PDA

View Full Version : bị vật quẹt vào mắt

20tina03
21-07-2013, 14:02
Cách đây 4 tuần mình có vào bệnh viện khám mắt! Do vô tình mình đã quẹt vào 2 con ốc chìa ra ở cây cột trên hành lang! làm xước da và 1 lát sau mình mới bị chảy máu! Đến nay mình chưa có biểu hiện gì đặc biệt ngoài việc mình bị đau cổ nhưng k nặng lắm, người mình nóng nổi mụn, mọi người nói là do mình phải nhỏ thuốc mắt ( mìnhhải nhỏ 4 loại thuốc nhỏ mắt mỗi ngày vì mình mới mổ lasik).
Mình chỉ sợ có ng bị quẹt trước mình mà ng đó bị nhiễm H thôi! Nếu thực sự như vậy thì mình có nguy cơ k ạ? Vậy mình có cần đi xét nghiệm k ạ?

Tuanmecsedec
21-07-2013, 14:08
Cách đây 4 tuần mình có vào bệnh viện khám mắt! Do vô tình mình đã quẹt vào 2 con ốc chìa ra ở cây cột trên hành lang! làm xước da và 1 lát sau mình mới bị chảy máu! Đến nay mình chưa có biểu hiện gì đặc biệt ngoài việc mình bị đau cổ nhưng k nặng lắm, người mình nóng nổi mụn, mọi người nói là do mình phải nhỏ thuốc mắt ( mìnhhải nhỏ 4 loại thuốc nhỏ mắt mỗi ngày vì mình mới mổ lasik).
Mình chỉ sợ có ng bị quẹt trước mình mà ng đó bị nhiễm H thôi! Nếu thực sự như vậy thì mình có nguy cơ k ạ? Vậy mình có cần đi xét nghiệm k ạ?

Bạn lo quá rồi,HIV không lây nhiễm như vậy.

20tina03
21-07-2013, 14:27
Vậy là mình có thể ăn ngủ yên rồi. hihi. Thanks a Tuấn.
Nhưng mình có thàc mắc là sao vẫn có 1 số tại liệu nói răng việc xăm mình cũng có thể lây H, trong khi đó no cung chi tiep xuc qua da.?!

Tuanmecsedec
21-07-2013, 14:28
Vậy là mình có thể ăn ngủ yên rồi. hihi. Thanks a Tuấn.
Nhưng mình có thàc mắc là sao vẫn có 1 số tại liệu nói răng việc xăm mình cũng có thể lây H, trong khi đó no cung chi tiep xuc qua da.?!

Xăm mình khi họ dùng chung kim xăm.Đó là vấn đề khác.

Nguyen Ha
21-07-2013, 14:37
Theo như lời bạn kể thì bạn không có nguy cơ. Ko cần xn.

NTP123
11-08-2013, 09:08
Nguy cơ của bạn =0,đừng hoang tưởng quá mất thú vị của cuộc sống

thacmac1234
11-08-2013, 09:11
mình biết ai bị như thế cũng lo lắng , cuộc sống h quá phong phú và phức tạp nên nỗi sợ cũng nhiều , nhưng bạn an tâm với kinh nghiệm những gì mình mới biết cũng như của anh tuấn , chị hà , và các bạn tren diễn đàn thì bạn không cần lo đâu.