PDA

View Full Version : Em rất lo lắng,mong anh chị giúp em gấp vì sắp hết phơi nhiễm

boboiboy
21-07-2013, 13:46
Toi qua sau khi uong bia vs bon ban, em dã có quan he voi GMD o Sam Son, TH. Lúc dau em có su dung BCS ( do GMD lap cho em). Trong quá trình quan he ( dã quan he) , DV cua em bi mem nên ca em và GMD deu dùng tay kích thích. Sau dó Gmd mang thêm cho em 1 bcs nua ( tong cong là em deo 2 cái). Trên bàn tay cua em có nhieu vet thuong dã lên da non, trên nguoi em lai có khá nhieu mun trung cá. Vay em có nguy co nhiem H ko?
Ngoài ra cho em hoi giá cua thuoc phoi nhiem có mac không vay ?.
Em xin chân thành cam on

Tuanmecsedec
21-07-2013, 13:55
<p>
Toi qua sau khi uong bia vs bon ban, em da co quan he voi GMD o Sam Son, TH. Luc dau em co su dung BCS ( do GMD lap cho em). Trong qua trinh quan he ( da quan he) , DV cua em bi mem nen ca em va GMD deu dung tay kich thich. Sau do Gmd mang them cho em 1 bcs nua ( tong cong la em deo 2 cai). Tren ban tay cua em co nhieu vet thuong da len da non, tren nguoi em lai co kha nhieu mun trung ca. Vay em co nguy co nhiem H ko?&nbsp;<br />
Ngoai ra cho em hoi gia cua thuoc phoi nhiem co mac khong vay ?.<br />
Em xin chan thanh cam on</p>
<br />
<br />
<br />
<span style="font-size:16px;"><span style="color:#b22222;"><em>Nhung gi ban ke khong can dung&nbsp;thuoc phoi&nbsp;nhiem .Vi khong&nbsp;co nguy co.</em></span></span><br />

boboiboy
21-07-2013, 13:59
<p>

</p>
<p>Toi qua sau khi uong bia vs bon ban, em d&atilde; c&oacute; quan he voi GMD o Sam Son, TH. L&uacute;c dau em c&oacute; su dung BCS ( do GMD lap cho em). Trong qu&aacute; tr&igrave;nh quan he ( d&atilde; quan he) , DV cua em bi mem n&ecirc;n ca em v&agrave; GMD deu d&ugrave;ng tay k&iacute;ch th&iacute;ch. Sau d&oacute; Gmd mang th&ecirc;m cho em 1 bcs nua ( tong cong l&agrave; em deo 2 c&aacute;i). Tr&ecirc;n b&agrave;n tay cua em c&oacute; nhieu vet thuong d&atilde; l&ecirc;n da non, tr&ecirc;n nguoi em lai c&oacute; kh&aacute; nhieu mun trung c&aacute;. Vay em c&oacute; nguy co nhiem H ko?&nbsp;<br /> Ngo&agrave;i ra cho em hoi gi&aacute; cua thuoc phoi nhiem c&oacute; mac kh&ocirc;ng vay ?.<br /> Em xin ch&acirc;n th&agrave;nh cam on</p>
<p><br /> <br /> <br /> <span style="font-size: 16px;"><span style="color: #b22222;"><em>Nhung g&igrave; ban ke kh&ocirc;ng can d&ugrave;ng&nbsp;thuoc phoi&nbsp;nhiem .V&igrave; kh&ocirc;ng&nbsp;c&oacute; nguy co.</em></span></span><br /> <br /><br />Ngo&agrave;i ra em ko de &yacute; ky ca 2 chiec bcs , nho chiec dau &nbsp;hoac ca 2 chiec bi r&aacute;ch th&igrave; sao ha anh :(<br />Lieu em c&oacute; the cu uong thuoc chong phoi nhiem cho chac chan duoc kh&ocirc;ng a&nbsp;</p>

