PDA

View Full Version : mình cần được tư vấn do vô tình bị máu của bệnh nhân hiv lên vết xước

anhcanem
27-11-2013, 20:49
mình có khả nang bi hiv ko,minh lo so qua,tu van minh voi

anhcanem
27-11-2013, 20:50
các bạn cho mình hỏi thêm,25 ngày đã đi xét nghiệm hiv duoc chua,minh cam on

Tuanmecsedec
27-11-2013, 21:02
cách đay 5 tuần,em vào viện thăm ông chú mình bị hiv,trong lúc mình ngồi gần ông ấy,ông ấy vô ý ngã đè lên tay mình,tay ông ấy có vết thương đang chảy máu úp lên tay mình,mà tay mình trưỡc đó 25 phút do cạo dau bji dao lam làm đứt tay chảy máu ở mu bàn tay,vết thương 3mmm,rộng 0,1mm, lúc đó mình thấy bị nhẹ nên chỉ cầm máu không cho vết thương chảy máu nữa nên thôi,lúc chạm vào vết thuong ong kia,mình chỉ nhớ mang máng là vết thuong cuảm inh ko chảy máu nua,liệu mình có khả nang bi hiv ko,minh lo so qua,tu van minh voi

Tuanmecsedec nhớ không lầm.Bạn từng tạo nick hỏi vấn đề này.Bạn không có nguy cơ,mang tính chất kỳ thị .

songchungvoi_HIV
27-11-2013, 21:02
cách đay 5 tuần,em vào viện thăm ông chú mình bị hiv,trong lúc mình ngồi gần ông ấy,ông ấy vô ý ngã đè lên tay mình,tay ông ấy có vết thương đang chảy máu úp lên tay mình,mà tay mình trưỡc đó 25 phút do cạo dau bji dao lam làm đứt tay chảy máu ở mu bàn tay,vết thương 3mmm,rộng 0,1mm, lúc đó mình thấy bị nhẹ nên chỉ cầm máu không cho vết thương chảy máu nữa nên thôi,lúc chạm vào vết thuong ong kia,mình chỉ nhớ mang máng là vết thuong cuảm inh ko chảy máu nua,liệu mình có khả nang bi hiv ko,minh lo so qua,tu van minh voi
Bạn nên viết chữ bỏ dấu cho điều dùm, đây là quy định của Diễn Đàn
Theo như lời bạn kể thì vết thương nhỏ tẹo sau 25 phút không còn chảy máu tức vết thương đã đóng niêm mạc hoàn toàn. Tức không đủ khả năng lây nhiễm dù máu người người nhiệm HIV rơi vào ngay vết thương đóng niêm mạc thì hoàn toàn không có nguy có nguy cơ. Bạn nên xem cái này: HIV-Duong-lay-va-cach-phong-ngua (http://diendanhiv.vn/threads/11-HIV-Duong-lay-va-cach-phong-ngua)

anhcanem
05-01-2014, 20:18
hôm nay là tròn 6 tuần em xây xát với nguoi lạ,em bị vết thương 0,5cm,và đang chảy máu,tiếp xúc với vết thuong nguoi đó,em so bji lây hiv lắm,vết thương dài 0,5ch,rông 1mm,lúc đó em thấy đang chảy máu,tiếp xúc với 1 ít máu của nguoi đó,em phải làm sao,6 tuần qua em nhiều trieu chung quá

songchungvoi_HIV
05-01-2014, 20:21
hôm nay là tròn 6 tuần em xây xát với nguoi lạ,em bị vết thương 0,5cm,và đang chảy máu,tiếp xúc với vết thuong nguoi đó,em so bji lây hiv lắm,vết thương dài 0,5ch,rông 1mm,lúc đó em thấy đang chảy máu,tiếp xúc với 1 ít máu của nguoi đó,em phải làm sao,6 tuần qua em nhiều trieu chung quá
Xoắn quá thì đi XN xả stress đi, Trong thời gian phơi nhiễm chả có TC nào hết, Tất cả bạn gặp là do: Chủ đề: Stress là gì ????? Hậu quả của Stress gây ra. (http://diendanhiv.vn/threads/2740-Stress-la-gi-Hau-qua-cua-Stress-gay-ra)

anhcanem
05-01-2014, 20:22
Xoắn quá thì đi XN xả stress đi, Trong thời gian phơi nhiễm chả có TC nào hết, Tất cả bạn gặp là do: Chủ đề: Stress là gì ????? Hậu quả của Stress gây ra. (http://diendanhiv.vn/threads/2740-Stress-la-gi-Hau-qua-cua-Stress-gay-ra)

tính ra duoc 6 tuan roi,em sợ chẳng dám xét nghiem,mà nếu xét nghiêm phải 12 tuan mà anh

HIV/AIDS.
05-01-2014, 20:24
tính ra duoc 6 tuan roi,em sợ chẳng dám xét nghiem,mà nếu xét nghiêm phải 12 tuan mà anh
Với vết thương em mô tả thì chẳng sao cả. Xn chẳng qua giải strees thui

anhcanem
05-01-2014, 20:27
Với vết thương em mô tả thì chẳng sao cả. Xn chẳng qua giải strees thui
vâng,nếu 6 tuần âm tính thì có ai bị dương tuần 12 ko anh,việt nam đã có ai bj chua,em sợ quá,vết thương em 0,5cm,rộng 1mm,giống như vết xuoc có rĩ máu,em tiếp xúc với 1 ít máu,ngia là máu dính máu,liệu em bị lây ko,anh có thể giải thich em hieu duoc k,em cảm on a

songchungvoi_HIV
05-01-2014, 20:30
vâng,nếu 6 tuần âm tính thì có ai bị dương tuần 12 ko anh,việt nam đã có ai bj chua,em sợ quá,vết thương em 0,5cm,rộng 1mm,giống như vết xuoc có rĩ máu,em tiếp xúc với 1 ít máu,ngia là máu dính máu,liệu em bị lây ko,anh có thể giải thich em hieu duoc k,em cảm on a
6 tuần AT chứng tỏa bạn k có va chạm vết thương với vết thương

anhcanem
05-01-2014, 20:33
nhưng em sợ quá,chẳng dám xét nghiệm,ko may bj chét em,hix

HIV/AIDS..
05-01-2014, 20:51
nhưng em sợ quá,chẳng dám xét nghiệm,ko may bj chét em,hix
6 tuần xn tìm kháng thể đi. xn xong hết lo lắng mà ăn tết chứ

anhcanem
05-01-2014, 21:24
nhưng em ko hiểu vì sao ko lấy,rõ dàng mái chạm máu