PDA

View Full Version : sống như vợ chồng sợ nguy cơ

manu
28-06-2017, 00:57
mình quen bạn trai mà sống như vợ chồng mới cưới, chỉ có điều không quan hệ xâm nhập thì có lây không

phạm nhật tiến
28-06-2017, 06:54
mình quen bạn trai mà sống như vợ chồng mới cưới, chỉ có điều không quan hệ xâm nhập thì có lây khôngkhông xâm nhập làm sao lây được trừ khi có tiêm chung bơm kim tiêm thôi

Tuanmecsedec
28-06-2017, 07:25
mình quen bạn trai mà sống như vợ chồng mới cưới, chỉ có điều không quan hệ xâm nhập thì có lây không

Nếu không quan hệ,chỉ sinh hoạt sống chung bình thường thì làm sao có nguy cơ lây nhiễm HIV.

Những hành vi không làm lây nhiễm HIV

- Hôn và ôm: những hành vi này không làm cho virut từ máu hoặc tinh dịch của người nhiễm xâm nhập vào cơ thể của người kia được.

- Muỗi đốt: HIV không tồn tại lâu bên ngoài cơ thể con người. Ngoài ra muỗi không hút máu của người này và nhả vào cơ thể của người kia - chúng hút máu và "tiêu hoá" máu. Chữ "H-Human" trong HIV có nghĩa là "người". Như vậy virut chỉ có thể sống được trong cơ thể người mà thôi.

- Dùng chung bồn tắm với người nhiễm HIV: Vì dịch tiết của người nhiễm không thể đi vào cơ thể người không nhiễm qua bồn tắm được.

- Dùng chung bàn chải răng với người nhiễm HIV: Hầu như chưa bao giờ xảy ra tình trạng nhiễm HIV do dùng chung các vật dụng trong gia đình. HIV không thể tồn tại lâu bên ngoài cơ thể con người. Sau khi ra khỏi cơ thể của người nhiễm, virut phải tìm cách đi vào cơ thể người khác ngay thì mới sống được - điều này không thể xảy ra nếu không có quan hệ tình dục hoặc sử dụng chung bơm kim tiêm.

- Dùng chung dao cạo râu và các vật dụng sắc nhọn khác: Trên lý thuyết, nếu có máu tươi dính vào dụng cụ sắc nhọn và ngay sau đó dụng cụ này được một người không nhiễm sử dụng hoặc người này bị đâm ngay thì nguy cơ lây nhiễm có thể xảy ra. Tuy nhiên trên thực tế, chưa ai bị nhiễm theo cách này. Nhưng để an toàn chúng ta nên khuyên người nhiễm không dùng chung dao cạo râu với người khác.

- Các tiếp xúc thông thường khác: tất cả các kiểu tiếp xúc thông thường như cùng ăn uống, mặc chung quần áo, bơi chung bể bơi, ở cùng nhà, ngủ chung giường (tất nhiên là không quan hệ tình dục), làm việc cùng cơ quan, dùng chung nhà vệ sinh, cắt tóc… không làm cho ai bị nhiễm HIV. (http://www.diendanhiv.vn/)

Những gì bạn thắc mắc có thể nằm trong chủ đề này những câu hỏi cơ bản,bạn click vào đọc.

Chủ đề: Những câu hỏi Kiến thức về HIV (http://www.diendanhiv.vn/threads/248-Nhung-cau-hoi-Kien-thuc-ve-HIV)

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Charles
28-06-2017, 08:26

Nếu không có quan hệ thâm nhập thì bạn yên tâm không có nguy cơ. Các hành vi ôm, hôn, vuốt ve, các tiếp xúc trong sinh hoạt hàng ngày... không làm lây nhiễm HIV.

manu
28-06-2017, 18:59
Mình sụt tận 5 kí, dạo này gặp ai cũng nói mình ốm. Chắc tại thằng đó lây cho mình

phạm nhật tiến
28-06-2017, 19:16
Mình sụt tận 5 kí, dạo này gặp ai cũng nói mình ốm. Chắc tại thằng đó lây cho mình
bạn không có qhtd làm sao lây được

Charles
28-06-2017, 20:10

BQT biết bạn là ai. Bạn loanh quanh luẩn quẩn rồi lại quay lại vấn đề cũ thôi. Nếu lo lắng tại sao không đi XN?

Tuanmecsedec
28-06-2017, 20:58
BQT biết bạn là ai. Bạn loanh quanh luẩn quẩn rồi lại quay lại vấn đề cũ thôi. Nếu lo lắng tại sao không đi XN?

Ý là nói lời bài Một Cõi Đi Về (đi đâu loanh quanh cho đời mỏi mệt ) về lại cái vụ mắt lens đó hả :khi875437:

manu
29-06-2017, 02:03
Huhuhu em chắc chắn là lúc âu yếm, máu và nước vàng từ vết lỡ môi đã dính vô mắt em, không nhiều thì ít..
Vì lúc đó mắt em đỏ cả lên, phải tháo Lens ra nhỏ mắt liên tục ạ

Tuanmecsedec
29-06-2017, 06:39
Huhuhu em chắc chắn là lúc âu yếm, máu và nước vàng từ vết lỡ môi đã dính vô mắt em, không nhiều thì ít..

Tuanmecsedec thấy bạn rất nhây vấn đề này,dù ban quản trị tư vấn rất nhiều rồi.Bạn có hỏi 100 lần nữa thì câu trả lời cho bạn cũng như vậy.

Bạn cũng lớn rồi,cũng đừng sống ích kỷ quá cho bản thân mình,vì trên diễn đàn còn rất nhiều bạn cần sự giúp đỡ hơn.Đừng kiểu chỉ có một vấn đề mà cứ hỏi đi hỏi lại.Lớn rồi,Tuanmecsedec nói ít bạn nên hiểu nhiều một chút.Cách tốt nhất là bạn tự đi xét nghiệm cho rồi.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Charles
29-06-2017, 15:22

BQT thấy thần kinh thành viên này không được bình thường. Bạn ám ảnh và lo sợ lúc nào cũng nghĩ là mình đã nhiễm HIV thì nên đi XN, nếu không vượt qua sự ám ảnh đó thì sớm khám chuyên khoa thần kinh tâm lý.

Nếu việc lải nhải mãi một vấn đề giúp bạn giải toả phần nào thì BQT sẽ để cho bạn một chủ đề, bạn có thể nói gì bạn muốn, miễn không mang tính kích động, không gây hoang mang cho các thành viên khác.

Đề nghị các thành viên không bình luận thêm gì ở đây, vì BQT sẽ xoá không cần thông báo.

manu
02-07-2017, 09:19
Hình như em bị thằng đập đá đó lây HIV thật rồi anh chị ơi, em thấy em ngày càng ốm và khắp người toàn nổi hạch..
Anh chị nói em không có nguy cơ, nói em chỉ suy diễn.. mà sao em lại như thế

Tuanmecsedec
02-07-2017, 09:21
Hình như em bị thằng đập đá đó lây HIV thật rồi anh chị ơi, em thấy em ngày càng ốm và khắp người toàn nổi hạch..
Anh chị nói em không có nguy cơ, nói em chỉ suy diễn.. mà sao em lại như thế

manu
02-07-2017, 12:35
Máu từ vết lỡ môi dính vào mắt em, tại em âu yếm cạ cạ khắp mặt nó

Tuanmecsedec
02-07-2017, 13:59
Máu từ vết lỡ môi dính vào mắt em, tại em âu yếm cạ cạ khắp mặt nó

manu
03-07-2017, 11:51
Những gì em nói mang tính logic và khoa học cao, chuẩn xác

manu
04-07-2017, 09:24
Em có vấn đề mới cần phải hỏi .
Hôm qua em Os cho khách, khách xuất tinh em không hay nên bắn trúng mặt em...lúc đó em đang nhắm mắt nên không thể dính vô mắt..
Nhưng em sợ nó văng vô mũi ạ..
Ac tư vấn dùm em với. Trong trường hợp này nếu tinh trùng văng trúng mũi thì có sao không

manu
04-07-2017, 09:56
Em có vấn đề mới cần phải hỏi .
Hôm qua em Os cho khách, khách xuất tinh em không hay nên bắn trúng mặt em...lúc đó em đang nhắm mắt nên không thể dính vô mắt..
Nhưng em sợ nó văng vô mũi ạ..
Ac tư vấn dùm em với. Trong trường hợp này nếu tinh trùng văng trúng mũi thì có sao không

Tonhoangnguyen
09-07-2017, 16:51
Chào mọi người. Theo mình tìm hiểu trên diễn đàn..neu máu hoặc dịch từ vết thương hở của cơ thể người bị nhiễm..xam nhập vào niêm mạc của mình..thi mình sẽ bị lây nhiễm..
Vậy cho em hỏi: vết trầy, vết loét bị rướm máu và chảy dịch àng..nó có phải vết thương hở không và có khả năng lây không nếu nó dính vào niêm mạc sống..ví dụ như mắt

Charles
09-07-2017, 16:54
Chào mọi người. Theo mình tìm hiểu trên diễn đàn..neu máu hoặc dịch từ vết thương hở của cơ thể người bị nhiễm..xam nhập vào niêm mạc của mình..thi mình sẽ bị lây nhiễm..
Vậy cho em hỏi: vết trầy, vết loét bị rướm máu và chảy dịch àng..nó có phải vết thương hở không và có khả năng lây không nếu nó dính vào niêm mạc sống..ví dụ như mắt

Bạn muốn tư vấn thì trình bày tình huống cụ thể của bạn ra.

