PDA

View Full Version : hớt tóc lấy ráy tay chảy máu!!!!!!anh chị tư vấn cho em với

diendanhiv.iso
27-11-2013, 22:26
năm nay em 18 tuổi,là nam,tình hình là 1 năm trước vào buổi trưa em đi hớt tóc,hớt xong ông chủ hỏi có lấy ráy tai không,em cho lấy 1 lần (tại lúc đó cũng lâu rồi em chưa lấy ráy tai),trong lúc lấy ráy tai thì em thấy hơi đau,xong rồi về nhà em tắm rửa thì thấy tai mình chảy ra ít máu,chắc là do người lấy ráy tai cho em làm mạnh quá nên chảy máu luôn,em nhớ trước đó khoản 3-4 phút có người lấy ráy tai rồi tới lượt em,vậy cho em hỏi em có bị H không ạ ,bây giờ em thấy lo quá,tự dưng 4 tháng trước em phát hiện mình có mấy cục hạch ở cổ,nách,bẹn,khuỷu tay nữa(không biết là có từ lúc nhỏ hay từ khi nào,người em thì gầy lắm,em thường xuyên bị viêm amidan,cảm,đau họng từ lúc còn nhỏ khoản 4-5 tuổi cho tới giờ)em đọc trên mạng thấy nổi hạch là 1 trong những biểu hiện của bệnh H,em lo sợ cho tới bây giờ không dám tìm ra sự thật nữa,em bị stress lắm,đi dâu cũng nghĩ tới nó,không bao giờ em thấy thoải mái được,em nhìn đâu cũng thấy toàn nguy cơ hết,em chỉ lấy ráy tai lần đó thôi.mong anh chị tư vấn cho em ạ

diendanhiv.iso
27-11-2013, 22:28
z cho em hỏi,mình nổi hạch ở cổ,nách,bẹn,khuỷu tay nữa mổi chỗ 2 bên đều có,bên phải to hơn bên trái,em có nguy cơ là hớt tóc lấy ráy tai bị chảy máu,trước đó có người lấy ráy tai xong khoản 3-4 phút thì tới lượt em,mấy anh chị nào có kinh nghiệm (kiến thức) xin tư vấn cho em,em lo quá,em không dám đi xét nghiệm,em đi đâu nhìn đâu cũng thấy toàn nguy cơ hết,em nghe mấy anh trấn an cho nhau trong trường hợp nổi 1 2 hạch ở cổ hay cằm gì đó thôi,còn em thì bị nhiều chổ lắm,em thì gầy yếu từ nhỏ tới lớn,thường xuyên bị viêm amdan,đau họng,cảm. tới bây giờ vẫn bị,huhuhuhuhu,mấy anh giúp em giải toả tâm lý với,em sắp điên lên vì mấy cái hạch,mổi lần đụng tới cục hạch thì chữ H nó hiện trong đầu em,tất cả những ước mơ,nhưng đều mà em mong muốn bây giờ lại bị nó che lấp hết,em bị stresss nặng,ở đây ko aj tâm sự,ko bạn bè gì hết,em gần như là cô đơn,em ở xa gd hơn 1 năm rồi,bây giờ em không dc người thân tâm sự,bạn bè cũ thì mỗi đứa mỗi nơi,em thật sự buồn lắm,có vẻ như hơi lạc vấn đề nhưng đây là nhưng tâm sự em muốn kể cho mấy anh chị trong diễn đàn này,có ai tâm sự với em không

Tuanmecsedec
27-11-2013, 22:30
năm nay em 18 tuổi,là nam,tình hình là 1 năm trước vào buổi trưa em đi hớt tóc,hớt xong ông chủ hỏi có lấy ráy tai không,em cho lấy 1 lần (tại lúc đó cũng lâu rồi em chưa lấy ráy tai),trong lúc lấy ráy tai thì em thấy hơi đau,xong rồi về nhà em tắm rửa thì thấy tai mình chảy ra ít máu,chắc là do người lấy ráy tai cho em làm mạnh quá nên chảy máu luôn,em nhớ trước đó khoản 3-4 phút có người lấy ráy tai rồi tới lượt em,vậy cho em hỏi em có bị H không ạ ,bây giờ em thấy lo quá,tự dưng 4 tháng trước em phát hiện mình có mấy cục hạch ở cổ,nách,bẹn,khuỷu tay nữa(không biết là có từ lúc nhỏ hay từ khi nào,người em thì gầy lắm,em thường xuyên bị viêm amidan,cảm,đau họng từ lúc còn nhỏ khoản 4-5 tuổi cho tới giờ)em đọc trên mạng thấy nổi hạch là 1 trong những biểu hiện của bệnh H,em lo sợ cho tới bây giờ không dám tìm ra sự thật nữa,em bị stress lắm,đi dâu cũng nghĩ tới nó,không bao giờ em thấy thoải mái được,em nhìn đâu cũng thấy toàn nguy cơ hết,em chỉ lấy ráy tai lần đó thôi.mong anh chị tư vấn cho em ạ

Vấn đề hớt tóc rái tai,cạo mặt .v.v.v thì bạn yên tâm không có nguy cơ.Cho đến nay chưa có ca nào báo lây nhiễm HIV những đường này.Bạn tìm hiểu thêm box này.

songchungvoi_HIV
27-11-2013, 22:42
Bạn xem tài liệu này:
songchungvoi_HIV (http://diendanhiv.vn/members/715-songchungvoi_HIV)
Điều Hành Chung
<dl class="userinfo_extra" style="margin: 5px 0px; float: left; width: 180px; font-size: 11px; height: auto !important;"><dt style="margin: 0px 10px 0px 0px; padding: 0px; float: left; min-width: 60px; width: auto !important;">http://diendanhiv.vn/image.php?u=715&dateline=1375966403

