốc được 20 ngày.thuốc em la NEVTRIO 30.ngày uống 2lần.em đã uống đúng giờ tất cả các ngày7h sáng và 7h tối không lẹch 1 phút nào cả. có 2 buổi tối ngày 2,3/11 là em uông thuốc đúng giờ nhưng uống xong la e uống rượu luôn.em xin hỏi la như thế có mất tác dụng của thuốc ko a?em uống nhiều nhưng không dám nôn ra sợ nôn cả thuốc

Tuanmecsedec
04-11-2013, 09:42
tình hình là em uóng thuốc được 20 ngày.thuốc em la NEVTRIO 30.ngày uống 2lần.em đã uống đúng giờ tất cả các ngày7h sáng và 7h tối không lẹch 1 phút nào cả. có 2 buổi tối ngày 2,3/11 là em uông thuốc đúng giờ nhưng uống xong la e uống rượu luôn.em xin hỏi la như thế có mất tác dụng của thuốc ko a?em uống nhiều nhưng không dám nôn ra sợ nôn cả thuốc

Chỉ khuyên hạn chế rượu bia trong thời gian điều trị phơi nhiễm,vì gan đã làm việc cực lực với thuốc.Rượu bia không làm mất tác dụng của thuốc.

maiyeuai
04-11-2013, 09:43
cho em hỏi là của em có 60 viên phải uống 30 ngày hay 28 ngày là đủ ạ?

Tuanmecsedec
04-11-2013, 09:54

Theo khuyên cáo chỉ cần dùng 4 tuần (28 ngày).

maiyeuai
05-11-2013, 09:11
Theo khuyên cáo chỉ cần dùng 4 tuần (28 ngày).

em uồng thuốc Nevitrio 30 và kèm theo thuốc bổ gan là Liverstad cũng do công ty Stada sản xuất.thuốc bổ gan đó có làm mất tác dụng của thuốc phơi nhiễm không ạ

Tuanmecsedec
05-11-2013, 09:18
em uồng thuốc Nevitrio 30 và kèm theo thuốc bổ gan là Liverstad cũng do công ty Stada sản xuất.thuốc bổ gan đó có làm mất tác dụng của thuốc phơi nhiễm không ạ

Nếu chỉ là thảo được làm mát gan thì được.

maiyeuai
05-11-2013, 11:12
Nếu chỉ là thảo được làm mát gan thì được.
chỉ định của nó là:
Điều trị hỗ trợ rối loạn tiêu hóa liên quan bệnh gan.như thế có sao không ạ!

songchungvoi_HIV
05-11-2013, 11:19

chỉ định của nó là:
Điều trị hỗ trợ rối loạn tiêu hóa liên quan bệnh gan.như thế có sao không ạ!
Trong thời gian dùng PEP hạn chế mức thấp nhất có thể không nên rượu bia và chất kích thích dễ gây tăng men gan và bắt gan làm việc quá sức.
PEP dùng đủ, dùng đúng 4 tuần = 7 ngày x 4 tuần = 28 ngày.
Bạn nên uống thuốc theo chỉ định của bác sĩ, tuyệt đối không tự ý mua thuốc uống.

maiyeuai
06-11-2013, 07:44
Trong thời gian dùng PEP hạn chế mức thấp nhất có thể không nên rượu bia và chất kích thích dễ gây tăng men gan và bắt gan làm việc quá sức.
PEP dùng đủ, dùng đúng 4 tuần = 7 ngày x 4 tuần = 28 ngày.
Bạn nên uống thuốc theo chỉ định của bác sĩ, tuyệt đối không tự ý mua thuốc uống.
vâng em cảm ơn

maiyeuai
07-11-2013, 07:33
anh xem hộ em thuốc Liverstad có ảnh đến thuốc phơi nhiễm không?em có thông tin về thuốc gan đó như sau:
Liverstad

Liverstad

Qui cách:

Vỉ 10 viên. Hộp 6 vỉ.

Vỉ 10 viên. Hộp 10 vỉ.

Chai 100 viên. Hộp 1 chai.

