PDA

View Full Version : Tay bị vết xước lở thọt vào AD người nhiểm H.

rathoangmang991
13-11-2013, 14:38
Vết xước của em la do hồi trưa lam việc không ý để miếng nhôm mỏng quẹt trúng rớm máu chứ không chảy nhiều chừng 1cm rộng.đến khoảng 4h sáng ngày hôm sau em đả lở dùng ngón tay đó thọt vào AD một cô gái mà em nghỉ đả nhiểm H.em thọt vào khoảng 10s thì lay ra và 10' em đi rửa bằng nước và xà phòng.lúc tiếp xúc thì vết thương của em không chảy máu hay dịch gì nửa mà nhìn mắt thi nó vẩn hở.liệu nguy cơ của em có cao không mấy anh chị a.nghe ông kia nói mà em lo sợ quá!!

Tuanmecsedec
13-11-2013, 14:48
Vết xước của em la do hồi trưa lam việc không ý để miếng nhôm mỏng quẹt trúng rớm máu chứ không chảy nhiều chừng 1cm rộng.đến khoảng 4h sáng ngày hôm sau em đả lở dùng ngón tay đó thọt vào AD một cô gái mà em nghỉ đả nhiểm H.em thọt vào khoảng 10s thì lay ra và 10' em đi rửa bằng nước và xà phòng.lúc tiếp xúc thì vết thương của em không chảy máu hay dịch gì nửa mà nhìn mắt thi nó vẩn hở.liệu nguy cơ của em có cao không mấy anh chị a.nghe ông kia nói mà em lo sợ quá!!

Bạn yên tâm, với thời gian vết xước như là niêm mạc đã đóng cửa.Vì vậy bạn không có nguy cơ.

songchungvoi_HIV
13-11-2013, 14:51
Vết cắt này hơn 12 giờ niêm mạc đã đóng cửa, Bạn yên tâm k có nguy cơ với HIV, nhưng khả năng có nguy cơ STDs: Lậu, Giang Mai, Mồng Gà và viêm gan B, xn sau nguy cơ cho STDs 12 tuần.
CHỦ ĐỀ: Cac-benh-lay-qua-duong-tinh-duc (http://diendanhiv.vn/threads/821-Cac-benh-lay-qua-duong-tinh-duc?p=38748#post38748)
CHỦ ĐỀ: Su-nguy-hiem-cua-virus-HPV-va-cach-ngan-ngua (http://diendanhiv.vn/threads/5018-Su-nguy-hiem-cua-virus-HPV-va-cach-ngan-ngua)

rathoangmang991
13-11-2013, 14:55
Nhưng mà a Tuấn ơi.mấy hôm nay em có vài triệu chứng khác thường.ho(nhưng không ho kéo dài chừng 1 đêm tới sáng là khỏi) đau mệt mỏi 2 bên cơ vai mấy ngày nai.còn da nổi nhửng đốm trắng.mẩn ngứa quá trời không biết phải do em uống giải độc mát gan nên nó bị zậy không?

Tuanmecsedec
13-11-2013, 14:56
Nhưng mà a Tuấn ơi.mấy hôm nay em có vài triệu chứng khác thường.ho(nhưng không ho kéo dài chừng 1 đêm tới sáng là khỏi) đau mệt mỏi 2 bên cơ vai mấy ngày nai.còn da nổi nhửng đốm trắng.mẩn ngứa quá trời không biết phải do em uống giải độc mát gan nên nó bị zậy không?

Có thể do bạn lo lắng,nên mới có những hiện tượng này.Trường hợp của bạn yên tâm không sao.

