PDA

View Full Version : Giúp em với anh Tuấn ơi!!! hiện tại em đang rất hoang mang.

motlanlamloqualoso
26-06-2013, 11:14
Cách đây 1 tuần em có quan hệ với GMD có đeo bcs nhưng sau đó tháo ra để Gmd OR SEX cho em. Tiếp nữa thì GMD đeo bcs lại cho nhưng gmd nói là cái củ chứ ko có cái mới vì hết bao rồi. Lúc đó em say quá nên cũng không ngăn cản. Sau đó em quan hệ và suất vào trong lun. Sau khi tỉnh rượu thì em rất ân hận và sợ là gmd lấy lại bao cao su củ của người khác thì toi em. vì thấy gái mại dâm lấy ra từ cái giỏ ( giống sọt rác) . Lỡ mà có người mới làm suất vào trong bao cao su đó sau đó em lại đeo vào thì toi em. Anh tư vấn cho em với hiện tại em rất hoang mang và lo sợ. Anh Tuấn cho em hỏi nữa là tinh dịch có HIV ở trong BCS có dễ chết không ạ!!! với lại nếu gmd đeo bcs ngược lại cho em, tức là phần dính nước nhờn âm đạo lại đeo vào trong Dv của em thì có sao không ạ !!! Em lo quá . Anh đừng xóa bài của em nha !!! em cảm ơn anh nhiều!!!

Tuanmecsedec
26-06-2013, 11:25
Trường hơp của bạn không sao.Do bạn lo lắng suy nghĩ vậy thôi.

motlanlamloqualoso
26-06-2013, 11:30
Vậy hả anh . Em cảm ơn anh!!! vậy em đủ 3 tuần thì có thể tới hòa hảo xn combo được không anh? Để em yên tâm hơn. Lúc đó nếu anh rãnh có thể đi với em được không ? em sợ lắm !!! tại em hỏi trung tâm tư vấn thì họ kêu là của em có nguy cơ phải đợi 3 tháng xn mới chính xác. Em hứa lần sau sẻ không bao giờ đi mấy khoản này nữa !!!

giupemvoi7
26-06-2013, 15:24
Theo như bạn kể thì 3 tuần, 6 tuần hay 3 tháng cũng âm tính. đừng lo lắng, cố gắng lên

motlanlamloqualoso
27-06-2013, 00:02
Dạ em cảm ơn anh!

motlanlamloqualoso
27-06-2013, 00:13
Dạ em cũng k hoang tưởng đâu. Tại em cũng có nhìn thấy ở trong bcs có cái dịch gì trắng giống tinh dịch nên em mới sợ như vậy chứ em không tưởng tượng lung tung đâu. Các anh cho em lời khuyên với! Em xin cảm ơn!

Buonqua
27-06-2013, 00:15
Chào bạn:
- XN combo chính xác nhất thời điểm 4 tuần (28 ngày), bạn chờ đủ thời gian hả đi.

motlanlamloqualoso
27-06-2013, 00:25
Dạ em cũng k hoang tưởng đâu. Tại em cũng có nhìn thấy ở trong bcs có cái dịch gì trắng giống tinh dịch nên em mới sợ như vậy chứ em không tưởng tượng lung tung đâu. Các anh cho em lời khuyên với! Em xin cảm ơn !

motlanlamloqualoso
27-06-2013, 03:08
A Tuấn ơi theo như em nói nguy cơ của em có sao không? Em biết là anh rất bận. A cho em 1 câu trả lời được không? Em rất là sợ khi nghĩ đến gia đình và bạn bè. Đối với e thì e làm thì em chịu nhưng em sợ ba má em không chịu được cú sốc này! Chỉ 1 sai lầm mà em đang đi vào ngỏ cụt. Em rất ân hận!

Tuanmecsedec
27-06-2013, 03:10
Trường hợp bạn không sao đâu.

motlanlamloqualoso
27-06-2013, 03:24
Như vậy là nếu có dính tinh dịch của người khác ở trong bcs khoảng 10 đến 15 phút thì không nguy hại gì hả anh? Trước đó 4 đến 5 tiếng em có thủ dâm chỉ sợ DV em bị sước. Tư vấn cho em thêm lần này nữa nha anh Tuấn em ko có spam đâu! Chỉ lần này nữa thôi. Từ nay em xin hứa sống tốt và có ích cho xã hội!

