PDA

View Full Version : Anh Tuấn và mọi người tư vấn giúp em!

sonlichbon
27-06-2013, 07:47
Em có nguy cơ từ ngày 19/6/2013.Khi đi chơi GMD lần đầu em có deo BCS của em ấy đưa cho(BCS còn trong vỏ)khi xuất tinh được 1 lúc em mới tháo BCS ra.Khi rút ra thì bao vẫn trùm dương vật em,em sợ khi xuất tinh ra không rút ra luôn thì có nguy cơ bị virus dễ xâm nhập hơn.Khoảng 3 ngày sau có nguy cơ thì em cảm thấy đau cơ đau khớp.Tối hum sau thì mơ bị nhiễm HIV dẫn đến lo lắng,sợ hãi .Em cảm thấy hình như em bị trầm cảm vì hinh ảnh HIV cứ ám ảnh trong đầu.Đến ngày hôm nay là 27/6 rồi mà em vẫn thấy đau nhức cơ khớp , đầu lúc nào cũng nóng được 15 ngày rồi.Cho em hỏi anh Tuấn và mọi người các triệu chứng HIv có xuất hiện sớm 3,4 ngày không và triệu chưng khi mất tầm khoảng bao nhiêu ngày.Em lo quá!

Tuanmecsedec
27-06-2013, 08:06
Em co nguy co tu ngay 19/6/2013.Khi di choi GMD lan dau em co deo BCS cua em ay dua cho(BCS con trong vo)khi xuat tinh duoc 1 luc em moi thao BCS ra.Khi rut ra thi bao van trum duong vat em,em so khi xuat tinh ra khong rut ra luon thi co nguy co bi virus de xam nhap hon.Khoang 3 ngay sau co nguy co thi em cam thay dau co dau khop.Toi hum sau thi mo bi nhiem HIV dan den lo lang,so hai .Em cam thay hinh nhu em bi tram cam vi hinh anh HIV cu am anh trong dau.Den ngay hom nay la 27/6 roi ma em van thay dau nhuc co khop , dau luc nao cung nong duoc 15 ngay roi.Cho em hoi anh Tuan va moi nguoi cac trieu chung HIv co xuat hien som 3,4 ngay khong va trieu chung khi mat tam khoang bao nhieu ngay.Em lo qua!

Do bạn quá lo lắng tác động đến tâm lý,nên tối ngủ mơ (ác mộng),trường hợp bạn kể không sao.

sonlichbon
27-06-2013, 08:24
Em đọc trên mạng đều nói đau cơ đau khớp là triệu chứng đầu tiên của bệnh có phải không anh?

Tuanmecsedec
27-06-2013, 08:33
Em doc tren mang deu noi dau co dau khop la trieu chung dau tien cua benh co phai khong anh?

Do bạn lo lắng hiện tượng Stress cũng gây nên.

CrisM
27-06-2013, 09:53
Bạn không có nguy cơ nhiễm hiv

mongconghien
27-06-2013, 11:23
TH bạn dùng BCS đúng cách là OK rồi. Không nên lo lắng. Mấy cái vụ nhứt tay, nhứt mỏi là do stress. Lo kiểu đó vợ nó chửi có nước nhứt nách luôn. hehehehe

sonlichbon
28-06-2013, 00:48
Cảm ơn các anh đã tư vấn.Khi em không suy nghĩ nhiều thì các triệu chứng cũng không biểu hiện mấy nữa.Thời gian vừa qua em càng lo lắng sợ hãi thì người càng mệt mỏi với các triệu chứng xuất hiện nhiều.Được 20 ngày em chưa thấy triệu chứng nổi hạch với phát ban em cũng yên tâm phần nào.Em có dấu hiệu bị trầm cảm khi có ý triệu chứng nào cũng liên quan đến bệnh và có ý nghĩ tự sát.Thời gian đợi đi xét nghiệm sao trôi lâu quá vậy?

sonlichbon
28-06-2013, 00:56
Cho em hỏi hành vi nếu QHTD xong mà không rửa tay được khoảng 5 phút sau thì chạm vào vết thương không chảy máu thì có nguy cơ không ạ?

CrisM
28-06-2013, 00:59
Cho em hoihanh vi neu QHTD xongma khongruatay duoc khoang 5 phut sau thicham vao vetthuongkhong chay mau thi co nguy co khonga?

Không bạn à!

mongconghien
28-06-2013, 01:03
Cho em hoi hanh vi neu QHTD xong ma khong rua tay duoc khoang 5 phut sau thi cham vao vet thuong khong chay mau thi co nguy co khong a?

H không sống lâu ngoài không khí. 5p là ẻo rồi. Vả lại vết thương của kẹ cũng không chảy máu. Lấy gì mà lây

sonlichbon
28-06-2013, 08:00
Em đã hiểu ra nhiều vấn đề và tâm lí đã vững vàng nhưng thỉnh thoảng vẫn cứ nghĩ về hành vi trước đây.Có phải ai đi GMD lần đầu chưa có kinh nghiệm nên đã lo lắng dù hành vi gần như là an toàn không ạ?

Tuanmecsedec
28-06-2013, 08:05
Em da hieu ra nhieu van de va tam li da vung vang nhung thinh thoang van cu nghi ve hanh vi truoc day.Co phai ai di GMD lan dau chua co kinh nghiem nen da lo lang du hanh vi gan nhu la an toan khong a?

Đó là tâm lý chung.Vì vậy,sau lần này nhớ tự răn đe mình đừng tái phạm nữa.

mongconghien
28-06-2013, 08:50
Em da hieu ra nhieu van de va tam li da vung vang nhung thinh thoang van cu nghi ve hanh vi truoc day.Co phai ai di GMD lan dau chua co kinh nghiem nen da lo lang du hanh vi gan nhu la an toan khong a?

Đúng là như vậy. Tôi có những người bạn có kinh nghiệm tình trường thường thổ lộ. Lần đầu sợ "te răng" luôn đó. Nhưng đa số ngựa quen đường cũ đúng là điếc thì không sợ súng.

sonlichbon
01-07-2013, 23:58
3 ngày trước em ăn uống lung lung bị ỉa chảy em lo lắng quá cứ đến buổi sáng bụng lại khó chịu ỉa chảy,có cảm giác như đi không hết.Bây giờ em còn mỗi triệu chứng ỉa chảy không biết có phải lo lắng quá mà bị không các anh?

Tuanmecsedec
02-07-2013, 00:02
3 ngay truoc em an uong lung lung bi ia chay em lo lang qua cu den buoi sang bung lai kho chiu ia chay,co cam giac nhu di khong het.Bay gio em con moi trieu chung ia chay khong biet co phai lo lang qua ma bi khong cac anh?

Bạn ăn uống lung tung,thực phẩm thiếu vệ sinh thì bị đi ngoài là đúng rồi.Trường hợp của bạn mọi người đã nói không có nguy cơ.

imported_HTForever
02-07-2013, 00:47
3 ngay truoc em an uong lung lung bi ia chay em lo lang qua cu den buoi sang bung lai kho chiu ia chay,co cam giac nhu di khong het.Bay gio em con moi trieu chung ia chay khong biet co phai lo lang qua ma bi khong cac anh?

Cái này tôi và bạn cũng giống nhau. Tôi gần như ngày nào cũng uống, ăn đủ thứ linh tinh, đêm về đau bụng lại hoang mang. Bó tay chẳng hiểu nổi bản thân nữa, cố gắng hạn chế, 2 ngày uống 1 lần thôi @@

mongconghien
02-07-2013, 04:12
Bạn làm như hệ tiêu hóa của mình là máy trôn bê tông vậy hả. Uống rượu bia không rối loạn mới lạ á.

sonlichbon
03-07-2013, 00:03
Cho em hỏi hành vi QHTD theo kiểu truyền thống khi xuất tinh xong rút bao ra mà bao bị lỏng nhưng vẫn trùm DV thì có nguy cơ không ạ?