songchungvoi_HIV
13-11-2013, 14:58
Ho do nhiều nguyên nhân: hút thuốc lá, nhiễm khuẩn hô hấp, dị ứng, Mệt mõi và đau cơ chẳng liên quan khi mà bạn k có nguy cơ HIV

rathoangmang991
13-11-2013, 15:05
Hi được mấy anh tư vấn như vậy em củng mừng rùi.từ hồi có nguy cơ đó tới h em chẳng dám QH với bạn gái em như hồi trước nửa.ép lắm thì chỉ dám QH có BCS(vì lúc trước bọn em QH k bao ạ).nếu mấy anh bảo không sao thì QH với bạn gái em không cần BCS được không.tại nhiều lúc cô ta hỏi em không biết trả lời thế nào

songchungvoi_HIV
13-11-2013, 15:11
Hi được mấy anh tư vấn như vậy em củng mừng rùi.từ hồi có nguy cơ đó tới h em chẳng dám QH với bạn gái em như hồi trước nửa.ép lắm thì chỉ dám QH có BCS(vì lúc trước bọn em QH k bao ạ).nếu mấy anh bảo không sao thì QH với bạn gái em không cần BCS được không.tại nhiều lúc cô ta hỏi em không biết trả lời thế nào
QHTD trước hôn nhân coi chừng đeo ba lô ngược trong ngày cưới, hoặc là nghe tin người mang ba lô ngược rùi quất ngựa truy phong hỷ

trungan1987
13-11-2013, 15:11
Với thời gian như bạn kể thì niêm mạc đã đóng cửa rùi bạn... vì vậy bạn ko có nguy cơ...

rathoangmang991
13-11-2013, 15:18
Hi cai QH này thì em rành rồi.XT ra ngoài làm sao có ba lô được pác.em chỉ lo là con H kia thôi.em còn nhỏ tuổi quá ma để dính cai đó vào người thi coi như xong.bạn gái em còn ăn học nửa lở dính cho cô ta lun chắc chết mất.củng hên cho em là hôm đó còn kìm chế đươc khong QH.hi

rathoangmang991
13-11-2013, 17:29
Mấy AC cho em hỏi thêm cái này.với vết thương của em thì bao lâu niêm mạc mới đóng cửa ạ.tại sợ tối hôm đó e có tắm rửa dùng bàn chải chà vào tay.nếu lở chà trúng vết thương thì có sao không anh chị.Cảm ơn anh chị trong DD nhiều ạ.

songchungvoi_HIV
13-11-2013, 17:42
Hi cai QH này thì em rành rồi.XT ra ngoài làm sao có ba lô được pác.em chỉ lo là con H kia thôi.em còn nhỏ tuổi quá ma để dính cai đó vào người thi coi như xong.bạn gái em còn ăn học nửa lở dính cho cô ta lun chắc chết mất.củng hên cho em là hôm đó còn kìm chế đươc khong QH.hi
Haizzz người tính không bằng trời tính, dù có xuất tinh bên ngoài hay không thì chưa ai đảm bảo là tuyệt đối 100% trong kế hoạch. Vết thương đóng niêm mạc là vết thương không còn chảy máu. Vết thương có nguy cơ với HIV khi và chỉ khi Vết thương đang viêm nhiễm, bưng mũ, chảy máu và cho vào AD thì có nguy cơ với HIV

rathoangmang991
13-11-2013, 18:06
Hi em cảm ơn anh nhiều ạ.nhờ ông kia tư vấn ổng lam cho 1 fen khiếp vía.ổng cứ bảo là vết thương của em có hở la nguy cơ cao rồi ma không cần biết vết thương e ra sao.rồi thời gian tiếp xúc và nồng độ H tiếp xúc vs vết thương của em.nhờ gọi dt hỏi a Tuan mới biết ông đó không biết gì về H.Nếu vết thương nó đả đóng niêm mạc thì nó vẩn còn hở đúng k anh.

songchungvoi_HIV
13-11-2013, 18:13
Hi em cảm ơn anh nhiều ạ.nhờ ông kia tư vấn ổng lam cho 1 fen khiếp vía.ổng cứ bảo là vết thương của em có hở la nguy cơ cao rồi ma không cần biết vết thương e ra sao.rồi thời gian tiếp xúc và nồng độ H tiếp xúc vs vết thương của em.nhờ gọi dt hỏi a Tuan mới biết ông đó không biết gì về H.Nếu vết thương nó đả đóng niêm mạc thì nó vẩn còn hở đúng k anh.
Đóng noiêm mạc không có nghĩa là vết thương liền da, đóng niêm mạc có nghĩ là Vết thương hoàn toàn không chả máu