Ngày tham gia</dt><dd style="margin: 0px; padding: 0px 0px 3px;">

18-07-2009</dd><dt style="margin: 0px 10px 0px 0px; padding: 0px; float: left; min-width: 60px; width: auto !important;">Giới tính</dt><dd style="margin: 0px; padding: 0px 0px 3px;">Nam</dd><dt style="margin: 0px 10px 0px 0px; padding: 0px; float: left; min-width: 60px; width: auto !important;">Đến từ</dt><dd style="margin: 0px; padding: 0px 0px 3px;">Củ Chi Tp.HCM</dd><dt style="margin: 0px 10px 0px 0px; padding: 0px; float: left; min-width: 60px; width: auto !important;">Bài viết</dt><dd style="margin: 0px; padding: 0px 0px 3px;">3,972</dd><dt style="margin: 0px 10px 0px 0px; padding: 0px; float: left; min-width: 60px; width: auto !important;">Cảm ơn</dt><dd style="margin: 0px; padding: 0px 0px 3px;">416</dd><dd style="margin: 0px; padding: 0px 0px 3px; white-space: nowrap; display: inline; float: left;">Được cảm ơn: 1,531 lần</dd></dl>

<marquee scrollamount="2" width="100%" height="15">
Nhiệt liệt hưởng ứng Ngày Thế giới phòng, chống AIDS 1/12/2013- Hướng tới không còn người nhiễm mới HIV.</marquee>

Những hành vi không làm lây nhiễm HIV (http://quangninhpac.vn/index.php/kien-thuc-hiv-aids/948-kien-thuc-hiv-aids/491-nhung-hanh-vi-khong-lam-lay-nhiem-hiv)

- Hôn và ôm: những hành vi này không làm cho virut từ máu hoặc tinh dịch của người nhiễm xâm nhập vào cơ thể của người kia được.
- Muỗi đốt: HIV không tồn tại lâu bên ngoài cơ thể con người. Ngoài ra muỗi không hút máu của người này và nhả vào cơ thể của người kia - chúng hút máu và "tiêu hoá" máu. Chữ "H-Human" trong HIV có nghĩa là "người". Như vậy virut chỉ có thể sống được trong cơ thể người mà thôi.
- Dùng chung bồn tắm với người nhiễm HIV: Vì dịch tiết của người nhiễm không thể đi vào cơ thể người không nhiễm qua bồn tắm được.
- Dùng chung bàn chải răng với người nhiễm HIV: Hầu như chưa bao giờ xảy ra tình trạng nhiễm HIV do dùng chung các vật dụng trong gia đình. HIV không thể tồn tại lâu bên ngoài cơ thể con người. Sau khi ra khỏi cơ thể của người nhiễm, virut phải tìm cách đi vào cơ thể người khác ngay thì mới sống được - điều này không thể xảy ra nếu không có quan hệ tình dục hoặc sử dụng chung bơm kim tiêm. Nhưng để an toàn chúng ta nên khuyên người nhiễm không dùng chung bàn chải dánh răng với người khác.- Dùng chung dao cạo râu và các vật dụng sắc nhọn khác: Trên lý thuyết, nếu có máu tươi dính vào dụng cụ sắc nhọn và ngay sau đó dụng cụ này được một người không nhiễm sử dụng hoặc người này bị đâm ngay thì nguy cơ lây nhiễm có thể xảy ra. Tuy nhiên trên thực tế, chưa ai bị nhiễm theo cách này. Nhưng để an toàn chúng ta nên khuyên người nhiễm không dùng chung dao cạo râu với người khác.
- Các tiếp xúc thông thường khác: tất cả các kiểu tiếp xúc thông thường như cùng ăn uống, mặc chung quần áo, bơi chung bể bơi, ở cùng nhà, ngủ chung giường (tất nhiên là không quan hệ tình dục), làm việc cùng cơ quan, dùng chung nhà vệ sinh, cắt tóc… không làm cho ai bị nhiễm HIV.
Nguồn: quangninhpac:nhung-hanh-vi-khong-lam-lay-nhiem-hiv (http://quangninhpac.vn/index.php/kien-thuc-hiv-aids/948-kien-thuc-hiv-aids/491-nhung-hanh-vi-khong-lam-lay-nhiem-hiv)

diendanhiv.iso
29-11-2013, 10:17
cho em hỏi,đối với thể trạng em như vậy thì nổi hạch là do nguyên nhân gì mấy anh,em thấy lo lắm

songchungvoi_HIV
29-11-2013, 10:23
cho em hỏi,đối với thể trạng em như vậy thì nổi hạch là do nguyên nhân gì mấy anh,em thấy lo lắm
Chả do nguyên nhân gì hết, hạch tự nhiên có sẳn

diendanhiv.iso
29-11-2013, 10:26
dạ em cảm ơn,chắc người em gầy quá nên đụn vào là thấy được hạch ngay phải ko anh

Hy vong
29-11-2013, 10:30
bạn yên tâm cắt tóc, lấy ráy tai ko có nguy cơ với H đâu bạn

songchungvoi_HIV
29-11-2013, 10:33
dạ em cảm ơn,chắc người em gầy quá nên đụn vào là thấy được hạch ngay phải ko anh
Khuyến cáo cấm sờ vào hạch.

diendanhiv.iso
29-11-2013, 10:34
cảm ơn mấy anh nhiều,em yên tâm hơn rồi,em cũng học được chút kinh nghiệm từ diễn đàn này,em sẽ thường xuyên vào diễn đàn nì hơn