Tuanmecsedec
21-07-2013, 14:01
<p>
&nbsp;</p>
<p>
<br />
Ngoai ra em ko de y ky ca 2 chiec bcs , nho chiec dau &nbsp;hoac ca 2 chiec bi rach thi sao ha anh :(<br />
Lieu em co the cu uong thuoc chong phoi nhiem cho chac chan duoc khong a&nbsp;</p>
<br />
<br />
<br />
<span style="color:#b22222;"><em><span style="font-size:16px;">Bao cao su rach la nhan biet va mat thuong thay lien ban.</span></em></span>

boboiboy
21-07-2013, 14:05
<p>

</p>
<p>&nbsp;</p>
<p><br /> Ngo&agrave;i ra em ko de &yacute; ky ca 2 chiec bcs , nho chiec dau &nbsp;hoac ca 2 chiec bi r&aacute;ch th&igrave; sao ha anh :(<br /> Lieu em c&oacute; the cu uong thuoc chong phoi nhiem cho chac chan duoc kh&ocirc;ng a&nbsp;</p>
<p><br /> <br /> <br /> <span style="color: #b22222;"><em><span style="font-size: 16px;">Bao cao su r&aacute;ch l&agrave; nhan biet v&agrave; mat thuong thay lien ban.</span></em></span><br /><br />nhung m&agrave; do toi qu&aacute; v&agrave; l&uacute;c day dau &oacute;c hoi chuenh cho&aacute;ng n&ecirc;n kh&ocirc;ng de &yacute; anh a :(&nbsp;</p>

Tuanmecsedec
21-07-2013, 14:09
<p>
&nbsp;</p>
<p>
<br />
nhung ma do toi qua va luc day dau oc hoi chuenh choang nen khong de y anh a :(&nbsp;</p>
<br />
<br />
<span style="font-size:16px;"><span style="color:#b22222;"><em>Ban yen tam khong sao dau.</em></span></span>

boboiboy
21-07-2013, 14:12
<p>

</p>
<p>&nbsp;</p>
<p><br /> nhung m&agrave; do toi qu&aacute; v&agrave; l&uacute;c day dau &oacute;c hoi chuenh cho&aacute;ng n&ecirc;n kh&ocirc;ng de &yacute; anh a :(&nbsp;</p>
<p><br /> <br /> <span style="font-size: 16px;"><span style="color: #b22222;"><em>Ban y&ecirc;n t&acirc;m kh&ocirc;ng sao d&acirc;u.</em></span></span><br />&nbsp;<br />lieu em cu uong thuoc cho an to&agrave;n duoc kh&ocirc;ng anh, em lo lam.&nbsp;</p>

boboiboy
21-07-2013, 14:40
<p>Sau khi qh em ko rua ngay m&agrave; phai tam 10p sau ve kh&aacute;ch san em moi tam anh Tuan a. thuc su em rat hoang mang v&igrave; thoi gian 72h sap het, em rat mong anh gi&uacute;p em :(</p>

Tuanmecsedec
21-07-2013, 14:43
<p>
Sau khi qh em ko rua ngay ma phai tam 10p sau ve khach san em moi tam anh Tuan a. thuc su em rat hoang mang vi thoi gian 72h sap het, em rat mong anh giup em :(</p>
<br />
<br />
<span style="font-size:16px;"><span style="color:#b22222;"><em>Ban yen tam khong can thiet dung thuoc&nbsp;phoi nhiem dau.</em></span></span>

Nguyen Ha
21-07-2013, 14:45
Anh Tuán da? tra? lo?i bạn ro?i. Bạn yen tam di ko sao dau, khong ca?n du?ng thuóc chóng phoi nhie?m dau.

