PDA

View Full Version : xin A Tuấn và admin tư vấn giứp em thuốc phơi nhiễm nhé!

em_hoi_han_lam_roi
27-11-2013, 13:59
chào a, cho e hỏi, lúc say xỉn e có QH với GMD no BCS, nhưng chỉ tầm 2 phút thôi. Khi có nghi ngờ cho đến 22h e được BS cho uống lamivudine và uống đúng chu kỳ thì hiệu quả có cao không? có được 100% không? e lo quá, ở nhà còn vợ con nữa, huhu. không biết ăn nói sao cho vợ nghe nữa, bây h e ăn không ngon, tâm trạng cứ ê chề. e thề đây cũng là lần cuối cùng với GMD.
bây giờ e cũng muốn đi xét nghiệm BLQĐTD (bệnh XH) được không a? hay đợi thêm thời gian nữa?
Bây giờ về nhà sinh hoạt gia đình có kiên cữ gì không a trừ QH? và quần áo có giặt chung được không a?
rất mong sự tư vấn của a! cảm ơn.

songchungvoi_HIV
27-11-2013, 14:07
chào a, cho e hỏi, lúc say xỉn e có QH với GMD no BCS, nhưng chỉ tầm 2 phút thôi. Khi có nghi ngờ cho đến 22h là e uống lamivudine và uống đúng chu kỳ thì hiệu quả có cao không? có được 100% không? e lo quá, ở nhà còn vợ con nữa, huhu. không biết ăn nói sao cho vợ nghe nữa, bây h e ăn không ngon, tâm trạng cứ ê chề. e thề đây cũng là lần cuối cùng với GMD.
Chào bạn!
Nếu bạn tuân thủ PEP nghiêm ngặc và dùng PEP sớm ở 72 giờ vàng từ khi có nguy cơ phơi nhiễm thì bạn sẽ thành công, và đến thời điểm này chưa ai thất bại cho trường hợp dùng PEP sớm trong 72 giờ vàng từ nguy cơ cả. Bạn nhớ cài điện báo giờ và uống đúng giờ, sao khi uống đủ 28 ngày PEP bạn ngưng và chờ đủ 12 tuần sau nguy cơ XN = Antive HIV tìm kháng thể và XN lại 1 lần nữa sau 24 tuần kề từ nguy cơ là KQ cuối cùng
1 tuần = 7 ngày x 12 tuần (3 tháng) = 84 ngày.
24 tuần = 7 ngày x 24 tuần (6 tháng) = 168 ngày

songchungvoi_HIV
27-11-2013, 14:14
chào a, cho e hỏi, lúc say xỉn e có QH với GMD no BCS, nhưng chỉ tầm 2 phút thôi. Khi có nghi ngờ cho đến 22h e được BS cho uống lamivudine và uống đúng chu kỳ thì hiệu quả có cao không? có được 100% không? e lo quá, ở nhà còn vợ con nữa, huhu. không biết ăn nói sao cho vợ nghe nữa, bây h e ăn không ngon, tâm trạng cứ ê chề. e thề đây cũng là lần cuối cùng với GMD.
bây giờ e cũng muốn đi xét nghiệm BLQĐTD (bệnh XH) được không a? hay đợi thêm thời gian nữa?
Bây giờ về nhà sinh hoạt gia đình có kiên cữ gì không a trừ QH? và quần áo có giặt chung được không a?
Bạn nên xem lại loại thuốc này: lamivudine ==> Nếu bạn dùng đúng thuốc này là không đúng với công thức PEP dành cho người có nguy cơ QHTD không an toàn.
PEP phải là : Lamzidivir 150mg/300mg (có tên biệt dược: Lamivudine 150mg và zidovudine 300mg)

Tuanmecsedec
27-11-2013, 14:49

Trường hợp của bạn dùng thuốc phơi nhiễm là đúng.Nhưng Tuanmecsedec không hiểu sao Bác Sỹ chỉ cho bạn uống lamivudine là chưa đủ phải nói là chưa đúng. lamivudine phải kết hợp với thuốc kháng vi rút khác không uống đơn lẻ.Phác đồ điều trị đúng là Lamivudin; Zidovudin.Bạn mau nhanh chóng đến Bác Sỹ hỏi lại.

em_hoi_han_lam_roi
27-11-2013, 16:02
Bạn nên xem lại loại thuốc này: lamivudine ==> Nếu bạn dùng đúng thuốc này là không đúng với công thức PEP dành cho người có nguy cơ QHTD không an toàn.
PEP phải là : Lamzidivir 150mg/300mg (có tên biệt dược: Lamivudine 150mg và zidovudine 300mg)

vâng, e viết nhầm, BS cho uống lamzidivir 300mg đấy ạ. Còn e muốn đi xét nghiệm bệnh xã hội thì có nên đi bây giờ không a?

songchungvoi_HIV
27-11-2013, 16:09
vâng, e viết nhầm, BS cho uống lamzidivir 300mg đấy ạ. Còn e muốn đi xét nghiệm bệnh xã hội thì có nên đi bây giờ không a?
Bạn có thể đến Pastuer xn HIV và STDs (Bệnh XH) sau khi ngưng PEP 8 tuần

em_hoi_han_lam_roi
27-11-2013, 16:20
em phải uống pep đến 8 tuần hả a? sao Bs dặn uống 4 tuần thôi a à?

