PDA

View Full Version : Thư tình: Tạm biệt Toác em yêu

Tuanmecsedec
18-10-2013, 10:04
Thư tình: Tạm biệt Toác em yêu
Chủ Nhật, ngày 29/09/2013 08:41 AM (GMT+7)

Anh biết hôm qua, hôm nay và mãi mãi sau này trên con đường anh đi không còn bóng em đợi chờ.

Lý toác em yêu!

Khi mới quen em, anh muốn em hãy chỉ cho anh con đường bước tới trái tim để anh rút ngắn quãng thời gian cho chúng mình sớm được ở bên nhau. Vậy rồi thời gian trôi qua, cuộc đời nghiệt ngã, sóng tình xô đẩy lại bóp lát cuộc tình tuyệt đẹp của đôi ta, mà chúng ta từng ngày từng ngày vun đắp trong suốt 7 năm qua.

Chúng ta đã trải qua bao nhiêu bão tố của biển đời, với bao nhiêu những kỷ niệm buồn vui, với bao nhiêu địa danh mình cùng nhau bước tới như Sapa kỷ niệm của những ngày tươi đẹp, Yên Bái kỷ niện của những chuyến xe đi, Lai Châu kỷ niệm của quãng đường khúc khuỷu đã làm em đảo lộn ruột gan, Sơn La địa danh mà em học tập và đó cũng là nơi hàng tuần anh nóng lòng muốn đến để được bên em và nhiều địa danh với những giây phút bên nhau với những kỷ niệm êm đềm của hai ta.

Sự nỗ lực học tập của em, sự cố gắng xây dựng con đường sự nghiệp của anh với mong đợi chúng mình sẽ có điều kiện tốt đẹp hơn, gia đình chúng ta luôn được tươi vui hạnh phúc, đầm ấm bên nhau.

Lý em yêu! Mỗi khi chúng mình bên nhau, chúng mình có những giây phút thật tuyệt vời, em hạnh phúc, anh hạnh phúc, chúng ta hạnh phúc. Những lời hứa sẽ mãi bên nhau dù cho khó khăn thế nào, rồi nói cho nhau nghe những ước mơ tương lai của hai đứa, ước mơ về một gia đình nhỏ bé, có anh, có em và những đứa trẻ, rồi những dự định cho ngày cuối tuần chúng ta về thăm bố mẹ hai bên, nhưng bây giờ thật xa vời và viển vông quá phải không em?

Anh biết em rất buồn về việc mình chia ly, trái tim anh cũng tan thành trăm mảnh, tháng ngày buồn trùng trùng điệp điệp tiếp nối bên anh.

http://img-hn.24hstatic.com:8008/upload/3-2013/images/2013-09-27/1380267737-gui-em-yeu-1.jpg
Anh biết chắc hình bóng em không bao giờ phai mờ trong trái tim anh (Ảnh minh họa)
Khi anh nói không còn yêu em. Chắc em biết em đã có được cả trái tim anh rồi, đó là tình yêu anh dành cho em. Còn em đã bỏ lỡ một người yêu em, thương em thật nhiều! Có đôi lúc, sự ích kỷ của hai ta đã làm trong suy nghĩ của chúng ta xuất hiện những suy nghĩ không tốt và sự hiểu lầm lẫn nhau. Tình yêu giữa chúng ta cần xuất phát cả từ hai phía em à.

Toác à! Anh vẫn gọi em với cái tên thân thương từ trước, anh biết hôm qua, hôm nay và mãi mãi sau này trên con đường anh đi không còn bóng em đợi chờ, anh không trách em vì em đã không dối anh, không dối lòng mình. Con đường em đi sẽ có người nắm tay em, không phải là anh. Hạnh phúc đôi khi nhẹ như gió bay, đưa đến một luồng gió mát rồi bay đi mãi mãi.

Anh biết làm sao khi em muốn ra đi dù đau đớn lắm nhưng anh không thể làm khác được, tin (http://www.24h.com.vn/) nhắn gửi đi nhưng khóe mắt vẫn còn cay cay. Khi trong tim em đã không còn anh nữa thì buông tay là lựa chọn tốt nhất để cho em được hạnh phúc. Dù sâu thẳm trong con tim anh đang vỡ vụn, chấp nhận nó như một định mệnh khi chúng ta có duyên mà không có phận với nhau.

Từ xưa nay anh vẫn thường ghét hai từ “giá như”, vì khi nuối tiếc một điều gì thì người ta sẽ dùng đến nó, nhưng anh vẫn muốn nói: Giá như ta có thể hoán đổi vị trí cho nhau thì em sẽ hiểu anh, hiểu những khó khăn, những nỗi đau dằn vặt mà anh phải chịu đựng và vượt qua, thấu hiểu được trái tim anh và biết anh mơ ước điều gì, như thế có lẽ ta đã không mất nhau em nhỉ!

Nếu cho anh một lần nữa lựa chọn thì anh vẫn chọn là gặp em, quen em và yêu em. Dù biết tình yêu của anh dành cho em cũng chỉ là vô vọng, anh là người giờ em đâu còn quan tâm nữa, dù có làm gì đi nữa cũng đâu được sự đáp lại của trái tim em, cũng có thể hình bóng anh đã bị nhạt nhòa và trái tim em đã có người thay thế. Vậy thì thôi... dù ra đi biết là đau lòng nhưng anh vẫn phải ra đi vì biết chắc rằng hạnh phúc đó không thuộc về anh.

Cảm ơn chúa đã cho anh được gặp em một người phụ nữ thủy chung. Anh biết chắc hình bóng em không bao giờ phai mờ trong trái tim anh, thế nhưng anh vẫn mong ngày nào đó trái tim anh có thể quên em để cho con tim anh được nhẹ nhàng thanh thản và anh luôn mong em được hạnh phúc.

Em ơi em! Từ đây sẽ có người thay thế anh chúc em ngủ ngon mỗi tối, sáng mai thức dậy sẽ có người thay thế anh gọi em dậy, sẽ bên em khi em cần, sẽ có bờ vai ấm cho em tựa vào khi em mệt mỏi. Tạm biệt em người con gái anh yêu!

Thân yêu

biengdkd@gmail.com (Khampha.vn)

http://hn.24h.com.vn/ban-tre-cuoc-song/thu-tinh-tam-biet-toac-em-yeu-c64a575485.html