PDA

View Full Version : Viêm họng trong quá trình uống thuốc phơi nhiễm mong mọi người giúp đỡ

camthaylolang
04-12-2013, 18:56
Hi anh Tuấn và mọi người trong diễn đàn
Ngày 5/11/2013 lúc 8h tối Em có nhậu với vài người bạn và đi massage, trong lúc xỉn quá em có quan hệ với cô gái trong massage. Quan hệ em có sử dụng BSC nhưng được khoảng 5p thì em tỉnh và ngừng lại lúc đó em chưa xuất tinh, em không biết là bcs có bị rách hay không nhưng lúc rút ra thì thấy BCS nhăn nheo nhưng vẫn trùm kín đầu dương vật, sau đó cô gái rút BCS và quăng đi lúc đó em cũng không nghĩ gì nên cũng không kiểm tra được BCS có rách hay không, và em thêm 1 chi tiết nữa là trên tay em có 1 vết xước đã 5 ngày nhưng vẫn chưa lành và chảy nước vàng không biết trong lúc quan hệ có bị dính dịch của cô gái đó không.

Sau đó thì sáng ngày 7/11/2013 khoảng 36h sau khi quan hệ em đến bệnh viện nhiệt đới khám và được bác sĩ cho uống thuốc phơi nhiễm. Hôm nay 4/12/2013 là ngày thuốc cuối cùng của em. Trong quá trình điều trị có 1 lần em bị sốt khoảng 2 ngày và bị đau họng đến nay là 2 hơn tuần vẫn chưa khỏi.
Mong anh Tuấn và mọi người tư vấn trường hợp của em có nguy cơ cao không giúp em tại có dấu hiệu viêm họng hơn 2 tuần rồi nên em cảm thấy rất lo lắng.
Cám ơn mọi người.!

songchungvoi_HIV
04-12-2013, 19:04
Ngày 5/11/2013 lúc 8h tối Em có nhậu với vài người bạn và đi massage, trong lúc xỉn quá em có quan hệ với cô gái trong massage. Quan hệ em có sử dụng BSC nhưng được khoảng 5p thì em tỉnh và ngừng lại lúc đó em chưa xuất tinh, em không biết là bcs có bị rách hay không nhưng lúc rút ra thì thấy BCS nhăn nheo nhưng vẫn trùm kín đầu dương vật, sau đó cô gái rút BCS và quăng đi lúc đó em cũng không nghĩ gì nên cũng không kiểm tra được BCS có rách hay không, và em thêm 1 chi tiết nữa là trên tay em có 1 vết xước đã 5 ngày nhưng vẫn chưa lành và chảy nước vàng không biết trong lúc quan hệ có bị dính dịch của cô gái đó không.

Sau đó thì sáng ngày 7/11/2013 khoảng 36h sau khi quan hệ em đến bệnh viện nhiệt đới khám và được bác sĩ cho uống thuốc phơi nhiễm. Hôm nay 4/12/2013 là ngày thuốc cuối cùng của em. Trong quá trình điều trị có 1 lần em bị sốt khoảng 2 ngày và bị đau họng đến nay là 2 hơn tuần vẫn chưa khỏi.
Mong anh Tuấn và mọi người tư vấn trường hợp của em có nguy cơ cao không giúp em tại có dấu hiệu viêm họng hơn 2 tuần rồi nên em cảm thấy rất lo lắng.
Cám ơn mọi người.!
Bạn dùng PEP cho một hành vi nguy co QHTD an toàn dùng BCS là không cần thiết, Nếu bạn đã dùng xong PEP bạn chờ đủ 8 tuần sau khi ngưng PEP XN Antive HIV tìm kháng thề, và XN lại lần cuối ở 24 tuần sau nguy cơ QHTD có BCS là kết luận cuối cùng.
Chuyện viêm họng nóng nhiệt trong người là chuyện bình thường: bạn bấm vào đây: Phòng ngừa viêm họng cấp lúc chuyển mùa (http://diendanhiv.vn/threads/5664-Phong-ngua-viem-hong-cap-luc-chuyen-mua)

camthaylolang
04-12-2013, 19:11
Bạn dùng PEP cho một hành vi nguy co QHTD an toàn dùng BCS là không cần thiết, Nếu bạn đã dùng xong PEP bạn chờ đủ 8 tuần sau khi ngưng PEP XN Antive HIV tìm kháng thề, và XN lại lần cuối ở 24 tuần sau nguy cơ QHTD có BCS là kết luận cuối cùng.
Chuyện viêm họng nóng nhiệt trong người là chuyện bình thường: bạn bấm vào đây: Phòng ngừa viêm họng cấp lúc chuyển mùa (http://diendanhiv.vn/threads/5664-Phong-ngua-viem-hong-cap-luc-chuyen-mua)