Tuanmecsedec
27-11-2013, 16:24
em phải uống pep đến 8 tuần hả a? sao Bs dặn uống 4 tuần thôi a à?

Bạn đọc sao vậy.Smod nói bạn sau khi ngưng PEP 8 tuần đi xét nghiệm.

em_hoi_han_lam_roi
29-11-2013, 18:17
a Tuấn ơi, trong thgian uống pep e uống kèm theo BAR lợi gan mật được không a? e thấy chán ăn quá, người cứ lâng lâng, nóng nhẹ... e muốn tốt cho thận thì phải dùng thêm thuốc gì nữa a? thanks!

HIV/AIDS
29-11-2013, 18:26
đó là tác dụng phụ của thuốc. bạn không phải uống thêm gì nữa. uống xong bạn có thể xn combo hoặc anti. sau đó chờ 3tháng và 6 tháng xn lại bằng pp anti

Tuanmecsedec
29-11-2013, 20:53
a Tuấn ơi, trong thgian uống pep e uống kèm theo BAR lợi gan mật được không a? e thấy chán ăn quá, người cứ lâng lâng, nóng nhẹ... e muốn tốt cho thận thì phải dùng thêm thuốc gì nữa a? thanks!

Được, bạn uống cách khoảng ra 2 > 3 giờ.

songchungvoi_HIV
29-11-2013, 20:58
PEP có tác dụng làm cho biến ăn, nói num ne là bỏ máng, rén thui, hem seo mô, rùi ngưng PEP là hết, BAR hem sao, uống thổi mái ngày 2l x 5v

em_hoi_han_lam_roi
01-12-2013, 20:57
uống pep sau 2h e uống nước dừa cho giải độc gan được không a?

songchungvoi_HIV
01-12-2013, 21:00
PEP uống chung với nước dừa cũng k sau

Tuanmecsedec
01-12-2013, 21:02

Trong thời gian này nên uống nước mát như nước sâm, nước dừa .v.v. rất tốt.

em_hoi_han_lam_roi
01-12-2013, 23:00
ngày mai e đi lây kq XN hiv rồi, hic cầu mong từ lúc sinh ra đến ngày bắt đầu QH gmd sẽ không có nguy cơ nào hết, mai mà cầm kq thấy DT không biết phải làm sao nữa... hình như e nhớ là năm 2007 e có QH ko an toàn với bạn gái cũ đã có gia đình và có con, và vài lần đi massage oral bằng miệng của gái massage. A đánh giá giúp e cho e yên tâm với a ơi!

songchungvoi_HIV
01-12-2013, 23:05
ngày mai e đi lây kq XN hiv rồi, hic cầu mong từ lúc sinh ra đến ngày QH gmd không có nguy cơ nào hết, mai mà cầm kq thấy DT không biết phải làm sao nữa...
Nếu dùng PEP phơi nhiễm mà DT HIV vậy dùng làm gì, khỏi dùng để vậy XN hay k?

em_hoi_han_lam_roi
01-12-2013, 23:09
hình như e nhớ là năm 2007 e có QH ko an toàn với bạn gái cũ đã có gia đình và có con, và vài lần đi massage oral bằng miệng của gái massage. A đánh giá giúp e cho e yên tâm với a ơi!

em_hoi_han_lam_roi
01-12-2013, 23:13
đến nay e thấy trong người bình thường không có các triệu chứng nào của hiv cả

songchungvoi_HIV
01-12-2013, 23:16
hình như e nhớ là năm 2007 e có QH ko an toàn với bạn gái cũ đã có gia đình và có con, và vài lần đi massage oral bằng miệng của gái massage. A đánh giá giúp e cho e yên tâm với a ơi!
Người ta có gia đình có con tức người ta k bị nhiễm, OS k có nguy cơ với HIV

em_hoi_han_lam_roi
01-12-2013, 23:19
lời chia sẻ của a là động lực để e can đảm, cảm ơn a.

HIV/AIDS..
01-12-2013, 23:35
" năm 2007 e có QH ko an toàn" vậy trước khi dùng PEP bạn có xn ko? nếu xn rồi âm tính thì nguy cơ 2007 ko tính nữa vì đã qua thời kỳ cửa sổ, riêng nguy cơ cuối bạn uông PEP nếu đúng và đủ thì thành công rất cao, yên tâm nhé.

Tuanmecsedec
02-12-2013, 05:48
ngày mai e đi lây kq XN hiv rồi, hic cầu mong từ lúc sinh ra đến ngày bắt đầu QH gmd sẽ không có nguy cơ nào hết, mai mà cầm kq thấy DT không biết phải làm sao nữa... hình như e nhớ là năm 2007 e có QH ko an toàn với bạn gái cũ đã có gia đình và có con, và vài lần đi massage oral bằng miệng của gái massage. A đánh giá giúp e cho e yên tâm với a ơi!