Tuanmecsedec
03-07-2013, 00:18
Cho em hoi hanh vi QHTD theo kieu truyen thong khi xuat tinh xong rut bao ra ma bao bi long nhung van trum DV thi co nguy co khong a?

Bao cao su còn che dương vật là được bảo vệ không có nguy cơ.

sonlichbon
06-07-2013, 00:25
Hôm nay đã được 29 ngày từ lúc em đi GMD.Bây giờ em đã không còn lo lắng mấy và bị stress nhưng có vấn đề là buổi sáng khi thức dậy em vẫn cứ nghĩ về HIV và lo lắng một điều gì đó rất mơ hồ..Chắc em phải làm cái XN để giải tỏa tâm lí.Cho em hỏi mọi người trong khoảng thời gian sắp XN với chờ KQ thì cảm giác thế nào?XN thì có nhanh và nhẹ nhàng không ạ?Em xin chân thành cảm ơn.http://localhost:57717/Images/Emoticons/eusa_clap.gif

Tuanmecsedec
06-07-2013, 00:42
Hom nay da duoc 29 ngay tu luc em di GMD.Bay gio em da khong con lo lang may va bi stress nhung co van de la buoi sang khi thuc day em van cu nghi ve HIV va lo lang mot dieu gi do rat mo ho..Chac em phai lam cai XN de giai toa tam li.Cho em hoi moi nguoi trong khoang thoi gian sap XN voi cho KQ thi cam giac the nao?XN thi co nhanh va nhe nhang khong a?Em xin chan thanh cam on.http://www.diendanhiv.vn/Images/Emoticons/eusa_clap.gif

Trường hợp bạn xét nghiệm chỉ giải tỏa tâm lý.

sonlichbon
07-07-2013, 09:28
Cho em hỏi TH rách BCS thì rách ở thân hay ở dưới ạ?Mấy hôm nay em hơi băn khoăn về TH này.TH lúc Qh xong em không kiểm tra BCS(vì phòng hơi tối) nhưng em cầm BCS cảm thấy không bị rách và lúc lấy giấy vệ sinh ra gói BCS lại em không cẩn thận làm rớt tinh dịch(số lượng nhiều) của mình vào tay.Theo anh Tuấn và mọi người những gì em kể có đảm bảo BCS không bị rách không ạ?

Tuanmecsedec
07-07-2013, 10:21
Cho em hoi TH rach BCS thi rach o than hay o duoi a?May hom nay em hoi ban khoan ve TH nay.TH luc Qh xong em khong kiem tra BCS(vi phong hoi toi) nhung em cam BCS cam thay khong bi rach va luc lay giay ve sinh ra goi BCS lai em khong can than lam rot tinh dich(so luong nhieu) cua minh vao tay.Theo anh Tuan va moi nguoi nhung gi em ke co dam bao BCS khong bi rach khong a?

Bao su rách là biết liền, theo cách bạn nói bao cao su không bị rách.

sonlichbon
08-07-2013, 08:59
Hôm nay 8/7/2013 tự dưng có nhiều điều tâm sự để chia sẻ với mọi người.Trong quãng thời gian từ khi tiếp xúc với GMD đến giờ tôi cảm tưởng như không ngày nào được ngủ trọn vẹn,có ngày trôi rất nhanh cũng có ngày trôi rất chậm..Thật tiếc cho quãng thời gian này vì nếu như không xảy ra chuyện thì ta đã tận dụng nó tốt hơn là ngồi ở nhà bật máy tính lướt qua những trang web về HIV để rồi càng đọc ta càng hoang mang và lo lắng.Kể từ đấy không biết các triệu chứng mà ta gọi là triệu chứng HIV đã xuất hiện 1 cách rất tình cờ.Có người nhiều có người ít nhưng tựu trung lại thì cứ có TC là nghĩ về HIV.Lúc tôi hoang mang nhất thì tình cờ vào được diễn đàn này ,nhờ có sự tư vấn của anh Tuấn và mọi người mà tôi đã hiểu rằng HIV không dễ lây như mình nghĩ?Trong thâm tâm tôi sợ HIV rất nhiều và đã từng nghĩ nếu mình bị thì gia đình sẽ chịu cú sốc như thế nào?Xã hội sẽ nhìn mình bằng con mắt ra sao?Đây sẽ là 1 bài học nhớ đời cho tôi để sau này biết phòng vệ hơn với những cám giỗ của cuộc sống đầy cạm bẫy bây giờ...Xin chân thành cảm ơn tất cả mọi người!

