PDA

View Full Version : Chào cả nhà hôm nay mình bị ngộp quá nên ngoi lên thở

Trang : [1] 2 3

buonchiminhem1
17-11-2013, 21:49
Thật sự thời gian qua đối với minh là cả một thử thách lớn, nhưng qua rồi thời gian quá khó khăn ấy. Anh ơi thật sự em hiểu ra rằng không ai yêu em và thương em như anh đã yêu em, nhưng anh anh lấy đi của em nhiều thứ quá. Em không thể trách anh được vì em tự nguyện và cho em chọn lại em cũng làm thế mà thôi. Cám ơn mọi nguyenha, cris bạn luôn động viên mình những lúc khó khăn ấy. Cám ơn cả nhà mình đã cho mình được chia sẻ được cảm thấy được ấm áp. Lặn một thời gian khá dài nay có cơ hội ngoi lên hít thở chút tình cảm yêu thương của những người cùng chung cảnh ngộ, không cũng ít ra cảm thông chia sẻ. mình lại chuẩn bị lặn thêm một hơi nữa để tìm cho mình chút binh yên trong cuộc sống. Thật sự trong thời gian này mình rất không biết tìm đâu cho minh con đường đi, tìm đâu cho mình sự bình lặng. Thôi cứ thử biết đâu cuộc đời này vẫn còn cho mình một bến đỗ bình an. Nhớ cả nhà rất nhiều. Anh ơi ở nơi xa xôi ấy mỗi khi tuyệt vọng em luôn nhớ anh rất nhiều không biết nước mắt đã chảy bao nhiêu, nhưng em yêu anh cho dù niềm hạnh phúc anh giành cho em không trọn vẹn. không có người đàn ông nào thương em yêu em như anh. Bình yên anh nhé.

Tuanmecsedec
17-11-2013, 21:52
Chào người đẹp chiến hữu của Smod nguyen ha

buonchiminhem1
17-11-2013, 21:56
Chào anh Tuần hôm em vào Sài gòn phải nhờ nguyenha lấy số điện thoại anh phòng thân may quá mọi chuyện suôn sẻ nên không làm phiền anh nếu không lại phải nhờ anh ra tay lấy thuốc hhjhhj

Tuanmecsedec
17-11-2013, 21:59
Chào anh Tuần hôm em vào Sài gòn phải nhờ nguyenha lấy số điện thoại anh phòng thân may quá mọi chuyện suôn sẻ nên không làm phiền anh nếu không lại phải nhờ anh ra tay lấy thuốc hhjhhj

Uhm ! Anh cũng nghe nói,cuối cùng mọi chuyện cũng êm xuôi.Vậy vào đây tám với mọi người em nhé.

buonchiminhem1
17-11-2013, 22:03
Vâng em chuẩn bị đi xa một thời gian cho bình yên không vào thấy nhớ mọi người hôm nay chôm được wfi mới dám vào hjhjhjhj chúc anh buổi tối vui vẻ

songchungvoi_HIV
17-11-2013, 22:09
Vâng em chuẩn bị đi xa một thời gian cho bình yên không vào thấy nhớ mọi người hôm nay chôm được wfi mới dám vào hjhjhjhj chúc anh buổi tối vui vẻ
Mời bạn: CHỦ ĐỀ: Nhung-nguoi-co-dong-mau-quy-toc (http://diendanhiv.vn/threads/2914-Nhung-nguoi-co-dong-mau-quy-toc/page8)

Nguyen Ha
17-11-2013, 23:30
Thật sự thời gian qua đối với minh là cả một thử thách lớn, nhưng qua rồi thời gian quá khó khăn ấy. Anh ơi thật sự em hiểu ra rằng không ai yêu em và thương em như anh đã yêu em, nhưng anh anh lấy đi của em nhiều thứ quá. Em không thể trách anh được vì em tự nguyện và cho em chọn lại em cũng làm thế mà thôi. Cám ơn mọi nguyenha, cris bạn luôn động viên mình những lúc khó khăn ấy. Cám ơn cả nhà mình đã cho mình được chia sẻ được cảm thấy được ấm áp. Lặn một thời gian khá dài nay có cơ hội ngoi lên hít thở chút tình cảm yêu thương của những người cùng chung cảnh ngộ, không cũng ít ra cảm thông chia sẻ. mình lại chuẩn bị lặn thêm một hơi nữa để tìm cho mình chút binh yên trong cuộc sống. Thật sự trong thời gian này mình rất không biết tìm đâu cho minh con đường đi, tìm đâu cho mình sự bình lặng. Thôi cứ thử biết đâu cuộc đời này vẫn còn cho mình một bến đỗ bình an. Nhớ cả nhà rất nhiều. Anh ơi ở nơi xa xôi ấy mỗi khi tuyệt vọng em luôn nhớ anh rất nhiều không biết nước mắt đã chảy bao nhiêu, nhưng em yêu anh cho dù niềm hạnh phúc anh giành cho em không trọn vẹn. không có người đàn ông nào thương em yêu em như anh. Bình yên anh nhé.

Nổi lên để lấy không khí rồi lại lặn à? Tôi cầu chúc cho chuyến đi của bà lần này thật may mắn và đạt được ước nguyện

buonchiminhem1
17-11-2013, 23:47
bà ơi đi cho đỡ buồn chứ có định hướng gì đâu. Chúc bà ước nguyện sớm thành hiện thực cho tôi ké chut chứ

Nguyen Ha
18-11-2013, 07:07
Chào người đẹp chiến hữu của Smod nguyen ha
Bạn chiến hữu của em nhưng lại rất gần anh, có gì em trăm sự nhờ anh gịp

Nguyen Ha
18-11-2013, 07:09
bà ơi đi cho đỡ buồn chứ có định hướng gì đâu. Chúc bà ước nguyện sớm thành hiện thực cho tôi ké chut chứ

Đi phải có định hướng chứ? Bà yên tâm, nhất định ước nguyện của tôi và bà sẽ thạn

buonchiminhem1
18-11-2013, 21:10
hôm nay là lần đầu từ khi uống thuốc tháng này lên 2kg quá ngoạn mục. Hic đừng giống cái lu là được rồi

songchungvoi_HIV
18-11-2013, 21:13
hôm nay là lần đầu từ khi uống thuốc tháng này lên 2kg quá ngoạn mục. Hic đừng giống cái lu là được rồi
Em yên tâm đê, khi đã hạp thuốc rùi chỉ sợ em không đủ tiền để ăn thui

buonchiminhem1
18-11-2013, 21:16
oái thể nào dạo này ăn như chưa bao giờ được ăn, chị bs nói chưa vượt qua giới hạn khi nào chạm ngưỡng 50kg phải dừng mà tập. Tưởng đâu giỡn ai dè đúng vậy sao

songchungvoi_HIV
18-11-2013, 21:31
oái thể nào dạo này ăn như chưa bao giờ được ăn, chị bs nói chưa vượt qua giới hạn khi nào chạm ngưỡng 50kg phải dừng mà tập. Tưởng đâu giỡn ai dè đúng vậy sao
Hahaha vậy là em không biết mục đích của ẢRV là gì rùi. Ngoài nhiệm vụ vây hảm ức chế HIV sinh sôi, nó còn có nhiệm vụ kích thích ăn uống, nhằm cho em đủ chất, mà đủ chất thì CD4 mới tăng, hahaha, chuẩn bị tiền đầy hầu bao để mà ăn là vừa

buonchiminhem1
18-11-2013, 21:52
Anh ơi thật sự những lúc như này em chỉ biết nhớ tới anh, tới những tháng ngày hạnh phúc mà bước tiếp, với em mọi thứ sao mịt mù thế, em không thể định hướng được cho mình. Ai cũng nói em mạnh mẽ, em vẫn vui vẻ nhưng đâu ai hiểu hằng đêm em vẫn khóc, mà chả phải đợi tới khi chỉ còn mình em mới khóc nữa, mỗi khi có ai đó động vào là em cũng đã rơi nước mắt. Nghĩ tới gia đình, em không sao khỏi chạnh lòng đêm nào em cũng mơ một giấc mơ những gì em trải qua đêm nào cũng lặp lại để khơi nhớ. Sao mọi người tàn nhẫn với em vậy, sao cứ dồn em vào con đường cùng như thế, em ra đi bỏ lại tất cả chỉ mong từ nay em là con người khác. Em sẽ không có gia đình không có gia đình, không có anh em, không người thân. Bởi những gì xảy ra quá đủ, nó đã giết chết con người em,em có thể không hận nhưng em không bao giờ tha thứ. Có ai hiểu những gì em phải trải qua không? Những lúc đau khổ nhưng lúc cần có người thân bên cạnh thì họ cứ dồn em đến bước đường cùng. Hỏi sao em không thể tha thứ. Bước chân đi không có ngày trở về, còn không có biết mình có thể sống được hay không? Vậy mà .... hỏi sao em có thể tha thứ được đây. Tại sao họ là cha mẹ là người thân ruột thịt của em được.Giấc mơ ngày nào cũng quay lại tại sao lúc nào cũng như vậy hả anh.Em không thể khóc mà nước mắt cứ rơi,ước gì có anh cho em được nương tựa được yêu thương

Nguyen Ha
18-11-2013, 22:33

Tôi 54kg đây mà đã thành cái lu đâu

Nguyen Ha
18-11-2013, 22:33

Tuanmecsedec
18-11-2013, 22:41

Lu đâu mà lu... chỉ là ..............

https://encrypted-tbn1.gstatic.com/images?q=tbn:ANd9GcQoKZU66vC68JSiEQUgWRRQhmS-N0Yik180JjGaPzCtR6vO7FyB

buonchiminhem1
18-11-2013, 22:44
hơhơ nguyenha là trái mít hả, mít này xem chứng ngon đó gai đều và to nhiều múi chắc ngotk

trungan1987
18-11-2013, 22:49
Hả... sao lại gọi chị hà là mít vậy a... trc h e có nghe nhưng e hok hiểu... :onion-head29:

buonchiminhem1
18-11-2013, 23:07
hỏi đại ca để được giải đáp chính xác. hjhjh

Nguyen Ha
18-11-2013, 23:17
Lu đâu mà lu... chỉ là ..............

https://encrypted-tbn1.gstatic.com/images?q=tbn:ANd9GcQoKZU66vC68JSiEQUgWRRQhmS-N0Yik180JjGaPzCtR6vO7FyB

Sếp khơi nguồn cảm hứng.
Em lên cơn thèm nhỏ rãi
Sếp trả mít em đây!
Nhanh còn kịp.

buonchiminhem1
18-11-2013, 23:30
ối giời ơi nguyenha bà con lang thang thế này bể kế hoạch tôi thì sao làm nhiệm vụ đi. mít trong này rẻ lắm 15000/kg à

Nguyen Ha
19-11-2013, 00:31
ối giời ơi nguyenha bà con lang thang thế này bể kế hoạch tôi thì sao làm nhiệm vụ đi. mít trong này rẻ lắm 15000/kg à

Bể kế hoạch ư? Bình tĩnh đi bà. Bà gửi mít tôi với!

Charles
19-11-2013, 13:48
Hả... sao lại gọi chị hà là mít vậy a... trc h e có nghe nhưng e hok hiểu... :onion-head29:
NguyenHa bị dị ứng mít, mỗi khi nhắc đến mít là ko tập trung làm đc việc gì nữa, thế nên NguyenHa mới có biệt danh "Hà mít"

Tuanmecsedec
19-11-2013, 14:49
NguyenHa bị dị ứng mít, mỗi khi nhắc đến mít là ko tập trung làm đc việc gì nữa, thế nên NguyenHa mới có biệt danh "Hà mít"

:khi875437::khi875437::khi875437::th_yoyo1::th_yoy o1::th_yoyo1:

Thân em như quả mít trên cây
Da nó xù xì, múi nó dầy
Quân tử có thương thì đóng cọc,
Xin đừng mân mó, nhựa ra tay.

Tác Giả: Hồ Xuân Hương (http://music.vietfun.com/tauthor.php?author=H%E1%BB%93+Xu%C3%A2n+H%C6%B0%C6 %A1ng)

Nguyen Ha
19-11-2013, 15:29

Sao lão dám nói xấu em cho bàn dân thiên hạ biết?