boboiboy
21-07-2013, 14:49
<p>
Anh Tu&acirc;́n da tra loi ban r&ocirc;?i. Ban y&ecirc;n t&acirc;m di ko sao d&acirc;u, kh&ocirc;ng c&acirc;?n dung thu&ocirc;́c ch&ocirc;́ng phoi nhi&ecirc;?m d&acirc;u.<br />&nbsp; Qua thuc l&agrave; m&igrave;nh rat xin loi v&igrave; l&agrave;m phien moi nguoi nhung chac moi nguoi cung hieu o ho&agrave;n canh cua m&igrave;nh ai cung lo lang den ph&aacute;t di&ecirc;n. V&igrave; chiec bcs dau ti&ecirc;n m&igrave;nh chua xuat tinh n&ecirc;n ko the nhan biet duoc n&oacute; c&oacute; bi thung hay r&aacute;ch hay kh&ocirc;ng nua&nbsp;</p>

Tuanmecsedec
21-07-2013, 14:51
<p>

Anh Tuan da tra loi ban roi. Ban yen tam di ko sao dau, khong can dung thuoc chong phoi nhiem dau.<br />
&nbsp; Qua thuc la minh rat xin loi vi lam phien moi nguoi nhung chac moi nguoi cung hieu o hoan canh cua minh ai cung lo lang den phat dien. Vi chiec bcs dau tien minh chua xuat tinh nen ko the nhan biet duoc no co bi thung hay rach hay khong nua</p>
<br />
<br />
<span style="color:#b22222;"><em><span style="font-size:16px;">Bao cao su,neu rach&nbsp;la&nbsp;rach toec ra&nbsp;dua&nbsp;duong&nbsp;vat ra khoi bao ban ah.</span></em></span>

boboiboy
21-07-2013, 14:57
<p>

</p>
<p>
Anh Tuan d&atilde; tra loi ban roi. Ban y&ecirc;n t&acirc;m di ko sao d&acirc;u, kh&ocirc;ng can d&ugrave;ng thuoc chong phoi nhiem d&acirc;u.<br /> &nbsp; Qua thuc l&agrave; m&igrave;nh rat xin loi v&igrave; l&agrave;m phien moi nguoi nhung chac moi nguoi cung hieu o ho&agrave;n canh cua m&igrave;nh ai cung lo lang den ph&aacute;t di&ecirc;n. V&igrave; chiec bcs dau ti&ecirc;n m&igrave;nh chua xuat tinh n&ecirc;n ko the nhan biet duoc n&oacute; c&oacute; bi thung hay r&aacute;ch hay kh&ocirc;ng nua</p>
<p><br /> <br /> <span style="color: #b22222;"><em><span style="font-size: 16px;">Bao cao su,neu r&aacute;ch&nbsp;l&agrave;&nbsp;r&aacute;ch toec ra&nbsp;dua&nbsp;duong&nbsp;vat ra khoi bao ban ah.</span></em></span><br />thung vs r&aacute;ch c&oacute; kh&aacute;c g&igrave; nhau ko a&nbsp;</p>

Tuanmecsedec
21-07-2013, 15:05
<p>
&nbsp;</p>
<p>
<br />
thung vs rach co khac gi nhau ko a&nbsp;</p>
<br />
<br />
<span style="font-size:16px;"><span style="color:#b22222;"><em>Khac chu.Neu thung lo nho thi nguoi co nguy co la co gai kia (neu ban co benh) .Vi tinh dich ban se vao am dao. Nguoi nam khong sao.Con rach dua dau duong vat ra khoi bao tuc la tinh duc khong an toan.Vi dau duong vat ban da tiep xuc dich am dao se&nbsp;lay nhiem qua niem mac lo sao.</em></span></span>

