PDA

View Full Version : gắp mụn chảy máu nhiều

xuxu
23-10-2013, 22:26
anh chị cho em hỏi, e đi gắp mụn ở thẩm mĩ viện ngta dùng 1 cây nhíp nhọn gắp mụn ra, gắp đc mụn ra thì da em bị những lỗ nhỏ và chảy máu. Nếu cây nhíp đó không đc vệ sinh thì e có nguy cơ không ạ.

songchungvoi_HIV
23-10-2013, 22:32
anh chị cho em hỏi, e đi gắp mụn ở thẩm mĩ viện ngta dùng 1 cây nhíp nhọn gắp mụn ra, gắp đc mụn ra thì da em bị những lỗ nhỏ và chảy máu. Nếu cây nhíp đó không đc vệ sinh thì e có nguy cơ không ạ.
HIV k lây như vậy, bạn y6en tâm đi

xuxu
23-10-2013, 22:46
tại mụn của em là dạng mụn chìm dưới da. chị nhân viên đó gắp lủng 1 lỗ trên mặt em r vẫn tiếp tục móc ngoáy tiếp mặc dù máu đang chảy, đến khi gắp đc cái cùi ở trong ra chứ k phải nặn hay gắp 1 phát là ra ngay đâu ạ. mà gắp nhiều chứ k phải 1 mụn đâu ạ. vết thương tương đối sâu, cả tuần mới lành mài. như vậy vẫn k sao ạ

trungan1987
23-10-2013, 22:48
tại mụn của em là dạng mụn chìm dưới da. chị nhân viên đó gắp lủng 1 lỗ trên mặt em r vẫn tiếp tục móc ngoáy tiếp mặc dù máu đang chảy, đến khi gắp đc cái cùi ở trong ra chứ k phải nặn hay gắp 1 phát là ra ngay đâu ạ. mà gắp nhiều chứ k phải 1 mụn đâu ạ. vết thương tương đối sâu, cả tuần mới lành mài. như vậy vẫn k sao ạ
ko sao bạn ah... bạn yên tâm...

Tuanmecsedec
23-10-2013, 22:58

HIV không thể có và sống trên cây nhíp được.

xuxu
24-10-2013, 09:24
anh Tuấn ơi v trong trường hợp nào việc nặn mụn sẽ lây nhiễm H hã anh? nếu dụng cụ đó vừa mới thực hiện w ng khác xong tới lượt mình chưa đc vài phút thì sao anh

songchungvoi_HIV
24-10-2013, 09:27
anh Tuấn ơi v trong trường hợp nào việc nặn mụn sẽ lây nhiễm H hã anh? nếu dụng cụ đó vừa mới thực hiện w ng khác xong tới lượt mình chưa đc vài phút thì sao anh
CHỦ ĐỀ: Nhung-cau-hoi-da-tung-duoc-Tuanmecsedec-tra-loi-tren-nhieu-trang-WEB-voi-cac-nick (http://diendanhiv.vn/threads/1909-Nhung-cau-hoi-da-tung-duoc-Tuanmecsedec-tra-loi-tren-nhieu-trang-WEB-voi-cac-nick)

Tuanmecsedec
24-10-2013, 09:33

Lại là chữ NẾU.Bạn tự trả lời câu hỏi này của Tuanmecsedec thì bạn tự trả lời câu hỏi của bạn.

Cây nặn mụn đó có dính máu ở đầu thì theo bạn máu ra môi trường bao nhiêu lâu sẽ khô.

xuxu
24-10-2013, 09:41
v trong điều kiện nào việc nặn/ghắp mụn sẽ lây nhiễm H v anh Tuấn?

Tuanmecsedec
24-10-2013, 09:45
v trong điều kiện nào việc nặn/ghắp mụn sẽ lây nhiễm H v anh Tuấn?

Trong điều kiện...

Người thợ lấy ly máu có vi rút tưới lên chổ mụn bạn đang chảy máu thì may ra có nguy cơ.Chứ từ trước giờ chưa nghe ai nhiễm HIV việc nặn mụn.

xuxu
27-10-2013, 16:45
đầu tiên em xl vì đã đc anh chị tư vấn là k sao nhưng em lo lắng qá cứ sợ cây nhíp đó dính máu
vừa đủ 8 tuần ( 7 tuần 5 ngày ) e lên Hòa Hảo trình bày nguy cơ. Em tự nghĩ nếu bác sĩ đuổi về không cho xn thì xem như ok nhưng bác sĩ vẫn cho em xét nghiệm vì đây là nguy cơ thấp. huhuhu
E âm tính. trường hợp này cần xn lại sau 12t k ạ?

trungan1987
27-10-2013, 16:50
Ngay từ đầu... các anh chị đã bảo là bạn ko có nguy cơ...
Và kết quả âm tính tại thời điểm 7 tuần 5 ngày đã khẳng định điều đó...
Còn việc bạn có xn lại sau 12 tuần hay ko thì đó là do bạn còn lo lắng và stress hay ko thôi...
Bạn có thể đi lấy cái giấy âm tính bất kỳ lúc nào nếu bạn mún...

songchungvoi_HIV
27-10-2013, 17:05
đầu tiên em xl vì đã đc anh chị tư vấn là k sao nhưng em lo lắng qá cứ sợ cây nhíp đó dính máu
vừa đủ 8 tuần ( 7 tuần 5 ngày ) e lên Hòa Hảo trình bày nguy cơ. Em tự nghĩ nếu bác sĩ đuổi về không cho xn thì xem như ok nhưng bác sĩ vẫn cho em xét nghiệm vì đây là nguy cơ thấp. huhuhu
Tôi hỏi bạn nhé: nếu bạn mở phòng khám mà có con bệnh đến bạn mừng không? Và tiền ấy rơi vào túi ai? và bạn có cần hẹn con bệnh quay lại tái khám k?

Tuanmecsedec
27-10-2013, 18:13

Trung tâm xét nghiệm Hòa Hảo mở ra là để xét nghiệm thu tiền,đuổi bạn về để rồi ban giám đốc đi MÓC BỌC nilon bán kiếm tiền trả lương Bác Sỹ hả.Bạn thử mỗi ngày cứ vào đóng tiền xét nghiệm,coi họ có xét nghiệm bạn không?.

http://i7.upanh.com/2013/1026/10//57923314.sanbat5.jpg?rand=0.05289244372397661

xuxu
27-10-2013, 21:30
anh Tuấn không hiền đâu nha. :khi1839312: