PDA

View Full Version : Xin anh Tuấn và các bạn giải đáp.

hoihanlam
12-07-2013, 20:21
Anh Tuấn và các anh, cách đây 2 tháng, e có đi OS, trong lúc OS em nhớ nhớ là cô gái đó có tự dùng tay mình kích thích âm đạo của cô ta, và sờ vào Háng e, mà Háng e thì đang bị Lát, trc khi đi e có gải nên Háng em có vết thương và có chảy xíu máu. sau khoản nữa tiếng thì e mới đến chỗ OS. e ko biết thời gian này vết thương đã khô chưa nữa.cho e hỏi nếu cô gái ấy tự kích thích âm đạo mình, trên tay có dịch âm đạo rùi chét vào vết thương Háng của e, vậy e có nguy cơ ko anh Tuấn.

Và cho em hỏi, trong thời gian 3 tháng chờ xét nghiệm, thì e không nên uống thuốc gì. vì 2 tháng nay e rất lo lắng và rất hoang mang, hầu như ngày nào e cũng nghĩ là e bị nhiệm HIV. và em thường xuyên có nhiều triệu chứng. nên trong 2 tháng nay e có uống nhức đầu, ho, sổ mũi, thuốc đau cơ và đau khớp. e uống khoản hơn 1 tháng. e nhớ thuốc xổ mũi có thuốc Trụ Sinh, vậy cho e hỏi Anh Tuấn là những loại thuốc e uống có ảnh hưởng j đến kết quả Xét Nghiệm ko anh? và những triệu chứng của H tồn tại trong bao lâu khi có nguy cơ? vì e có đi phân lỏng 2 tháng nay, nhưng e ko uống thuốc tiêu chảy. thời gian những ngày đầu, sau khi OS thì e nghĩ ngay đến HIV, e có bị lạc miệng, chán ăn, hơn 2 tuần.nên e sụt 3kg, nhưng sau 2 tuần đến h e đã lên đc 4 kg, mặc dù đi phân lỏng từ ngày e lo HIV đến h. ngta nói tiêu chảy cơ thể sẽ bị mất nước nên sẽ sụt cân. mà e thì lại lại lên cân. e ko biết đó có phải là triệu chứng HIV hay ko. Xinh Anh và mọi ng giải đáp.

Nguyen Ha
12-07-2013, 21:10
Chào bạn!
1. Qua những gì bạn kể thì tôi thấy bạn không có nguy cơ.
2. Tất cả cả loại thuốc bạn kể trên không làm ảnh hưởng đến kết quả xét nghiệm.
3. Không ai kết luận HIV qua các triệu chứng.
4. Nếu bạn nghi ngờ có nguy cơ, bạn nên đi xn để giải toả tâm lý.
Chúc bạn may mắn!

Tuanmecsedec
12-07-2013, 21:26
Như Mod Nguyên Hà (http://diendanhiv.com.vn/yaf_profile12.aspx) chia sẽ với bạn rất chuẩn.