Kết quả này chỉ nói lên trước đó bạn không nhiễm HIV (nếu kết quả âm tính ).Thì việc điều trị phơi nhiễm của bạn sẽ tiếp tục.

HIV/AIDS
02-12-2013, 06:53
bạn yên tâm điều trị. uống đúng và đủ khả năng thành công rất cao

HIV/AIDS.
02-12-2013, 07:15
Hành vi OS không có nguy cơ với HIV. Bạn hoàn toàn yên tâm về vấn đề này
Hành vi Oral Sex(OS) những điều bạn cần biết...!!! (http://diendanhiv.vn/threads/85-Hanh-vi-Oral-Sex-OS-nhung-dieu-ban-can-biet)

em_hoi_han_lam_roi
02-12-2013, 16:35
cảm ơn các ace đã nhiệt tình chia sẻ kiến thức cũng như kinh nghiệm để đánh giá mức độ nhiễm HIV hiện nay. Hôm nay e đã nhận được KQ :yoyo91: vui biết bao, là AT mọi người ơi! coi như e đã bước qua được 1 cửa ải, vẫn còn 2 cửa ải đằng trước... "cố lên nhé bạn" hihihi tự sướng lun.

Tuanmecsedec
02-12-2013, 16:38
cảm ơn các ace đã nhiệt tình chia sẻ kiến thức cũng như kinh nghiệm để đánh giá mức độ nhiễm HIV hiện nay. Hôm nay e đã nhận được KQ :yoyo91: vui biết bao, là AT mọi người ơi! coi như e đã bước qua được 1 cửa ải, vẫn còn 2 cửa ải đằng trước... "cố lên nhé bạn" hihihi tự sướng lun.

Chúc mừng bạn có kết quả âm tính để giải tỏa tâm lý.

songchungvoi_HIV
02-12-2013, 16:51
Vậy là mọi người chia sẻ đúng cho những trường hợp có PEP trong 72 giờ vàng tuân thủ 4 đúng: Đúng thuốc, đúng giờ, đúng cách, đúng liều là thành công, Chúc mừng bạn có một KQ tốt đẹp sau PEP 8 tuần

HIV/AIDS.
02-12-2013, 18:06
Chúc mừng bạn với kết quả âm tính :k6836744:

em_hoi_han_lam_roi
06-12-2013, 00:28
hic sáng nay được nghỉ làm nên ngủ xuýt chút nữa là lố h uống thuốc, cũng may là thức giấc ngay đúng 9h kém 1 phút,vì e uống theo phác đồ là 9h-21h, thật hú hồn. xém chút nữa lại căng thẳng bởi lo lắng.

em_hoi_han_lam_roi
06-12-2013, 00:34
hôm nay là ngày thứ 8 e uống thuốc, bây h ko còn cảm thấy mệt do thuốc nữa. ăn uống ngon lành rồi. cầu cho bây h trở đi mọi chuyện suông sẻ theo đúng ý.

trungan1987
06-12-2013, 00:36
hôm nay là ngày thứ 8 e uống thuốc, bây h ko còn cảm thấy mệt do thuốc nữa. ăn uống ngon lành rồi. cầu cho bây h trở đi mọi chuyện suông sẻ theo đúng ý.
Bạn cố gắng tuân thủ đúng điều trị phơi nhiễm... thành công sẽ rất cao đấy bạn...

em_hoi_han_lam_roi
06-12-2013, 00:36
cho e hỏi? uống thuốc đến khi nào thì con HIV nó mới chết vậy? có nhất thiết phải 28 ngày ko? vậy HIV nó yếu dần từ ngày nào dùng thuốc vậy? hihihi cái này e hỏi thêm cho biết đó mà.

HIV/AIDS..
06-12-2013, 00:44
Bạn cứ uống đúng phác đồ 28 ngày, nếu ngưòi ta có nghiên cứu được con HIV nó chết lúc nào thì người ta đã kêu bạn ngưng thuốc lúc đó rồi, còn nó yếu dần từ ngày nào thì để tui hỏi thăm sức khỏe nó mới biết nó yếu dần hay còn mạnh khỏe. 28 ngày là người ta đã nghiên cứu khoảng thời gian an toàn để "xử" nó đó bạn à.

Nguyen Ha
06-12-2013, 06:15
cho e hỏi? uống thuốc đến khi nào thì con HIV nó mới chết vậy? có nhất thiết phải 28 ngày ko? vậy HIV nó yếu dần từ ngày nào dùng thuốc vậy? hihihi cái này e hỏi thêm cho biết đó mà.