Dạ em cám ơn anh Hiếu nhiều, mấy bữa trước em cũng ĐT làm phiền anh mấy lần...Nhưng tại vì em lo lắng quá nên đăng kí diễn dàn để mong mọi người chia sẻ thêm về trường hợp của em. Anh Hiếu cho em hỏi thêm là trường hợp nếu BCS rách mà vẫn còn trùm kín đầu DV thì nguy cơ là không có đúng hok anh!

songchungvoi_HIV
04-12-2013, 19:15
Dạ em cám ơn anh Hiếu nhiều, mấy bữa trước em cũng ĐT làm phiền anh mấy lần...Nhưng tại vì em lo lắng quá nên đăng kí diễn dàn để mong mọi người chia sẻ thêm về trường hợp của em. Anh Hiếu cho em hỏi thêm là trường hợp nếu BCS rách mà vẫn còn trùm kín đầu DV thì nguy cơ là không có đúng hok anh!
Túm lại giờ rách hay không rách thì bạn cũng đã dùng xong PEP, chờ XN sau khi ngưng PEP 8 tuầ tức 12 tuần sau nguy cơ và xn lại lần cuối ở 24 tuần sau nguy cơ.

HIV/AIDS.
04-12-2013, 19:52
Nếu xác định được đầu BCS không tuột ra khỏi bao quy đầu thì không có nguy cơ. Bạn đã dùng PEP thì càng an tâm hơn cho hành vi của bạn

Tuanmecsedec
04-12-2013, 21:10

Cám ơn mọi người.!

Bạn không cần lo lắng, tất cả những gì bạn kể không có nguy cơ.

HIV/AIDS
04-12-2013, 22:06
bạn yên tâm trong tình huống này. lần sau tránh xa gmd để tự bảo vệ mình

camthaylolang
04-12-2013, 23:47
Cám ơn tất cả mọi người. Nhờ mọi người tư vấn nhiệt tình em cũng đỡ lo hơn...Bây giờ phải cố gắng giữ tinh thần lạc quan để 8 tuần sau đi xét nghiệm. Hi vọng mọi chuyện sẽ tốt đẹp!

Tuanmecsedec
05-12-2013, 07:23
Cám ơn tất cả mọi người. Nhờ mọi người tư vấn nhiệt tình em cũng đỡ lo hơn...Bây giờ phải cố gắng giữ tinh thần lạc quan để 8 tuần sau đi xét nghiệm. Hi vọng mọi chuyện sẽ tốt đẹp!

Hy vọng gì mà hy vọng,trường hợp của bạn sẽ âm tính.

camthaylolang
06-12-2013, 17:55
Hy vọng gì mà hy vọng,trường hợp của bạn sẽ âm tính.

dạ em cám ơn anh Tuấn. Tại vì trót dại nên em hoang mang thôi :(

camthaylolang
14-12-2013, 23:26
Hic....mọi người cho em hỏi với. em bị đờm đến nay là 1 tháng rồi mà vẫn chưa khỏi. từ lúc em uống thuốc phơi nhiễm khoảng 10 ngày là bị viên họng, khoảng 2 tuần thì hết bị đau, nhưng đờm thì bị hoài không hết. em lo quá

songchungvoi_HIV
14-12-2013, 23:31
Hic....mọi người cho em hỏi với. em bị đờm đến nay là 1 tháng rồi mà vẫn chưa khỏi. từ lúc em uống thuốc phơi nhiễm khoảng 10 ngày là bị viên họng, khoảng 2 tuần thì hết bị đau, nhưng đờm thì bị hoài không hết. em lo quá
Mắc cười quá, bạn làm ơn đọc lại bài của mình đi, QHTD có BSC, và dùng PEP, còn đờm thì mắc mới gì và liên quan gì đến chuyện phơi nhiễm.

camthaylolang
28-12-2013, 19:19
hic.đã 55 ngày kể từ ngày có nguy cơ rồi.....viêm họng vẫn chưa hết... em định tầm 80 ngày thì đi xét nghiệm để ăn tết luôn.. như vậy khả quan không anh Hiếu!

HIV/AIDS.
28-12-2013, 19:21
hic.đã 55 ngày kể từ ngày có nguy cơ rồi.....viêm họng vẫn chưa hết... em định tầm 80 ngày thì đi xét nghiệm để ăn tết luôn.. như vậy khả quan không anh Hiếu!
TRường hợp của bạn không có nguy cơ mà xoắn cái ji. Bạn lo trị bệnh viêm họng đi

camthaylolang
09-01-2014, 23:32
TRường hợp của bạn không có nguy cơ mà xoắn cái ji. Bạn lo trị bệnh viêm họng đi
dạ nhưng khoảng 80 ngày em xét nghiệm để an tâm thì được chưa anh?