boboiboy
21-07-2013, 15:35
<p>
</p>
<p>&nbsp;</p>
<p><br /> <br /> <span style="font-size: 16px;"><span style="color: #b22222;"><em>Kh&aacute;c chu.Neu thung lo nho th&igrave; nguoi c&oacute; nguy co l&agrave; c&ocirc; g&aacute;i kia (neu ban c&oacute; benh) .V&igrave; tinh dich ban se v&agrave;o &acirc;m d&aacute;o. Nguoi nam kh&ocirc;ng sao.C&ograve;n r&aacute;ch dua dau duong vat ra khoi bao tuc l&agrave; t&igrave;nh duc kh&ocirc;ng an to&agrave;n.V&igrave; dau duong vat ban d&atilde; tiep x&uacute;c dich &acirc;m dao se&nbsp;l&acirc;y nhiem qua ni&ecirc;m mac lo s&aacute;o.</em></span></span>[/quote]<br /><br />v&acirc;ng em xin ch&acirc;n th&agrave;nh c&aacute;m on anh a. em cung y&ecirc;n t&acirc;m phan n&agrave;o roi. &agrave; m&agrave; anh Tuan oi, neu dich &acirc;m dao rot ra ngo&agrave;i , tay em lai cham v&agrave;o roi b&ocirc;i linh tinh l&ecirc;n nguoi th&igrave; c&oacute; sao ko a; dong thoi neu bcs thung lo nho nhung m&agrave; lai nam o phan lo s&aacute;o th&igrave; sao ha anh ? em cu nam lai nghi linh tinh ra du thu&nbsp;</p>

Nguyen Ha
21-07-2013, 18:53
Dịch am dạo rót ra ngoa?i, tay so? va?o ro?i boi linh tinh len nguo?i thi? cu?ng ko có nguy co lay HIV ma? bị ba?n dáy bạn ạ.
Néu nhu thu?ng ngay o? lo? sáo thi? có khi BCS bị rách toạc ra ro?i.

Tuanmecsedec
21-07-2013, 21:47
<p>
&nbsp;</p>
<p>
vang em xin chan thanh cam on anh a. em cung yen tam phan nao roi. a ma anh Tuan oi, neu dich am dao rot ra ngoai , tay em lai cham vao roi boi linh tinh len nguoi thi co sao ko a; dong thoi neu bcs thung lo nho nhung ma lai nam o phan lo sao thi sao ha anh ? em cu nam lai nghi linh tinh ra du thu</p>
<br />
<br />
<em><span style="font-size:16px;"><span style="color:#b22222;">Nhu Mod</span> <strong style="color: rgb(17, 17, 17); font-family: sans-serif, Helvetica, Arial; font-size: 11.199999809265137px; background-color: rgb(177, 221, 124);"><a href="http://diendanhiv.com.vn/yaf_profile12.aspx" id="forum_ctl03_LastPosts1_repLastPosts_ctl01_ProfileL ink" rel="nofollow" style="color: rgb(1, 61, 164); text-decoration: none; font-size: 11pt;" target="_blank" title="View profile">Nguyen Ha</a>&nbsp;</strong><span style="color:#b22222;">da noi khong sao.</span></span></em>

boboiboy
22-07-2013, 03:26
em dang dinh tu di mua thuoc tenofovir 300 mg ve uong, gia la 900 k. Lieu co dc ko a ?

Tuanmecsedec
22-07-2013, 03:33
em dang dinh tu di mua thuoc tenofovir 300 mg ve uong, gia la 900 k. Lieu co dc ko a ?<br />
<br />
<br />
<br />
<span style="font-size:16px;"><span style="color:#b22222;"><em>&nbsp; Truong hop ban nhu moi nguoi da noi o tren roi.Van de ve thuoc&nbsp;vien tenofovir&nbsp;300 mg &nbsp;phai &nbsp;<span style="font-family: Arial, Tahoma, Verdana; line-height: 20px; text-align: justify; background-color: rgb(249, 249, 249);">Ket hop thuoc khang retrovirus khac (khong su dung rieng le).Ban nen den Bac Si chuyen khoa.</span></em></span></span>