28 ngày là phác đồ điều trị phơi nhiễm. Bạn phải uống đủ.28 ngày đi, tuân thủ đúng điều trị thì thành công mớu cao được

Tuanmecsedec
06-12-2013, 06:51

Không phải nhất thiết mà BẮT BUỘC bạn phải uống đúng 4 tuần.Đây là lời khuyến cáo y tế thế giới.

songchungvoi_HIV
06-12-2013, 08:29
Hehehe, Nếu bạn bị nhiễm thật sự thì bạn có uống 10000kg PEP cũng chẳng giết được con nào. Bạn nên tìm hiểu đường link này: Thuốc phơi nhiễm HIV (PEP ) là gì? (http://diendanhiv.vn/threads/8-Thuoc-phoi-nhiem-HIV-PEP-la-gi)

Tuanmecsedec
06-12-2013, 09:34
Hehehe, Nếu bạn bị nhiễm thật sự thì bạn có uống 10000kg PEP cũng chẳng giết được con nào. Bạn nên tìm hiểu đường link này: Thuốc phơi nhiễm HIV (PEP ) là gì? (http://diendanhiv.vn/threads/8-Thuoc-phoi-nhiem-HIV-PEP-la-gi)

Uống 10.000 kg PEP giết được HIV chứ.Vì khi đó ngủm củ tỏi luôn thì vi rút chết theo :khi875437:

songchungvoi_HIV
06-12-2013, 09:35
Uống 10.000 kg PEP giết được HIV chứ.Vì khi đó ngủm củ tỏi luôn thì vi rút chết theo :khi875437:
Hahahaha. Like

em_hoi_han_lam_roi
15-12-2013, 09:30
hôm nay là 20 ngày e uống pep, không sai một phút nào, cho đến sáng nay e uống trễ mất 8 phút rồi, có sao không vậy a Tuấn, e lo quá.

Tuanmecsedec
15-12-2013, 09:39
hôm nay là 20 ngày e uống pep, không sai một phút nào, cho đến sáng nay e uống trễ mất 8 phút rồi, có sao không vậy a Tuấn, e lo quá.

8 phút không sao bạn.vẫn giử giờ cũ uống nhé.

em_hoi_han_lam_roi
26-12-2013, 15:44
hôm nay e uống đúng 29 ngày, còn 2 viên nữa chắc ko cần uống đâu phải ko a Tuấn? và bây giờ đợi thêm 2 tháng nữa đi XN à?

Tuanmecsedec
26-12-2013, 15:45
hôm nay e uống đúng 29 ngày, còn 2 viên nữa chắc ko cần uống đâu phải ko a Tuấn? và bây giờ đợi thêm 2 tháng nữa đi XN à?

Bạn chỉ cần uống 28 ngày là đủ rồi.Không nhất thiết uống 2 viên kia nữa đâu.

em_hoi_han_lam_roi
26-12-2013, 15:46
nếu như pep trị được PN thì đâu cần phải đi XN sau 2 tháng, chắc hên xui quá?

Tuanmecsedec
26-12-2013, 15:49

Bạn phải xét nghiệm lại.

songchungvoi_HIV
26-12-2013, 16:18
Chưa ai thất bại khi dùng PEP và tuân thủ 4 đúng

em_hoi_han_lam_roi
16-02-2014, 11:26
còn 10 ngày nữa mình sẽ đi XN 2 tháng sau dùng PEP, mọi người ơi! E hồi hợp quá...

songchungvoi_HIV
16-02-2014, 11:29
còn 10 ngày nữa mình sẽ đi XN 2 tháng sau dùng PEP, mọi người ơi! E hồi hợp quá...
Tặng bạn một số tài liệu sau:
Chủ đề: có sử dụng pep 13 tuan AT (http://diendanhiv.vn/threads/8751-co-su-dung-pep-13-tuan-AT)

Chủ đề: ACE tư vấn hộ KQ XN nguy cơ HIV 120 ngày (có pep) (http://diendanhiv.vn/threads/2476-ACE-tu-van-ho-KQ-XN-nguy-co-HIV-120-ngay-co-pep)

Chủ đề: Kết quả XN HIV Combi Ag/Ab tại Medilab Đà Nẵng (http://diendanhiv.vn/threads/5013-Ket-qua-XN-HIV-Combi-Ag-Ab-tai-Medilab-Da-Nang)

Chủ đề: xét nghiệm HIV sau khi dừng PEP 13 tuần có an tâm? (http://diendanhiv.vn/threads/7966-xet-nghiem-HIV-sau-khi-dung-PEP-13-tuan-co-an-tam)

Chủ đề: QHTD với người có H, xn âm tính sau nguy cơ 15 tuần, sau PEP 11 tuần (http://diendanhiv.vn/threads/7770-QHTD-voi-nguoi-co-H-xn-am-tinh-sau-nguy-co-15-tuan-sau-PEP-11-tuan)

Chủ đề: Uống Pep và kết quả sau 4 tháng từ ngày có nguy cơ (http://diendanhiv.vn/threads/7663-Uong-Pep-va-ket-qua-sau-4-thang-tu-ngay-co-nguy-co)

Chủ đề: Thắc mắc xét nghiệm hiv âm tính sau 6 tháng có dùng thuốc phơi nhiễm. (http://diendanhiv.vn/threads/7162-Thac-mac-xet-nghiem-hiv-am-tinh-sau-6-thang-co-dung-thuoc-phoi-nhiem)

Chủ đề: xet nghiem sau pep 2 thang (http://diendanhiv.vn/threads/1460-xet-nghiem-sau-pep-2-thang)

Tuanmecsedec
16-02-2014, 11:31

Bạn yên tâm,nếu uống đúng và đủ sẽ có kết quả âm tính thôi.

