PDA

View Full Version : Thư tình: Từ nay thôi nhé!

Tuanmecsedec
18-10-2013, 09:41
Thư tình: Từ nay thôi nhé!

Thứ Sáu, ngày 18/10/2013 09:00 AM (GMT+7

Có lẽ giờ này em và con đã ngủ... còn anh ngồi đây nhớ về những ngày của hạnh phúc đã xa khi mình còn bên nhau.

Lang thang trên khắp những con phố dài, ngạt ngào hương hoa sữa... anh vẫn còn nhớ cái nắng treo trên những chùm hoa tím lạ. Anh nhớ những bữa cơm có em và con, nhớ những tiếng bi bô khi con đang tập nói... Dường như tất cả bất chợt ùa về ngập cả tâm hồn.

Xa em, thực sự anh chưa bao giờ từng nghĩ về điều đó, nhất là bây giờ nỗi đau đó còn phải nhân đôi.Anh sai, chắc chắn rồi. Anh không trách em, mà chỉ buồn...chỉ thấy nhói trong tim thôi em. Con còn bé quá, có đáng phải như vậy không em?

http://img-hn.24hstatic.com/upload/4-2013/images/2013-10-15/1381824784-thoi-nhe-1.jpg
Anh không trách em, mà chỉ buồn...chỉ thấy nhói trong tim (Ảnh minh họa)

Anh không mong em đọc được, không muốn em thấy anh yếu đuối như thế này, cũng không dám mong em tha thứ... Bởi tất cả - giờ đây - đã xa... đã rất xa rồi.

Em sẽ tìm được hạnh phúc mới cho riêng mình, và anh cũng vậy. Chỉ có điều hạnh phúc đó đã đến với anh sớm hơn... 7 năm về trước. Là khi anh gặp em... Với anh điều đó sẽ không bao giờ khác. Chỉ khác là giờ đây anh tạm phải xa em thôi...

Con gái yêu của bố! Những năm về sau khi mà con lớn lên, liệu con còn nhớ bố không?

Con sẽ nhớ, khi con một tuổi bố thường đặt con lên vai... Con cười... Con sẽ nhớ hôm mẹ vắng nhà bố vụng về cho con uống sữa, rồi làm đổ cả bình sữa lênh láng khắp nhà... Bố sợ rồi con sẽ quên bởi con còn nhỏ quá mà.

Một chút thôi con gái ạ, một chút thôi...Dù mọi thứ chỉ là nhạt nhòa trong mơ hồ ký ức.

nguyenhuy502@gmail.com (Khampha.vn)

http://hn.24h.com.vn/ban-tre-cuoc-song/thu-tinh-tu-nay-thoi-nhe-c64a579902.html

can1niemtin
18-10-2013, 17:55
Cảm ơn anh Mẹc đã cho đọc bài này, thật sự mà nói thì sao nó giống hoàn cảnh của em quá anh ơi. Giờ đây ngậm ngùi nuốt đắng cay.

songchungvoi_HIV
18-10-2013, 18:22
Cảm ơn anh Mẹc đã cho đọc bài này, thật sự mà nói thì sao nó giống hoàn cảnh của em quá anh ơi. Giờ đây ngậm ngùi nuốt đắng cay.
Tâm trạng, tâm trạng nhể, không ngờ em trai của anh cũng lãng xẹc, ý nộn lãng mạng và nội tâm nhể.
:k5824633: