PDA

View Full Version : Có ai từng đi Thái Lan. Và đang dự định du lịch Bụi bên Thái không ?

bestronger
17-05-2016, 21:40
Có ai đã từng đi Thái Lan và MANG THEO THUỐC ARV qua bên đó chưa ? Hải quan có hỏi Thuốc gì không ? Có Bị chặn lại không ? Có bị làm khó vấn đề gì không ?
Mình muốn tiết kiệm chi phí, nên muốn đi tự túc mà nào giờ chưa đi Nước ngoài nên không có kinh nghiệm. Có bạn nào từng đi và mang theo thuốc ARV rồi chia sẽ dùm mình. Và có ai dự định phượt không ? Đi chung .

Nguyen Ha
17-05-2016, 21:42
Có ai đã từng đi Thái Lan và MANG THEO THUỐC ARV qua bên đó chưa ? Hải quan có hỏi Thuốc gì không ? Có Bị chặn lại không ? Có bị làm khó vấn đề gì không ?
Mình muốn tiết kiệm chi phí, nên muốn đi tự túc mà nào giờ chưa đi Nước ngoài nên không có kinh nghiệm. Có bạn nào từng đi và mang theo thuốc ARV rồi chia sẽ dùm mình. Và có ai dự định phượt không ? Đi chung .
Bạn cứ mang theo ARV đi, họ sẽ không hỏi, không gây khó dễ gì cả.

Ngoclantay
17-05-2016, 22:36
Anh chị cu mang bình thường đi. Không ai kiểm tra đâu. Năm ngoái e cũng đi thái lan. Và có mang thuốc theo. Ko việc gì cả

songchungvoi_HIV
18-05-2016, 17:38
Việc đi du lịch, du học... thuốc ARV vẫn mang theo bình thường nhưng lọ phải có nhãm hiệu thuốc rõ ràng