Thành phần:

Mỗi viên nang chứa:

Silymarin (dưới dạng cao cardus marianus) 70 mg

Tá dược vừa đủ 1 viên

(Lactose, tinh bột tiền hồ hóa, povidon, macrogol 6000, colloidal silica khan, talc, magnesi stearat)

Chỉ định:

Điều trị hỗ trợ các rối loạn chức năng tiêu hóa liên quan đến các bệnh về gan.

Liều lượng và cách dùng:

Liverstad được dùng bằng đường uống, 2 viên x 2-3 lần/ngày.

Chống chỉ định:

Bệnh nhân bị bệnh não do gan, vàng da do tắc mật và xơ gan do mật nguyên phát.

Thận trọng:

Phụ nữ có thai và cho con bú.

Trẻ em: không có độc tính nào được báo cáo.

Tương tác thuốc:

Chưa có báo cáo tương tác với các thuốc khác.

Phụ nữ có thai và cho con bú:

Chưa có báo cáo về độc tính đối với người mẹ, bào thai và trẻ sau khi dùng silymarin.

Tác dụng phụ:

Đau dạ dày và tiêu chảy (rất hiếm). Hiếm gặp phản ứng dị ứng.

Quá liều:

Chưa xảy ra phản ứng phụ nghiêm trọng nào vì thuốc này an toàn và được dung nạp tốt.

Hạn dùng:

24 tháng kể từ ngày sản xuất.

Tuanmecsedec
07-11-2013, 07:38
anh xem hộ em thuốc Liverstad có ảnh đến thuốc phơi nhiễm không?em có thông tin về thuốc gan đó như sau:
Liverstad

Liverstad

Qui cách:

Vỉ 10 viên. Hộp 6 vỉ.

Vỉ 10 viên. Hộp 10 vỉ.

Thành phần:

Mỗi viên nang chứa:

Tá dược vừa đủ 1 viên

(Lactose, tinh bột tiền hồ hóa, povidon, macrogol 6000, colloidal silica khan, talc, magnesi stearat)

Chỉ định:

Liều lượng và cách dùng:

Chống chỉ định:

Thận trọng:

Tương tác thuốc:

Chưa có báo cáo về độc tính đối với người mẹ, bào thai và trẻ sau khi dùng silymarin.

Tác dụng phụ:

Quá liều:

Chưa xảy ra phản ứng phụ nghiêm trọng nào vì thuốc này an toàn và được dung nạp tốt.

Hạn dùng:

Nếu Bác Sỹ kê toa thuốc này cho bạn uống cùng thuốc phơi nhiễm,có lẽ chỉ hỗ trợ mát cho bạn.Nếu tương tác thì Bác Sỹ họ không cho dùng chung.

maiyeuai
07-11-2013, 07:59
vâng!vì em sợ nó làm mất tác dụng của thuốc phơi nhiễm.như

songchungvoi_HIV
07-11-2013, 08:31
Liverstad

Liverstad

Qui cách:

Vỉ 10 viên. Hộp 6 vỉ.

Vỉ 10 viên. Hộp 10 vỉ.

Thành phần:

Mỗi viên nang chứa:

Tá dược vừa đủ 1 viên

Chỉ định:

Liều lượng và cách dùng:

Chống chỉ định:

Thận trọng:

Tương tác thuốc:

Tác dụng phụ:

Quá liều:

Hạn dùng:

Bạn có thể dùng thuốc này, nhưng songchung nhắc lại cho bạn cách dùng PEP: Các loại thuốc tân dược dù được bác sĩ kê toa hay các bạn tự mua phải uốc cách PEP từ 3 đến 4 giờ. Có nghĩa PEP phải uống riêng lẻ duy nhất một mình PEP, không uống chung với bất kỳ thuốc tân dược khác. Và PEP phải uống đúng giờ, đúng liều, đúng cách.

maiyeuai
08-11-2013, 16:55
Bạn có thể dùng thuốc này, nhưng songchung nhắc lại cho bạn cách dùng PEP: Các loại thuốc tân dược dù được bác sĩ kê toa hay các bạn tự mua phải uốc cách PEP từ 3 đến 4 giờ. Có nghĩa PEP phải uống riêng lẻ duy nhất một mình PEP, không uống chung với bất kỳ thuốc tân dược khác. Và PEP phải uống đúng giờ, đúng liều, đúng cách.
em lai uong cung luc tu hom dau tien roi

maiyeuai
08-11-2013, 17:08
em lai uong cung luc tu hom dau tien roiem uống thuốc PEP và thuốc bổ gan cùng một lúc từ hôm đầu tiên đến hôm nay đã là 25 ngày rối ạ.em khồng biết như thế thuốc phơi nhiễm còn tác dụng không ạ?