Tuanmecsedec
27-06-2013, 03:29
Do bạn lo lắng rồi suy nghĩ bao cao su của người khác để lại.Bạn không nên quá lo lắng nữa .Vì (nếu có) HIV là vi rút yếu (dể gãy) với môi trường ngoài.

motlanlamloqualoso
27-06-2013, 03:40
Dạ ! Em cảm ơn anh Tuấn! Em sẽ không nghĩ nhìu nữa. Vậy em có phải đi xn cho chắc không? Từ nay em sẽ cố gắng học thêm kiến thức hiv để cố gắng được làm mod tuyên truyền và giúp cho diễn đàn được không a Tuấn? Đây là thành ý chân thành của em! Nếu có khóa đào tạo nào có thể cho em đi học với! Mong a giúp đỡ em!

mongconghien
27-06-2013, 03:49
Mai mốt phải luôn thủ "áo mưa" nha bạn. Mà dẹp luôn mấy cái vụ ABC...ABC đi.

motlanlamloqualoso
27-06-2013, 07:04
Vậy trường hợp của em! Có cần xn k? A Mongconghien!

mongconghien
27-06-2013, 07:09
Bạn yên tâm, TH này do bạn lo quá nên tưởng tượng ra thôi. GMD không lấy cái BCS từ đời cố lĩ cố lai nào rồi đeo cho bạn đâu. ghớm chết đi dc. Mà nếu có đi chăng nửa thì ra ngoai không khí H ẻo rồi. sao lây được hen. Đi TÉT giải stress thôi hen.

motlanlamloqualoso
27-06-2013, 08:49
Dạ em cảm ơn! Hi !

motlanlamloqualoso
28-06-2013, 06:44
A Tuấn với a mongconghien ơi cho em hỏi tí a! Em hỏi người tư vấn về hiv họ nói là virut hiv khi ở trong bcs thì sống tốt hơn. Với lại lúc virut hiv ra ngoài nó sẻ tạo 1 vỏ bọc để giúp nó sống lâu hơn trong tinh trùng ở trong bcs. Các anh trả lời giúp em được không? ạ! Vì trong lúc qh với gmd thì hết bcs chỉ còn cái cuối cùng. Gmd lấy cái của người khác dùng trước đó từ 10 đến 15p thì tiêu em chứ cái từ cổ lổ sỉ thì em ko sợ. Giúp em với nha các anh!

mongconghien
28-06-2013, 08:47
Tôi hỏi bạn 1 câu hơi tế nhị một chút hen. Bạn dắt gái tới KS hay là QHTD tại động của em nó? Bạn nói rõ rồi tôi sẽ TL cho bạn hiểu hen.

motlanlamloqualoso
28-06-2013, 08:48
Anh Tuấn và anh mongconhien có nói với em là tinh dịch có chứa hiv ra ngoài trong điều kiện bình thường thì nó sẽ yếu và chết ngay. Nhưng trường hợp của em nó nằm trong bcs thì thế nào hả anh? Em có gọi đt cho 2 người ở trung tâm tư vấn. Họ nói tinh dịch có chứa hiv trong bcs sẻ sống lâu hơn vì virut hiv nó sẽ tạo ra 1 lớp vỏ để bảo vệ nó. Ko phải em ko tin mấy anh. Nhưng tại thông tin nhìu quá nên em rất hoang mang. Tại lúc em quan hệ gmd chỉ còn cái bcs cuối cùng. Mà lại tháo ra tháo vô 2 lần em. Bcs lại vứt bừa bãi. Em có nhớ là trong bcs lại có dịch gì trắng trắng. E thấy sợ quá.

mongconghien
28-06-2013, 08:52
Tui hỏi lại là hôm đó bạn dắt gái tới KS hay là "làm việc" tại động của em nó. Bạn trả lời đi rồi tôi sẽ TL cho bạn?

motlanlamloqualoso
28-06-2013, 09:11
Dạ lúc đó e say nên bạn bè nó rủ tới động chứ bình thường em có giám. Mà động này chỉ có một em. Nó có nói với e là chỉ còn 1 cái bcs thôi. Mà em lại bắt nó tháo ra tháo vô 2 3 lần. Hix sao em dại thế không bít. A Tuấn với a mongconghien giúp em với!

motlanlamloqualoso
28-06-2013, 11:03
Dạ em tới động. Mong các anh giúp em!

motlanlamloqualoso
28-06-2013, 13:39
Dạ em trả lời rồi anh Tuấn vơí a mongconghien và các anh trong diễn đàn tư vấn cho em với!

motlanlamloqualoso
28-06-2013, 14:22
Dạ em trả lời rồi anh Tuấn vơí a mongconghien và các anh trong diễn đàn tư vấn cho em với!

motlanlamloqualoso
28-06-2013, 22:13
A Tuấn với a mongconghien ơi sao không trả lời câu hỏi của em vậy? Mong các a trả lời giúp em. Em đã bị mất ngủ và không học hành gì được hết. Mong các a trả lời gíup em!