Nguyen Ha
19-11-2013, 15:33

Da nó xù xì, múi nó dầy

Tác Giả: Hồ Xuân Hương (http://music.vietfun.com/tauthor.php?author=H%E1%BB%93+Xu%C3%A2n+H%C6%B0%C6 %A1ng)

:monkeys25::k6836744:
Thế đấy! Anh còn nợ em vụ mít đấy, trả em đây

Nguyen Ha
30-11-2013, 20:13
Lặn đâu kỹ thế, mãi không thấy nổi vậy?

buonchiminhem1
15-12-2013, 20:38
hôm nay về lại thành phố để lấy thuốc, chào cả nhà. Một tháng qua mình cảm thấy vui mình đi đến những nơi xa lạ nơi ấy không ai biết mình là ai, mình cũng có những người bạn mới, cuộc sống tương đối vui vẻ nhưng mệt lúc nào cũng thèm ngủ hơn bất kỳ điều gì cả, ở nơi mới không được tiện nghi như nhà mình ban đầu mình không nghĩ mình có thể ở một nơi như thế nhưng rồi được cái mình thích nghi cuộc sống mới rất nhanh nên cũng dần dần cân băng fđược. Mình quên đi mình là ai, mình nhìn thấy nhiều mảnh đời bất hạnh hơn mình, họ cũng phải chống chọi với bệnh tật nhưng điều kiện về thuốc men không có nhưng ngược lại họ rất ấm áp tình thương đó là điều đã giúp họ chống lại bệnh tật và khỏe mạnh như vậy mình ở đó và cũng mập ra rất nhiều. Mình hy vọng rằng những ai đã và đang tuyệt vọng thì liều thuốc tinh thần rất quan trọng. Mình không còn nghĩ về gia đình hiện tại mình sống cho bản thân mình. Đôi khi mình suy nghĩ quá nhiều lo cho mọi người quá nhiều bây giờ là lúc mình buông bỏ để sống cho mình nhiều hơn. Mấy hôm nữa mình lại đi tiếp khi nào về hoặc có thời gian mình sẽ ngoi lên thăm cả nhà

Tuanmecsedec
15-12-2013, 20:41
hôm nay về lại thành phố để lấy thuốc, chào cả nhà. Một tháng qua mình cảm thấy vui mình đi đến những nơi xa lạ nơi ấy không ai biết mình là ai, mình cũng có những người bạn mới, cuộc sống tương đối vui vẻ nhưng mệt lúc nào cũng thèm ngủ hơn bất kỳ điều gì cả, ở nơi mới không được tiện nghi như nhà mình ban đầu mình không nghĩ mình có thể ở một nơi như thế nhưng rồi được cái mình thích nghi cuộc sống mới rất nhanh nên cũng dần dần cân băng fđược. Mình quên đi mình là ai, mình nhìn thấy nhiều mảnh đời bất hạnh hơn mình, họ cũng phải chống chọi với bệnh tật nhưng điều kiện về thuốc men không có nhưng ngược lại họ rất ấm áp tình thương đó là điều đã giúp họ chống lại bệnh tật và khỏe mạnh như vậy mình ở đó và cũng mập ra rất nhiều. Mình hy vọng rằng những ai đã và đang tuyệt vọng thì liều thuốc tinh thần rất quan trọng. Mình không còn nghĩ về gia đình hiện tại mình sống cho bản thân mình. Đôi khi mình suy nghĩ quá nhiều lo cho mọi người quá nhiều bây giờ là lúc mình buông bỏ để sống cho mình nhiều hơn. Mấy hôm nữa mình lại đi tiếp khi nào về hoặc có thời gian mình sẽ ngoi lên thăm cả nhà

Thấy em gái ngoi lên là biết khỏe rồi.Chúc em gái may mắn trong cuộc sống nhé.

Nguyen Ha
15-12-2013, 21:04
Có bạn mới quên cả bạn cũ này rồi! Lặn gì mà lâu thế?

buonchiminhem1
15-12-2013, 21:52
không quên bạn cũ đâu nhé nếu quên đã không vào chào cả nhà như này. Lần này lại tiếp tục hành trình đi tiếp nhưng tùy cơ ứng biến theo kiểu du lịch rẻ tiền vậy hehehehe, cuộc đời có ai sướng như tôi không hjhjh

loilam90
16-12-2013, 05:35
ghé biên hoà di buonchiminhem

buonchiminhem1
16-12-2013, 17:38
hihi buonchiminhem chi thích vùng sâu vùng xa thôi. Cám ơn loilam90 đã mời nhưng khi nào có dịp hok hứa trước lúc đó đừng cáo bận nhé

buonchiminhem1
17-12-2013, 10:16
trưa nay đi rồi, nhiều khi trong lòng thấy trống trải quá. Anh ơi! em cứ mải miết đi tìm cho mình chút bình yên trong lòng mình. Cuộc đời mãi xô đẩy bao nhiêu bao nhiêu bon chen bộn bề cơm áo gạo tiền tất cả với em như gió thổi qua. Em buông tay để cho mình một cuộc sống bình lặng hơn, dù không còn xe đón xe đưa, dù không còn nhưng bộ đồ đẹp, không còn cuộc sống đầy đủ tiện nghi nhưng em thấy vui rất nhiều. Từ những con người mới quen họ cho em thấy ấm áp tình người mà từ rất lâu rồi em không có. Ở đó không phải là cha mẹ em, không phải là anh em họ hàng nhưng mọi người sống rất chân thành. Em nhận ra rằng mình hãy cứ chân thành đi, mình hãy cứ cho đi mình sẽ nhận được rất nhiều thứ mà khi ở nhà em không có được. Cho đi đừng bao giờ mình nghĩ sẽ nhận được một cái gì đáng giá hơn, em thấy con người mình cũng đáng nể phục chưa khi nào em nghĩ mình có thể làm được những điều đó bởi em thích sự tiện nghi, thích tiền và rất mê tiền nhưng khi đi lần này em dám buông bỏ hết. Có khi con người ta đi vào con đương cùng thì lại mở ra con đường mới. Có thể đây là con đường mới của em thì sao. Cuộc đời em chưa phải tất cả đều đã hết chẳng qua đó là thử thách để em làm một con người mới. Một con người biết yêu thương hơn, biết cho đi là biết nhận rất nhiều. Cuộc đời không chỉ là tiền và cuộc sống hưởng thụ sang giàu mà là tình thương giữa con người với con người đáng quý biết bao. Hãy chân thành để nhận lấy chân thành.Anh ơi nếu anh còn ở bên em hãy theo em anh nhé, hãy cùng em bên em và làm cùng em. Bình yên buông xả để đi đến nơi mà ta hằng ao ước.

Nguyen Ha
24-12-2013, 07:23
không quên bạn cũ đâu nhé nếu quên đã không vào chào cả nhà như này. Lần này lại tiếp tục hành trình đi tiếp nhưng tùy cơ ứng biến theo kiểu du lịch rẻ tiền vậy hehehehe, cuộc đời có ai sướng như tôi không hjhjh

Có việc cần bàn mà đi đâu lâu thế không thấy nghoảnh mặt lại?

buonchiminhem1
14-01-2014, 20:10
về thành phố hôm chủ nhật nhưng không ghé vô nhà được, mọi nguơi khoe không? Nguyenha có gì mới chưa thành khẩn khai báo đi nào. CD4 tăng cân nặng tăng tất cả rất ổn chỉ trừ mắc thêm chứng bệnh đau thần kinh liên sườn và vẫn hay bị đau đầu

Tuanmecsedec
14-01-2014, 20:15
về thành phố hôm chủ nhật nhưng không ghé vô nhà được, mọi nguơi khoe không? Nguyenha có gì mới chưa thành khẩn khai báo đi nào. CD4 tăng cân nặng tăng tất cả rất ổn chỉ trừ mắc thêm chứng bệnh đau thần kinh liên sườn và vẫn hay bị đau đầu

Đầu tiên thay mặt Nội Ngoại hai bên xin chúc mừng em xét nghiệm CD4 674 tăng 200.Sau cùng đại diện Nội Ngoại hai bên, xin em rửa CD4 đê :zk2036:

muathu
14-01-2014, 20:25
hiện tại mình cũng bị đau tk liên sườn, bạn có đã điều trị gì chưa, mình đag định mai đi lên viện lấy thuốc uống chứ đau khó chịu, khó thở lắm, bạn lặn lâu quá đấy dạo này mới thật ngộp sao? hic bạn khỏe là mừng rồi

buonchiminhem1
14-01-2014, 21:12
mùa thu ơi bác sĩ hok cho thuốc gì cả hic. tự điều trị hay sao ấy huhuhuh

buonchiminhem1
14-01-2014, 21:14
Anh Tuấn ơi biết rửa thế nào, nhỡ em rửa nó trôi mất thì sao.

Tuanmecsedec
14-01-2014, 21:17
Anh Tuấn ơi biết rửa thế nào, nhỡ em rửa nó trôi mất thì sao.

Đảm bảo rửa bằng cafe thì không trôi mà còn kiếm thêm vài trăm con CD4 nữa :khi875437:

buonchiminhem1
14-01-2014, 21:21
Bao nhiêu buồn vui không biết gửi về đâu, mỗi khi trở lại ngôi nhà này mình thấy ấm áp lạ lùng bơi nơi đó là con người thực của mình mà mình không phải ôm giữ bí mật, được là chính mình hạnh phúc biết bao. Những ngày qua dong duổi trên bao con đường thấy bao cảnh đời bất hạnh hơn mình, mình chợt giật mình sao mình còn nhiều may mắn thế. Thôi cho dù ngày mai có phải ra đi các bạn cũng vẫn phải cười vui lên nhé. Hãy sống để không hối tiếc tất cả chỉ là hư vô và ảo ảnh, cuộc sống này giả tạm quá hãy là chính mình dù chỉ là một lần thôi. Nếu tôi có phải ra đi thì xin mọi người hãy cười vui lên và chúc tôi bình an nhé. Thật sự qua những chuyến đi như vậy mình thấy con người mình đã có những suy nghĩ tích cực hơn. biết chan hòa yêu thương hơn. hí hí

buonchiminhem1
14-01-2014, 21:23
HA ha anh tuấn ơi cafe đơn giản lắm anh muốn sao thì chiều em mua cho anh gói cafe trung nguyên 100gr anh pha được khối đấy đơn giản mừa

Nguyen Dinh Nam
14-01-2014, 21:24
chúc các bạn sống khỏe mạnnh,vui vè

Tuanmecsedec
14-01-2014, 21:30
HA ha anh tuấn ơi cafe đơn giản lắm anh muốn sao thì chiều em mua cho anh gói cafe trung nguyên 100gr anh pha được khối đấy đơn giản mừa

Ra quán cơ, chứ mua về có fim đâu pha.Mà anh nói em rửa CD4 cả diễn đàn mà...Vậy tính bình quân một người 100gr cafe trung nguyên cũng được...cở 1 tấn mấy chứ nhiêu :khi875437:

buonchiminhem1
14-01-2014, 21:53
Anh Tuấn chơi kiểu này khó quá à nhưng không sao em nhờ nguyenha chôm chỉa hình ly cafe lên mời cả nhà heheheheh

buonchiminhem1
19-01-2014, 09:12
Ngày mai lại đi nữa, nhiều khi cứ vô định lại khám phá ra con người mình có rất nhiều mâu thuẫn mà không thể nào giải tỏa được, thôi thì cú như thế đi biết đến bao giờ mỏi chân tự khắc mình sẽ dừng chân lại thôi.

Nguyen Ha
23-01-2014, 10:01

Lúc ẩn lúc hiện thế? Báo cáo tình hình là tớ vẫn bình thường, không có gì mới cả. Còn buonchiminhem 1 ngoài CD4 tăng, cân nặng tăng ra còn gì báo cáo đi.

Nguyen Ha
12-02-2014, 07:48
Ngày mai lại đi nữa, nhiều khi cứ vô định lại khám phá ra con người mình có rất nhiều mâu thuẫn mà không thể nào giải tỏa được, thôi thì cú như thế đi biết đến bao giờ mỏi chân tự khắc mình sẽ dừng chân lại thôi.

Lặn đâu kỹ vậy không biết! Kém 1 tuần là đầy 1 tháng mà chưa thấy nổi lên.

Zero
23-02-2014, 13:20

Da nó xù xì, múi nó dầy

Tác Giả: Hồ Xuân Hương (http://music.vietfun.com/tauthor.php?author=Hồ+Xuân+Hương)

Đọc thơ mà nóng hết cả người.

Nguyen Ha
13-03-2014, 13:19

Tôi nhìn thấy bà đang sủi tăm chắc sắp nổi rồi đấy.

buonchiminhem1
25-04-2014, 20:21
um ba la xì bùa nổi lên nè

buonchiminhem1
25-04-2014, 20:25
Mỏi chân rồi dừng thôi, thấy vui hơn đi cũng rất thỏa mái tinh thần lẫn tư tưởng ăn ngon ngủ kỹ mà hok lo lắng quá nhiều. cuộc đời vẫn đẹp biết bao. Về lại ngôi nhà của mình thật tuyệt. Thông báo cả nhà buonchiminhem1 về ở tại Tp HCM và chưa biết khi nào sẽ đi tiếp lần này sẽ đi kiếm việc để tiếp máu hok biết có xin được việc hok đây hihihi

Nguyen Ha
25-04-2014, 20:29
um ba la xì bùa nổi lên nè

Ui lạy hồn! Hồn nổi lên rồi! Tôi khấn mãi.

buonchiminhem1
25-04-2014, 20:31
hehehêh Bà khấn nhiều thể nào tôi cứ bị nháy mắt hoài à.

buonchiminhem1
25-04-2014, 20:32
hjhj có chuyện gì thông báo tôi hok

Nguyen Ha
25-04-2014, 20:34
hjhj có chuyện gì thông báo tôi hok

Báo cáo bà là tôi vẫn báo cáo như cũ.

buonchiminhem1
25-04-2014, 20:47
hjhjhjhj như cũ hoài vậy sao. Thôi nhưng vui vẻ trẻ khỏe là đựoc rồi. Dạo này tôi hơi bị trẻ đẹp nhá, đầy cây si đỏ rạp mà hok biết cây này hơi bị lắm gai

Charles
25-04-2014, 20:51
hjhjhjhj như cũ hoài vậy sao. Thôi nhưng vui vẻ trẻ khỏe là đựoc rồi. Dạo này tôi hơi bị trẻ đẹp nhá, đầy cây si đỏ rạp mà hok biết cây này hơi bị lắm gai

Hoa đẹp lắm gai nên các cây si toàn đổ ra ngoài :D

Charles
25-04-2014, 20:53
Báo cáo bà là tôi vẫn báo cáo như cũ.

"như cũ" là vẫn 54 ký hả :monkeys33:

Nguyen Ha
25-04-2014, 20:53

Vô tư như bà không trẻ- khỏe - đẹp mới là lạ.

buonchiminhem1
25-04-2014, 21:07
Vừa đọc bài của muathu không biết chuyện gì nhưng cứ như này lại trầm cảm như tôi đợt trước thì mệt mỏi lắm. Nghe chừng nặng hơn tôi ấy chứ

Nguyen Ha
25-04-2014, 21:28
Vừa đọc bài của muathu không biết chuyện gì nhưng cứ như này lại trầm cảm như tôi đợt trước thì mệt mỏi lắm. Nghe chừng nặng hơn tôi ấy chứ

Nặng hơn bà là cái chắc.

Nguyen Ha
25-04-2014, 21:30
"như cũ" là vẫn 54 ký hả :monkeys33:

như cũ nhiều lắm. Còn 54 kg thì ko.

Charles
25-04-2014, 21:43
như cũ nhiều lắm. Còn 54 kg thì ko.

như cũ nhiều lắm => là toàn cũ chứ không có gì mới à :zk2016:

buonchiminhem1
25-04-2014, 21:46
Nặng thế hok giải quyết đuoc thì tồi tệ lắm, cái tư tưởng nó quyết định con người. Nhiều khi nghĩ lại mình như kẻ khùng chả việc gì phải thế mất khôn nó vậy hjhjhj

Nguyen Ha
25-04-2014, 21:52
Nặng thế hok giải quyết đuoc thì tồi tệ lắm, cái tư tưởng nó quyết định con người. Nhiều khi nghĩ lại mình như kẻ khùng chả việc gì phải thế mất khôn nó vậy hjhjhj

Ơ...hơ...hờ....hờ.....hờ......xem ra có vẻ.....khôn....ra rồi đấy.

buonchiminhem1
25-04-2014, 22:04
Hoa đẹp lắm gai nên các cây si toàn đổ ra ngoài :D Smod hoa đẹp thì phải có gai rồi. Người hok đủ bản lính sao lấy đc hoa đẹp kakakaka

Nguyen Ha
25-04-2014, 22:07
Smod hoa đẹp thì phải có gai rồi. Người hok đủ bản lính sao lấy đc hoa đẹp kakakaka

Công nhận dạo này khôn rồi.

Charles
25-04-2014, 22:10
Smod hoa đẹp thì phải có gai rồi. Người hok đủ bản lính sao lấy đc hoa đẹp kakakaka

Chỉ sợ gai sắc quá đau lòng cây si :zk2031:

buonchiminhem1
25-04-2014, 22:12
thế mới nói hok đủ bản lĩnh. Đã kém còn thích ra gió

buonchiminhem1
25-04-2014, 22:14
Chỉ sợ gai sắc quá đau lòng cây si :zk2031: hehehehe yếu thì phải tìm chỗ né thôi. Ai bảo cây si đó yếu quá làm chi

buonchiminhem1
25-04-2014, 22:15
không những khôn mà giờ còn tự tin nữa hjhj hjhj giai đoạn hâm qua rùi

Charles
25-04-2014, 22:16
hehehehe yếu thì phải tìm chỗ né thôi. Ai bảo cây si đó yếu quá làm chi

Hehehe, né lại đau lòng hoa đẹp :khi1752724:

Charles
25-04-2014, 22:18
không những khôn mà giờ còn tự tin nữa hjhj hjhj giai đoạn hâm qua rùi

Qua zai đoạn hâm là đến zai đoạn Sài Đồng

Nguyen Ha
25-04-2014, 22:19
hehehehe yếu thì phải tìm chỗ né thôi. Ai bảo cây si đó yếu quá làm chi

thế mới nói hok đủ bản lĩnh. Đã kém còn thích ra gió
Bọn mình là con gái bọn mình có quyền nhỉ? Thằng nào yếu cho chết luôn.

Charles
25-04-2014, 22:21
Bọn mình là con gái bọn mình có quyền nhỉ? Thằng nào yếu cho chết luôn.

:zk20145::zk20145::zk20145::zk2055::zk2055::zk2055 :

buonchiminhem1
25-04-2014, 22:23
Hehehe, né lại đau lòng hoa đẹp :khi1752724: hihihi hoa đẹp để đâu cũng đẹp, ở đâu cũng được ngắm sao phải xoắn

buonchiminhem1
25-04-2014, 22:27
Bọn mình là con gái bọn mình có quyền nhỉ? Thằng nào yếu cho chết luôn. Câu có này hay nhất trong ngày đó kakakaka lại là gái đẹp cang có quyền ... jlkakakâk léng pheng là xì mick ra mần thịt luôn

Nguyen Ha
25-04-2014, 22:47
Câu có này hay nhất trong ngày đó kakakaka lại là gái đẹp cang có quyền ... jlkakakâk léng pheng là xì mick ra mần thịt luôn

Cười trong bóng tối họ tưởng ma làm.
Công nhận bà khôn ra nhiều đấy.

mongbinhan
25-04-2014, 23:21
ai za...hoá ra con gái nguy hiểm vậy đấy.........chỉ biết thở dài thui

trungan1987
26-04-2014, 04:15
bạn buonchiminhem1 mình biết chưa nhỉ...??? sao thấy lạ quá hà...hihi

buonchiminhem1
28-04-2014, 12:20
bạn buonchiminhem1 mình biết chưa nhỉ...??? sao thấy lạ quá hà...hihi smod chắc không biết đâu, nhưng mình có mặt trên dd này khá lâu rồi nhưng có những lúc thường xuyên và có những lúc không bình thường

Nguyen Ha
28-04-2014, 12:26
smod chắc không biết đâu, nhưng mình có mặt trên dd này khá lâu rồi nhưng có những lúc thường xuyên và có những lúc không bình thường

Lúc nào ngoi lên thở thì thấy, lúc nào không thấy là lặn mất hút con mẹ hàng lươn.

buonchiminhem1
28-04-2014, 12:29
yên tâm đi bà thời gian này tôi ở nhà hok đi đâu được nữa hết tài trợ rồi. Nóng quá thời tiết sì gòn hay xì khói hok biết nữa, chả lẽ lại chạy đi tránh nóng

buonchiminhem1
28-04-2014, 12:30
hôm qua tôi đổ bánh xèo ngồi ngoài ngõ bọn trẻ con vồ nhau ăn nhìn cũng buồn cười trẻ con người lớn bằng nhau

Nguyen Ha
28-04-2014, 12:38
yên tâm đi bà thời gian này tôi ở nhà hok đi đâu được nữa hết tài trợ rồi. Nóng quá thời tiết sì gòn hay xì khói hok biết nữa, chả lẽ lại chạy đi tránh nóng

Về bắc đi, thời tiết đang đẹp lắm mà ạ. Ôi thật dễ chịu!

buonchiminhem1
29-04-2014, 18:48
http://t1.gstatic.com/images?q=tbn:ANd9GcSRz8M5Tqvx_0IjHhban6UoETCjulSaB 18j1RItMj8a4xpN9Pk7hDe48ijazg
http://t2.gstatic.com/images?q=tbn:ANd9GcSejjtLh68CTorIJW72HCNK17axdV1V8 eBkZgQu1CDPEAqKhP_dVk__GF8ymg
http://t2.gstatic.com/images?q=tbn:ANd9GcRaM7HQEIolv2kerlI3_3OBssKyGMO-rb8bccWCbmtUIjGLAOvQdN0eEyJ3LA

buonchiminhem1
29-04-2014, 18:51
định moi cả nhà món heo quay chay nhưng hok biết chèn ảnh uổng quá

Nguyen Ha
29-04-2014, 19:30
http://t1.gstatic.com/images?q=tbn:ANd9GcSRz8M5Tqvx_0IjHhban6UoETCjulSaB 18j1RItMj8a4xpN9Pk7hDe48ijazg
http://t2.gstatic.com/images?q=tbn:ANd9GcSejjtLh68CTorIJW72HCNK17axdV1V8 eBkZgQu1CDPEAqKhP_dVk__GF8ymg
http://t2.gstatic.com/images?q=tbn:ANd9GcRaM7HQEIolv2kerlI3_3OBssKyGMO-rb8bccWCbmtUIjGLAOvQdN0eEyJ3LA

định moi cả nhà món heo quay chay nhưng hok biết chèn ảnh uổng quá
Có phải đây không?

buonchiminhem1
30-04-2014, 19:50
món cuối cùng là món của tui ăn chay mà

buonchiminhem1
30-04-2014, 19:50
heo quay bánh hỏi ý kakakak

Nguyen Ha
30-04-2014, 19:54
heo quay bánh hỏi ý kakakak

món cuối cùng là món của tui ăn chay mà
Hai con heo kia cũng heo chay quay mà.

buonchiminhem1
30-04-2014, 19:59
tui đủ trình độ để làm được như thế kakâk

Nguyen Ha
30-04-2014, 20:11
tui đủ trình độ để làm được như thế kakâk

Giỏi nhỉ? Bà dạy tôi nhé.

buonchiminhem1
30-04-2014, 20:19
Đơn giản lắm bà ơi có cần công thức hok tui chỉ cho làm

Nguyen Ha
30-04-2014, 20:23
Đơn giản lắm bà ơi có cần công thức hok tui chỉ cho làm

Đã dạy thì phải dạy từ A -> Z chứ

buonchiminhem1
30-04-2014, 20:28
Sườn non chay làm phần nạc, ướp với gia vị heo quay và ngũ vị hương , chút hạt nêm và đường, mật ong, hành tỏi băm nhuyễn
Mỡ heo chay 2 chén bột gạo 1 chén bột năng ,chút muối, nước cốt dừa, sữa tươi = 5 chén nước, quậy tan bột hok bị vón cục lọc lại qua rây cho hết cặn sau đó để nghỉ 15 phút bắc lên bếp đun quấy nửa sống nửa chín nhắc xuống, khi nhắc xuống vẫn quấy cho bột mịn và nở đều. sau đó lấy vỏ bánh mì làm da heo quết mỡ heo lên rồi xếp thịt sườn uớp lên, thích thì cho thêm mỡ mỏng nữa rồi lại lớp thịt nữa, xong cho vào nồi hấp 20 cho bột chín nhắc ra để tủ lạnh cho cứng lại đem ra ướp tiếp gia vị heo quay vào và chiên thôi

Charles
30-04-2014, 20:31
Sườn non chay làm phần nạc, ướp với gia vị heo quay và ngũ vị hương , chút hạt nêm và đường, mật ong, hành tỏi băm nhuyễn
Mỡ heo chay 2 chén bột gạo 1 chén bột năng ,chút muối, nước cốt dừa, sữa tươi = 5 chén nước, quậy tan bột hok bị vón cục lọc lại qua rây cho hết cặn sau đó để nghỉ 15 phút bắc lên bếp đun quấy nửa sống nửa chín nhắc xuống, khi nhắc xuống vẫn quấy cho bột mịn và nở đều. sau đó lấy vỏ bánh mì làm da heo quết mỡ heo lên rồi xếp thịt sườn uớp lên, thích thì cho thêm mỡ mỏng nữa rồi lại lớp thịt nữa, xong cho vào nồi hấp 20 cho bột chín nhắc ra để tủ lạnh cho cứng lại đem ra ướp tiếp gia vị heo quay vào và chiên thôi

Mới nghe tả thôi đã..... :zk2072:

Nguyen Ha
30-04-2014, 20:33

Cầu kỳ nhỉ? Để tôi chép lại rồi làm thử.

buonchiminhem1
30-04-2014, 20:34
Mới nghe tả thôi đã..... :zk2072: hehehe nếu muốn smod vào đây buonminhem chiêu đãi. Dù sao món này nhà lúc nào cũng có trong tủ

buonchiminhem1
30-04-2014, 20:36
hehêh đơn giản lắm nghe thì vậy chứ làm nhanh hok ah

Nguyen Ha
30-04-2014, 20:38
hehêh đơn giản lắm nghe thì vậy chứ làm nhanh hok ah

Ui tôi thấy cầu kỳ lắm, thử làm 1 lần xem sao.

buonchiminhem1
30-04-2014, 20:42
làm ăn thấy ghiền cho coi. tôi làm cả ruốc chay, nay nấu lagu chay nữa. Nói chung tui ăn chay nhưng hok ăn đậu hũ nhiều chỉ uống nước đậu nành và sữa bắp thôi tất cả tự làm hết giỏi hok bà

Nguyen Ha
30-04-2014, 20:45
làm ăn thấy ghiền cho coi. tôi làm cả ruốc chay, nay nấu lagu chay nữa. Nói chung tui ăn chay nhưng hok ăn đậu hũ nhiều chỉ uống nước đậu nành và sữa bắp thôi tất cả tự làm hết giỏi hok bà

Ừ giỏi! Chả trách da bà đẹp và trẻ lâu.

Charles
30-04-2014, 20:46
hehehe nếu muốn smod vào đây buonminhem chiêu đãi. Dù sao món này nhà lúc nào cũng có trong tủ

Kakaka, giữ nhời he, chuẩn bị đê để ra vẫy ngay chuyến máy bay giấy bay vào :cat61:

Nguyen Ha
30-04-2014, 20:50
Kakaka, giữ nhời he, chuẩn bị đê để ra vẫy ngay chuyến máy bay giấy bay vào :cat61:

OK, bay luôn, bay khẩn cấp, Nguyên Hà ủng hộ.

Charles
30-04-2014, 20:53
OK, bay luôn, bay khẩn cấp, Nguyên Hà ủng hộ.

Ủng hộ thì bám đuôi luôn, vẫn dành chỗ

buonchiminhem1
30-04-2014, 20:54
Kakaka, giữ nhời he, chuẩn bị đê để ra vẫy ngay chuyến máy bay giấy bay vào :cat61: yên tâm mà, đồ mặn thì trong nhà hok có chứ đồ chay lúc nào cũng có. chỉ sợ máy bay giấy hok gắn nổi động cơ lại chết máy giữa đường thôi

buonchiminhem1
30-04-2014, 20:56
Ủng hộ thì bám đuôi luôn, vẫn dành chỗ Bà bám đuôi cẩn thận mất đuôi, lại mất cả người đấy

Nguyen Ha
30-04-2014, 20:58
Bà bám đuôi cẩn thận mất đuôi, lại mất cả người đấy

Không cần bám đuôi, tôi chỉ thích mít, bà gửi mít ra cho tôi là OK.

buonchiminhem1
30-04-2014, 21:00
tui ăn hết rồi kakak tui cũng ghiền mít mà

buonchiminhem1
30-04-2014, 21:02
các loại mít, sầu riêng bắp mỹ,khoai lang nuớng, . sao tối nay tôi đói quá à uông 2 ly sữa mà vẫn đói làm thêm mấy cái bánh phômai mà hok giảm cơn

Nguyen Ha
30-04-2014, 21:03
tui ăn hết rồi kakak tui cũng ghiền mít mà

Keo kiệt! Không cho tôi ăn nhé.

Nguyen Ha
30-04-2014, 21:04
các loại mít, sầu riêng bắp mỹ,khoai lang nuớng, . sao tối nay tôi đói quá à uông 2 ly sữa mà vẫn đói làm thêm mấy cái bánh phômai mà hok giảm cơn

Khổ thân! Xem còn gì trong tủ lạnh không mang ra ăn đi.

buonchiminhem1
30-04-2014, 21:10
còn hok dám ăn nữa sợ lên ký vèo vèo cái cânnó chịu jok nổi mất tiền mua cái mới thì sao

Nguyen Ha
30-04-2014, 22:25
còn hok dám ăn nữa sợ lên ký vèo vèo cái cânnó chịu jok nổi mất tiền mua cái mới thì sao

Vậy thì cố mà chịu đói đi. Béo khỏe béo xinh mà không muốn.

buonchiminhem1
01-05-2014, 18:30
hôm nay buồn ngồi nhà thấy vc người ta chở nhau đi chơi hai chj em mang mít ra ăn, ăn xog tắm qua loa làm ly sữa lót dạ rủ chj hàng xóm đi ăn lẩu, ôi hôm nay con phá giới ăn mặn, đôi khi cũng phải tự cho mình thời gian hít thở hok khí chứ. no căng da bụng chuẩn bị trùng da mắt

Charles
01-05-2014, 18:40
hôm nay buồn ngồi nhà thấy vc người ta chở nhau đi chơi hai chj em mang mít ra ăn, ăn xog tắm qua loa làm ly sữa lót dạ rủ chj hàng xóm đi ăn lẩu, ôi hôm nay con phá giới ăn mặn, đôi khi cũng phải tự cho mình thời gian hít thở hok khí chứ. no căng da bụng chuẩn bị trùng da mắt

Mềnh cũng bùn mà chả có gì ăn. Bụng hóp má tóp mà mắt cứ trơ trơ ra.

tôi ơi đừng tuyệt vọng
01-05-2014, 18:41
ôi,được ăn no thật đã
sướng thế mà còn than gì nữa bạn?

buonchiminhem1
01-05-2014, 18:49
Hơ hơ tại tủi thân, hai chj em ngồi quán mà cũng hok xong nhìn người ta vc con cái đi ăn nghĩ cái thân mình sao tủi dễ sợ, chj thì buồn chồng con, mình thì tủi đủ thứ kakaka

buonchiminhem1
02-05-2014, 12:21
hôm qua tăng một chưa đã đi tăng hai thế là nhậu hai lần trong một ngày mãi 11h hơn mới về đến nhà, vẫn chát chít chút rồi mới đi ngủ sáng hok sao dậy sớm được mãi 6.30 mới dậy nổi hư quá đi. Lâu lâu hư một chút để sốc lại tinh thần. Ngày mới thật vui

Nguyen Ha
02-05-2014, 20:14
hôm qua tăng một chưa đã đi tăng hai thế là nhậu hai lần trong một ngày mãi 11h hơn mới về đến nhà, vẫn chát chít chút rồi mới đi ngủ sáng hok sao dậy sớm được mãi 6.30 mới dậy nổi hư quá đi. Lâu lâu hư một chút để sốc lại tinh thần. Ngày mới thật vui

Đời còn gì vui hơn! Ước gì mình được như cô ấy.

buonchiminhem1
02-05-2014, 21:09
ba thử như tôi đi hok trẻ ra mới lạ

Khongcanten
08-05-2014, 22:41
Nghe thấy nhậu cũng nghiền nhưng nhậu với ai mới là vấn đề

buonchiminhem1
16-05-2014, 10:15
lên kế hoạch tuần này đi Bình Mỹ củ chi mà chưa đi được sang tuần rảnh hoàn toàn chắc ổn là đi thôi, mọi việc đã đi vào quỹ đạo phải sắp xếp lại cuộc sống có kế hoạch hơn, cứ như này lại hư mất kakakakak. Chào ngày mới xin đừng thêm sóng gió

songchungvoi_HIV
16-05-2014, 10:19
lên kế hoạch tuần này đi Bình Mỹ củ chi mà chưa đi được sang tuần rảnh hoàn toàn chắc ổn là đi thôi, mọi việc đã đi vào quỹ đạo phải sắp xếp lại cuộc sống có kế hoạch hơn, cứ như này lại hư mất kakakakak. Chào ngày mới xin đừng thêm sóng gió
Đi Củ Chi trốn "Chung Quọo" àh???

Nguyen Ha
16-05-2014, 10:39

Hờ....hờ.....hờ.......đi nhiều nơi thế? Cho tớ theo với!

buonchiminhem1
16-05-2014, 10:43
hic đã nhủ với lòng phải đi hok đi nó áy náy khó chịu quá đi ah.

buonchiminhem1
16-05-2014, 10:44
Đi Củ Chi trốn "Chung Quọo" àh??? sao phải trốn bọn tàu khựa đó chứ, có gì cùng chết chung cho có bạn kakakaka

Charles
Hờ....hờ.....hờ.......đi nhiều nơi thế? Cho tớ theo với!

hic đã nhủ với lòng phải đi hok đi nó áy náy khó chịu quá đi ah.

Hãy bay khi còn sức, đừng để lúc mệt mỏi rồi muốn bay không có sức mà bay

buonchiminhem1
Hờ....hờ.....hờ.......đi nhiều nơi thế? Cho tớ theo với! bà đi theo tui hok nổi đâu cái đuôi bà dài thế kia đi sao nổi hihihi

buonchiminhem1
16-05-2014, 10:46
Hãy bay khi còn sức, đừng để lúc mệt mỏi rồi muốn bay không có sức mà bay Làm gì thì làm sức khỏe là vàng hôm qua lại uống thuốc trễ 3h vì tội đi chơi hok mang theo hàng

Charles
16-05-2014, 10:48
bà đi theo tui hok nổi đâu cái đuôi bà dài thế kia đi sao nổi hihihi

Nguyên Hà có đuôi hả :zk2016:

Charles
16-05-2014, 10:52
Làm gì thì làm sức khỏe là vàng hôm qua lại uống thuốc trễ 3h vì tội đi chơi hok mang theo hàng

Hàng... nàng dắt sẵn trong quần
Hễ đi đâu đó có hàng dùng ngay :D

buonchiminhem1
16-05-2014, 10:54
Hàng... nàng dắt sẵn trong quần
Hễ đi đâu đó có hàng dùng ngay :D
hehêheh lần nào cũng dắt theo con hàng đấy nhưng hôm qua quên mất, nhưng xài con hàng nay đến hôm nay vẫn bị phê chưa hết triệu chứng

Charles
16-05-2014, 11:32
hehêheh lần nào cũng dắt theo con hàng đấy nhưng hôm qua quên mất, nhưng xài con hàng nay đến hôm nay vẫn bị phê chưa hết triệu chứng

Sao lão xài 5 năm nay chả thấy phê gì cả. Hay nhờn thuốc rùi nhể :khi875437:

buonchiminhem1
16-05-2014, 12:10
Lão hok biết đâu uống vào mà hok di ngủ luôn là nó như kiểu say bia rượu ý, nóng nực khó chịu chếch choáng thật hok biết diễn tả, chỉ ngủ là hết kakakak

Charles
16-05-2014, 12:12
Lão hok biết đâu uống vào mà hok di ngủ luôn là nó như kiểu say bia rượu ý, nóng nực khó chịu chếch choáng thật hok biết diễn tả, chỉ ngủ là hết kakakak

Có phải loại thuốc cả ngày uống có 1v không?? muathu cũng một đợt bị phê thuốc kiểu này đây mờ. Sao mềnh muốn cái cảm giác lơ tơ mơ thế mà không thấy nhể

buonchiminhem1
16-05-2014, 12:16
Đúng đó 3 trong một đó hohoho gần năm nay nó vẫn thế chả khác xưa, có bớt chút chút hok ăn thua, đợt đầu uống còn té lên té xuống nữa kìa

buonchiminhem1
16-05-2014, 12:18
lão uống đảm bảo phê tận mây té nhào xuống đất

Charles
16-05-2014, 12:25
Đúng đó 3 trong một đó hohoho gần năm nay nó vẫn thế chả khác xưa, có bớt chút chút hok ăn thua, đợt đầu uống còn té lên té xuống nữa kìa

lão uống đảm bảo phê tận mây té nhào xuống đất

Kiểu này tháng sau lão yêu cầu OPC đổi sang loại này để tìm cảm giác lạ

buonchiminhem1
16-05-2014, 12:44
heheheh lão đổi đi rồi biết cái cảm giác đó liền thôi à, xem nó phê thế nào, khỏi cần bia rượu hok muốn say cũng xỉn

Charles
16-05-2014, 18:44
heheheh lão đổi đi rồi biết cái cảm giác đó liền thôi à, xem nó phê thế nào, khỏi cần bia rượu hok muốn say cũng xỉn

Nghe nói khi phê thuốc thì ảo giác như thật, cái gì mình hay nghĩ tới là cứ như đang thật đúng hok :zk20155: Có lẽ phải thử mới bít.

buonchiminhem1
16-05-2014, 20:50
Nghe nói khi phê thuốc thì ảo giác như thật, cái gì mình hay nghĩ tới là cứ như đang thật đúng hok :zk20155: Có lẽ phải thử mới bít. chẳng biết mọi ngươi như nào nhưng buonchiminhem bị ảo giác ngủ mơ hoài à. tinh thần bị rối loạn nói chung tồi tệ. hỏi nguyenha xem có khi điên nặng kaqkakâk

Charles
16-05-2014, 20:57
chẳng biết mọi ngươi như nào nhưng buonchiminhem bị ảo giác ngủ mơ hoài à. tinh thần bị rối loạn nói chung tồi tệ. hỏi nguyenha xem có khi điên nặng kaqkakâk

Mơ gì, khi phê thuốc có mơ những thứ ban ngày mình hay nghĩ đến hok :zk20155:

buonchiminhem1
16-05-2014, 21:13
Mơ linh tinh nhiều khi toàn mơ gì đâu không à nói chung là bị khủng hoảng một thời gian và hay bị kích động. Nên bạn nào mới uống thuốc rất cần sự quan tâm từ gia đình không dễ rơi vào trạng thái trầm cảm.

Charles
16-05-2014, 21:31
Mơ linh tinh nhiều khi toàn mơ gì đâu không à nói chung là bị khủng hoảng một thời gian và hay bị kích động. Nên bạn nào mới uống thuốc rất cần sự quan tâm từ gia đình không dễ rơi vào trạng thái trầm cảm.

Ui, tưởng được mơ thấy những gì mình hay nghĩ đến chứ mơ đâu đâu, lại còn dễ rơi vào trạng thái trầm cảm thì lão hok thích tìm cảm giác lạ đó nữa kakaka.

buonchiminhem1
17-05-2014, 22:47
Ui, tưởng được mơ thấy những gì mình hay nghĩ đến chứ mơ đâu đâu, lại còn dễ rơi vào trạng thái trầm cảm thì lão hok thích tìm cảm giác lạ đó nữa kakaka. hahahah thần kinh lúc đó mình yếu mà lão muốn mơ gì vậy. Định sống trong mơ luôn à

Charles
18-05-2014, 07:26
hahahah thần kinh lúc đó mình yếu mà lão muốn mơ gì vậy. Định sống trong mơ luôn à

Lão đang sống chung cùng giấc mơ đó rùi :onion-head3:

buonchiminhem1
18-05-2014, 12:45
Lão đang sống chung cùng giấc mơ đó rùi :onion-head3:nếu là giấc mơ đẹp hãy giữ lại cho riêng mình lão nhé. còn nếu ngược lại hãy ra khỏi đó đi để tìm một giấc mơ khác ngọt ngào hơn

Charles
18-05-2014, 12:53
nếu là giấc mơ đẹp hãy giữ lại cho riêng mình lão nhé. còn nếu ngược lại hãy ra khỏi đó đi để tìm một giấc mơ khác ngọt ngào hơn

Giấc mơ đẹp em ạ, với lão không còn giấc mơ nào đẹp hơn giấc mơ đó nữa, nên dù hao tốn bao nhiêu thời gian lão cũng không ân hận.

buonchiminhem1
18-05-2014, 12:58
hjhjhj vậy lão cứ mơ và biến nó thành hiện thực đi nhé, mơ nhiều ước nhiều ... tự lão hiểu

Charles
18-05-2014, 13:03
hjhjhj vậy lão cứ mơ và biến nó thành hiện thực đi nhé, mơ nhiều ước nhiều ... tự lão hiểu

Hehehe, khi nào thành sự thực chắc chắn em sẽ nằm trong top người biết đầu tiên.

buonchiminhem1
18-05-2014, 13:37
Hehehe, khi nào thành sự thực chắc chắn em sẽ nằm trong top người biết đầu tiên. Thank lão nhé đã cho vào top đầu nhưng cái cổ này vốn dĩ nó dài rồi đừng để nó dài quá khổ

Charles
18-05-2014, 13:42
Thank lão nhé đã cho vào top đầu nhưng cái cổ này vốn dĩ nó dài rồi đừng để nó dài quá khổ

Chỉ sợ em lúc đó lại kiếm cớ "Anh thông cảm em xa quá"

buonchiminhem1
18-05-2014, 13:57
Chỉ sợ em lúc đó lại kiếm cớ "Anh thông cảm em xa quá" xa thì có nhời ở xa hehehêheh, việc chi lão phải xoắn nhỉ. mà xa thật nhưng chia sẻ niềm vui với lão là mình cũng đc vui lây. sao lão hà tiện thế hok chịu san sẻ hả

Charles
18-05-2014, 19:38
xa thì có nhời ở xa hehehêheh, việc chi lão phải xoắn nhỉ. mà xa thật nhưng chia sẻ niềm vui với lão là mình cũng đc vui lây. sao lão hà tiện thế hok chịu san sẻ hả

Chưa gì đã rào trước chắn sau rùi :khi875437:

buonchiminhem1
18-05-2014, 21:52
Chưa gì đã rào trước chắn sau rùi :khi875437: phải rào hok rào bay mất thì sao

Charles
24-05-2014, 11:26
phải rào hok rào bay mất thì sao

Chắc chắn như vầy bảo sao không ê sắc :onion-head43:

buonchiminhem1
31-05-2014, 10:11
Ai bảo tui ê sắc nào, tui có ế cũng ế lịch sự à nha. Chẳng qua hok thèm cho người ta thèm chơi đó thôi kakakak:zk2039:

buonchiminhem1
31-05-2014, 10:13
Mấy hôm nay người mệt, chết cha lạnh chân mất roài, đau đầu người choáng váng chả muốn nhúc nhích hichichcihic. Một em đt bị mình làm cho vỡ tan tành, hậu đậu hết chỗ nói, Cún lại gặm chân cún roài . chuẩn bị xác nhận hết xiền hức hức

Nguyen Ha
31-05-2014, 10:15
Ai bảo tui ê sắc nào, tui có ế cũng ế lịch sự à nha. Chẳng qua hok thèm cho người ta thèm chơi đó thôi kakakak:zk2039:

Đúng vậy! Ế lịch sự ! Cứ ăn chơi, ngao du khắp đó đây và giữ gìn nhan sắc cho cáng đàn ông :zk2072:

Charles
31-05-2014, 10:18

Đúng vậy! Ế lịch sự ! Cứ ăn chơi, ngao du khắp đó đây và giữ gìn nhan sắc cho cáng đàn ông :zk2072:

Rồi cũng quy tụ ở SÀI ĐỒNG cả thôi chứ chạy đâu thoát :khi875437:

buonchiminhem1
31-05-2014, 10:21
hahâh thì có kẻ điên vì mình chui vào Sài Đồng tội nghiệp ghê chưa, thiện tai thiện tai.

Nguyen Ha
31-05-2014, 10:29
hahâh thì có kẻ điên vì mình chui vào Sài Đồng tội nghiệp ghê chưa, thiện tai thiện tai.

Rồi cũng quy tụ ở SÀI ĐỒNG cả thôi chứ chạy đâu thoát :khi875437:
Sài Đồng hay không không quan tâm, bọn mình đẹp bọn mình có quyền buonchiminhem1 nhờ.

Charles
31-05-2014, 10:35
Sài Đồng hay không không quan tâm, bọn mình đẹp bọn mình có quyền buonchiminhem1 (http://buonchiminhem1) nhờ.

Đúng là không có ai khen nên phải tự khen :th_yoyo1::th_yoyo1::th_yoyo1:

buonchiminhem1
31-05-2014, 10:37
hahaha em đẹp em có quyền.... chảnh ,tự hào mình là gái đẹp hahah

buonchiminhem1
31-05-2014, 10:39
Đúng là không có ai khen nên phải tự khen :th_yoyo1::th_yoyo1::th_yoyo1: xời ơi , người vào Sài đồng hok thiếu chứng tỏ hàng dài theo đuôi cắt hok nổi là biết mình sao rồi. hihihi chỉ tội nghiệp những kẻ thất tình thôi

Charles
31-05-2014, 10:44
xời ơi , người vào Sài đồng hok thiếu chứng tỏ hàng dài theo đuôi cắt hok nổi là biết mình sao rồi. hihihi chỉ tội nghiệp những kẻ thất tình thôi

Chỉ những người ê sắc mới phải vào Sài Đồng thui :khi875437:

Nguyen Ha
31-05-2014, 10:45
xời ơi , người vào Sài đồng hok thiếu chứng tỏ hàng dài theo đuôi cắt hok nổi là biết mình sao rồi. hihihi chỉ tội nghiệp những kẻ thất tình thôi

Đúng là không có ai khen nên phải tự khen :th_yoyo1::th_yoyo1::th_yoyo1:
Trên đời này không có phụ nữ xấu. Bọn mình là phụ nữ bọn mình đẹp =>>>> bọn mình cí quyền. Anh Truong Xuan có cần đẹp không em cho mượn cái váy mặc vào để mọi người khen "sinh"

Charles
31-05-2014, 10:48
Trên đời này không có phụ nữ xấu. Bọn mình là phụ nữ bọn mình đẹp =>>>> bọn mình cí quyền. Anh Truong Xuan (http://Truong Xuan) có cần đẹp không em cho mượn cái váy mặc vào để mọi người khen "sinh"

Hê hê đẹp mà ê sắc

buonchiminhem1
31-05-2014, 10:48
Trên đời này không có phụ nữ xấu. Bọn mình là phụ nữ bọn mình đẹp =>>>> bọn mình cí quyền. Anh Truong Xuan (http://Truong Xuan) có cần đẹp không em cho mượn cái váy mặc vào để mọi người khen "sinh"hehêheh hay quá bà ơi váy tui có một tủ nè kiếm đồ bộ thì khó chứ váy hơi bị nhiều. Sao ô biết tui ê sắc vậy nhầm hàng nha Trường Xuân. tui nháy bên nọ vơ bên kia đâu thiếu hehehe, a nhìn kỹ lại nha

buonchiminhem1
31-05-2014, 10:49
Hê hê đẹp mà ê sắcĐẹp mà ê sắc cũng được thế mới độc

Charles
31-05-2014, 10:50
Đẹp mà ê sắc cũng được thế mới độc

Công nhận, vì trong Sài Đồng toàn hàng độc mà :khi875437:

Nguyen Ha
31-05-2014, 10:52
hehêheh hay quá bà ơi váy tui có một tủ nè kiếm đồ bộ thì khó chứ váy hơi bị nhiều. Sao ô biết tui ê sắc vậy nhầm hàng nha Trường Xuân. tui nháy bên nọ vơ bên kia đâu thiếu hehehe, a nhìn kỹ lại nha

Hờ........hờ.. .........hờ........!!!!!!!.........hay nhỉ?

buonchiminhem1
31-05-2014, 11:00
Công nhận, vì trong Sài Đồng toàn hàng độc mà :khi875437: hahhahâh hàng độc đâu phải kiếm là ra sao đụng hàng nhiều như thế đụng hàng là chắc

buonchiminhem1
02-06-2014, 10:39
Hôm qua đi về mệt quá ngủ ngon anh a, Thời tiết SG mát quá đêm nằm lạnh, đắp mềm còn khuyến mãi thêm cái gối ôm và cả cái gối của anh mà không đủ cho em, nhớ quá nhớ một vòng tay ấm, một cái ôm thật chặt, mỗi khi lạnh em thường rúc vào người anh và anh thường kẹp chân cho em ấm, giờ thì pahỉ tự lo liệu thôi chồng yêu à. bật quạt quay vào tường tránh chỗ mình nằm để cho thoáng, lạnh quá tự kéo mền ra đắp sáng ra nhìn cái giuờng như một cái ổ chuột ga giường thì đầu này đầu kia nhìn thật hãi không ngờ mình ngủ láo thật, hìhì lạnh quá nằm quay ngược quay xuôi. May trong này hok có mùa đông có mùa đông chắc chăn ga gối mền chât thành núi mất. Nhớ Cu con quá không có con để ôm cũng hơi lạnh,

Tuanmecsedec
02-06-2014, 10:58
Hôm qua đi về mệt quá ngủ ngon anh a, Thời tiết SG mát quá đêm nằm lạnh, đắp mềm còn khuyến mãi thêm cái gối ôm và cả cái gối của anh mà không đủ cho em, nhớ quá nhớ một vòng tay ấm, một cái ôm thật chặt, mỗi khi lạnh em thường rúc vào người anh và anh thường kẹp chân cho em ấm, giờ thì pahỉ tự lo liệu thôi chồng yêu à. bật quạt quay vào tường tránh chỗ mình nằm để cho thoáng, lạnh quá tự kéo mền ra đắp sáng ra nhìn cái giuờng như một cái ổ chuột ga giường thì đầu này đầu kia nhìn thật hãi không ngờ mình ngủ láo thật, hìhì lạnh quá nằm quay ngược quay xuôi. May trong này hok có mùa đông có mùa đông chắc chăn ga gối mền chât thành núi mất. Nhớ Cu con quá không có con để ôm cũng hơi lạnh,

Thì ra không đâu bằng mềm da 37 độ :khi875437:

buonchiminhem1
02-06-2014, 19:49
Thì ra không đâu bằng mềm da 37 độ :khi875437:
Đại ca biết tỏng mền 37 độ bao giờ chả ấm, cứ động vào nỗi đau hok à , hihì nhưng quen rồi mềm nào cũng ấm đại ca à

Nguyen Ha
02-06-2014, 20:03
Đại ca biết tỏng mền 37 độ bao giờ chả ấm, cứ động vào nỗi đau hok à , hihì nhưng quen rồi mềm nào cũng ấm đại ca à

Mềm 37° thay được điều hòa 2 chiều đấy, mùa đông thì ấm mùa hè thì mát

buonchiminhem1
02-06-2014, 20:11
hahahah mùa hè ngoài đó nóng chảy mỡ, nằm cách ra cho lành, hai chiều đâu mà 2 chiều, bà này nói quá, mùa hè ở đây đại ca mới cần máy điều hòa đấy bà ah

Charles
02-06-2014, 20:15
hahahah mùa hè ngoài đó nóng chảy mỡ, nằm cách ra cho lành, hai chiều đâu mà 2 chiều, bà này nói quá, mùa hè ở đây đại ca mới cần máy điều hòa đấy bà ah

Có đâu mà cách ra với cách vào. Lão với em cùng giuộc, lạ gì :khi875437:

buonchiminhem1
02-06-2014, 20:27
lão này chả thương người cùng cảnh ngộ gì cả, hiihi mình chả có chỗ mà cách lão nhờ vậy thôi em với lão tự cách vậy

Nguyen Ha
02-06-2014, 20:45
Góp gió tí cho thành bão.