rathoangmang991
13-11-2013, 18:18
Rồi zậy là em thoát nạn 100% rồi.cảm on anh rất nhiều ạ.không có anh tư vấn giúp em chắc từ trưa h em suy sup lun r0j`.h thi di xả stress thôi.hihi

rathoangmang991
23-11-2013, 12:02
Đóng noiêm mạc không có nghĩa là vết thương liền da, đóng niêm mạc có nghĩ là Vết thương hoàn toàn không chả máu
Anh hiếu. A Tuấn cho e hỏi thêm cái này.như vết thương của em tgian chậm nhất là bao lâu niêm mạc mới đóng cửa hoàn toàn anh.tại bửa tối hôm đó em tắm rửa mà có dùng bàn chải chà tay sợ nó vở niêm mac lại.chỉ có đút tay vô rồi lấy ra liền mà hoang mang quá trời.nếu bửa đó có QHTD thì giờ không biét sao nửa.

songchungvoi_HIV
23-11-2013, 12:09
Anh hiếu. A Tuấn cho e hỏi thêm cái này.như vết thương của em tgian chậm nhất là bao lâu niêm mạc mới đóng cửa hoàn toàn anh.tại bửa tối hôm đó em tắm rửa mà có dùng bàn chải chà tay sợ nó vở niêm mac lại.chỉ có đút tay vô rồi lấy ra liền mà hoang mang quá trời.nếu bửa đó có QHTD thì giờ không biét sao nửa.
Tôi nói rất rõ, vết thương du có tái đi tái lại nhiều lân tại thời diểm vết thương không chảy máu có nghĩ là nó đóng niêm mạc, Cái chính là bạn tự xác định vết thương của mình, ngay thời điểm bạn cho tay vào AD có viêm nhiễm,sâu và rông, bưng mũ và đang chảy máu hay không? Nếu vết thươbg viêm nhiễm, bưng mũ và đang chảy máu thì mới có nguy cơ

rathoangmang991
23-11-2013, 12:15
nếu nó viêm nhiểm bưng mủ thi sưng lên fai không anh.đừng có bục em mà.tại vô TH này tâm lí yếu lắm anh hiếu.liệu nó có bị tổn thương niêm mac mà mắt thường không nhìn thay không anh.

songchungvoi_HIV
23-11-2013, 12:18
nếu nó viêm nhiểm bưng mủ thi sưng lên fai không anh.đừng có bục em mà.tại vô TH này tâm lí yếu lắm anh hiếu.liệu nó có bị tổn thương niêm mac mà mắt thường không nhìn thay không anh.
Bạn có hiểu cụm từ: Vết thương không chảy máu ==> Vết thương đóng niêm mạc không vậy?
Vết thương bưng mũ, viêm nhiễm lỡ loét, đau nhức ==> Là vết thương có nguy cơ không vậy?

rathoangmang991
23-11-2013, 12:27
Hj hiểu rồi anh Hiếu.bửa nào em co xuống củ chi uống cafe vs em nha.

songchungvoi_HIV
23-11-2013, 12:29
Hj hiểu rồi anh Hiếu.bửa nào em co xuống củ chi uống cafe vs em nha.
Ok nếu có duyên

rathoangmang991
23-11-2013, 12:31
Vậy có gì em alo cho a hén.tại em củng ở gần chổ anh mà.có duyên la sao ak

songchungvoi_HIV
23-11-2013, 13:13
Vậy có gì em alo cho a hén.tại em củng ở gần chổ anh mà.có duyên la sao ak
Bạn có thể tham khảo tài liệu này để biết cấu tạo da chúng ta như thế nào: Noi-sinh-cua-da (http://diendanhiv.vn/threads/2957-Noi-sinh-cua-da)

rathoangmang991
07-12-2013, 17:52
A Tuấn cho em hỏi.tuần sau là em đươc 8t lam xn gì đươc hả a.

