PDA

View Full Version : E đi cắt tóc và không để ý có thay dao không

totlanh
22-07-2013, 14:39
Em Đi Cắt Tóc Và Không Thấy Người Ta Có Thay Dao Cho .Vì Lúc Đó E Thấy Họ Cầm Luôn rồi cạo Vì Lúc Về E Thấy 1 Vết 1Cm Nhưng Đã Đóng Vảy .Chả Biết Từ Bao Giờ . người e thỉnh thoảng có nhiều nốt nổi lên . E Đi Xn 8 Tuần Âm Tính.Liệu e Có Phải Đi nữa không ạ. MOng Anh tuấn Tư Vấn Dùm em

CrisM
22-07-2013, 15:22
Bạn không có nguy cơ nên kq âm tính là đương nhiên

totlanh
22-07-2013, 22:49
nhưng em thấy mấy cái nốt trắng dưới hàm nổi lên . chả biết hạch thì phải :(

Tuanmecsedec
22-07-2013, 23:23
nhưng em thấy mấy cái nốt trắng dưới hàm nổi lên . chả biết hạch thì phải :(

Hạch nào mà là nốt trắng bạn.

cuocsongdep
23-07-2013, 00:03
bạn không có nguy cơ nên đừng soi mói cơ thể nhiều không là sờ đâu là có hạch ở đó đấy.

totlanh
23-07-2013, 00:17
Em Cảm Ơn anh tuấn và Các Anh .hạch màu trắng dưới hàm có 3 nốt nhỏ màu trắng cứng cứng gần đấy rất nhiều mụn dưới hàm. Nhưng E Cứ NGhĩ Đến Việc Cô Y Tá Dí Thẳng Găng Tay Vừa Xét NGhiệm Rồi tay làm đủ thứ việc . lúc Lấy Máu Cho Em cô ý dí thẳng tay vào mà không dùng bông gòn sát khuẩn. e sợ dí cho e được cũng dí cho người khác được .e sợ găng bẩn dính virust. E Cứ HOang Mang . Liệu E Có Phải Đi Xét Nghiệm 12 tuần nữa không ạ . a tuấn tư vấn dùm em

Tuanmecsedec
23-07-2013, 00:24
Em Cảm Ơn anh tuấn và Các Anh .hạch màu trắng dưới hàm có 3 nốt nhỏ màu trắng cứng cứng gần đấy rất nhiều mụn dưới hàm. Nhưng E Cứ NGhĩ Đến Việc Cô Y Tá Dí Thẳng Găng Tay Vừa Xét NGhiệm Rồi tay làm đủ thứ việc . lúc Lấy Máu Cho Em cô ý dí thẳng tay vào mà không dùng bông gòn sát khuẩn. e sợ dí cho e được cũng dí cho người khác được .e sợ găng bẩn dính virust. E Cứ HOang Mang . Liệu E Có Phải Đi Xét Nghiệm 12 tuần nữa không ạ . a tuấn tư vấn dùm em

Mọi người đã trả lời cho bạn rất rõ ràng rồi.Bạn không nên lo lắng như vậy nữa.

totlanh
23-07-2013, 00:32
Thế Em Có Phải Đi Xét Nghiệm Lại Không Ạ . Tại Vì Hôm Đi Cắt Tóc Về E Lại Thấy Mấy Cái hạch Màu Trắng xong Thành Mụn đầu đỏ. Tại e sắp cưới a tuấn ạ. e hơi lo

Nguyen Ha
23-07-2013, 01:16
Thế Em Có Phải Đi Xét Nghiệm Lại Không Ạ . Tại Vì Hôm Đi Cắt Tóc Về E Lại Thấy Mấy Cái hạch Màu Trắng xong Thành Mụn đầu đỏ. Tại e sắp cưới a tuấn ạ. e hơi lo

Bạn không có nguy cơ, xét nghiệm chỉ giải toả tâm lý. Kết quả xn trên của bạn đã chứng minh điều đó. BẠN KHÔNG CẦN XÉT NGHIỆM NỮA.

mongconghien
23-07-2013, 03:59
Có ngu cơ đâu mà bạn lo quá vậy hỏng biết.

totlanh
23-07-2013, 03:59
Chị Hà Và Anh Tuấn Đã Loại Trừ Nguy Cơ cho em chưa . Thật Sự 2 Việc Đó Làm E Rất Hoang Mang Và E Thấy Có Nguy Cơ . E Cần A Chị Tư Vấn . e cảm ơn a chị

Nguyen Ha
23-07-2013, 04:32
Chị Hà Và Anh Tuấn Đã Loại Trừ Nguy Cơ cho em chưa . Thật Sự 2 Việc Đó Làm E Rất Hoang Mang Và E Thấy Có Nguy Cơ . E Cần A Chị Tư Vấn . e cảm ơn a chị

Mình đã nói rõ cho bạn rồi mà. Bạn không có nguy cơ, không cần phải xét nghiệm.

totlanh
23-07-2013, 04:51
Thế Người Ta Không Thay Lưỡi Dao Cho em Khi Cắt Tóc. Và Găng Tay Cô y Tá DínH máu Thì sao ah. E Mong Chị Phân Tích Đúng . Đừng Động Viên Hay Trả Lời NGắn Gọn Thế >. E Cảm Ơn Chị

totlanh
23-07-2013, 05:36
E Kể Lại câu Chuyện Rõ . E Là Khách Quen Ở 1 salon , cứ 1 tháng e lại đến cắt . hôm đó e đến cắt tự nhiên lại thấy có người cầm vào con dao . lúc sau ném 1 lưỡi dao ra .ngồi ngang em và e cung không nhìn người ta thay. và nhìn người đó không đứng đắn chút nào . chả hiểu sao lúc ý e lại để yên cho người ta cạo . mặt e thì rất nhiều mụn . xong anh chủ quán cầm dao cạo luôn . không thay gì cả... em đi xét nghiệm 8 tuần âm tính . tư vấn giúp em . e xin cảm ơn