Tonhoangnguyen
09-07-2017, 18:28
Mọi người thử đeo lens vào đi rồi biết..minh có thể chạm tay vào tròng đen mà không thốn vì cái đấy là Lens chứ không phải tròng mắt..
Khi bụi văng vào mắt cũng vậy..nó dính ở tròng trắng thì sẽ cộm..nhung khi mình chóp chóp.. bụi di chuyển vào Lens thì hết cộm.
Vậy khi làm tình..nguoi đàn ông bị lỡ môi..rướm máu..minh cạ trúng thì mình bị rồi..
Mn hiểu không..khi đeo lens mình chạm tay vào mắt được..thì cái vết lỡ môi cũng cạ trúng mắt đc

Trinhtrinh
10-07-2017, 19:38
Đeo lens cạ vào chỗ rướm máu.. chỗ rướm máu dính vào Lens mắt thì bị lây..
Các anh chị có kiến thức về HIV mà k biết sao

Trinhtrinh
11-07-2017, 01:07
Anh chị cho em hỏi... hôm qua do muỗi cắn em nhiều quá..em gãi mạnh nên bị trầy một lõm nhỏ..chảy máu..chay nước vàng..
Sau đó em dùng chân sục cho khách..khách ra rất nhiều lên chân em..
Nếu văng trực tiếp lên chỗ đó có sao không

Trinhtrinh
11-07-2017, 08:20
Mọi người à

Hoahau
03-04-2018, 22:53
Lại là em người có nhiều chủ để nhất. Lần này em không hỏi lại vấn đề đã được tư vấn nữa. Mà em chợt nhớ lại chuyện xảy ra 3 tháng trước.
Anh chị đừng thắc mắc tại sao em nhiều trường hợp thế, vì em làm cho hệ thống Karaoke và Massage. Tuy em không quan hệ xâm nhập nhưng tính chất công việc tiếp xúc va chạm nhiều nên em lo cũng đúng mong a.c thông cảm

Hoahau
03-04-2018, 22:59
Trở lại vấn đề em muốn hỏi.
3 tháng trước em có ngồi bàn Karaoke, lúc em rót bia và để lại bia lên bàn, em sơ ý làm rơi chai bia xuống nền. Ngồi cạnh bên tay phải của em là 1 ông..ông ấy bị mãnh chai làm đứt tay chảy máu mà em không biết, vì em không nghĩ và không hiểu sao ông ấy lại chảy máu.
Khoản 2 phút sau đứng dậy mời bia thì ông ấy bảo tay chảy máu rồi bảo em đi tìm khăn để bịt lại, không hiểu do ông ấy dùng tay bịt không kỹ hay sao mà máu nhiễu giọt xuống sàn khá nhiều, dính cả vào mặt ông bạn của ông ấy.
Em sợ nên vào Tolet xem thì em không thấy máu trên mặt em.
Nhưng không hiểu sao 30 phút sau khi ngồi bàn khách khác tự nhiên mắt em cay và đỏ ngầu lên phải nhắm mắt chứ không mở mắt nhìn ánh sáng đưọc, em phải xin về.
Vậy truong hop của em là như thế nào ạ?