songchungvoi_HIV
08-11-2013, 17:33
em uống thuốc PEP và thuốc bổ gan cùng một lúc từ hôm đầu tiên đến hôm nay đã là 25 ngày rối ạ.em khồng biết như thế thuốc phơi nhiễm còn tác dụng không ạ?
Nếu thuốc bạn uống không tương tác với PEP thì không sao

maiyeuai
12-11-2013, 09:35
tình hình là em quan hệ với GMD vào ngày 14-10 và bị rách bcs.em đã dùng thuốc chống phơi nhiễm HIV hôm nay được đúng 4 tuần.em băn khoăn là trên phần bao quy đầu của dương vật em có những mun đỏ ly ti mọc nhiều?em xin hỏi đó có phải dấu hiệu bệnh giang mai không ạ

songchungvoi_HIV
12-11-2013, 09:50
tình hình là em quan hệ với GMD vào ngày 14-10 và bị rách bcs.em đã dùng thuốc chống phơi nhiễm HIV hôm nay được đúng 4 tuần.em băn khoăn là trên phần bao quy đầu của dương vật em có những mun đỏ ly ti mọc nhiều?em xin hỏi đó có phải dấu hiệu bệnh giang mai không ạ
CHỦ ĐỀ: Cac-benh-lay-qua-duong-tinh-duc (http://diendanhiv.vn/threads/821-Cac-benh-lay-qua-duong-tinh-duc?p=38748#post38748)
CHỦ ĐỀ: Su-nguy-hiem-cua-virus-HPV-va-cach-ngan-ngua (http://diendanhiv.vn/threads/5018-Su-nguy-hiem-cua-virus-HPV-va-cach-ngan-ngua)
CHỦ ĐỀ: Trieu-chung-benh-nam-o-vung-kinh-nam-gioi (http://diendanhiv.vn/threads/4955-Trieu-chung-benh-nam-o-vung-kinh-nam-gioi)

maiyeuai
12-11-2013, 10:03
vâng.em uông hnay là sang ngày 29 rùi.em uống 30 ngày luôn vì hộp thuốc có 60viên.em rất mong là không sao hết

songchungvoi_HIV
12-11-2013, 10:07
vâng.em uông hnay là sang ngày 29 rùi.em uống 30 ngày luôn vì hộp thuốc có 60viên.em rất mong là không sao hết
PEP dùng 28 ngày là đủ, tùy em, dùng hết 30 ngày cũng được, hehe chắc là tiết sợ phí PEP hỷ?

Tuanmecsedec
12-11-2013, 10:45

Sau khi ngưng thuốc bạn để đủ thời gian xét nghiệm.

Charles
12-11-2013, 10:50

Bạn đã hoàn thành một liều phơi nhiễm 28 ngày (thêm 1-2 ngày không sao). Nếu bạn tuân thủ nghiêm ngặt chế độ điều trị (đúng liều, đủ thuốc và đúng thời gian) thì bạn cứ yên tâm chờ ngày XN. Thành công sẽ rất cao! Chúc bạn đạt được kết quả như ý muốn!

maiyeuai
12-11-2013, 10:58
Bạn đã hoàn thành một liều phơi nhiễm 28 ngày (thêm 1-2 ngày không sao). Nếu bạn tuân thủ nghiêm ngặt chế độ điều trị (đúng liều, đủ thuốc và đúng thời gian) thì bạn cứ yên tâm chờ ngày XN. Thành công sẽ rất cao! Chúc bạn đạt được kết quả như ý muốn!

em tuân thủ nghiêm túc giờ giấc uống thuốc không sai 1phút nào cả.chỉ co điều lo lắng là uống thêm thuốc LIVERSTAD của công ty STADA là thuốc hỗ trợ điều trị tiêu hoá các bệnh về gan không biết các ảnh hưởng gì không?thuốc đó có làm mất tác dụng hay không?

