PDA

View Full Version : Lấy máu

SONGLAI
20-07-2013, 10:15
Chào anh Tuấn

Sáng nay em đi khám bệnh tại cơ sở tư nhân, bác sĩ có lấy máy đo đường huyết để lấy máu em để đo đường huyết của em bao nhiêu. Em thấy bác sĩ lấy máy đo đường huyết bắm vào ngón tay em để lấy máu, em không biết bác sĩ có thay kim không và em cũng quên hỏi khi đó. Về nhà, em sự nhớ và em có hỏi người lớn thì người ta nói máy đo đường huyết là máy bấm tự động, khi kim này sử dụng người này xong thì kim khác sẽ chảy ra và sử dụng cho người khác nên không có nguy cơ, có đúng phải vậy không anh Tuấn.

Nhờ anh Tuấn tư vấn dùm em , em lo quá.

SONGLAI
20-07-2013, 11:17
Em nhờ anh Tuấn tư vấn dùm em, em thấy sáng nay chỉ có mình em sử dụng máy đo đường huyết thôi vì em gọi cho bac sĩ thì bảo sáng này bận việc không khám nhưng sau đó khỏang 11h người nhà bác sĩ gọi cho em nói bác sĩ về rồi qua khám đi và em qua chỉ thấy có 2 người và em nữa là người thứ 3. Hai người đó không đo đường huyết chỉ có em đo thôi. Như vậy theo anh em có nguy cơ không?

Nguyen Ha
20-07-2013, 11:31
Chào anh Tuấn

Sáng nay em đi khám bệnh tại cơ sở tư nhân, bác sĩ có lấy máy đo đường huyết để lấy máu em để đo đường huyết của em bao nhiêu. Em thấy bác sĩ lấy máy đo đường huyết bắm vào ngón tay em để lấy máu, em không biết bác sĩ có thay kim không và em cũng quên hỏi khi đó. Về nhà, em sự nhớ và em có hỏi người lớn thì người ta nói máy đo đường huyết là máy bấm tự động, khi kim này sử dụng người này xong thì kim khác sẽ chảy ra và sử dụng cho người khác nên không có nguy cơ, có đúng phải vậy không anh Tuấn.

Nhờ anh Tuấn tư vấn dùm em , em lo quá..

Nguyên tắc là phải thay kim rồi.

SONGLAI
20-07-2013, 11:38
Chào Nguyên Hà

Đúng nhưng đây là cơ sở tư nhân khám bệnh ở Miền Tây, và bác sĩ này là bác sĩ đã lớn tuổi nên sợ bác sĩ quên thay kim thì mình chết mất vỉ mình thấy bác sĩ lấy cái máy ra bấm vào tay mình.

SONGLAI
20-07-2013, 11:40
Mình sợ giống như vụ ở Bến Tre nữa.

Nguyen Ha
20-07-2013, 12:00
Do bạn quá lo lắng thôi. Không sao đâu.

Tuanmecsedec
20-07-2013, 12:05
Chào Nguyên Hà

Đúng nhưng đây là cơ sở tư nhân khám bệnh ở Miền Tây, và bác sĩ này là bác sĩ đã lớn tuổi nên sợ bác sĩ quên thay kim thì mình chết mất vỉ mình thấy bác sĩ lấy cái máy ra bấm vào tay mình.

Mod Nguyên Hà (http://diendanhiv.com.vn/yaf_profile12.aspx) nói rất đúng.loại kim lấy máu do đường huyết kiểu này mình biết.đầu kim được thay mỗi lần bấm cho người khác.

SONGLAI
20-07-2013, 12:16
Chào anh Túân và Nguyên Hà

Do em ngu quá quên hỏi bác sĩ , giờ em nhờ người qua hỏi bác sĩ sáng có thay kim không?

CrisM
20-07-2013, 14:59
Hỏi đi, và kết quả là sẽ thay kim rồi!

SONGLAI
21-07-2013, 00:11
Chào cả nhà

Giờ mình bị ám ảnh HIV rồi, đi đâu cũng thấy HIV nên mình sợ lấy máu và đi tập thể dục phải đi cẩn thận coi có đạp kim tiêm không?

namhaysongtot
21-07-2013, 00:56
Do bạn bị tâm lý thôi không có gì đâu.Đừng nhìn đâu đâu cũng có hiv thì làm sao bạn sống mà làm việc.Cái quan trọng là chuyện của bạn không sao

SONGLAI
21-07-2013, 07:52
Chào cả nhà

Mình đang trong thời kỳ XN, tuần sau là 12 tuần nên mình rất cẩn thận trong cuộc sống, trước đây mình mập lắm sau đó giảm cân nên mình sợ bị tiểu đường nên mình mới đến bác sĩ tư nhân này để XN và lấy thuốc bắc uống để đề phòng tăng đường huyết nên bác sĩ lấy máy thử đường ra để lấy máu và thử đường huyết của mình . Mình quên hỏi bac sĩ có thay kim chưa , nên mình đang lo đây. Dự định sáng xuống Bênh viện Nhiệt Đới lấy thuốc phơi nhiễm về uống. Mình sợ quá.

SONGLAI
21-07-2013, 09:11
<p>Ch&agrave;o ca nh&agrave;</p>
<p>&nbsp;</p>
<p>Em c&oacute; hoi b&aacute;c si , b&aacute;c si n&oacute;i moi nguoi mot c&acirc;y kim n&ecirc;n &ocirc;ng y&ecirc;n t&acirc;m kh&ocirc;ng sao</p>