PDA

View Full Version : 1 lần nữa thôi

Cantrogiup
27-11-2013, 16:17
Trên lý thuyết, nếu có máu tươi dính vào dụng cụ sắc nhọn và ngay sau đó dụng cụ này được một người không nhiễm sử dụng hoặc người này bị đâm ngay thì nguy cơ lây nhiễm có thể xảy ra. ??? Em cũng tương tự mà người đó đạp chảy máu rơi vào miễng em đạp ngay vì em đi sau lưng người đó mà hjc Anh làm ơn hỉu giùm và giải thích cho em ..... Rồi xoá topic em cũng được làm rỏ giùm em cái thanks nhiều hic lo quá

Tuanmecsedec
27-11-2013, 16:22
Trên lý thuyết, nếu có máu tươi dính vào dụng cụ sắc nhọn và ngay sau đó dụng cụ này được một người không nhiễm sử dụng hoặc người này bị đâm ngay thì nguy cơ lây nhiễm có thể xảy ra. ??? Em cũng tương tự mà người đó đạp chảy máu rơi vào miễng em đạp ngay vì em đi sau lưng người đó mà hjc Anh làm ơn hỉu giùm và giải thích cho em ..... Rồi xoá topic em cũng được làm rỏ giùm em cái thanks nhiều hic lo quá

Trừ khi dưới lòng bàn chân bạn có vết thương hở dẫm phải lên vũng máu.Bàn chân bạn không có vết thương hở thì dù bạn có thọt cả bàn chân vào thau máu cũng không sao.Ngay cả thân thể bạn không có vết thương,có lấy thau máu tưới lên thân thể bạn cũng không sao.

Tuanmecsedec muốn nói như vậy cho bạn hiểu rằng,HIV muốn xâm nhập thì phải có đường vào,chứ không phải dẫm lên máu là có nguy cơ.

Cantrogiup
27-11-2013, 18:02
Anh Tuấn à Anh đọc không kỹ rùi . Em nói lại rõ nè , người đó đạp chãy máu . Máu chãy xuống miễng , vì miễng rất nhiều , và em đi sau lưng bước tới vô tình đạp miễng mà miễng đó vừa dính máu người đó . Hỉu chưa anh hjc

songchungvoi_HIV
27-11-2013, 18:04
Anh Tuấn à Anh đọc không kỹ rùi . Em nói lại rõ nè , người đó đạp chãy máu . Máu chãy xuống miễng , vì miễng rất nhiều , và em đi sau lưng bước tới vô tình đạp miễng mà miễng đó vừa dính máu người đó . Hỉu chưa anh hjc
Dạ hiểu, nhưng bạn không hiểu, hiểu chưa? Hấp

trungan1987
27-11-2013, 18:30
Bạn nói vô lý... topic hùi nãy bạn nói bạn đi từ từ nhưng sơ ý... bây h lại noi là vô tình...
Mình hỏi bạn nè... bạn nói ng đó đi trc bạn... ng ấy đạp miễng như vậy mà đi bình thường đc sao...??? nếu ng ấy đi bình thường rồi bạn ko biết bạn đạp phải thì mình ko nói...
Ng ấy ko mang dép ah...??? với vết thương như vậy thì ng ấy có đi bình thường đc ko...???
Nếu bạn đi sau ng ấy mà bạn thấy ng ấy đạp miễng có máu chảy ra như vậy hok lẽ bạn đi mà cố đạp lên máu và miễng ah...???
Cái do bạn giã sữ chứ nói thiệt bạn mình ko tin...

Tuanmecsedec
27-11-2013, 19:48
Bạn nói vô lý... topic hùi nãy bạn nói bạn đi từ từ nhưng sơ ý... bây h lại noi là vô tình...
Mình hỏi bạn nè... bạn nói ng đó đi trc bạn... ng ấy đạp miễng như vậy mà đi bình thường đc sao...??? nếu ng ấy đi bình thường rồi bạn ko biết bạn đạp phải thì mình ko nói...
Ng ấy ko mang dép ah...??? với vết thương như vậy thì ng ấy có đi bình thường đc ko...???
Nếu bạn đi sau ng ấy mà bạn thấy ng ấy đạp miễng có máu chảy ra như vậy hok lẽ bạn đi mà cố đạp lên máu và miễng ah...???
Cái do bạn giã sữ chứ nói thiệt bạn mình ko tin...

Bài của Mod trungan1987 (http://www.diendanhiv.vn/members/36-trungan1987) phân tích đã cho thấy thành viên Cantrogiup (http://www.diendanhiv.vn/members/5201-Cantrogiup) TÀO LAO MÍA LAO.