HIV/AIDS.
12-11-2013, 10:59
SAu khi ngưng PEP khoảng 8 tuần em đi xét nghiệm bằng phương pháp nhanh (Anti HIV)

Charles
12-11-2013, 11:03
em tuân thủ nghiêm túc giờ giấc uống thuốc không sai 1phút nào cả.chỉ co điều lo lắng là uống thêm thuốc LIVERSTAD của công ty STADA là thuốc hỗ trợ điều trị tiêu hoá các bệnh về gan không biết các ảnh hưởng gì không?thuốc đó có làm mất tác dụng hay không?

Trong quá trình sử dụng PEP do gan phải làm việc nhiều nên dùng thêm thuốc hỗ trợ gan là bình thường, không ảnh hưởng tác dụng của PEP.

maiyeuai
12-11-2013, 12:14
Trong quá trình sử dụng PEP do gan phải làm việc nhiều nên dùng thêm thuốc hỗ trợ gan là bình thường, không ảnh hưởng tác dụng của PEP.

vâng em cảm ơn nhiều ạ

songchungvoi_HIV
12-11-2013, 12:18
Nên uống các thuốc hổ trợ hay các loại thuốc khác cách xa giờ uống PEP ít nhất 3 giờ

maiyeuai
25-11-2013, 12:35
Nên uống các thuốc hổ trợ hay các loại thuốc khác cách xa giờ uống PEP ít nhất 3 giờem đi XN tại tuần thứ 5 sau thoi gian nguy cơ.kết quả âm tính.vì em lo lắng lên khi đi XN gan thì XN luôn cả Hiv.Nhưng trong thời gian uống thuốc phơi nhiễm em có QHTD với VỢ em.mà vợ em cũng có biểu hiện đau đầu,mệt mỏi.không biết em có thể yên tâm với kết quả ở tuần thứ 5 sau khi có nguy cơ ko?

songchungvoi_HIV
25-11-2013, 12:41
em đi XN tại tuần thứ 5 sau thoi gian nguy cơ.kết quả âm tính.vì em lo lắng lên khi đi XN gan thì XN luôn cả Hiv.Nhưng trong thời gian uống thuốc phơi nhiễm em có QHTD với VỢ em.mà vợ em cũng có biểu hiện đau đầu,mệt mỏi.không biết em có thể yên tâm với kết quả ở tuần thứ 5 sau khi có nguy cơ ko?
XN sau khi ngưng PEP 8 tuần tức sau nguy cơ 12 tuần và xn sao đó 24 tuần sau nguy cơ XN lại = Antive HIV tìm kháng thể

HIV/AIDS.
25-11-2013, 12:42
Em đang có nguy cơ và sử dụng PEP trong 28 ngày thì sau nguy cơ 5 tuần em xét nghiệm hông nói lên được điều ji cả. Việc em quan hệ với vợ trong khi dùng PEP anh nghĩ không sao vì khi đó em đã có PEP trong người rồi. Lần sau quan hệ nhớ dùng BCS cho anh nha

maiyeuai
25-11-2013, 14:50
Em đang có nguy cơ và sử dụng PEP trong 28 ngày thì sau nguy cơ 5 tuần em xét nghiệm hông nói lên được điều ji cả. Việc em quan hệ với vợ trong khi dùng PEP anh nghĩ không sao vì khi đó em đã có PEP trong người rồi. Lần sau quan hệ nhớ dùng BCS cho anh nhaem có PFP nhưng vợ em không có như vậy có lây cho vợ em được không ạ

Tuanmecsedec
25-11-2013, 15:07
em có PFP nhưng vợ em không có như vậy có lây cho vợ em được không ạ

Bạn nên để khi nào có kết quả thực sự bạn an toàn.

songchungvoi_HIV
25-11-2013, 15:33
em có PFP nhưng vợ em không có như vậy có lây cho vợ em được không ạ
Chịu khó trong thời gian chờ XN an toàn thì dùng BCS đê.

maiyeuai
25-11-2013, 17:08
Chịu khó trong thời gian chờ XN an toàn thì dùng BCS đê.
BQT xóa vì bài không dấu