Tuanmecsedec
29-06-2013, 01:23
Trường hợp của bạn đã nói không sao đâu,do lắng suy diễn thôi.

motlanlamloqualoso
29-06-2013, 01:30
Dạ không ý em nói là có người ở trung tâm họ kêu là virut hiv ở trong trong tinh trùng và bcs nó có khả năng tạo ra lớp vỏ bvệ để sống lâu hơn phải không anh?

khonggiamnua
29-06-2013, 01:57
HIV là một virus rất khó lây lan. So với các virus khác (ví dụ bệnh cúm), nó là một virus RẤT YẾU và chết rất nhanh khi ra ngoài môi trường. Nó cần phải có một tập các hoàn cảnh gần như hoàn hảo để cho phép để lây nhiễm. Do đó, một người KHÔNG THỂ bị lây nhiễm HIV từ các bề mặt trong môi trường, như bàn cầu, cắt móng tay / thiết bị cắt tóc, tắm, uống cùng cốc, bàn chải đánh răng etc...Virus nhanh chóng trở nên không hoạt động khi nó ra ngoài vật chủ (cơ thể con người).

motlanlamloqualoso
29-06-2013, 02:29
Vậy tại sao có 1 số người bị nhiễm h khi dậm phải kim tim vậy bạn?

khonggiamnua
29-06-2013, 03:23
rong ống kim tiêm là 1 môi trường kín không có không khí .Virus có thể tồn tại lâu hơn

mongconghien
29-06-2013, 04:08
Xin lỗi vì để bạn sốt ruột và đợi lâu. Theo như lời bạn kể thì không thể có chuyện BCS bạn dùng là BCS cũ của người khác được. Có nhiều lý do để bạn hiểu ý tôi nói. Đó là:
1/ GMD cũng là người,cũng sợ bệnh nên mới cho mang BCS.
2/ Dùng lại BCS thật sự là điều không tưởng, sau mỗi lần hành nghề không gì phải luyến tiếc một cái BCS rẻ tiền để dùng lại lần sau ai mà không ghớm hở bạn?http://localhost:57717/Images/Emoticons/eusa_silenced.gifhttp://localhost:57717/Images/Emoticons/eusa_silenced.gifhttp://localhost:57717/Images/Emoticons/eusa_silenced.gifhttp://localhost:57717/Images/Emoticons/eusa_silenced.gif Tôi chắc với bạn 100% QH xong là GMD đó sẽ quăng cái bao cao su đó luôn. Ở đây bạn sợ là do bạn nghĩ ngợi cái thùng đựng BCS của bạn là "thùng rác", cộng vào đó bạn nghe em nó nói "đây là cái cuối cùng", em đó nói vậy để bạn dùng lại chính cái bao của bạn.
3/ Việc dùng lại BCS không đúng về mặt ý nghĩa vệ sinh. Chứ nếu QHTD mà không BCS mới thật sự là một nguy cơ rõ ràng
(Quan hệ tình dục ở đây ám chỉ là có sự giao hợp. Khi đó, HIV trong tinh dịch, chất nhờn âm đạo (**) sẽ xâm nhập qua niêm mạc và các vết sây sát li ti ở đường sinh dục nữ, bộ phận sinh dục nam... do động tác giao hợp gây ra) chất trằng trên đầu bao khi mang vào lần 2 dẫu đó là tinh dịch của người khác thì cũng không thể lây bệnh cho bạn được. Vì cơ chế lây nhiễm giống như những gì tôi ghi trong ngoặc đơn hen. Trong các hình thức QHTD thì FROTTAGE là hình thức tình dục không xâm nhập, người nam cạ DV vào AD người nữ hoặc 2 người nam đồng tính cạ hai DV vào nhau có xuất tinh dính lên DV của nhau cũng không phải là một hành vi nguy cơ.

Xét cho cùng TH của bạn gần với FROTTAGE. Bạn không có nguy cơ trong TH này. Thân

motlanlamloqualoso
29-06-2013, 05:35
Dạ! Em cảm ơn anh!

motlanlamloqualoso
30-06-2013, 06:41
Ko bít sao em được a Tuấn và các a trong dđ tư vấn đã thông thoáng và nghĩ tốt lên rồi. Nhưng trong đầu lại cứ phũ nhận lại kết quả đó. Yên tâm được cái này thì lại suy diễn ra thêm những cái khác mà trước đó đã chắc chắn. Như quan hệ với gdm lần thứ 2 em nhớ là đã đeo bcs. Nhưng giờ đầu óc e đã phủ định ngược lại là k chắc đã đeo bcs chưa. Và k nhớ rõ những tình tiết hôm đó nữa. Hjx hjx ai tâm lý gíup em giải tỏa thắc mắc với!