Nguyen Ha
03-04-2018, 23:07
Trở lại vấn đề em muốn hỏi.
3 tháng trước em có ngồi bàn Karaoke, lúc em rót bia và để lại bia lên bàn, em sơ ý làm rơi chai bia xuống nền. Ngồi cạnh bên tay phải của em là 1 ông..ông ấy bị mãnh chai làm đứt tay chảy máu mà em không biết, vì em không nghĩ và không hiểu sao ông ấy lại chảy máu.
Khoản 2 phút sau đứng dậy mời bia thì ông ấy bảo tay chảy máu rồi bảo em đi tìm khăn để bịt lại, không hiểu do ông ấy dùng tay bịt không kỹ hay sao mà máu nhiễu giọt xuống sàn khá nhiều, dính cả vào mặt ông bạn của ông ấy.
Em sợ nên vào Tolet xem thì em không thấy máu trên mặt em.
Nhưng không hiểu sao 30 phút sau khi ngồi bàn khách khác tự nhiên mắt em cay và đỏ ngầu lên phải nhắm mắt chứ không mở mắt nhìn ánh sáng đưọc, em phải xin về.
Vậy truong hop của em là như thế nào ạ?
Vấn đề của bạn:
1, Là gặp bác sĩ tâm lý.
2, Là Tìm hiểu kiến thức về con đường lây nhiễm của HIV và virut HIV ngoài môi trường.
3, Là nếu không làm triệt để được 2 vấn đề trên thì tốt nhất ngồi ở nhà đừng ra khỏi cửa.

Hoahau
03-04-2018, 23:10
Em không hiểu là tại sao máu của ông ta lại dính lên mặt của ông bạn kia..và em không hiểu sao em xem ko thấy máu mà nửa tiêng sau tự nhiên mắt chói không nhìn ánh sáng đc ýk
Vì ông ta ngồi cạnh em, mà ông ta chảy máu khá nhiều, nhỏ giọt xuống sàn em kinh quá phải lấy khăn ướt lau ýk, rồi không hiểu sao mặt ông bạn đi cùng toàn máu, hình như em nhớ là 2 người cặp cổ nhau nên dính hay sao ýk.
Sợ nhất là nửa tiếng sau tự nhiên mắt đỏ ngầu không mở lên được, là do kính áp tròng bị vấn đề hay do máu ông đó văng lên mà em không biết ạ?

Charles
03-04-2018, 23:15
Em không hiểu là tại sao máu của ông ta lại dính lên mặt của ông bạn kia..và em không hiểu sao em xem ko thấy máu mà nửa tiêng sau tự nhiên mắt chói không nhìn ánh sáng đc ýk

Mọi vấn đề liên quan tới thành viên này Ban quản trị không cần thiết tư vấn, vì từ trước giờ đã được tư vấn quá nhiều nhưng luôn tỏ ra không tin tưởng, luôn tạo nick spam sách nhiễu, phá hoại diễn đàn.

Lohong
05-04-2018, 18:34
Em có đọc bài mà ac chia sẻ trong đó có một câu thế này: “Vì nước bọt là môi trường kiềm nên có khả năng làm bất hoạt virus HIV. Song, trong tình huống nước bọt có lẫn máu thì nghĩa là virus HIV không chỉ có trong nước bọt mà còn tồn tại trong máu lẫn với nướ bọt. Điều đáng quan tâm là lượng máu chứa virus HIV như thế nào. Nếu lượng máu đủ lớn khiến chúng ta có thể nhìn thấy rõ ràng máu có trong nước bọt thì lượng vi rút trong máu lẫn nước bọt ấy có thể tạo nguy cơ lây nhiễm HIV”
Trong 1 bài viết khác, bạn đó đánh nhau mồm chảy máu rồi phun nước bọt vào mat ngta, anh chị bảo là có nguy cơ
Vậy tại sao anh chị lại nói trường hợp của em không có nguy cơ ạ.
Là vì em không hiểu, tại sao trong miệng người đó ra máu dính cả vào bầu ngực em, và nước bọt văng thẳng lên vùng mắt, vào mắt 100% vì em không kịp nhắm lại, em khẳng định là như thế. Hơn nữa ra máu mà dính lên vú như thế là ra máu nhiều chứ không phải ít, liệu nước bọt có bất hoạt nổi không? Hôm nay là ngày thư 4 rồi

Nguyen Ha
05-04-2018, 19:04
Em có đọc bài mà ac chia sẻ trong đó có một câu thế này: “Vì nước bọt là môi trường kiềm nên có khả năng làm bất hoạt virus HIV. Song, trong tình huống nước bọt có lẫn máu thì nghĩa là virus HIV không chỉ có trong nước bọt mà còn tồn tại trong máu lẫn với nướ bọt. Điều đáng quan tâm là lượng máu chứa virus HIV như thế nào. Nếu lượng máu đủ lớn khiến chúng ta có thể nhìn thấy rõ ràng máu có trong nước bọt thì lượng vi rút trong máu lẫn nước bọt ấy có thể tạo nguy cơ lây nhiễm HIV”
Trong 1 bài viết khác, bạn đó đánh nhau mồm chảy máu rồi phun nước bọt vào mat ngta, anh chị bảo là có nguy cơ
Vậy tại sao anh chị lại nói trường hợp của em không có nguy cơ ạ.
Là vì em không hiểu, tại sao trong miệng người đó ra máu dính cả vào bầu ngực em, và nước bọt văng thẳng lên vùng mắt, vào mắt 100% vì em không kịp nhắm lại, em khẳng định là như thế. Hơn nữa ra máu mà dính lên vú như thế là ra máu nhiều chứ không phải ít, liệu nước bọt có bất hoạt nổi không? Hôm nay là ngày thư 4 rồi

Tư vấn rồi, bạn đọc lại. Nếu không tin thì cứ chờ ngày đi xét nghiệm.