Cantrogiup
28-11-2013, 09:06
Em không biết nói sao nữa nói tóm gọn em đi sau người đó và có đạp miễng miếng miễng đó có máu người đó . Đâm không sâu . Trường hợp em Cần dùng pet gì không các anh

songchungvoi_HIV
28-11-2013, 09:07
Em không biết nói sao nữa nói tóm gọn em đi sau người đó và có đạp miễng miếng miễng đó có máu người đó . Đâm không sâu . Trường hợp em Cần dùng pet gì không các anh
Tôi nói rất rõ, bạn không có nguy cơ trong trường hợp này, bạn có hiểu không

Tuanmecsedec
28-11-2013, 09:08

Bạn không cần dùng thuốc phơi nhiễm.Vì thuốc phơi nhiễm chỉ dùng trường hợp có nguy cơ khi cần thiết.Đã là thuốc mà loại thuốc đặc trị nữa thì nó không phải là viên kẹo sô cô la ngọt ngào đâu.

Cantrogiup
28-11-2013, 09:28
Dạ em nghe mấy Anh hjc nhưng em lo lắm nó đâm vào em mà máu còn tươi nữa

songchungvoi_HIV
28-11-2013, 09:38
Dạ em nghe mấy Anh hjc nhưng em lo lắm nó đâm vào em mà máu còn tươi nữa
Dạ thưa Bác Em hết cách. Công nhận Bác đúng là...... Một miếng miễn không phải là nguyên nhân gây ra nguyên cơ, miển kính không thể bơm máu vào cái chân của bác. Bác muốn có nguy cơ khi và chỉ khi ông già đó dùng bơm kim tiêm hút máu của ông ta bơm trực tiếp vào cái dò của bác, bác mới có nguy cơ, Bác có hiểu không, Hoặc cái dò bác ngay dưới bàn chân bị hoại tử nhiễm trùng rùi bác dẫm vào cái vũng máu đó, bác mới có nguy cơ. Còn chuyện bác bị miển kính dâm vào chân là tại do bác .... Ai bảo đi chân trần cho đâm." Hấp "

Cantrogiup
28-11-2013, 10:22
Dạ em biết là phải bơm máu vào . Nhưng miếng kiếng em đạp có máu người đó vừa rơi vào vì em đi sau lưng mà . Máu người đó rơi vào tầm 2,3 giay gì đó là em đạp hjc em lo quá

songchungvoi_HIV
28-11-2013, 10:28
Dạ em biết là phải bơm máu vào . Nhưng miếng kiếng em đạp có máu người đó vừa rơi vào vì em đi sau lưng mà . Máu người đó rơi vào tầm 2,3 giay gì đó là em đạp hjc em lo quá
Nè bạn vừa phải thui nhé, bạn lên Diễn Đàn nhờ chúng tôi tư vấn cho bạn, chúng tôi phân tích rõ ràng cái nào có nguy cơ, cái nào không, Bạn không chịu đọc những gì chúng tôi chia sẻ, mà bạn cứ cố chấp vậy bạn tự quyết định chó bạn đi, nếu cần bạn khỏi vào diễn đàn tư vấn nữa. Tham vấn mà một ngày gặp 10 người như bạn chết còn sướng hơn. Ngay từ đầu bài viết của bạn tôi đã cho vào topic hoang tưởng thiếu kiến thức rùi. Vì nó không phải là nguy cơ để cần tư vấn, nhưng vì bạn cố chấp, chúng tôi mới ngồi tư vấn phân tích cho bạn hiểu. Nếu bạn còn hỏi kiểu này tôi khóa topic bạn đó

Cantrogiup
28-11-2013, 10:51
Vậy là trường hợp em miếng kiếng có máu hiv đâm vào em vậy không sao hả Anh . Tại em có đọc phần kiến thức hiv máu hiv rơi vào các vật nhọn và đâm vào người ta liền thì có nguy cơ nên em lo . Không phải em cố chấp đâu

songchungvoi_HIV
28-11-2013, 10:59
Vậy là trường hợp em miếng kiếng có máu hiv đâm vào em vậy không sao hả Anh . Tại em có đọc phần kiến thức hiv máu hiv rơi vào các vật nhọn và đâm vào người ta liền thì có nguy cơ nên em lo . Không phải em cố chấp đâu
Nếu có nguy cơ thì ngay từ đầu chúng tôi đã khẳng định rùi, chứ đâu phải tới giờ này. Một trường hợp nguy cơ thật sự cần cấp cứu chúng tôi đùa được àh, Bạn tự đánh giá cho mình đi. Không cần thiết đặc câu hỏi ngược có hay không.

HIV/AIDS.
28-11-2013, 11:03
Hành vi của em không có nguy cơ, chúng tôi đã chia sẽ rất nhiều rồi

Hy vong
28-11-2013, 15:25
ui trường hợp này tư vấn khó quá vì không chịu đọc chỉ biết hỏi thôi