Khongcanten
02-06-2014, 22:02
Ù uôi toàn mod chém gió

buonchiminhem1
03-06-2014, 12:34
Ù uôi toàn mod chém gió các mod xả stress đấy

buonchiminhem1
03-06-2014, 20:28
Cuộc đời trải qua nhiều sóng gió có gặp gió bão gì đi nữa cũng sẽ bớt đau hơn. Nước mắt có thể không rơi, nhưng trong lòng ắt hẳn sẽ vẫn đau, hôm nay nằm ở nhà đọc sách thấy tâm hồn thư thái ngẫm lại đời ngẫm lại mình thấy cuộc đời này sinh ra ai chẳng phải khổ nguo giàu có nỗi khổ của người giàu, người nghèo có cái nỗi khổ của người nghèo, mỗi người nhìn nhận vấn đề " khổ " khác nhau mà thôi. Ví như nguười nghèo nói nếu tôi có nhiều tiền tôi sẽ không còn khổ nữa, còn người giàu lại nói ước gì cuộc sống này có chút bình yên nói vậy thôi nhưng trong đầu luôn nghĩ sao phải kiếm trhêm nhiều tiền hơn nữa. Còn với mình bằng lòng với những gì mình có nhưng có cái khổ không nói được và đang tìm cách để không nghĩ đến cái khổ đó, buông bỏ cái khổ ra khỏi suy nghĩ của mình. Được như vậy con đã tu được rồi hehehêh

buonchiminhem1
06-06-2014, 10:29
Hic thật tội cho con bé mấy hôm nay mất mạng toàn tập hok có gì để chơi đi ra đi vào, đi vào đi ra ngồi lại nằm đọc sách rồi lại ngủ, ăn xong cũng lại ngủ hý hoáy làm kem mẻ đầu làm kem bơ thì hơi nhạt hok ngon mẻ sau làm kem xoài có vẻ ổn, rồi làm giá đỗ tại gia hai mẻ đầu coi như ăn cho có lệ vì nhìn thấy xấu kinh khủng đến lần này thay đổi chiến thuật thành công mỹ mãn hihih so với mình vậy là ngon đẹp rồi, trắng và mập mạp hơn heheheh sau những lần thất bại rút ra kinh nghiệm xương máu. Thấy mình mày mò trên mạng tự tìm tòi thấy cũng giỏi ghê ta, lần này lên chùa chắc có cái mới khoe cho mọi người cùng vui. Chắc mọi người lại ngồi cười cho mà xem, mình vụng về nhất mà nên làm đuược như này mọi người tha hồ cười. Dù sao mang đến nụ cười cho mọi người là mình tích được ối công đức rồi đấy. Nhớ mọi người quá mọi người lo cho mình ở đây hok ai chăm, thấy ấm áp vì được quan tâm yêu thương quá đi. Sang tuần lấy thuốc xong lên ở một tháng cho thỏa nỗi nhớ mong. heheheh

buonchiminhem1
06-06-2014, 17:52
ĐÃ cố quên cố nén tiếng thở dài, sưng hết cả mắt, cố bảo lòng không khóc không được rơi nước mắt mà sao nước mắt cứ rơi, không biết mấy bữa nay bị gì đau thấy lạ, nói chuyện không buồn nói chả thèm cãi nhau nữa, ai cũng bảo mình lạ, chẳng qua không có tâm trạng vậy thôi. Nằm trong phòng chẳng muốn ra chẳng muốn tiếp chuyện chả buồn tuới rau. Nhưng vẫn phải ăn, miệng khô đắng nghét mà phải cố nhồi nhét, lát ra tám chuyện chút cho hít thở không khí trong lành cái nào. Anh ơi, em nhớ anh nhiều lắm đôi khi ai đó nhắc đến tên anh em cười nhưng khi về nhà em buồn lắm anh biết không? Sao anh có thể bỏ em như này, em không cam lòng dẫu đó là con đường em chọn dẫu là em biết có ngày hôm nay nhưng thật tâm em không muốn chấp nhận sự thật còn 3 tháng nữa là vừa tròn 7 năm với em như ngày hôm qua vậy, nó in đậm trong tâm trí em, vợ chồng mình đã có những tháng ngày hạnh phúc đã có những kỷ niệm buồn vui. 4 năm bên nhau, 4 năm em được sống trong sự bao bọc yêu thương, người ta thường chọc em lấy chồng già lệch pha em chỉ cười gừng càng già càng cay chồng già vợ trẻ là tiên. Những tháng ngày hạnh phúc cứ vậy qua đi,em mãn nguyện với cuộc sống, nhiều đêm giật mình tỉnh giấc nhìn anh ngủ em lại khóc em hay đặt tay lên bụng xem anh còn thở không? Em sợ, em đã rất sợ. Và rồi cái nỗi sợ ấy cũng đến nó lấy đi của em tất cả, từng ngày em phải gồng mình lên sống có lẽ sự kiêu hãnh trong em không cho phép em gục ngã, nhưng em vẫn là em em không mạnh mẽ như cái vỏ bề ngoài, lăn lộn bao năm giờ lại hai bàn tay trắng rồi cũng phải ra đi cùng hai bàn tay trắng nhưng em phải mang theo bên mình một cái gì đó thật có ý nghĩa trên cuộc đời này. Những gì em làm ngày hôm nay đó chính là món quà dành cho em, những chuyến đi đã xoa dịu nỗi đau trong em. Những mảnh đời bất hạnh hơn em để em tự an ủi mình vẫn còn có rất nhiều thứ mà rất nhiều người đang ước ao. Nhỏ bé thôi nhung góp nhặt yêu thương.

Nguyen Ha
06-06-2014, 17:54
ĐÃ cố quên cố nén tiếng thở dài, sưng hết cả mắt, cố bảo lòng không khóc không được rơi nước mắt mà sao nước mắt cứ rơi, không biết mấy bữa nay bị gì đau thấy lạ, nói chuyện không buồn nói chả thèm cãi nhau nữa, ai cũng bảo mình lạ, chẳng qua không có tâm trạng vậy thôi. Nằm trong phòng chẳng muốn ra chẳng muốn tiếp chuyện chả buồn tuới rau. Nhưng vẫn phải ăn, miệng khô đắng nghét mà phải cố nhồi nhét, lát ra tám chuyện chút cho hít thở không khí trong lành cái nào. Anh ơi, em nhớ anh nhiều lắm đôi khi ai đó nhắc đến tên anh em cười nhưng khi về nhà em buồn lắm anh biết không? Sao anh có thể bỏ em như này, em không cam lòng dẫu đó là con đường em chọn dẫu là em biết có ngày hôm nay nhưng thật tâm em không muốn chấp nhận sự thật còn 3 tháng nữa là vừa tròn 7 năm với em như ngày hôm qua vậy, nó in đậm trong tâm trí em, vợ chồng mình đã có những tháng ngày hạnh phúc đã có những kỷ niệm buồn vui. 4 năm bên nhau, 4 năm em được sống trong sự bao bọc yêu thương, người ta thường chọc em lấy chồng già lệch pha em chỉ cười gừng càng già càng cay chồng già vợ trẻ là tiên. Những tháng ngày hạnh phúc cứ vậy qua đi,em mãn nguyện với cuộc sống, nhiều đêm giật mình tỉnh giấc nhìn anh ngủ em lại khóc em hay đặt tay lên bụng xem anh còn thở không? Em sợ, em đã rất sợ. Và rồi cái nỗi sợ ấy cũng đến nó lấy đi của em tất cả, từng ngày em phải gồng mình lên sống có lẽ sự kiêu hãnh trong em không cho phép em gục ngã, nhưng em vẫn là em em không mạnh mẽ như cái vỏ bề ngoài, lăn lộn bao năm giờ lại hai bàn tay trắng rồi cũng phải ra đi cùng hai bàn tay trắng nhưng em phải mang theo bên mình một cái gì đó thật có ý nghĩa trên cuộc đời này. Những gì em làm ngày hôm nay đó chính là món quà dành cho em, những chuyến đi đã xoa dịu nỗi đau trong em. Những mảnh đời bất hạnh hơn em để em tự an ủi mình vẫn còn có rất nhiều thứ mà rất nhiều người đang ước ao. Nhỏ bé thôi nhung góp nhặt yêu thương.

Sao bổng nhiên nay lại tâm trạng quá vậy bạn tôi ơi?

buonchiminhem1
06-06-2014, 17:56
Bà biết đấy cảnh xưa người cũ, hai tiếng gia đình gánh nặng chưa thoát đuoc

Khongcanten
06-06-2014, 18:36
Nghe ghê vậy trời bạn quả là ng chung tình

Charles
06-06-2014, 18:38

Nặng tình quá! Chuyện gì đã là của quá khứ thì hãy để quá khứ được ngủ yên. Hãy sống cho hiện tại và tiến tới tương lai.

Khongcanten
06-06-2014, 18:47
Mình chẳng đủ tư cách phải dậy ai phải sống thế nào . Nhưng có 1 điều cái cũ không đi cái mới sẽ không đến qui luật là vậy đơn giản như cơm mẹ nấu thế thôi . Uỷ mị dằn vặt với quá khứ chẳng đem lại cuộc sống tốt hơn . Ta vẫn phải sống và tồn tại thế thôi

Nguyen Ha
06-06-2014, 19:16

"Sông có khúc người có lúc" bà ơi! Suy nghĩ nhiều cũng có giải quyết được gì đâu.

buonchiminhem1
06-06-2014, 20:17
Biết chẳng giải quyết đuoc gì nhưng nhiều khi có cái gì đó khơi lại là lại hiện ra làm con người mình trở nên yếu đuối, Cái cũ không thể đi nhưng nó sẽ tồn tại song song với hiện tại vì đó là điều duy nhất có thể bám vào để bước tiếp. ĐẸp quá nên ông trời ghen tỵ mới thành ra như này. Một phần những gì làm ngày hôm nay cũng vì phần cho ông xã, người đã lo cho mình, một phần vì bản thân mình mà cố gắng. Nhìn quá khứ để lấy lại niềm tin và bước tiếp. Dòng đời cứ trôi và em vẫn bước/ nước mắt vẫn rơi cuộc đời rồi sẽ trôi về đâu. Yếu lòng vậy thôi lát vẫn cười tốt

buonchiminhem1
06-06-2014, 20:19
I wish to spend a good dream with u

Khongcanten
06-06-2014, 21:09
Xin lỗi trình độ có hạn không hiểu ý nghĩa là gi bạn có thể dịch giúp mình không

Khongcanten
06-06-2014, 21:27
Biết chẳng giải quyết đuoc gì nhưng nhiều khi có cái gì đó khơi lại là lại hiện ra làm con người mình trở nên yếu đuối, Cái cũ không thể đi nhưng nó sẽ tồn tại song song với hiện tại vì đó là điều duy nhất có thể bám vào để bước tiếp. ĐẸp quá nên ông trời ghen tỵ mới thành ra như này. Một phần những gì làm ngày hôm nay cũng vì phần cho ông xã, người đã lo cho mình, một phần vì bản thân mình mà cố gắng. Nhìn quá khứ để lấy lại niềm tin và bước tiếp. Dòng đời cứ trôi và em vẫn bước/ nước mắt vẫn rơi cuộc đời rồi sẽ trôi về đâu. Yếu lòng vậy thôi lát vẫn cười tốt hy vọng là thế , chúc bạn mau sớm bình tâm không phải dặt vặt về quá khứ . Vui vẻ sẽ làm con ng ta có thêm lòng tin và nghị lực trong cuộc sống . Ngoài lề chút cái cũ không bao giờ tồn tại song với cái mới . Ng đàn ông nào cũng có lòng tự tôn của mình . Họ không là cái bóng của bất kể ai . Vì điều đó sẽ tổn thương trái tim họ . Thân

Nguyen Ha
07-06-2014, 05:31
Biết chẳng giải quyết đuoc gì nhưng nhiều khi có cái gì đó khơi lại là lại hiện ra làm con người mình trở nên yếu đuối, Cái cũ không thể đi nhưng nó sẽ tồn tại song song với hiện tại vì đó là điều duy nhất có thể bám vào để bước tiếp. ĐẸp quá nên ông trời ghen tỵ mới thành ra như này. Một phần những gì làm ngày hôm nay cũng vì phần cho ông xã, người đã lo cho mình, một phần vì bản thân mình mà cố gắng. Nhìn quá khứ để lấy lại niềm tin và bước tiếp. Dòng đời cứ trôi và em vẫn bước/ nước mắt vẫn rơi cuộc đời rồi sẽ trôi về đâu. Yếu lòng vậy thôi lát vẫn cười tốt
Lát vẫn cười là tốt rồi. Phải lạc quan như thế mới đúng.