Charles
17-02-2014, 08:16

BÌNH TĨNH, TỰ TIN đi XN, kết quả sẽ đúng như mong đợi nếu như bạn tuân thủ PEP tốt.

Chuoclailoilam.1lan
17-02-2014, 08:29
Đảm bảo sẽ ÂT thôi bạn à, bạn dùng sau 22h quá tuyệt vời còn gì. Mình dùng sau 49H mà vẫn ÂT đấy thôi. Cứ yên tâm đừng lo lắng, đừng lên mạng đọc thông tin lung tung rồi suy diễn ra TC. Mình bị tình trạng đó rôi nên biết rõ lăm: mình dùng xong TC: Sốt, đau nhức, nổi hạch, nhức xương, cảm cúm, tiêu chảy, sút 2Kg, chán ăn tất cả đều do thằng SRESS gây ra hết. Nên bạn đừng để điều đó xảy ra như mình nhá, tới giờ khi nhận kết quả ÂT nhưng mình vẫn còn đau nhức mình mẩy đây nè. Mấy a tư vấn không sai đâu

songchungvoi_HIV
17-02-2014, 09:42
Bạn lại hiểu sai vấn đề rùi, Cho dù WHO khuyến cáo PEP có khả năng giúp bạn hay bất kỳ ai thoát khỏi nguy hiểm giữa sự chết và sự sống thì sau khi điều trị xong cũng phải làm các thủ tục xn lâm sàn xem mình có thành công hay không, chứ đâu phải uống vào rùi hem biết nó đang trôi dạt về mô, không thể sống theo cái kiểu phó mặt cho dòng đời bèo dạt mây trôi bạn ui

em_hoi_han_lam_roi
02-03-2014, 10:54
hôm 26/2 vừa qua e có đi XN 2 tháng sau dùng PEP, kết quả AT rồi, vậy chỉ còn chờ thêm 3 tháng nữa là kết quả cuối cùng rồi. hy vọng nó cũng chỉ là AT luôn.

Charles
02-03-2014, 10:58
hôm 26/2 vừa qua e có đi XN 2 tháng sau dùng PEP, kết quả AT rồi, vậy chỉ còn chờ thêm 3 tháng nữa là kết quả cuối cùng rồi. hy vọng nó cũng chỉ là AT luôn.

Chúc mừng bạn có được kết quả đúng như mong muốn trong giai đoạn 1. Hãy yên tâm chờ đủ 24 tuần sau nguy cơ XN chốt nhé, kết quả sẽ khó thay đổi.

em_hoi_han_lam_roi
02-03-2014, 11:06
hôm 26/2/2014 đó, e cũng yêu cầu bác sĩ cho e XN các bệnh khác lây qua đường TD, nhưng bác sĩ bảo là không cần, vì trước đây sau khi uống 6 viên PEP đầu tiên, bác sĩ kêu e đi XN combo lần đầu thì theo bảng phân tích máu thì bình thường.E nghĩ như vậy cũng không đúng, vì các bệnh kia nó phát sau 2 hoặc 3 tháng hoặc hơn nữa, với lại lúc đi XN combo lần đầu em có ăn sáng chứ không nhịn ăn như khuyến cáo.

songchungvoi_HIV
02-03-2014, 11:45
Bạn đã có một KQ AT tốt đẹp sau khi ngưng PEP 8 tuần thì sẽ AT tiếp sau 24 tuần có nguy cơ. Chưa ai lật kèo khi dùng PEP sớm 72 giờ

em_hoi_han_lam_roi
03-03-2014, 11:02
a Tuấn cho em hỏi thêm nhé? hôm 26/2/2014 đó, e cũng yêu cầu bác sĩ cho e XN các bệnh khác lây qua đường TD, nhưng bác sĩ bảo là không cần, vì trước đây sau khi uống 6 viên PEP đầu tiên, bác sĩ kêu e đi XN combo lần đầu thì theo bảng phân tích máu thì bình thường.E nghĩ như vậy cũng không đúng, vì các bệnh kia nó phát sau 2 hoặc 3 tháng hoặc hơn nữa, với lại lúc đi XN combo lần đầu em có ăn sáng chứ không nhịn ăn như khuyến cáo. Vậy e phải làm gì để thấy yen toàn hơn nữa? thansk!