songchungvoi_HIV
07-12-2013, 17:56
Bạn hỏi hơi bị thừa. Vì Mọi người chia sẻ với bạn trường hợp này k có nguy cơ, chuyện XN hay không là quyền quyết định của bạn, Bạn cũng thấy rất rất nhiều TV tại DD này đc tư vấn không có nguy cơ, và họ cũng tự XN về At và đặc câu hỏi thế em có an toàn chưa, chúng tôi k thể cấm việc các bạn đi XN. Cái chính là bạn tự quyết và giải tỏa Stress

trungan1987
07-12-2013, 17:57
Trường hợp bạn là ko có nguy cơ...
8 tuần bạn có thể test nhanh... để giải tỏa nỗi lo của bạn...

rathoangmang991
07-12-2013, 17:59
Mấy a TV cho em là khong có nguy cơ nhưng nghe con đó nhiểm H lâu năm nên em sơ lắm a.nó ám ảnh e suốt 8tuần nay rồi

Nguyen Ha
07-12-2013, 19:05
Mấy a TV cho em là khong có nguy cơ nhưng nghe con đó nhiểm H lâu năm nên em sơ lắm a.nó ám ảnh e suốt 8tuần nay rồi

Nhưng gì mà nhưng? Bạn hãy tin tưởng vào những gì chúng tôi.chia sẻ. Bạn vẫn lo lắng thế nay nên đi xét nghiệm để giải tỏa tâm lý.

rathoangmang991
07-12-2013, 20:24
Từ trước đến h có TH nào như e mà XN ra DT không chi Nguyên Hà.e bi strees lắm rùi.:((

Tuanmecsedec
07-12-2013, 20:26
Từ trước đến h có TH nào như e mà XN ra DT không chi Nguyên Hà.e bi strees lắm rùi.:((

Có nguy cơ đâu mà dương tính.Trường hợp của bạn muốn Bác Sỹ xét nghiệm ra dương tính còn khó hơn âm tính.Chứ âm tính thì dễ rồi.

rathoangmang991
07-12-2013, 20:35
Cái e lo là tay e lúc đó k chảy máu ma cho vao AD có cọ sát lam rách niêm mạc chảy máu lai không a à.khoảng 10' e di rửa tay bằng nước vs xà phòng thì k có cảm giác rát nên e quên để ý coi nó co chảy máu không.

Tuanmecsedec
07-12-2013, 20:39
Cái e lo là tay e lúc đó k chảy máu ma cho vao AD có cọ sát lam rách niêm mạc chảy máu lai không a à.khoảng 10' e di rửa tay bằng nước vs xà phòng thì k có cảm giác rát nên e quên để ý coi nó co chảy máu không.

Cả 9,10 tiềng rồi bạn thiếu điều vết thương muốn lành rồi.Lo thì Tuanmecsedec thấu hiểu.Nhưng tại sao mọi tư vấn không nghe,để ÔM CÁI LO trong người.

rathoangmang991
07-12-2013, 20:42
Nhưng mà vết thương đó cở 2 tuần lể mới lien da a Tuấn oi.sao e thấy củng không sâu lắm ma lau lành đến thế.

Tuanmecsedec
07-12-2013, 20:48
Nhưng mà vết thương đó cở 2 tuần lể mới lien da a Tuấn oi.sao e thấy củng không sâu lắm ma lau lành đến thế.

Vết thương bạn mau lành chứng tỏ đề kháng cơ thể bạn tốt.Nói tóm lại..

Mọi người trả lời hành vi bạn kể là KHÔNG CÓ NGUY CƠ.Bạn không chịu,vậy bạn muốn mọi người trả lời sao,bạn nói đi sẽ trả lời theo ý bạn.

Vui lòng khách đến, vừa lòng khách lo.

rathoangmang991
07-12-2013, 20:53
Vậy e không hỏi nửa.vừa lòng rồi khách hết lo.cảm ơn a ạ.a nói với vài câu củng vửng lòng dc chút ùi.

songchungvoi_HIV
07-12-2013, 22:03
Vậy e không hỏi nửa.vừa lòng rồi khách hết lo.cảm ơn a ạ.a nói với vài câu củng vửng lòng dc chút ùi.
Bạn nói vậy có nghĩa bạn vẫn không tin chúng tôi chia sẻ đúng k? Các Smod và Mod đã tham gia chia sẻ như vậy là quá rõ ràng, songchung thấy không cần thiết nữa, khóa topic này lại để bạn có thời suy ngẫm