Nguyen Ha
10-01-2014, 00:24

Bạn không có nguy cơ với HIV và đã dùng pep thì dù xét nghiệm lúc nào cũng yên tâm là âm tính.

Tuanmecsedec
10-01-2014, 05:24

Với trường hợp của bạn xét nghiệm (80 ngày em xét nghiệm để an tâm thì được chưa anh ) không phải an tâm nếu âm tính mà hoàn toàn quá yên tâm vì bạn KHÔNG CÓ NGUY CƠ.

songchungvoi_HIV
10-01-2014, 08:29
Bạn XN 80 ngày liệu bạn có lăn tăn k? 80 ngày nằm trong tuần 12. 12 tuần = 84 ngày. Vậy bạn tự quyết định nên XN ở 80 ngày hay 84 ngày tùy bạn

camthaylolang
19-01-2014, 21:32
Mai là thứ 2...mới có 77 ngày thôi nhưng em quyết định đi xét nghiệm luôn để qua tuần tết nhất còn phụ giúp nhà....mọi người chúc em may mắn nha

songchungvoi_HIV
19-01-2014, 21:36
Mai là thứ 2...mới có 77 ngày thôi nhưng em quyết định đi xét nghiệm luôn để qua tuần tết nhất còn phụ giúp nhà....mọi người chúc em may mắn nha
Chúc bạn có một KQ tốt đẹp

camthaylolang
19-01-2014, 21:39
hihi.. thanks anh Hiếu, em định gọi cho anh để nghe 1 lời khuyên cho an tâm nhưng sợ phiền anh nên lên đây ák. đáng lý em cũng ko lo gì nhưng khổ cái viêm họng từ tuần thứ 2 uống pep tới bjo không hết nên thấy lo trong người quá, mấy tháng rồi

camthaylolang
20-01-2014, 12:45

XN Âm tính rồi anh....bác sĩ cho 1 đống thuốc viêm họng!

songchungvoi_HIV
20-01-2014, 12:46
XN Âm tính rồi anh....bác sĩ cho 1 đống thuốc viêm họng!
Chúc mừng bạn nhé, Bạn cũng nên đi khoa tai mũi họng khám cho kỹ xem nó có viêm Amidan hem. Uống nhiều trụ sinh quá cũng k tốt đâu nhé

camthaylolang
20-01-2014, 12:50
Chúc mừng bạn nhé, Bạn cũng nên đi khoa tai mũi họng khám cho kỹ xem nó có viêm Amidan hem. Uống nhiều trụ sinh quá cũng k tốt đâu nhé
hihi. thanks a Hiếu nhiều nè..thời gian qua làm phiền anh quá....Bác sĩ cho 10 ngày thuốc viêm họng uống không hết thì quay lại bác sĩ tiếp...khám + xét nghiệm + thuốc viêm họng hết toi 1tr :((..định có tin vui xong đi mua bộ đồ mặc tết ai dè đâu ngậm ngùi đi về luôn..

songchungvoi_HIV
20-01-2014, 12:53
hihi. thanks a Hiếu nhiều nè..thời gian qua làm phiền anh quá....Bác sĩ cho 10 ngày thuốc viêm họng uống không hết thì quay lại bác sĩ tiếp...khám + xét nghiệm + thuốc viêm họng hết toi 1tr :((..định có tin vui xong đi mua bộ đồ mặc tết ai dè đâu ngậm ngùi đi về luôn..
Hả????? XN và mua thuốc 1 chai hả? Cha nào mà ăn giữ vậy??? Chắc bạn gặp trúng Cha này mài con dao từ chiều hum kia rùi, chờ bạn tới là chém

camthaylolang
20-01-2014, 12:57
ở Hoà Hảo đó anh.......khám 80k ( khám xong mới cho thử máu ) + xét nghiệm 150k + 1 bịch thuốc viêm họng 625k .... em nghe xong giá xong muốn xỉu tưởng đâu cho em uống pep lần nữa