sonlichbon
10-07-2013, 10:00
Anh Tuấn và mọi người giúp em xem các tóm tắt tình huống mà em gặp phải liệu có an toàn không ạ?Để em đi XN cho yên tâm giải tỏa Stress.
TH1:Em QHTD có đeo BCS.Xuất tinh xong em nhấp thêm 1 lúc,lúc rút BCS ra thì em thấy bao vẫn trùm thân DV.
TH2:Khi em rút BCS ra em cầm cảm thấy không rách.Theo em biết nếu bao bị rách thì tinh dịch sẽ ra ngoài bao rồi phải không ạ?Lúc em gói BCS vào giấy vệ sinh không may tinh dịch chảy vào tay em rất nhiều.

TH3: Tay em cầm BCS có dính dịch của AD thì 5ph sau tay em có chạm vào mụn trên mặt.

khonggiamnua
10-07-2013, 10:02
TH1: Không sao
TH2: Không sao

TH3: Không sao

Tuanmecsedec
10-07-2013, 10:47
Anh Tuan va moi nguoi giup em xem cac tom tat tinh huong ma em gap phai lieu co an toan khong a?De em di XN cho yen tam giai toa Stress.

TH1:Em QHTD co deo BCS.Xuat tinh xong em nhap them 1 luc,luc rut BCS ra thi em thay bao van trum than DV.

TH2:Khi em rut BCS ra em cam cam thay khong rach.Theo em biet neu bao bi rach thi tinh dich se ra ngoai bao roi phai khong a?Luc em goi BCS vao giay ve sinh khong may tinh dich chay vao tay em rat nhieu.

TH3: Tay em cam BCS co dinh dich cua AD thi 5ph sau tay em co cham vao mun tren mat.

Những trường hợp bạn nói không có nguy cơ.

sonlichbon
10-07-2013, 12:14
Cảm ơn các anh rất nhiều!Khi nào có kết quả AT em sẽ tặng anh Tuấn 1 con Mescedes:khi875437:

sonlichbon
12-07-2013, 00:17
Anh Tuấn và mọi người cho em hỏi?Trước em có đọc nhiều tài liệu về HIV có 1 TH mà em rất sợ là GMD chích kim vào BCS để trả thù đời.Em đi du lịch không chủ đi GMD nên không mang theo bao mà dùng bao của GMD đưa cho(bao còn nguyên trong vỏ).Theo anh thì có vấn đề gì không ạ?

Tuanmecsedec
12-07-2013, 00:59
Anh Tuan va moi nguoi cho em hoi?Truoc em co doc nhieu tai lieu ve HIV co 1 TH ma em rat so la GMD chich kim vao BCS de tra thu doi.Em di du lich khong chu di GMD nen khong mang theo bao ma dung bao cua GMD dua cho(bao con nguyen trong vo).Theo anh thi co van de gi khong a?

Thông tin vẫn là thông tin,Quan trọng là khi thực tế bạn có rách bao cao su hay bị tuột không?.Nếu không có sự cố đó thì không sao.

sonlichbon
12-07-2013, 01:35
Vâng em không say rượu bia gì cả nên nhận biết rất rõ là bao không bị tuột và không rách.Vậy thì em yên tâm rồi.