boboiboy
22-07-2013, 03:37
<p>

em dang dinh tu di mua thuoc tenofovir 300 mg ve uong, gi&aacute; l&agrave; 900 k. Lieu c&oacute; dc ko a ?<br /> <br /> <br /> <br /> <span style="font-size: 16px;"><span style="color: #b22222;"><em>&nbsp; Truong hop ban nhu moi nguoi d&atilde; n&oacute;i o tr&ecirc;n roi.Van de ve thuoc&nbsp;vi&ecirc;n tenofovir&nbsp;300 mg &nbsp;phai &nbsp;<span style="font-family: Arial, Tahoma, Verdana; line-height: 20px; text-align: justify; background-color: #f9f9f9;">Ket hop thuoc kh&aacute;ng retrovirus kh&aacute;c (kh&ocirc;ng su dung ri&ecirc;ng le).Ban n&ecirc;n den B&aacute;c Si chuy&ecirc;n khoa.</span></em></span></span><br />c&oacute; nghia l&agrave; c&oacute; mua ve d&ugrave;ng ri&ecirc;ng le cung ko c&oacute; t&aacute;c djng a&nbsp;</p>

Tuanmecsedec
22-07-2013, 03:45
<p>
<br />
co nghia la co mua ve dung rieng le cung ko co tac djng a&nbsp;</p>
<br />
<br />
<span style="font-size:16px;"><span style="color:#b22222;"><em>Ban nen&nbsp;den tung tam y te du phong de&nbsp;duoc huong dan.</em></span></span>

CrisM
22-07-2013, 03:52
Ban nen den gap bac si de duoc chi dinh thuoc, khong nen tu y dung

Nguyen Ha
22-07-2013, 05:12
Pha?i du?ng thuóc theo chi? dịnh cu?a bs. Hon nu?a bạn khong có nguy co nen KHONG CA?N UÓNG THUÓC.

mongconghien
22-07-2013, 07:14
Muon uong&nbsp;thi vao BV nguoi ta chi cho ban nha. Uong thuoc ma ban lam nhu&nbsp;an keo. Moi nguoi tu van het loi luon roi. Nghe ban ke toi nghi&nbsp;muon nhan oc ma co thay&nbsp;nguy co&nbsp;khi gi dau.

boboiboy
22-07-2013, 09:56
em xin lo?i mọi nguoi? taị em lo quá nen cú nhạng hét ca? len ạ. em xin chan tha?nh ca?m on moị ng ạ

boboiboy1
02-08-2013, 20:43
Mấy hôm nay tay em tự nhiên mọc mụn nước các anh chị ạ, em lo quá :(

Tuanmecsedec
02-08-2013, 22:14
Mấy hôm nay tay em tự nhiên mọc mụn nước các anh chị ạ, em lo quá :(

Mụn nước có liên quan gì đâu.

mongbinhan
04-08-2013, 08:33
ông bạn này giống tôi 99,999% về nguy cơ và lo lăngsx/

boboiboy1
13-08-2013, 21:14
anh Tuấn làm ơn cho em hỏi việc dùng PEP có ảnh hưởng đến kết quả xn combo ko ạ ? em xin cảm ơn

Tuanmecsedec
13-08-2013, 21:22
anh Tuấn làm ơn cho em hỏi việc dùng PEP có ảnh hưởng đến kết quả xn combo ko ạ ? em xin cảm ơn

Trường hợp của bạn đã được trả lời không có nguy cơ.

Bạn hỏi về ảnh hưởng xét nghiệm khi dùng thuốc phơi nhiễm,khi có dùng thuốc thì không thể xét nghiệm sớm được.

Nguyen Ha
13-08-2013, 22:54

Dùng pep thì xn ở thời điểm 3 và 6 tháng sau nguy cơ.

hoanggiangst88
13-08-2013, 23:42
bạn không có nguy cơ thuốc tác dụng phụ nhiều nên suy nghĩ kĩ trước khi uống nha.

boboiboy1
15-08-2013, 15:31
Mình uống gần hết liều rồi, người cũng mệt mỏi và sút cân dữ lắm nhưng cố uống cho yên tâm.

Cac anh chị cho em hỏi nhời, móng tay em có tiếp xúc vs dịch AD sau đó em gãi chảy máu tay chả hạn thì em có nguy cơ kko ạ .

EM xin chân thành cảm ơn