songchungvoi_HIV
20-01-2014, 13:01
ở Hoà Hảo đó anh.......khám 80k ( khám xong mới cho thử máu ) + xét nghiệm 150k + 1 bịch thuốc viêm họng 625k .... em nghe xong giá xong muốn xỉu tưởng đâu cho em uống pep lần nữa
Hahaha, có ai khờ như bạn. BS ra toa thì đi ra ngoài trên đường về ghé qua tiệm thuốc ngoài xa BV mua, hỏi giá, mua 1 ngày uống thử xem có bới k, nếu bớt thì mua tiếp, ai bảo chơi cả toa trong BV bị hốt xác là đúng. Thuốc viêm họng khỏi cần uống theo toa, chỉ cần xúc nước muối sinh thiết 3 đến 4 lần ngày, sau vài ngày là hết queo, cần thì nhỏ nước chanh tươi vào họng ít hum là hết ngay, Tốn chi ba cái tiền thuốc đó cuối cùng ôm đóng thuốc về uống chả ra hồn gì hết

camthaylolang
20-01-2014, 13:04
huhuh :((.... BS dặn em kĩ phải mua trong bệnh viện ko được mụa bên ngoài ..... thôi coi như bài học cho nhớ đời đi anh...hư hỏng bjo phải chịu thôi

songchungvoi_HIV
20-01-2014, 13:12
huhuh :((.... BS dặn em kĩ phải mua trong bệnh viện ko được mụa bên ngoài ..... thôi coi như bài học cho nhớ đời đi anh...hư hỏng bjo phải chịu thôi
Uhm đây là bài học, nhớ lần sao đừng có mua cả toa nhé, Mún gì cũng phải thử xem thuốc mình uống có hạp k? nếu hạp thì mua cả toa, chứ mua về uống k hạp k hết rùi bịt thuốc đó bỏ cho ai uống

camthaylolang
13-02-2014, 22:14
hi anh Hiếu..e có đọc trong topic này
http://diendanhiv.vn/threads/6974-Khuyen-cao-ve-cac-trieu-chung-khi-dung-pep
A Hiếu có nói là nếu dùng thuốc phơi nhiễm thì khoảng 10 tuần xét nghiệm là ok.... em xét nghiệm tuần thứ 11 âm tính vậy có cần phải xét nghiệm lại lần nữa hok anh

Tuanmecsedec
13-02-2014, 22:16
A Hiếu có nói là nếu dùng thuốc phơi nhiễm thì khoảng 10 tuần xét nghiệm là ok.... em xét nghiệm tuần thứ 11 âm tính vậy có cần phải xét nghiệm lại lần nữa hok anh

Có dùng thuốc ức chế ( thuốc phơi nhiễm ) xét nghiệm 3 và tháng thứ 6 mới chính xác.

songchungvoi_HIV
13-02-2014, 22:18
Sau lại XN 10 tuần có PEP???? Tính cả từ nguy cơ + PEP là 12 tuần mừ. Nhưng nếu AT ở 11 tuần thì tính hiệu an toàn cao rùi, chốt 24 tuần theo khuyến cáo

camthaylolang
13-02-2014, 22:25
hic tại e thấy trong đó ghi 2,5 tháng ... bây giờ e dc 13 tuần rồi có nên xét nghiệm lại hok anh?

Tuanmecsedec
13-02-2014, 22:27
hic tại e thấy trong đó ghi 2,5 tháng ... bây giờ e dc 13 tuần rồi có nên xét nghiệm lại hok anh?

Bạn có xét nghiệm tuần 11 rồi,vậy không cần thiết xét nghiệm tiếp 13 tuần,để tuần 24 chốt luôn.

camthaylolang
13-02-2014, 22:29
Bạn có xét nghiệm tuần 11 rồi,vậy không cần thiết xét nghiệm tiếp 13 tuần,để tuần 24 chốt luôn.

ngày nào e cũng có vài lần nghĩ tới..cảm giác lo lắng sao đó anh..đụng trường hợp nào em cũng sợ :(

songchungvoi_HIV
13-02-2014, 22:36
ngày nào e cũng có vài lần nghĩ tới..cảm giác lo lắng sao đó anh..đụng trường hợp nào em cũng sợ :(
Bạn đã đi nữa đoạn đường rùi, nhưng tiến độ thì bạn gần như thành công 99% rùi, chốt ở 24 tiần chỉ là thủ tục

camthaylolang
13-02-2014, 22:57
Bạn đã đi nữa đoạn đường rùi, nhưng tiến độ thì bạn gần như thành công 99% rùi, chốt ở 24 tiần chỉ là thủ tục
dạ để e cố gắng hạn chế nghĩ lại..với lại a Hiếu có cách nào trị đờm nhanh hok giúp em với uống hết bịch thuốc bác sĩ cho cũng y chang ko giảm tí nào...bị 3 tháng rồi khó chịu quá chừng luôn

songchungvoi_HIV
13-02-2014, 22:59
dạ để e cố gắng hạn chế nghĩ lại..với lại a Hiếu có cách nào trị đờm nhanh hok giúp em với uống hết bịch thuốc bác sĩ cho cũng y chang ko giảm tí nào...bị 3 tháng rồi khó chịu quá chừng luôn
Đi khám tai mũi họng đi bạn

camthaylolang
01-03-2014, 21:30
hic anh Hiếu ơi...em đi khám bác sĩ và bác sĩ lại chẩn đoán viêm họng tiếp..mấy nay e khạc đờm có vài tia máu nữa...em lo quá anh ơi

songchungvoi_HIV
01-03-2014, 21:32
hic anh Hiếu ơi...em đi khám bác sĩ và bác sĩ lại chẩn đoán viêm họng tiếp..mấy nay e khạc đờm có vài tia máu nữa...em lo quá anh ơi
Em nên đến TT tai mũi họng khám lại nhé

camthaylolang
01-03-2014, 21:34
sáng em ngủ dậy bị đắng miệng nữa....ko biết có phải do uống kháng sinh nhiều quá hok nữa :(..... trường hợp của em được mọi người tư vấn là ko có nguy cơ với lại em cũng dã xét nghiệm 77 ngày có dùng Pep nhưng vẫn bị ám ảnh hoài do cái vụ viêm họng này a ơi

Nguyen Ha
01-03-2014, 21:52
sáng em ngủ dậy bị đắng miệng nữa....ko biết có phải do uống kháng sinh nhiều quá hok nữa :(..... trường hợp của em được mọi người tư vấn là ko có nguy cơ với lại em cũng dã xét nghiệm 77 ngày có dùng Pep nhưng vẫn bị ám ảnh hoài do cái vụ viêm họng này a ơi

Viêm họng là bệnh bình thường mà, ai chả bị sao phải lo.
Bạn không có nguy cơ và đã dùng pep thì yên tâm đi.
Viêm họng bạn có thể thái lát mình mỏng miếng chanh và chấm muối trắng rồi ngậm sẽ khỏi.

camthaylolang
01-03-2014, 21:59
mới uống thuốc viêm họng xong ngậm chanh có ảnh hưởng gì ko chị

songchungvoi_HIV
01-03-2014, 22:06
mới uống thuốc viêm họng xong ngậm chanh có ảnh hưởng gì ko chị
Bạn bấm vào đây xem:
Chủ đề: Phòng ngừa viêm họng cấp lúc chuyển mùa (http://diendanhiv.vn/threads/5664-Phong-ngua-viem-hong-cap-luc-chuyen-mua)

camthaylolang
10-03-2014, 21:52
Hic...em rầu quá a Hiếu ơi...em đi khám uống thuốc, uống chanh tắc muối trà nóng đủ kiểu mà vẫn ko hết viêm họng.... bị viêm họng kéo dài này có phải là triệu chứng H ko a.... xét nghiệm 11 tuần âm tính mà cái viêm họng nó làm e lo lắng ko ngừng luôn:yociexp76:

songchungvoi_HIV
10-03-2014, 22:20
Hic...em rầu quá a Hiếu ơi...em đi khám uống thuốc, uống chanh tắc muối trà nóng đủ kiểu mà vẫn ko hết viêm họng.... bị viêm họng kéo dài này có phải là triệu chứng H ko a.... xét nghiệm 11 tuần âm tính mà cái viêm họng nó làm e lo lắng ko ngừng luôn:yociexp76:
Đây chính là lời của 1 TV củ DD khẳng định, bạn bấm vào xem: #31 (http://diendanhiv.vn/threads/6893-Giup-em-voi-dang-dieu-tri-thuoc-phoi-nhiem-hiv?p=84147&viewfull=1#post84147) #64 (http://diendanhiv.vn/threads/5604-Xin-A-Tuan-va-cac-anh-chi-em-trong-dien-dan-tu-van-QHTD-voi-GMD-bi-tuot-bao?p=84141&viewfull=1#post84141)

camthaylolang
10-03-2014, 22:24
dạ em cũng có đọc rồi anh Hiếu, nhưng em mới 11 tuần là đi xét nghiệm rồi.... bây giờ không biết có nên đi xét nghiệm hok hay là để 6 tháng luôn anh? bữa h e cũng uống thuốc nhiều quá rồi nóng trong người nhiệt miệng tùm lum hết anh :(

songchungvoi_HIV
10-03-2014, 22:29
dạ em cũng có đọc rồi anh Hiếu, nhưng em mới 11 tuần là đi xét nghiệm rồi.... bây giờ không biết có nên đi xét nghiệm hok hay là để 6 tháng luôn anh? bữa h e cũng uống thuốc nhiều quá rồi nóng trong người nhiệt miệng tùm lum hết anh :(
11 tuần thì đã sau?? KQ AT ở 11 tuần cũng là một tính hiệu an toàn rất cao, 11 tuần với 12 tuần như nhau thui. Và chưa ai nhiễm HIV khi dùng PEP trong 72 giờ vàng mà thất bại. Bạn yên tâm với KQ này đi. Viêm họng có nhiều nguyên nhân, không phải cứ viêm họng là TC của HIV, bạn nên nhớ, nếu viêm họng k chữa đúng thầy đúng thuốc, bạn tự mua thuốc về chữa, đến lúc viêm họng thay vì sau 1 tuần hết nó k hết mà trỡ thành viêm họng mãn tính

