PDA

View Full Version : Anh Tuấn và mọi người tư vấn giúp em lần này với!

songkhoe1208
15-07-2013, 04:37
Tới hôm nay là tròn 6 tuần kể từ ngày em đi massage và được nhân viên đó OS. Em có tới 21 Trung Liệt để xin xét nghiệm nhưng bác sĩ có nói là em nên đợi đủ 12 tuần vì ở đây xét nghiệm p24 vs combo thì kết quả sẽ là âm tính nên ko chính xác cho em. Còn PCR thì đắt quá em ko xét nghiệm được.
Vậy anh Tuấn và mọi người tư vấn xem em nên đi xét nghiệm ở đâu? Dùng phương pháp nào và liệu 6 tuần có nên xét nghiệm ko hay để đợi tròn 12 tuần? Em lo lắng mất bao nhiêu tuần nay rồi.
Em cảm ơn.

Tuanmecsedec
15-07-2013, 04:55
Tới hôm nay là tròn 6 tuần kể từ ngày em đi massage và được nhân viên đó OS. Em có tới 21 Trung Liệt để xin xét nghiệm nhưng bác sĩ có nói là em nên đợi đủ 12 tuần vì ở đây xét nghiệm p24 vs combo thì kết quả sẽ là âm tính nên ko chính xác cho em. Còn PCR thì đắt quá em ko xét nghiệm được.
Vậy anh Tuấn và mọi người tư vấn xem em nên đi xét nghiệm ở đâu? Dùng phương pháp nào và liệu 6 tuần có nên xét nghiệm ko hay để đợi tròn 12 tuần? Em lo lắng mất bao nhiêu tuần nay rồi.
Em cảm ơn..

Trường hợp của bạn yên tâm.Vì đã được trả lời :

Chủ đề: Mong các anh tư vấn giùm em!đi massage và nhân viên Oral sex. (http://www.diendanhiv.vn/threads/393-Mong-cac-anh-tu-van-gium-em-di-massage-va-nhan-vien-Oral-sex)

songkhoe1208
15-07-2013, 05:46
Nhưng em muốn đi làm cái test cho chắc chắn ấy anh. Cũng là để xả stress luôn. Qua đó thì lại ko được.
Ko bik đi đâu làm combo bây giờ.

Tuanmecsedec
15-07-2013, 07:26
Nhưng em muốn đi làm cái test cho chắc chắn ấy anh. Cũng là để xả stress luôn. Qua đó thì lại ko được.
Ko bik đi đâu làm combo bây giờ.

Bạn có thể đến bệnh viên Hồng Ngọc tại tầng hầm tòa nhà Kenglam.

songkhoe1208
17-07-2013, 06:28
Hôm nay em đã qua BV Hồng Ngọc xét nghiệm sau 6tuần 3 ngày đi massage.
Kết quả là: Hiv Ag/Ab Elisa: NONREACTIVE và Viêm gan B HBs Ag Elisa: NONREACTIVE.
Vậy em đã yên tâm được chưa và có cần phải đi xét nghiệm cả 2 cái sau 3 tháng ko?

Tuanmecsedec
17-07-2013, 06:51
Hôm nay em đã qua BV Hồng Ngọc xét nghiệm sau 6tuần 3 ngày đi massage.
Kết quả là: Hiv Ag/Ab Elisa: NONREACTIVE và Viêm gan B HBs Ag Elisa: NONREACTIVE.
Vậy em đã yên tâm được chưa và có cần phải đi xét nghiệm cả 2 cái sau 3 tháng ko?

Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo) (http://www.diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo)

songkhoe1208
17-07-2013, 07:17
Vậy là em Ok rồi ạ?
Cảm ơn a Tuấn và mọi người nhiều nhé. Sau lần này đúng là phải xem lại cách sống của bản thân mình. Chừa rồi.
Ko dưng mất tiền oan bao nhiêu thứ lại stress hơn tháng trời. Hoạ vô đơn chí :((