PDA

View Full Version : mọi người xem giúp mình với.

phamvanhung
10-07-2013, 11:59
chuyện của mình là ntn, sau khi có nguy cơ lây nhiễm hiv thì mình đã đi làm những xét nghiệm
tuần thứ 3: Realtime_PCR: dưới ngưỡng phát hiện
tuần thứ 10: test nhanh: âm tính
tuần thứ 13: 3 phương pháp ở bênh viện nhiệt đới trung ương hà nội: âm tính
cái mình muốn hỏi ở đây là, theo mình dc biết thì thời gian cửa sổ là 3 tháng, nhưng sao 1 số người tư vấn hoặc ngay cả cô lấy máu cho mình vẫn còn bảo là phải xét nghiệm sau 6 tháng thì mới an tâm dc 100%
mọi người và A Tuấn cho e hỏi là việc xét nghiệm kia của e là khảng định bao nhiêu % e không bị H và việc xét nghiệm sau 6 tháng là ntn, e có lên đi xét nghiệm sau 6 tháng nữa k, và a tuấn cho e hỏi là 3 pp xét nhgieemj ở nhiệt đới là những pp nào vậy, hnay e đi lấy kết quả bác sĩ bận quá lên chỉ đưa kết quả cho e lên e chưa hỏi dc

Nguyen Ha
10-07-2013, 12:27
Chào bạn!
Bạn xn ở tuần thứ 13 kết quả âm tính chứng tỏ bạn ko có HIV. Bạn ko cần phải làm xét nghiệm nữa.

imported_HTForever
10-07-2013, 12:35
Bạn về đích an toàn 100%.

phamvanhung
10-07-2013, 12:43
cám ơn các bạn, chắc tại thời gian vừa qua mình bị ám ảnh nhiều quá, lên bây giờ vẫn chưa dứt dc nó ra, trong người vẫn cứ cảm thấy buồn buồn, mình cảm thấy cuộc sống của mình nó vẫn cứ khác khác trước đây như thế nào ý, mọi ngưòi có cách nào cho mình quên nó đi k, mình muôn trở lại cuộc sống trước đây quá, chúc cho mọi người luôn được mạnh khỏe và k bị nhưng căn bện như thế này làm ảnh hưởng đến cuộc sống như mình

Tuanmecsedec
10-07-2013, 13:01
cám ơn các bạn, chắc tại thời gian vừa qua mình bị ám ảnh nhiều quá, lên bây giờ vẫn chưa dứt dc nó ra, trong người vẫn cứ cảm thấy buồn buồn, mình cảm thấy cuộc sống của mình nó vẫn cứ khác khác trước đây như thế nào ý, mọi ngưòi có cách nào cho mình quên nó đi k, mình muôn trở lại cuộc sống trước đây quá, chúc cho mọi người luôn được mạnh khỏe và k bị nhưng căn bện như thế này làm ảnh hưởng đến cuộc sống như mình

Tuanmecsedec cho bạn xem các chủ đề này :

Khuyến cáo và ý kiến về thời gian cửa sổ với HIV (cập nhật 7/2010) (http://www.diendanhiv.vn/threads/16-Khuyen-cao-va-y-kien-ve-thoi-gian-cua-so-voi-HIV-cap-nhat-7-2010)Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV (http://www.diendanhiv.vn/threads/837-Tai-lieu-chuan-cua-Viet-Nam-ve-thoi-gian-xet-nghiem-HIV)

phamvanhung
11-07-2013, 03:31
cám ơn a Tuấn e đọc hết rồi, nhỡ đâu e lại thuộc vào mấy người trong vài chục tỷ người thì chết, những người đó có j đặc biệt k a, mà kháng thể nó xuất hiện nâu ở những người đó hả a

Tuanmecsedec
11-07-2013, 03:32
cám ơn a Tuấn e đọc hết rồi, nhỡ đâu e lại thuộc vào mấy người trong vài chục tỷ người thì chết, những người đó có j đặc biệt k a, mà kháng thể nó xuất hiện nâu ở những người đó hả a

Bạn yên tâm đã an toàn rồi.

phamvanhung
12-07-2013, 09:12
a tuấn ơi a có thể chốt cho e 1 câu cuối dc ak ạ, là e đã an toàn 100% chưa, 6 tháng e có đi xét nghiệm nữa k ạ, tại vì dù có tìm hiểu trên diễn đàn nhưng vì nghe mấy cô lấy máu cho e nói vậy e vẫn thấy lo lo

Nguyen Ha
12-07-2013, 09:20
a tuấn ơi a có thể chốt cho e 1 câu cuối dc ak ạ, là e đã an toàn 100% chưa, 6 tháng e có đi xét nghiệm nữa k ạ, tại vì dù có tìm hiểu trên diễn đàn nhưng vì nghe mấy cô lấy máu cho e nói vậy e vẫn thấy lo lo

100% là bạn đã an toàn rồi, không cần phải làm lại xn ở tháng thứ 6 nữa.

Tuanmecsedec
12-07-2013, 09:56

Smod Nguyen Ha (http://www.diendanhiv.vn/members/21-Nguyen-Ha) đã chốt cho bạn.