Thuannguyen
05-04-2018, 19:14
Em vừa gọi cho anh Tuấn, anh Tuấn bảo không khoá chủ đề em nên em xin anh chị đừng khoá nữa, anh chị ghét em thì để anh Tuấn giúp em chứ, em viết một bài dài thòn đau cả tay xong ac khoá có phải tội nghiệp em quá không?
Nếu anh chị đọc hết những gì em nói ac sẽ biết e ko Spam câu hỏi mà là em muốn hỏi thêm thôi, vì em đọc tài liệu trên chính diễn đàn này ac..có những trường hợp giống em .. cũng là máu hoà với nước bọt..nhưng ac lại bảo là có nguy cơ,, như thế thì bảo sao em lại không thắc mắc được ạ?

Nguyen Ha
05-04-2018, 19:19
Em vừa gọi cho anh Tuấn, anh Tuấn bảo không khoá chủ đề em nên em xin anh chị đừng khoá nữa, anh chị ghét em thì để anh Tuấn giúp em chứ, em viết một bài dài thòn đau cả tay xong ac khoá có phải tội nghiệp em quá không?
Nếu anh chị đọc hết những gì em nói ac sẽ biết e ko Spam câu hỏi mà là em muốn hỏi thêm thôi, vì em đọc tài liệu trên chính diễn đàn này ac..có những trường hợp giống em .. cũng là máu hoà với nước bọt..nhưng ac lại bảo là có nguy cơ,, như thế thì bảo sao em lại không thắc mắc được ạ?

Tôi sẽ khóa bất kỳ nick nào bạn lập ra và xóa bất kỳ chủ đề nào có nội dung tương tự khi đã được tư vấn rồi.

Cuocsonganhonkhong
27-05-2018, 20:55
Em đã thử nghiệm trên chính cơ thể em. Khi em vẫy, nước nhờn đã văng đc. Đêm đó em say đến mức ko nhớ đc e đã làm gì. Thì cái việc đơn giản là cầm DV lên mặt rồi vẫy..nó có thể xảy ra mà anh. Nguy hiểm hơn là tỉnh dậy mắt em chói khi nhìn ánh sáng..phải nằm đến trưa mới hết.
Em nghĩ với những gì em phân tích thì em đã bị văng

Phongcach
22-07-2018, 02:17
Anh chị cho em hỏi thêm 2 trường hợp này với ạ: Th1: môi người đó lỡ môi rướm máu nhưng trong quá trình âu yếm cạ trúng mắt em thì có nguy cơ không ạ?
th2: Khi em thổi kèn, em phải tiết ra nước bọt để bôi trơn (ai cũng thế), và DV bạn tình khi hưng phấn sẽ ra dịch nhờn (dịch này có virus) Vậy cho em hỏi khi e thổi như thế, nước bọt có bất hoạt được virus trong dịch nhờn không? Nếu đem DV vẫy vẫy, đập đập lên mặt và bị dính lên mắt thì có lây không ac?
E cảm ơn nhiều

Charles
22-07-2018, 07:07
Anh chị cho em hỏi thêm 2 trường hợp này với ạ: Th1: môi người đó lỡ môi rướm máu nhưng trong quá trình âu yếm cạ trúng mắt em thì có nguy cơ không ạ?
th2: Khi em thổi kèn, em phải tiết ra nước bọt để bôi trơn (ai cũng thế), và DV bạn tình khi hưng phấn sẽ ra dịch nhờn (dịch này có virus) Vậy cho em hỏi khi e thổi như thế, nước bọt có bất hoạt được virus trong dịch nhờn không? Nếu đem DV vẫy vẫy, đập đập lên mặt và bị dính lên mắt thì có lây không ac?
E cảm ơn nhiều

Bạn ngồi lục lại toàn bộ những gì bạn làm từ khi tham gia diễn đàn tới nay xem mình là người như thế nào. Đúng là có lớn mà óc không phát triển.