Tuanmecsedec
12-07-2013, 01:43
Vang em khong say ruou bia gi ca nen nhan biet rat ro la bao khong bi tuot va khong rach.Vay thi em yen tam roi.

Uhm ! Vậy từ nay,bạn lấy đây làm bài học cho mình,tránh các dịch vụ trá hình của người hành nghề mại dâm là chính bạn hết lo lắng và tự bảo vệ cho mình.

sonlichbon
13-07-2013, 09:39
Anh Tuấn cho em hỏi nếu bị tuột bao thì khi rút ra bao sẽ nằm trong AD đúng không ạ?Còn trong TH của em khi rút ra bao vẫn trùm DV là trong suốt quá trình QH không bị tuột phải không ạ?

Tuanmecsedec
13-07-2013, 09:50
Anh Tuan cho em hoi neu bi tuot bao thi khi rut ra bao se nam trong AD dung khong a?Con trong TH cua em khi rut ra bao van trum DV la trong suot qua trinh QH khong bi tuot phai khong a?

Chuẩn không cần chỉnh.

sonlichbon
14-07-2013, 02:23
Anh Tuấn cho em hỏi khi xuất tinh xong rút bao ra mà DV cảm thấy nhớp nhớp là do tinh trùng của mình đúng không ạ?

Tuanmecsedec
14-07-2013, 02:37
Anh Tuan cho em hoi khi xuat tinh xong rut bao ra ma DV cam thay nhop nhop la do tinh trung cua minh dung khong a?

Bạn hỏi cái này sao trả lời,bạn phải biết cái đó là cái gì,khi bạn là trực trực tiếp CHIẾN ĐẤU.

sonlichbon
14-07-2013, 09:19
Anh Tuấn cho em hỏi phát ban là mọc từng trùm với mọc nhiều ở lưng với ngực phải không ạ?Ban nó nổi to,ngứa đúng không ạ?.Em có thấy vệt đỏ ở lưng không nổi lên không to không ngứa.Anh nghĩ có phải do dị ứng không ạ?

sonlichbon
18-07-2013, 03:22
Anh Tuấn cho em hỏi nếu đeo BCS là an toàn vậy lúc rút bao ra thì cả thân BCS đều có dịch AD .Vậy nếu trong quá trình tháo bao khỏi DV lỡ may BCS chạm vào đầu sáo thì không sao phải không ạ?Dịch AD nếu dính vào bao ra ngoài không khí sẽ chết ngay đúng không ạ?

Tuanmecsedec
18-07-2013, 05:43
Anh Tuan cho em hoi neu deo BCS la an toan vay luc rut bao ra thi ca than BCS deu co dich AD .Vay neu trong qua trinh thao bao khoi DV lo may BCS cham vao dau sao thi khong sao phai khong a?Dich AD neu dinh vao bao ra ngoai khong khi se chet ngay dung khong a?

Như vậy không sao.Chỉ có nguy cơ khi quan hệ có xâm nhập trực tiếp.

sonlichbon
20-07-2013, 02:26
Anh Tuấn cho em hỏi Trung tâm y tế dự phòng Thanh Hóa có làm chủ nhật không ạ?

Tuanmecsedec
20-07-2013, 02:27
Anh Tuan cho em hoi Trung tam y te du phong Thanh Hoa co lam chu nhat khong a?

Chủ nhật ai làm việc bạn.

sonlichbon
20-07-2013, 08:27
Theo anh thì TH của em làm xét nghiệm theo phương pháp nào thì được ạ?

sonlichbon
22-07-2013, 05:21
Em xin thông báo cho mọi người trên diễn đàn biết hôm nay em đi XN 6 tuần = pp Test nhanh KQ AT.Cám ơn anh Tuấn và mọi người trong thời gian qua đã tư vấn và ủng hộ em rất nhiều.Em xin chân thành cảm ơn!