songchungvoi_HIV
03-03-2014, 11:10
a Tuấn cho em hỏi thêm nhé? hôm 26/2/2014 đó, e cũng yêu cầu bác sĩ cho e XN các bệnh khác lây qua đường TD, nhưng bác sĩ bảo là không cần, vì trước đây sau khi uống 6 viên PEP đầu tiên, bác sĩ kêu e đi XN combo lần đầu thì theo bảng phân tích máu thì bình thường.E nghĩ như vậy cũng không đúng, vì các bệnh kia nó phát sau 2 hoặc 3 tháng hoặc hơn nữa, với lại lúc đi XN combo lần đầu em có ăn sáng chứ không nhịn ăn như khuyến cáo. Vậy e phải làm gì để thấy yen toàn hơn nữa? thansk!
XN máu HIV là XN riêng biệt, XN Giang Mai riêng biệt và viêm gan B riêng biệt, k có chuyện XN máu HIV mà phát hiện giang mai và viêm gan B???? XN HIV vẫn ăn uống bình thường k ảnh hưởng đến chuyện XN HIV

Slows
03-03-2014, 23:18
Chúc mừng bạn đã có kết quả tốt đẹp sau nguy cơ 3 tháng. Như vậy là ~ 100% rồi xét nghiệm ở tháng thứ 6 chỉ là thủ tục mà thôi. Mình đọc thì rất nhiều tài liệu nước ngoài nói rằng AT sau nguy cơ 3 tháng là an toàn rồi.

em_hoi_han_lam_roi
14-03-2014, 13:56
a Tuấn ơi! hôm nay e có QH với vợ ko dùng BCS và xuất tinh ngoài, e qh nhẹ lắm và đã test ko bị trầy gì hết vậy ko biết e có lây cho vợ ko a nhỉ?

songchungvoi_HIV
14-03-2014, 14:02
a Tuấn ơi! hôm nay e có QH với vợ ko dùng BCS và xuất tinh ngoài, e qh nhẹ lắm và đã test ko bị trầy gì hết vậy ko biết e có lây cho vợ ko a nhỉ?
Trong thời gian này, người bị phơi nhiễm cần thực hiện các biện pháp dự phòng lây truyền HIV cho người khác vì vẫn có khả năng lây truyền HIV nếu điều trị phơi nhiễm thất bại. Sau sáu tháng xét nghiệm HIV mà cho kết quả âm tính, người bị phơi nhiễm có thể yên tâm rằng đã không bị lây nhiễm HIV trong tình huống đó.

Nguyen Ha
14-03-2014, 14:10
Bạn mới đi được nửa chặng đường đến đích an toàn thôi nên vẫn phải giữ an toàn cho vợ bạn tới khi bạn về đích an toàn. Còn nữa, xuất tinh ngoài khong quan trọng mà qua trọng là khi quan hệ có cọ sát lỗ sáo và âm đạo, dịch hương phấn tiết ra.

em_hoi_han_lam_roi
14-03-2014, 14:22
vâng! e xin ghi nhận, vậy có cần kêu vợ uống pep ko a?

songchungvoi_HIV
14-03-2014, 14:25
vâng! e xin ghi nhận, vậy có cần kêu vợ uống pep ko a?
Không cần thiết

em_hoi_han_lam_roi
14-06-2014, 13:13
như vậy là mình đã thành công rồi! mình đã xn 6 tháng và cũng là xn cuối cùng âm tính. Nhân đây mình chia sẻ cho ai mới bắt đầu và đang uống PEP thì hãy yên tâm uống đúng khuyến cáo thì thành công thôi. Mình cũng gửi lời thăm và chân thành cảm ơn đến các ACE trong diễn đàn này đã cố vấn cũng như chia sẻ cho mình trong lúc mình dùng PEP và giúp mình hiểu biết về PEP cũng như HIV kỹ càng hơn...

songchungvoi_HIV
14-06-2014, 13:19
như vậy là mình đã thành công rồi! mình đã xn 6 tháng và cũng là xn cuối cùng âm tính. Nhân đây mình chia sẻ cho ai mới bắt đầu và đang uống PEP thì hãy yên tâm uống đúng khuyến cáo thì thành công thôi. Mình cũng gửi lời thăm và chân thành cảm ơn đến các ACE trong diễn đàn này đã cố vấn cũng như chia sẻ cho mình trong lúc mình dùng PEP và giúp mình hiểu biết về PEP cũng như HIV kỹ càng hơn...
Chúc mừng bạn đã hạ cánh an toàn trên chiến cơ PEP@.com.vn của hảng hàng không Air@diendanhiv.vn :zk206::zk206:

em_hoi_han_lam_roi
06-09-2014, 22:29
anh Tuấn oi Em đã bị phơi nhiễm thêm 1 lần nữa