Slows
11-03-2014, 22:07
Bạn yên tâm đi, viêm họng là bình thường mà ai cũng bị mình cũng bị thường xuyên còn nổi cả hạch ở cổ cơ, nhưng 3 và 5 tháng vẫn AT đấy thôi. Dùng PEP thì an toàn rồi. Yên tâm đi bạn 11 tuần là khá ổn rồi.

camthaylolang
14-03-2014, 21:32
mấy nay người em lại đau nhức đủ chỗ hết mấy anh chị ơi, lâu lâu nó nhói vài chỗ cơ trên người rồi lại hết..nhưng bị suốt....em ăn uống vẫn ngon miệng bình thường khỏe mạnh.... mỗi tội là bị khạc đờm ko hết rồi bây giờ thêm đau nhức nữa :((

Charles
14-03-2014, 22:04
mấy nay người em lại đau nhức đủ chỗ hết mấy anh chị ơi, lâu lâu nó nhói vài chỗ cơ trên người rồi lại hết..nhưng bị suốt....em ăn uống vẫn ngon miệng bình thường khỏe mạnh.... mỗi tội là bị khạc đờm ko hết rồi bây giờ thêm đau nhức nữa :((

Ho có đờm là chuyện thường thôi mà. Đau nhức... đó là do bạn cảm thấy lo lắng nên bị stress đó, hãy yên tâm với kết quả 11 tuần ÂT đi, đây là một tín hiệu rất cao ÂT ở tuần 24 rồi.

songchungvoi_HIV
14-03-2014, 23:20
Đi khám bệnh đi, có thể là viêm phế quản

camthaylolang
21-03-2014, 19:38
Em ko bị ho hay gì hết a ơi.. Chỉ bị đờm nó cứ ngứa cổ liên tục phải khạc ra. Mà đờm nó trong suốt à:(

songchungvoi_HIV
21-03-2014, 19:42
Em ko bị ho hay gì hết a ơi.. Chỉ bị đờm nó cứ ngứa cổ liên tục phải khạc ra. Mà đờm nó trong suốt à:(
Ngứa họng là viêm họng, đi khám để điều trị cho dứt

kiyoshy
21-03-2014, 19:58
Ngay từ đầu bạn đã không có nguy cơ rồi. mà bạn củng đã dùng pep trong 72h xn 11 tuần AT bạn còn lo gì nữa. đừng ở đó lo lắng và xoi mói cơ thể nữa. cứ thấy cơ thể có gì khác lại nghĩ do H, là bạn đang bị ám ảnh bởi con H rồi. bạn nên đi khám tai mũi họng đi :zk:.

Nguyen Ha
21-03-2014, 20:29

Bạn yên tâm với những gì được chia sẻ đi.

camthaylolang
24-03-2014, 14:34
Em được 20 tuần rồi có nên đợi đủ 24 tuần rồi đi xét nghiệm hok hay la đi luôn cho yên tâm anh chị ơi. Với lại em bị viêm họng như vầy có ảnh hưởng tới kết quả xn hok :(

songchungvoi_HIV
24-03-2014, 14:37
Em được 20 tuần rồi có nên đợi đủ 24 tuần rồi đi xét nghiệm hok hay la đi luôn cho yên tâm anh chị ơi. Với lại em bị viêm họng như vầy có ảnh hưởng tới kết quả xn hok :(
Bạn XN ở 20 tuần cho dù AT thì bạn cũng chốt ở 24 tuần theo khuyến cáo, 20 tuần AT thì xem như bạn còn đúng 1 bước chân nữa là chạm vạch đến đích cuộc đua

camthaylolang
24-03-2014, 14:53
Nhưng viêm họng có ảnh hưởng tới kết quả xn hok a Hiếu

songchungvoi_HIV
24-03-2014, 16:01
Nhưng viêm họng có ảnh hưởng tới kết quả xn hok a Hiếu
K có ảnh hưởng, miễn trước 24 giờ xn k uống bất kỳ loịa thuốc nào hết là Ok

camthaylolang
26-03-2014, 18:41
Anh Hiếu ơi. Em mới gọi cho a mà quên.. Lưỡi em bị rát với nổi mụn đỏ liti thì mai em có đi xn được hok anh?