Mat Het
30-06-2013, 07:21
Đến bạn còn ko khẳng định thì ai tham vấn đc

motlanlamloqualoso
30-06-2013, 10:14
Da?u óc mi?nh hoang mang suy die?n da?n dén che láp di lí trí va? trí nhó thoi. Tu? nay mi?nh se? k suy nghi? nu?a. Cho? dén nga?y di xn combo sau 4 tua?n thi? mói an tam duọc pha?i ko máy bạn!

khonggiamnua
03-07-2013, 10:09
Bất cứ ai cũng vậy.Khi lần đầu tềm đến GMD or những tụ điểm trá hình đều hoang mang lo sợ, ám ảnh.Bạn suy diễn những điều tiêu cực như vậy là do bạn dang Stress.Hãy dành thời gian tập thể dục thể thao hoặc đi chơi với bạn bè sẽ làm bạn tĩnh táo hơn.Bạn có thể tìm hiểu các kiến thức do các bậc đàng anh đi trước cung cấp trên dd.Hoặc bạn có thể vào các trang web của nước ngoài tìm đọc để hiểu rõ hơn về HIV khi đó bạn sẽ không sợ nó nữa.

Bạn cũng đã được các anh trên dd tư vấn nên bạn cũng yên tâm bởi vì các anh đều là những người trải qua giai đoạn này những bậc đàng anh có nhiều kinh nghiệm đặc biệt là anh Tuấn cũng đã được đào tạo về tham vấn HIV/ADIOS và gặp gỡ với bác sĩ(theo mình biết là như vậy http://localhost:57717/Images/Emoticons/msp_thumbup.gif)

Bạn hãy bình tĩnh nhớ lại những hành vi của mình và đừng tự hù lấy mình với những hành vi mà bạn không có

Mình cũng đã từng giống bạn (nhưng chỉ dừng lại ở HJ thôi) năm sau mình mới đi xét nghiệm vì hiện tại mình đang năm 3.Học hết năm 4 xét nghiệm rồi đi làm luôn http://localhost:57717/Images/Emoticons/msp_lol.gif

SmileAndLive
04-07-2013, 09:49
<tbody>
hi Smile !!! Anh tư vấn cho em tí được ko?

motlanlamloqualoso (http://diendanhiv.vn/yaf_profile17.aspx)
Gửi: 03/07/2013 lúc 12:51:41
XOÁTRẢ LỜITRÍCH DẪN

XN combo 21 ngày với 28 ngày kết quả có như nhau ko ạ ? em đang mún XN để Giải tỏa tâm lý để đi thi !!! Theo như trường hợp của em thì em chỉ cần xn combo 1 lần là chắc chắn rồi hay là phải đủ 3 tháng mới chắc hả anh ? Em xin lỗi vì đã làm phiền anh !!! chúc anh luôn mạnh khỏe và vui vẻ trong cuộc sống !!! Thân chào anh !!! Trường hợp của em ở trong box bao cao su bôi trơn anh giúp em tí !!! http://diendanhiv.vn/yaf...dang-rat-hoang-mang.aspx (http://diendanhiv.vn/yaf_postst37_Tu-van-giup-em-voi-anh-Tuan-oi-----Hien-tai-em-dang-rat-hoang-mang.aspx)

</tbody>

Với em thì ngày nào cũng như nhau vì những gì em kể em không có nguy cơhttp://localhost:57717/Images/Emoticons/eusa_whistle.gif

Smile

motlanlamloqualoso
05-07-2013, 02:00
Hj a smile gmd có OS cho e mà anh! Em đi xn combo 28 ngày nhưng chưa đủ số giờ kq có khác với 28 ngày đủ số giờ k các anh! Tại em qh với gmd lúc 11h đêm.

motlanlamloqualoso
05-07-2013, 02:05
a Tuấn với các a tư vấn em với nha! Tại vì em thấy người em nó nổi mấy hạt li ti e lo quá! Sắp thi rồi hix hix!

Tuanmecsedec
05-07-2013, 02:56
Trường của bạn mọi người đã trả lời không sao rồi,yên tâm đi.