buonchiminhem1
07-06-2014, 09:38
hy vọng là thế , chúc bạn mau sớm bình tâm không phải dặt vặt về quá khứ . Vui vẻ sẽ làm con ng ta có thêm lòng tin và nghị lực trong cuộc sống . Ngoài lề chút cái cũ không bao giờ tồn tại song với cái mới . Ng đàn ông nào cũng có lòng tự tôn của mình . Họ không là cái bóng của bất kể ai . Vì điều đó sẽ tổn thương trái tim họ . Thân hiihi nhưng có nói tui sẽ có người mới đâu, khi nào có sẽ thay đổi 180độ khi nào đến hãy tính, tính nhiều quá nó loạn mất không ra được

buonchiminhem1
07-06-2014, 09:41
http://diendanhiv.vn/images/misc/quote_icon.png Gửi bởi buonchiminhem1 http://diendanhiv.vn/images/buttons/viewpost-right.png (http://diendanhiv.vn/showthread.php?p=124211#post124211)
Câu này dành cho tôi hehêhheheh , cứ coi như ai đó dành cho mình ấy mà . hok nghe câu tự sướng sao

buonchiminhem1
07-06-2014, 20:15
Em không thể nói câu xin lỗi khi đứng trước anh, nhưng giờ đây em xin lỗi vì em không thể làm khổ thêm bất kỳ ai nữa, dù biết anh có thể dang vòng tay chào đón em nhưng thật tâm em không thể, đơn giản thôi anh em không muốn anh lại đi vào vết xe đổ của em. Anh đã bên em những giay phút khó khăn nhất, đã chăm sóc cho em những ngày tháng đó dù anh không nghĩ đến căn bệnh em đang mang nhưng em thì luôn nghĩ, em đã quay đi và mong anh tìm thấy cho mình một người phụ nữ bên đời mình, những lúc anh say anh thường gọi cho em, câu đầu tiên em hỏi anh sắp lấy vợ chưa, có cô nào chưa thì em sẽ về. Anh trách em vô tâm, vô tình nhưng em vẫn giả cười vẫn giả ngô nghê, giả không hay không biết mà đánh trống lảng em hiểu chứ, lần đó nghe anh nói chuẩn bị lấy vợ em mừng lắm nhưng khi gọi điện thì anh bảo anh đang đi chơi em hỏi chuyện hôm nay là đám hỏi anh mà, anh trả lời tỉnh queo đám hỏi sao anh lại đi chơi giờ này. Vỡ vụn trong em một đám cưới hụt, gần một năm qua rồi anh vẫn một mình, em không dám nghe điện thoại anh lâu lâu em mới nghe một cuộc, cốt rằng anh vẫn là bạn em, là người anh của em. Hôm nay đọc một bài viết trên dd này em thật lòng mong anh tìm cho mình một người phụ nữ có thể bên enh suốt đời, còn em luôn là người em, người bạn của anh, là nụ cười khi anh buồn anh nhé.

Nguyen Ha
07-06-2014, 20:22
Em không thể nói câu xin lỗi khi đứng trước anh, nhưng giờ đây em xin lỗi vì em không thể làm khổ thêm bất kỳ ai nữa, dù biết anh có thể dang vòng tay chào đón em nhưng thật tâm em không thể, đơn giản thôi anh em không muốn anh lại đi vào vết xe đổ của em. Anh đã bên em những giay phút khó khăn nhất, đã chăm sóc cho em những ngày tháng đó dù anh không nghĩ đến căn bệnh em đang mang nhưng em thì luôn nghĩ, em đã quay đi và mong anh tìm thấy cho mình một người phụ nữ bên đời mình, những lúc anh say anh thường gọi cho em, câu đầu tiên em hỏi anh sắp lấy vợ chưa, có cô nào chưa thì em sẽ về. Anh trách em vô tâm, vô tình nhưng em vẫn giả cười vẫn giả ngô nghê, giả không hay không biết mà đánh trống lảng em hiểu chứ, lần đó nghe anh nói chuẩn bị lấy vợ em mừng lắm nhưng khi gọi điện thì anh bảo anh đang đi chơi em hỏi chuyện hôm nay là đám hỏi anh mà, anh trả lời tỉnh queo đám hỏi sao anh lại đi chơi giờ này. Vỡ vụn trong em một đám cưới hụt, gần một năm qua rồi anh vẫn một mình, em không dám nghe điện thoại anh lâu lâu em mới nghe một cuộc, cốt rằng anh vẫn là bạn em, là người anh của em. Hôm nay đọc một bài viết trên dd này em thật lòng mong anh tìm cho mình một người phụ nữ có thể bên enh suốt đời, còn em luôn là người em, người bạn của anh, là nụ cười khi anh buồn anh nhé.

Người đàn ông chung tình - Người mà bà hay kể cho tôi nghe đấy à?

buonchiminhem1
07-06-2014, 20:23
Phụ nữ thì nhất định phải mạnh mẽ, đừng bao giờ khóc lóc rồi trách mắng người đàn ông đã làm tổn thương mình mà hãy cười và nói cảm ơn vì họ đã cho mình cơ hội để ở bên người khác tốt hơn..."

buonchiminhem1
07-06-2014, 20:24
Người đã chăm tôi những ngày uống thuốc đó, và lúc tôi bị thất tình đó hehehêh

Khongcanten
07-06-2014, 20:29
Quan hệ phức tạp nhỉ đọc mà chẳng hiểu nói về mấy ng đàn ông

Nguyen Ha
07-06-2014, 20:31

À! Tôi vẫn nhớ những tâm sự của bà mà.

buonchiminhem1
07-06-2014, 20:51
Quan hệ phức tạp nhỉ đọc mà chẳng hiểu nói về mấy ng đàn ôngcó gì phúc tạp đâu cũng bình thường như bao người phụ nữ đẹp khác thôi Nguyen Ha nhỉ, nhưng đẹp ỏ đây có giá lại kiêu nữa chứ hehêh saống vậy cho ối kẻ thèm chơi bà ha

Nguyen Ha
07-06-2014, 20:55
có gì phúc tạp đâu cũng bình thường như bao người phụ nữ đẹp khác thôi Nguyen Ha nhỉ, nhưng đẹp ỏ đây có giá lại kiêu nữa chứ hehêh saống vậy cho ối kẻ thèm chơi bà ha

Ừ đúng vậy bà ạ!

Charles
07-06-2014, 20:55
có gì phúc tạp đâu cũng bình thường như bao người phụ nữ đẹp khác thôi Nguyen Ha nhỉ, nhưng đẹp ỏ đây có giá lại kiêu nữa chứ hehêh saống vậy cho ối kẻ thèm chơi bà ha

Đẹp mà kiêu quá hóa không giá nào :th_yoyo1::th_yoyo1::th_yoyo1:

buonchiminhem1
07-06-2014, 20:58
Đẹp mà kiêu quá hóa không giá nào :th_yoyo1::th_yoyo1::th_yoyo1:đẹp mới làm được giá chứ hok đẹp thử hỏi có làm giá nổi hok heheheh

Khongcanten
07-06-2014, 21:08
:monkeys31:
Ồ vậy sao điều này có thể thật không . Không liên quan ngoài trời đang mưa rất to . Và gió rất lớn . Có một sự tự sướng leve max chăng.....@:khi875437:

buonchiminhem1
07-06-2014, 21:17
:monkeys31:
Ồ vậy sao điều này có thể thật không . Không liên quan ngoài trời đang mưa rất to . Và gió rất lớn . Có một sự tự sướng leve max chăng.....@:khi875437:, no leve max ,Không có phụ nữ xấu chỉ có phụ nữ không biết làm đẹp và phụ nữ không nhận thấy mình đẹp hahâhah

Khongcanten
08-06-2014, 00:43
, no leve max ,Không có phụ nữ xấu chỉ có phụ nữ không biết làm đẹp và phụ nữ không nhận thấy mình đẹp hahâhah
Đẹp à thích nhỉ ...... Hổng biết cỡ nào đây ..........:zk20155:

buonchiminhem1
08-06-2014, 07:31
Đẹp à thích nhỉ ...... Hổng biết cỡ nào đây ..........:zk20155: hihihi cỡ nhiều kẻ phải thèm haháh:zk2039:

buonchiminhem1
08-06-2014, 08:06
Nay uể oải sáng nay cố nằm nướng thêm 6 phút mãi đến 5.06 mới chịu nhấc cái người rời khỏi cái giường êm ái, sau một loạt công việc buổi sáng đã xong tự thưởng cho mình một chút năng lượng chào ngày mới, một tô bánh canh. thật vui biết bao no căng bụng vào chém gió một chút để bắt đầu công việc, sáng nay ra nhìn vườn rau thấy thật sự hãnh diện, niềm vui tao nhã, lại có thành quả ngắt một nắm rau để hưởng thụ thành quả của mình, thật đáng tự hào lâu rồi mình không còn hứng thú với gian bếp nhưng giờ đây cái tủ lạnh của mình chứa đầy những thành quả lao động của mình, tự tăng gia sản xuất lại được ăn rau sạch thực phẩm không chứa chất bảo quản, nhưng có một số thứ vẫn phải mua ở ngoài vì không thể tự làm được kakaka, nhưng như này đã tự hào lắm rồi. Cái cảm giác rúc xó bếp lâu lắm rồi mình mới lại có hứng với nó như thế, một thời gian dài mình đã lãng quên nó thay vào đó là nhà hàng quán ăn, ăn ở đâu ngon, ăn ngon thế nào thì mình rành lắm, nhưng bây giờ mình thấy quán ăn của mình là quán ăn ngon nhất. Hjhihihi tất cả đều được mình chăm chút nên thành quả của mình dĩ nhiên phải ngon rồi, hôm qua con bạn nó khen thật lòng hay làm cho mình vui nó bảo bà nấu ngon hơn bữa tụi mình đi ăn bún ở ... hìihì cũng thấy mát dạ, mát lòng. còn một số món hok ngon cho lắm so với đồ mua sẵn nhưng được cái không có chất bảo quản và phụ gia và thật sự là rất nguyên chất nên mình cũng hài lòng luôn. Nói chung mình thật tuyệt phải không nào. Hãy vui vẻ lên nha mình, cố lên rồi tất cả sẽ qua thôi.

Charles
08-06-2014, 08:11
Nay uể oải sáng nay cố nằm nướng thêm 6 phút mãi đến 5.06 mới chịu nhấc cái người rời khỏi cái giường êm ái, sau một loạt công việc buổi sáng đã xong tự thưởng cho mình một chút năng lượng chào ngày mới, một tô bánh canh. thật vui biết bao no căng bụng vào chém gió một chút để bắt đầu công việc, sáng nay ra nhìn vườn rau thấy thật sự hãnh diện, niềm vui tao nhã, lại có thành quả ngắt một nắm rau để hưởng thụ thành quả của mình, thật đáng tự hào lâu rồi mình không còn hứng thú với gian bếp nhưng giờ đây cái tủ lạnh của mình chứa đầy những thành quả lao động của mình, tự tăng gia sản xuất lại được ăn rau sạch thực phẩm không chứa chất bảo quản, nhưng có một số thứ vẫn phải mua ở ngoài vì không thể tự làm được kakaka, nhưng như này đã tự hào lắm rồi. Cái cảm giác rúc xó bếp lâu lắm rồi mình mới lại có hứng với nó như thế, một thời gian dài mình đã lãng quên nó thay vào đó là nhà hàng quán ăn, ăn ở đâu ngon, ăn ngon thế nào thì mình rành lắm, nhưng bây giờ mình thấy quán ăn của mình là quán ăn ngon nhất. Hjhihihi tất cả đều được mình chăm chút nên thành quả của mình dĩ nhiên phải ngon rồi, hôm qua con bạn nó khen thật lòng hay làm cho mình vui nó bảo bà nấu ngon hơn bữa tụi mình đi ăn bún ở ... hìihì cũng thấy mát dạ, mát lòng. còn một số món hok ngon cho lắm so với đồ mua sẵn nhưng được cái không có chất bảo quản và phụ gia và thật sự là rất nguyên chất nên mình cũng hài lòng luôn. Nói chung mình thật tuyệt phải không nào. Hãy vui vẻ lên nha mình, cố lên rồi tất cả sẽ qua thôi.