Charles
26-03-2014, 18:50
Anh Hiếu ơi. Em mới gọi cho a mà quên.. Lưỡi em bị rát với nổi mụn đỏ liti thì mai em có đi xn được hok anh?

Miễn khi XN bạn không bị cảm cúm và không uống bất cứ loại thuốc nào trước 24h thì kết quả XN không ảnh hưởng gì.

Nguyen Ha
26-03-2014, 18:53

Bạn đi khám lưỡi xem sao.

camthaylolang
26-03-2014, 18:56
Bạn đi khám lưỡi xem sao.
Em được 5 tháng rồi. Định mai e đi xét nghiệm luôn chứ em lo quá chị ơi. Ko biết sao nữa

camthaylolang
27-03-2014, 12:19
E mới vừa về tới nhà. Âm tính sau 5 tháng rồi mọi người ơi

Charles
27-03-2014, 12:26

5 tháng = 150 ngày ÂT (gần 22 tuần), kết quả này bạn yên tâm được rồi, 18 ngày nữa làm nốt thủ tục là được lĩnh bằng.

songchungvoi_HIV
27-03-2014, 12:30
Uhm, như vậy là đi gần trọn đường rùi đó, còn 1 bước nữa đến đích

camthaylolang
27-03-2014, 16:55
Bác sĩ nói ok rồi chưa yên tâm thì tháng sau xn lại. Vậy có cần làm thêm lần nữa hok a

songchungvoi_HIV
27-03-2014, 17:08
Bác sĩ nói ok rồi chưa yên tâm thì tháng sau xn lại. Vậy có cần làm thêm lần nữa hok a
Nếu BS đã xác định với bạn XN AT có PEP sau 5 tháng là OK thì bạn phải tin BS. Vì BS là người có chuyên môn. Một khi BS đã khẳng định thì cả tham vấn viên tại DD vẫn phải chấp nhận với KQ XN mà BS ký tên và đóng dấu. Vì với 5 tháng AT thì cho dù có XN sau 4 tuần nữa KQ vẫn k đổi. Đó là sự thật

mongbinhan
27-03-2014, 22:00
Bạn giống mình . Mình cũng rất lo như bạn. Mình cũng xn 5 tháng 18 ngày có pep...bạn yên tâm đê

camthaylolang
30-03-2014, 15:26
Nếu BS đã xác định với bạn XN AT có PEP sau 5 tháng là OK thì bạn phải tin BS. Vì BS là người có chuyên môn. Một khi BS đã khẳng định thì cả tham vấn viên tại DD vẫn phải chấp nhận với KQ XN mà BS ký tên và đóng dấu. Vì với 5 tháng AT thì cho dù có XN sau 4 tuần nữa KQ vẫn k đổi. Đó là sự thật
vậy bây giờ em đi trị cái viêm họng được chưa hay là chốt 6 tháng rồi đi luôn a Hiếu ơi :(

Nguyen Ha
30-03-2014, 15:42
vậy bây giờ em đi trị cái viêm họng được chưa hay là chốt 6 tháng rồi đi luôn a Hiếu ơi :(

HIV 5 tháng xét nghiệm âm tính là yên tâm rồi. Còn bị bệnh gì trị bệnh đấy.

Chuoclailoilam.1lan
31-03-2014, 13:01
Quá là yên tâm rồi bạn à. 3 tháng đã đủ chắc chắn rồi chứ đằng này lại 5 tháng nữa ấy chứ ặc ặc
:zk20145:

Slows
31-03-2014, 16:34
5 tháng mà ÂT thì chắc ăn rùi, mình 5 tháng xn ÂT và hôm vừa rồi làm cái chốt ở 6 tháng cũng ÂT bạn yên tâm đi vứt 1 tấn stress ra khỏi người được rồi.

camthaylolang
03-04-2014, 21:52
huhu a Hiếu ơi. lưng em tự nhiên nổi lên 1 cục màu đỏ bằng đầu ngón tay. đụng vào thì nghe cứng với đau anh...không biết có phải nổi hạch hok nữa :((

songchungvoi_HIV
03-04-2014, 22:02
huhu a Hiếu ơi. lưng em tự nhiên nổi lên 1 cục màu đỏ bằng đầu ngón tay. đụng vào thì nghe cứng với đau anh...không biết có phải nổi hạch hok nữa :((
Hạch nào nổi ờ lưng trời. Muốn biết nó nổi ở vị trí nào bấm vào đây xem:
Chức năng đề kháng của cơ thể (http://diendanhiv.vn/threads/6432-Chuc-nang-de-khang-cua-co-the)

camthaylolang
03-04-2014, 22:16
dạ em có đọc rồi.mà nó nổi cục bự luôn anh Hiếu, bằng ngón tay cái luôn tròn vo :(..lúc trưa e thấy đau đau thôi. bjo tự nhiên thấy nó to quá