Tuanmecsedec
06-09-2014, 22:35
anh Tuấn oi! a hãy la e đi hãy mắng e đi. Em đã tái phạm thêm 1 lần nữa, cũng là do bia rượu e đã qh ko an toàn với gái mát xa cậu nhỏ trong 1 phút nhưng không xước vì trước đó có dùng bcs, vì e không ra nổi. Nhưng lần này e cẩn thận hỏi cô ấy(gmd) là có bị hiv không cô ấy bảo tháng nào cũng XN hết nên không có bởi vậy e mới tháo ra, chỗ cô ấy là cố định có bà chủ và ông chủ hẳn hoi, vì chỗ này chỉ là mát xa thằng nhỏ thôi nhưng vì e ko ra nổi nên yêu cầu qhtd. em hỏi cô ấy có qh ko an toàn với ai ko cô ấy bảo ko vì nhìn người mới cho như vậy.(tức là nhìn e đàng hoàng)
A Tuấn ơi bây h e muốn mời cô ấy đi XN xem có bị nhiễm HIV ko để e còn uống thuốc PEP nữa, a cho e xin lời khuyên nhé.( e vẫn còn thời gian 2 ngày dùng PEP)
xin cảm ơn anh chắc đây là lần 2 cũng là cuối cùng nhất quá tam mà anh!!

nếu bạn xác định quan hệ không an toàn tức là không dùng bao cao su là có nguy cơ.Nếu bạn lo lắng trong trường hợp này nên dùng thuốc phơi nhiễm.

em_hoi_han_lam_roi
06-09-2014, 22:41
trên đời thật là nhiều xui xẻo và cạm bấy, nào là GMD nào là đạp kim tiêm, bị cướp đâm kim có hiv... thật sự rất lo quá ACE ơi!

songchungvoi_HIV
07-09-2014, 07:16
anh Tuấn oi! a hãy la e đi hãy mắng e đi. Em đã tái phạm thêm 1 lần nữa, cũng là do bia rượu e đã qh ko an toàn với gái mát xa cậu nhỏ trong 1 phút nhưng không xước vì trước đó có dùng bcs, vì e không ra nổi. Nhưng lần này e cẩn thận hỏi cô ấy(gmd) là có bị hiv không cô ấy bảo tháng nào cũng XN hết nên không có bởi vậy e mới tháo ra, chỗ cô ấy là cố định có bà chủ và ông chủ hẳn hoi, vì chỗ này chỉ là mát xa thằng nhỏ thôi nhưng vì e ko ra nổi nên yêu cầu qhtd. em hỏi cô ấy có qh ko an toàn với ai ko cô ấy bảo ko vì nhìn người mới cho như vậy.(tức là nhìn e đàng hoàng)
A Tuấn ơi bây h e muốn mời cô ấy đi XN xem có bị nhiễm HIV ko để e còn uống thuốc PEP nữa, a cho e xin lời khuyên nhé.( e vẫn còn thời gian 2 ngày dùng PEP)
xin cảm ơn anh chắc đây là lần 2 cũng là cuối cùng nhất quá tam mà anh!!
Bạn tạo nguy cơ mới nếu còn trong 72 giờ vàng thì nhanh chân đến TTYDP hoặc BV tuyến trên để tư vấn dùng PEP, GMS là nhóm hàng vi nguy cơ tái diễn cho dù bạn có dẫn cô ta đi XN thì KQ đó k thể chứng minh cô ta k nhiễm

Tuanmecsedec
07-09-2014, 07:56
A Tuấn ơi bây h e muốn mời cô ấy đi XN xem có bị nhiễm HIV ko

Nếu bạn mời được cô gái này đi xét nghiệm thì kết quả âm tính có 2 khả năng.

1, Là cô ta không nhiễm
2,Là cô ta trong thời gian cửa sổ.

em_hoi_han_lam_roi
07-09-2014, 12:52
e đã bắt đầu uống PEP lại rồi mấy à. lại thêm 1 lần gian nan nữa rồi! uống PEP hoài cơ thể sau này sẽ tổn hại lắm...

songchungvoi_HIV
07-09-2014, 12:56
e đã bắt đầu uống PEP lại rồi mấy à. lại thêm 1 lần gian
Ai bảo bạn tự chuốt họa vào thân chi, Bạn từng tham gia DD và thừa biết con đường lây nhiễm, bạn lại tự tái phạm, thì chỉ có PEP mới cứu bạn thôi

Minhphaisong
08-09-2014, 00:56
e đã bắt đầu uống PEP lại rồi mấy à. lại thêm 1 lần gian nan nữa rồi! uống PEP hoài cơ thể sau này sẽ tổn hại lắm...
Cầu mong ông trời sẽ cho bạn cơ hội thứ 2, mình bị lần đầu và mới uống PEP được 4 ngày. Chúc tất cả cùng an toàn !

em_hoi_han_lam_roi
08-09-2014, 17:49
cám ơn bạn! còn bạn bị như thế nào vậy? nói thật khi say xỉn mình ko còn là mình lúc tỉnh táo nữa. nó giống như bị thôi miên vào cạm bẫy mà khi thực hiện xong lại cảm thấy hối lỗi.
Công nhận uống thuốc vào người nó mệt hẳn ra... gặp gì cũng chán...

songchungvoi_HIV
08-09-2014, 17:52
cám ơn bạn! còn bạn bị như thế nào vậy? nói thật khi say xỉn mình ko còn là mình lúc tỉnh táo nữa. nó giống như bị thôi miên vào cạm bẫy mà khi thực hiện xong lại cảm thấy hối lỗi.
Công nhận uống thuốc vào người nó mệt hẳn ra... gặp gì cũng chán...
Uống nhiều rượu làm tăng nguy cơ “yêu” không an toàn
Chủ Nhật, 29/06/2014
Mỗi lần uống nhiều rượu là một lần dẫn tới những quyết định quan hệ tình dục không an toàn và làm tăng nguy cơ lây nhiễm HIV.