Mới hơn 5h đã dậy rùi áh, sao dậy sớm thế? giờ đó lão mới ngủ http://us.i1.yimg.com/us.yimg.com/i/mesg/emoticons7/37.gif

Khongcanten
08-06-2014, 16:09
Tâm trạng có vẻ tốt đấy nhỉ . Cố gắng phát huy nhé

buonchiminhem1
08-06-2014, 16:43
Trời ơi 5h sáng là trễ ấy mấy bữa nữa 3.20 phải dậy rồi, nhưng bù lại 9h gà đã lên chuồng nhưng dậy sớm quá nhiều hôm thuốc vẫn còn tác dụng người khó chịu vô cùng váng vất, nóng nhưng được cái thời tiết mát mẻ nên tác dụng phụ ít chứ nó mà nóng lên thì ôi trời mấy hôm truớc bị nóng nên tác dụng của thuốc làm phát khùng tối uống xong phải xả nước rồi sáng thức dậy là xả vòi nước một hồi mới tỉnh táo

Nguyen Ha
08-06-2014, 16:52
Trời ơi 5h sáng là trễ ấy mấy bữa nữa 3.20 phải dậy rồi, nhưng bù lại 9h gà đã lên chuồng nhưng dậy sớm quá nhiều hôm thuốc vẫn còn tác dụng người khó chịu vô cùng váng vất, nóng nhưng được cái thời tiết mát mẻ nên tác dụng phụ ít chứ nó mà nóng lên thì ôi trời mấy hôm truớc bị nóng nên tác dụng của thuốc làm phát khùng tối uống xong phải xả nước rồi sáng thức dậy là xả vòi nước một hồi mới tỉnh táo

Vẫn vật! Vẫn lên mây thích nhỉ?

buonchiminhem1
08-06-2014, 16:54
Bà ơi người ta thường vài tháng hết tác dụng phụ sao tui lâu thế nhỉ cả năm rồi, uống vào là đơ như cây cơ, toàn được đi trên mây lại nóng nực nữa chứ, tệ hại quá không biết bao giờ mới hết,

buonchiminhem1
08-06-2014, 17:12
Sang tuần lấy xong thuốc là mình lại quẩy vali lên đường, chuyến đi này dự kiến một tháng. hic không biết sau một tháng mình gặt hái đuo thành quả gì đây nhưng có một món quà yêu thích đang chờ đón mình, hihihi phải nhanh nhanh giật quà mới được, vẫn còn tham lắm, món quà mà mình chờ đợi đã lâu ước ao đã nhiều vậy là chỉ còn hai điều nữa là hoàn thành ước muốn của mình, mầu nhiệm quá. Tạm xa mày nhé, tháng sau tao về nhưng tao sợ phải dọn dẹp lắm hic, nhưng du hí là sở thích không thể thiếu mỗi khi trống rỗng thế này. Phải sốc lại tinh thần hít thở không khí trong lành và quan trọng nhất đó là tìm lại niềm an lạc cho bản thân. Cuộc đời này vốn đã quá nhiều sóng gió nhưng đạp lên sóng gió và tồn tại một cách kiêu hãnh thì thật khó nhưng không vì khó mà bỏ cuộc phải không nào. Bé yêu đôi lúc meh tự hỏi không biết con yêu của mẹ như nào, nhưng mẹ biết con mẹ rất đáng yêu, hãy bình yên con nhé, mẹ yêu con dù chưa một lần mẹ được chạm vào con, hãy ở bên ba và duyên nợ của gia đình mình chỉ có bấy nhiêu thôi. Ba và con hãy luôn bên mẹ nha rồi có ngày gia đình ta lại đoàn tụ. yêu gia đình ta nhiều thật nhiều . Hello tour

Nguyen Ha
08-06-2014, 17:17
Sang tuần lấy xong thuốc là mình lại quẩy vali lên đường, chuyến đi này dự kiến một tháng. hic không biết sau một tháng mình gặt hái đuo thành quả gì đây nhưng có một món quà yêu thích đang chờ đón mình, hihihi phải nhanh nhanh giật quà mới được, vẫn còn tham lắm, món quà mà mình chờ đợi đã lâu ước ao đã nhiều vậy là chỉ còn hai điều nữa là hoàn thành ước muốn của mình, mầu nhiệm quá. Tạm xa mày nhé, tháng sau tao về nhưng tao sợ phải dọn dẹp lắm hic, nhưng du hí là sở thích không thể thiếu mỗi khi trống rỗng thế này. Phải sốc lại tinh thần hít thở không khí trong lành và quan trọng nhất đó là tìm lại niềm an lạc cho bản thân. Cuộc đời này vốn đã quá nhiều sóng gió nhưng đạp lên sóng gió và tồn tại một cách kiêu hãnh thì thật khó nhưng không vì khó mà bỏ cuộc phải không nào. Bé yêu đôi lúc meh tự hỏi không biết con yêu của mẹ như nào, nhưng mẹ biết con mẹ rất đáng yêu, hãy bình yên con nhé, mẹ yêu con dù chưa một lần mẹ được chạm vào con, hãy ở bên ba và duyên nợ của gia đình mình chỉ có bấy nhiêu thôi. Ba và con hãy luôn bên mẹ nha rồi có ngày gia đình ta lại đoàn tụ. yêu gia đình ta nhiều thật nhiều . Hello tour

Ước mơ nhiệm màu rồi thích nhỉ? Một tháng phiêu du vui vẻ nhé.

buonchiminhem1
08-06-2014, 17:22
Ước mơ nhiệm màu rồi thích nhỉ? Một tháng phiêu du vui vẻ nhé. hiihi bà ơi nôn nao trong người nhưng 2 ngày nữa mới đến ngày lấy thuốc kekekeke ước chi tôi có thêm đôi cánh :monkeys31:

Nguyen Ha
08-06-2014, 17:26
hiihi bà ơi nôn nao trong người nhưng 2 ngày nữa mới đến ngày lấy thuốc kekekeke ước chi tôi có thêm đôi cánh :monkeys31:

Cứ nôn nao trong người thế này đi chơi lại mệt, còn 2 ngày nữa thôi mà, nhanh lắm, ăn ngủ, nghỉ cho kỹ rồi có sức đi chơi.

buonchiminhem1
08-06-2014, 17:30
hì thì sổ ***g nó thế, thấy mình an nhàn rảnh rỗi quá, thật đáng ngưỡng mộ

Nguyen Ha
08-06-2014, 17:38
hì thì sổ ***g nó thế, thấy mình an nhàn rảnh rỗi quá, thật đáng ngưỡng mộ

Ơ! Ngưỡng mộ thật chứ chơi đâu!

Charles
08-06-2014, 20:00

Chúc chuyến phiêu lưu vui vẻ và ý nghĩa. Có gì hay về chia sẻ nhé!

buonchiminhem1
09-06-2014, 09:59
Chào cả nhà nhé em lên đường đay vừa đi lấy thuốc về và làm cho một xilanh máu hic tháng sau về có kết quả báo luôn cho mọi người cả thể, thật là đau, tý nữa thì bị đâm hai nhát lúc chuẩn bị lấy cái ven nó lặn mất tiêu, hic khổ thật cái ven mình chìm lại còn sợ đau nữa thành ra hết hồn hức hức tý nữa thì khóc nhưng hổng có ai cho mượn cánh tay để khóc heheheh

Nguyen Ha
10-06-2014, 18:32
Chào cả nhà nhé em lên đường đay vừa đi lấy thuốc về và làm cho một xilanh máu hic tháng sau về có kết quả báo luôn cho mọi người cả thể, thật là đau, tý nữa thì bị đâm hai nhát lúc chuẩn bị lấy cái ven nó lặn mất tiêu, hic khổ thật cái ven mình chìm lại còn sợ đau nữa thành ra hết hồn hức hức tý nữa thì khóc nhưng hổng có ai cho mượn cánh tay để khóc heheheh

Vậy là bắt đầu cuộc hành trình rồi! Chúc bà gặp nhiều may mắn, tôi sẽ coi nhà cho bà.

Khongcanten
11-06-2014, 16:44
Vậy là bắt đầu cuộc hành trình rồi! Chúc bà gặp nhiều may mắn, tôi sẽ coi nhà cho bà.
Ù ôi sướng thế đi chơi mà đc smod trông nhà nữa cơ chứ

Nguyen Ha
13-06-2014, 01:39
Ù ôi sướng thế đi chơi mà đc smod trông nhà nữa cơ chứ

Chủ nhà đi vắng, mình coi hộ nhà, khi chủ nhà về, mình được trả thù lao hậu hĩnh.

Khongcanten
13-06-2014, 15:11
Chủ nhà đi vắng, mình coi hộ nhà, khi chủ nhà về, mình được trả thù lao hậu hĩnh.
Chủ nhà này nghe nói xinh kiêu lắm . :)

Nguyen Ha
15-06-2014, 18:31
Chủ nhà này nghe nói xinh kiêu lắm . :)

Chủ nhà xinh lắm, hơi kiêu tí thôi, nhưng kiêu vẫn ở mức độ cho phép chứ không quá kiêu.

Khongcanten
15-06-2014, 20:31
Chủ nhà xinh lắm, hơi kiêu tí thôi, nhưng kiêu vẫn ở mức độ cho phép chứ không quá kiêu.
Tò mò quá nhỉ tiếc là tphcm chứ hà nội thì nhất định phải diện kiến xem xinh cỡ nào :)

Nguyen Ha
18-06-2014, 11:02
Tò mò quá nhỉ tiếc là tphcm chứ hà nội thì nhất định phải diện kiến xem xinh cỡ nào :)

buonchiminhem1 quê ở ngoài bắc. Yên tâm đi, quả đất tròn sẽ có ngày gặp nhau.

Khongcanten
18-06-2014, 16:09
buonchiminhem1 (http://buonchiminhem1) quê ở ngoài bắc. Yên tâm đi, quả đất tròn sẽ có ngày gặp nhau.
Thế à lót dép để hóng xem mặt ra sao nào

Khongcanten
19-06-2014, 21:26
Chẳng thấy smod nguyên hà đâu vào trông nhà dùm vậy

Khongcanten
22-06-2014, 11:31
Chẳng thấy smod nguyên hà đâu vào trông nhà dùm vậy ....:)

songchungvoi_HIV
22-06-2014, 11:32
Chẳng thấy smod nguyên hà đâu vào trông nhà dùm vậy ....:)
Smod Nguyenha đi tìm nguy cơ òi em

Nguyen Ha
26-06-2014, 10:00
Đảo qua coi nhà xem sao!

Charles
26-06-2014, 10:17
Đảo qua coi nhà xem sao!

Đây gọi là "đếm chữ ăn tiền". Chờ chủ nhà về cứ một chữ = 1kg mít.

Khongcanten
26-06-2014, 13:50
Đây gọi là "đếm chữ ăn tiền". Chờ chủ nhà về cứ một chữ = 1kg mít.
Ờ thế à nghe như chuyện thạch sanh và ly thông ấy nhỉ

Khongcanten
29-06-2014, 20:15
Nhớ trả công trông nhà đấy nhé :)

buonchiminhem1
01-07-2014, 11:40
Cảm ơn cả các bác đã trông nhà giùm em. em đi chuyến này đen như chấy nhìn không nhận ra mình nữa hìhì vốn dĩ nước da em không được trắng sáng cho lắm giờ lại thêm vài kí than quảng ninh chát lên người nữa. Nhưng người ta thường có câu ngăm ngăm da trâu nhìn lâu thấy em, chuyến đi mỹ mãn nhưng khi về trong túi còn đúng 50k thật là hú hồn, may mà về đến nhà được, vung tay quá trán nên phải gấp rút hoàn thành chuyến đi trước thời hạn. Lần này em tự thưởng cho bản thân mình nhiều thứ quá nên không san sẻ được cho ai hết híhí. Trong hành lý mang về được đến nhà thì chỉ có sách và đồ ăn khô, để dành khi nào hết đạn có thể đem ra nạp được. Vui nhất là lên núi được ăn mít không mất tiền, người ta cho ăn luôn leo nửa đỉnh núi thấy mình đáng ngưỡng mộ và tự hào,lần đầu tiên mình được nhìn thấy cầu vồng xuất hiện thấp hơn mình nhìn xuống quang cảnh thật đẹp. Xuống biển thì không đi nổi đi hành hương và gặp vài tiểu nhỏ thật dễ thương gọi pháp danh của mình và luôn nhìn mình cười, khong biết có phải nhìn mình lạ lắm không?Bị ốm 2 trận nhưng cân nặng thì không giảm mà còn tăng thêm kí, hihihi được sống trong tình cảm gia đình ấm cúng thật vui biết bao. Cuộc đời mình cứ ngỡ đã hết nhưng giờ đây mình có thêm nhiều người yêu thương coi mình như con gái, cám ơn nhưng vấp ngã trong cuộc đời này để mình có được những ngôi nhà thứ 2 thứ 3 và nhiều ngôi nhà khác mà mình có thể dừng chân khi mình cảm thấy bơ vơ giữa cuộc đời. Cám ơn các chị, các em, các mẹ những ngày qua với mình thật hạnh phúc, cảm ơn chú nhưng chú không cần phải giữ thỏi kẹo đó lâu như thế đâu, cuộc đời cho ta có một niềm hạnh phúc am ủi. một nơi có thể đến bất cứ khi nào.

buonchiminhem1
01-07-2014, 11:42
Nhớ trả công trông nhà đấy nhé :) biết trả công gì đây khi nào em lấy chồng em bảo chồng em trả nhé hehêh