Charles
03-04-2014, 22:45
dạ em có đọc rồi.mà nó nổi cục bự luôn anh Hiếu, bằng ngón tay cái luôn tròn vo :(..lúc trưa e thấy đau đau thôi. bjo tự nhiên thấy nó to quá

Cục gì thì bạn phải đi khám mới biết chứ. Với HIV thì kết quả XN đó bạn yên tâm được rồi.

camthaylolang
29-04-2014, 21:23
qua lễ đúng ngày 5 là e tròn 6 tháng có nên đi xét nghiệm lại hok mấy anh chị ơi. Âm tính 5 tháng nhưng nhiều lúc vẫn lo lo sao ák

Nguyen Ha
29-04-2014, 21:26
qua lễ đúng ngày 5 là e tròn 6 tháng có nên đi xét nghiệm lại hok mấy anh chị ơi. Âm tính 5 tháng nhưng nhiều lúc vẫn lo lo sao ák

Không cần xét nghiệm nữa.

camthaylolang
29-04-2014, 21:30
Không cần xét nghiệm nữa.
dạ e có dùng pep 5 tháng là an tâm rồi hả chị, bjờ e có cần kiêng cử gì với bạn gái nữa hok :(

Nguyen Ha
29-04-2014, 21:34
dạ e có dùng pep 5 tháng là an tâm rồi hả chị, bjờ e có cần kiêng cử gì với bạn gái nữa hok :(

À có dùng pep.
Quy trình xét nghiệm cho trường hợp dùng pep là 12 và 24 tuần sau nguy cơ. Chốt ở 24 tuần theo khuyến cáo, kết quả sẽ ko đổi.

camthaylolang
29-04-2014, 21:37
À có dùng pep.
Quy trình xét nghiệm cho trường hợp dùng pep là 12 và 24 tuần sau nguy cơ. Chốt ở 24 tuần theo khuyến cáo, kết quả sẽ ko đổi.
hic vậy là e phải tới bv lần nữa rồi..... :(......

Nguyen Ha
29-04-2014, 21:39

Chốt theo khuyến cáo của bộ y tế.

mongbinhan
29-04-2014, 21:41
Chốt đi bạn...cho an tâm thôi. Nếu pep thất bại thì bạn xn lúc 5 tháng nó đã tòi ra dt rùi...ban cứ bình tĩnh . Tự tin đi chốt theo khuyến cáo đê

Nguyen Ha
29-04-2014, 21:44
Chốt đi bạn...cho an tâm thôi. Nếu pep thất bại thì bạn xn lúc 5 tháng nó đã tòi ra dt rùi...ban cứ bình tĩnh . Tự tin đi chốt theo khuyến cáo đê

Trải nghiệm rồi mà.

Charles
29-04-2014, 21:57

5 tháng = 150 ngày, đợi thêm 18 ngày nữa làm cái Test nhanh cho đủ thủ tục thôi.

camthaylolang
04-05-2014, 21:29
em bị đờm từ lúc uống pep tới bjo không hết mấy nay lại e bị dau nhói ngực khi hít sâu. em định đi bệnh viện tai mũi họng để khám, nhưng nếu đi khám thì em phải bỏ đi xét nghiệm 6 tháng tại vì e phải đi làm không xin nghỉ nhiều được. vậy em khỏi xét nghiệm sau 6 tháng được hok anh chị.

songchungvoi_HIV
04-05-2014, 21:40
em bị đờm từ lúc uống pep tới bjo không hết mấy nay lại e bị dau nhói ngực khi hít sâu. em định đi bệnh viện tai mũi họng để khám, nhưng nếu đi khám thì em phải bỏ đi xét nghiệm 6 tháng tại vì e phải đi làm không xin nghỉ nhiều được. vậy em khỏi xét nghiệm sau 6 tháng được hok anh chị.
Ko có nguy cơ + PEP XN AT k cần chốt. Đờm có nhiều nguyên nhân, đi khám tai mũi họng

camthaylolang
04-05-2014, 21:50
dạ cám ơn anh Hiếu... mai e đi khám tai mũi họng. vậy từ bjo e quăng cái H ra khỏi đầu được rồi phải hok anh?