PDA

View Full Version : Anh Tuấn ơi ! tư vấn giúp em điều trị phơi nhiễm .

nguyentritran
21-07-2013, 02:16
Cho mình hỏi? Mình vừa quan hệ vs gái mại dâm hôm qua (có dùng bao nhưng ko may dịch âm đạo có dính 1 ít ở gốc dương vật), sáng nay vừa đi khám dự phòng ở nhiệt đới ( cỡ khoản 14 tiếng kể từ sau quan hệ rồi), bs cho thuốc Lamzidivir để uống. Cho e hỏi:
1/ Thuốc này uống sau 1 tháng có gây hại zì khác cho thân thể về lâu dài ko? ví dụ như viêm gan B... ( e từng chích ngừa gan rồi) hay còn tác hại lâu dài nào ko? Mong bs tư vấn

nguyentritran
21-07-2013, 02:38
anh ơi, cho em hỏi, trong thời gian dùng Lamdivir (dự phòng 1 tháng) e có cần xét nghiệm gan hay cái zì định kì ko? để đề phòng không dị ứng thuốc thôi. Nếu chỉ dùng 1 tháng có gây hại gì cho thân thể về lâu dài không anh? Cám ơn

cuocsongdep
21-07-2013, 02:55
bạn không có nguy cơ.

Tuanmecsedec
21-07-2013, 03:05
Cho mình hỏi? Mình vừa quan hệ vs gái mại dâm hôm qua (có dùng bao nhưng ko may dịch âm đạo có dính 1 ít ở gốc dương vật), sáng nay vừa đi khám dự phòng ở nhiệt đới ( cỡ khoản 14 tiếng kể từ sau quan hệ rồi), bs cho thuốc Lamzidivir để uống. Cho e hỏi:
1/ Thuốc này uống sau 1 tháng có gây hại zì khác cho thân thể về lâu dài ko? ví dụ như viêm gan B... ( e từng chích ngừa gan rồi) hay còn tác hại lâu dài nào ko? Mong bs tư vấn

Trường bạn như bạn cuocsongdep (http://diendanhiv.com.vn/yaf_profile56.aspx) đã nói không cần dùng thuốc phơi nhiễm.Nếu bạn quyết định dùng thì sau khi dùng 1 tháng sẽ bình thường.

nguyentritran
21-07-2013, 03:58
Trường bạn như bạn cuocsongdep (http://diendanhiv.com.vn/yaf_profile56.aspx)đã nói không cần dùng thuốc phơi nhiễm.Nếu bạn quyết định dùng thì sau khi dùng 1 tháng sẽ bình thường.

Tại trên dương vật của e đag có 1 hạt mụn đỏ... làm e hơi lo nên mún uống cho an toàn :(

Tuanmecsedec
21-07-2013, 04:00
Tại trên dương vật của e đag có 1 hạt mụn đỏ... làm e hơi lo nên mún uống cho an toàn :((

Uống là quyền quyết định của bạn.Nhưng theo Tuanmecsdec là không cần thiết.

nguyentritran
21-07-2013, 09:29
Uống là quyền quyết định của bạn.Nhưng theo Tuanmecsdec là không cần thiết.

Mà a ơi cho em hỏi thêm, nếu sau 4 tuần uống Lamvir, e đi xn lại, khả năng chính xác cao ko a? hay là phải chờ thêm mấy tháng nữa mới xn?
Trong thời gian uống Lamvir, e có cần kiêng cử thức ăn nào ko a? E có thói quen uống vitamin C, dầu gất, Omega 3 hằng ngày để bổ da, giờ có cần bỏ uống cái đó ko a?