Tình dục không an toàn là nguyên nhân hay gặp nhất trong đường lây nhiễm HIV và việc tìm ra các cách để ngăn chặn việc quan hệ tình dục không an toàn là mục tiêu chính của các nỗ lực phòng chống HIV/AIDS. Uống rượu cũng có liên quan tới tỷ lệ nhiễm HIV. Tuy nhiên, hiện vẫn chưa rõ liệu tình dục không an toàn có liên quan tới uống rượu và cuối cùng là dẫn tới lây nhiễm HIV hay không? hay là một số đặc điểm cá nhân (như tìm kiếm cảm giác hoặc hành vi nguy cơ) dẫn tới cả việc uống nhiều rượu và quan hệ tình dục không an toàn? Trong nghiên cứu mới, các nhà khoa học Canada đã tiến hành 12 thí nghiệm để kiểm tra mối quan hệ nhân-quả đó. Họ kết luận rằng rượu có ảnh hưởng tới việc đưa ra quyết định và điều này làm tăng lượng rượu được uống vào. Các nhà khoa học cho biết càng nhiều đối tượng nghiên cứu uống rượu thì càng nhiều ý định khuyến khích tình dục không an toàn. Cứ tăng nồng độ cồn trong máu mỗi 0,1ml/ml thì sẽ dẫn tới tăng 5% khả năng các đối tượng có quan hệ tình dục không an toàn.
Nghiên cứu được đăng trên tạp chí Addiction.
Ngọc Diệp
Theo Healthday

Khuusuco
08-09-2014, 18:24
bó tay .......... mình bị 1 lần là tởn tới già, ..................

em_hoi_han_lam_roi
05-11-2014, 10:39
đã uống pep xong đến hôm nay là 5/11 được 2 tháng còn 1 tháng nữa đi XN 3 tháng sau dùng PEP rồi. cầu mong lần này lại an toàn nữa mọi người ơi!

songchungvoi_HIV
05-11-2014, 10:41
đã uống pep xong đến hôm nay là 5/11 được 2 tháng còn 1 tháng nữa đi XN 3 tháng sau dùng PEP rồi. cầu mong lần này lại an toàn nữa mọi người ơi!
XN sau ngưng PEP 8 tuần tức sau nguy cơ 12 tuần

em_hoi_han_lam_roi
05-11-2014, 10:45
a Tuấn ơi mấy anh đồng nghiệp của e cũng gọi là lão làng rồi tâm sự rằng lúc trước còn thanh niên họ đi ăn chơi không lo sợ gì kể cả QH cũng không cần dùng BCS, e có tâm sự với họ trường hợp của em họ nói là "không việc gì đâu, nó ghê vậy chứ khó lây lắm uống PEP cho mắc công". không biết họ có đùa không, nhưng e nghĩ họ đùa làm gì khi e đang trong hoàn cảnh vậy.

songchungvoi_HIV
05-11-2014, 10:51
a Tuấn ơi mấy anh đồng nghiệp của e cũng gọi là lão làng rồi tâm sự rằng lúc trước còn thanh niên họ đi ăn chơi không lo sợ gì kể cả QH cũng không cần dùng BCS, e có tâm sự với họ trường hợp của em họ nói là nhát gan uống PEP làm gì cho tốn và mắc công, không biết họ có đùa không, nhưng e nghĩ họ đùa làm gì khi e đang trong hoàn cảnh vậy.
Họ nói gì mặc xác họ, bạn nghe họ có ngày bạn mang Dòng Máu Quý Tộc

dangnam
05-11-2014, 10:53
Bạn chủ quan với chính tương lai của mình quá, tôi quan hệ với gmd có bao cao su nhưng k rõ là rách bao hay không mà vẫn uống PEP đây này. Lúc tháo bao ra tôi nhớ là còn trùm đầu dương vật. Bạn còn quan hệ không bao

Tuanmecsedec
05-11-2014, 10:56
a Tuấn ơi mấy anh đồng nghiệp của e cũng gọi là lão làng rồi tâm sự rằng lúc trước còn thanh niên họ đi ăn chơi không lo sợ gì kể cả QH cũng không cần dùng BCS, e có tâm sự với họ trường hợp của em họ nói là nhát gan uống PEP làm gì cho tốn và mắc công, không biết họ có đùa không, nhưng e nghĩ họ đùa làm gì khi e đang trong hoàn cảnh vậy.

Họ kiểu điếc không sợ súng.