PDA

View Full Version : các anh chị giúp e với

cuocsonghoanhao
19-11-2013, 10:34
Các anh chị ơi,trong ngõ nhà có một bác bị nhiễm HIV tối hôm qua e có đi chơi về lúc vào ngõ thì đi ngay sau xe bác ấy.Đang đi thì bác ấy có nhổ 1 bãi đờm có lẫn máu nên đỏ lòm (e đi ngay sau nên nhìn thấy rất rõ) e lại ở ngay đằng sau nên nước đờm có lẫn máu đó bay hết vào mắt và mặt e.Sau khoảng 5 phút e có mua lọ thuốc nhỏ mắt e nhỏ vào mắt rồi.Vậy các anh chị tư vấn giúp e với liệu e có bị lây nhiễm không ạ.Giúp e nhé !

HIV/AIDS.
19-11-2013, 10:37
nhổ sao bay vào mắt em dc chứ, mà máu nào ra trong miệng người đó chứ. Tình huống này không có thật ji cả.:zk20118:.Như trường hợp của em thì chẳng có nguy cơ nào cả em ah2. EM không cần Xn
HIV - Đường lây và cách phòng ngừa (http://diendanhiv.vn/threads/11-HIV-Duong-lay-va-cach-phong-ngua)

cuocsonghoanhao
19-11-2013, 10:42
không anh ơi lúc đấy gió mà cục đờm thì nó dính xuống đất con e cảm nhận rõ nước đờm và nước bọt dính vào mắt và mặt mà e con lấy tay lau trên mặt mà,anh ơi cục đờm nó đỏ lắm e nhìn thấy ở dưới đất mà

HIV/AIDS.
19-11-2013, 10:44
viút HIV trong môi trường nước bọt bị bất hoạt (không hoạt động) nên bạn không sao cả. Trường hợp của bạn ko có nguy cơ

cuocsonghoanhao
19-11-2013, 10:47
vậy hả anh thế thì e yên tâm rồi,tại mấy thằng bạn e bảo cục đớm đỏ là có máu rồi mà dính vào mắt là bị lây nhiếm vì mắt dễ tổn thương :|

cuocsonghoanhao
19-11-2013, 11:40
http://*******************/yaf_postst102045_Khong-lay-HIV-qua-nuoc-bot-va-nuoc-tieu.aspx
Vì thế ăn chung thức ăn, tắm chung bể bơi, dùng chung đồ dùng, bồn tắm, ngồi chung xí bệ không thể lây nhiễm HIV. Tuy nhiên, nếu các dịch thể này (nước bọt, nước tiểu, nước mắt…) có lẫn máu thì phải chú ý. Khi đó, nếu cơ thể có vết xây xát, khả năng lây nhiễm có thể xảy ra.

BS Hoài Hương

các anh chị ơi e vừa tìm được tài liệu này..Vậy trường hợp của e nước bọt có cả đờm đỏ dính máu thì e có nguy cơ không ạ,nước đờm đỏ lẫn nước bọt đó bay trúng vào mắt e :(

Tuanmecsedec
19-11-2013, 11:45
các anh chị ơi e vừa tìm được tài liệu này..Vậy trường hợp của e nước bọt có cả đờm đỏ dính máu thì e có nguy cơ không ạ,nước đờm đỏ lẫn nước bọt đó bay trúng vào mắt e :(

Đây chỉ là suy diễn

1. Bạn làm sao biết người đó có HIV ?.

2,Bạn làm sao biết trong nước bọt có máu ?.

cuocsonghoanhao
19-11-2013, 17:11
anh ạ,bác đấy trong ngõ nhà e mà,chông bác ấy đi bồ bịch rồi lây bệnh cho bác ấy mà anh,tháng nào cũng có các bác ở ban phòng chống HIV đến động viên mà anh,còn cục đờm đỏ như máu anh à :( hxx \,nếu có máu trong đó thì e có nguy cơ không anh Tuanmecsedec hixxx

Charles
19-11-2013, 17:16
anh ạ,bác đấy trong ngõ nhà e mà,chông bác ấy đi bồ bịch rồi lây bệnh cho bác ấy mà anh,tháng nào cũng có các bác ở ban phòng chống HIV đến động viên mà anh,còn cục đờm đỏ như máu anh à :( hxx \,nếu có máu trong đó thì e có nguy cơ không anh Tuanmecsedec hixxx

Bạn đọc lại chia sẻ này của S.Mod tocdovtyeu (http://diendanhiv.vn/members/870-tocdovtyeu): "viút HIV trong môi trường nước bọt bị bất hoạt (không hoạt động) nên bạn không sao cả. Trường hợp của bạn ko có nguy cơ"

cuocsonghoanhao
19-11-2013, 17:23
e kíc vào rồi mà ở phần nào hả anh

Charles
19-11-2013, 17:29
e kíc vào rồi mà ở phần nào hả anh

Nó ở đây: #4 (http://diendanhiv.vn/threads/5488-cac-anh-chi-giup-e-voi?p=42616&viewfull=1#post42616) Hãy đọc kỹ những gì được chia sẻ và yên tâm đi.

cuocsonghoanhao
19-11-2013, 17:34
dạ vâng e cám ơn anh

songchungvoi_HIV
19-11-2013, 22:09
Các anh chị ơi,trong ngõ nhà có một bác bị nhiễm HIV tối hôm qua e có đi chơi về lúc vào ngõ thì đi ngay sau xe bác ấy.Đang đi thì bác ấy có nhổ 1 bãi đờm có lẫn máu nên đỏ lòm (e đi ngay sau nên nhìn thấy rất rõ) e lại ở ngay đằng sau nên nước đờm có lẫn máu đó bay hết vào mắt và mặt e.Sau khoảng 5 phút e có mua lọ thuốc nhỏ mắt e nhỏ vào mắt rồi.Vậy các anh chị tư vấn giúp e với liệu e có bị lây nhiễm không ạ.Giúp e nhé !
Áhhhhhhhhhhhh. đi trong bóng tối mà biết người ta nhổ nước bọt có máu. Áhhhhhhhhhhh. Bay vèo vào mắt áh, Thế có dừng xe lại xem cái đống nước bọt ấy có máu hem mà biết. Kỳ thị.

cuocsonghoanhao
20-11-2013, 08:39
hixxx e nhìn thấy rõ thì e mới hỏi các anh chứ hx có phải là tối đến nỗi không nhìn thấy gì đâu a,e vừa đi đá bóng mà bọn bạn e cứ nói linh tinh e lo qua các a ạ hxxx

songchungvoi_HIV
20-11-2013, 09:04
hixxx e nhìn thấy rõ thì e mới hỏi các anh chứ hx có phải là tối đến nỗi không nhìn thấy gì đâu a,e vừa đi đá bóng mà bọn bạn e cứ nói linh tinh e lo qua các a ạ hxxx
Hoang tưởng đến thế là cùng.

cuocsonghoanhao
20-11-2013, 09:12
thế là e không bj lây nhiễm hả a

Charles
20-11-2013, 09:16

Trường hợp của bạn không sao đâu, yên tâm đi.

songchungvoi_HIV
20-11-2013, 09:17
https://encrypted-tbn1.gstatic.com/images?q=tbn:ANd9GcQYkG-6DlJru_rDZISFPXMX60tYPF-HwPLufjCUcBARgTxTtZ26ig
Con lạy bác
Xin bác tha cho con
Con xin chừa
Từ nay con không bị Hấp nữa
Ngàn lạy bác.

cuocsonghoanhao
20-11-2013, 09:18
:))) a songchungvoi hiv nay tếu thật :))