Nguyen Ha
23-07-2013, 05:50
Cho dù là bạn thật sự có nguy cơ đi nữa thì 8tuần âm tính đã yên tâm rồi.
Mụn trứng cá là vết tổn thương ngoài da không đủ sâu và rộng tới dòng máu nên không dễ gì bị lây nhiễm bệnh được.

totlanh
23-07-2013, 10:08
Thế Theo Kinh NGhiệm Của Chị . E Có Phải Đi Xét Nghiệm Lại Không Ạh . Còn Cả Chuyện Cô Y Tá Không Dùng Bông ,Mà Chỉ Có Dùng Găng Tay Vừa Xét Nghiệm Dí Vào Chỗ Vừa Lấy Máu . dạo này em xuống 3 cân thịt :(

totlanh
24-07-2013, 03:58
Anh Tuấn Xem Em Như Thế Có Cần Phải Đi Xét Nghiệm Lai Không . E Hoang Mang Quá .

Tuanmecsedec
24-07-2013, 04:04
Anh Tuấn Xem Em Như Thế Có Cần Phải Đi Xét Nghiệm Lai Không . E Hoang Mang Quá ..

Không cần thiết đi xét nghiệm đâu,yên tâm đi.

totlanh
24-07-2013, 07:09
Em Đi Cắt Tóc Và Không Thấy Người Ta Có Thay Dao Cho Không .Vì Lúc Đó E Thấy Họ Cầm Luôn rồi cạo Vì Lúc Về E Thấy 1 Vết 1Cm Nhưng Đã Đóng Vảy .Chả Biết Từ Bao Giờ . người e thỉnh thoảng có nhiều nốt nổi lên . E Đi Xn 8 Tuần Âm Tính.Liệu e Có Phải Đi nữa không ạ. MOng Anh tuấn Tư Vấn Dùm em

Tuanmecsedec
24-07-2013, 07:48
Em Đi Cắt Tóc Và Không Thấy Người Ta Có Thay Dao Cho Không .Vì Lúc Đó E Thấy Họ Cầm Luôn rồi cạo Vì Lúc Về E Thấy 1 Vết 1Cm Nhưng Đã Đóng Vảy .Chả Biết Từ Bao Giờ . người e thỉnh thoảng có nhiều nốt nổi lên . E Đi Xn 8 Tuần Âm Tính.Liệu e Có Phải Đi nữa không ạ. MOng Anh tuấn Tư Vấn Dùm em

E Về E Thấy 1 Vết vảy nhỏ . NẾu dao lam ý dính máu liệu e có bị không . mai được 9tuan e có phải đi xét nghiệm hay phải đợi 12 tuần e lo quá . vì e sắp cưới vợ .e mong a tư vấn giúp

Trường hợp của bạn xét nghiệm lúc nào cũng âm tính.

totlanh
24-07-2013, 08:12
hôm ý lúc cắt xong e có thấy 1 thằng nó cầm con dao cho . e đã nghi nghi vì e không nhìn thấy nó thay lúc sau chủ quán cầm cạo luôn. mấy hôm sau em hỏi chủ thì nó bảo đấy là nhân vân đang đến học anh cắt tóc. em nhìn không đứng đắn vì nó xăm trổ đầy mình . vì mới gần đây e không nhìn thấy nó . e sợ nó chơi em . vì về e thấy 1 cái vảy nhỏ . e rất là sợ . nếu nó muốn hại em . thì e có nguy cơ không anh . em đi xn 4 lần trong 8tuần . có nên đợi 12 tháng không anh

Nguyen Ha
24-07-2013, 08:19
Bạn không cần phải xn nữa. Chúng tôi đã trả lời bạn rất nhiều rồi. Bạn không có nguy cơ, xét nghiệm lúc nào cũng ÂM TÍNH.

totlanh
24-07-2013, 10:31
Anh Tuấn . E Cũng Không Phải Là Hoang Tưởng Làm Phiền anh Đâu . Anh Xem e Nói Rồi .Tư Vấn Cách Tốt nhất cho em . Nếu Có sao để e còn chuận bị . e kể lại chính xác là như thế này : hôm ý lúc cắt xong e có thấy 1 thằng nó cầm con dao cho . e đã nghi nghi vì e không nhìn thấy nó thay . vì nó ngồi ngang bên ghế em cắt. lúc sau chủ quán cầm cạo luôn. mấy hôm sau em hỏi chủ thì nó bảo đấy là nhân vân đang đến học anh cắt tóc. em nhìn không đứng đắn vì nó xăm trổ đầy mình . vì mới gần đây e không nhìn thấy nó . e sợ nó chơi em . vì về e thấy 1 cái vảy nhỏ chưa khô . e rất là sợ . nếu nó muốn hại em . thì e có nguy cơ không anh . em đi xn 4 lần trong 8tuần . có nên đợi 12 tháng không anh . e sắp lấy vk .e sợ làm ảnh hưởng đến con cái , e không muốn sinh ra rồi làm khổ nó . mong anh giúp em

totlanh
24-07-2013, 10:37
Chị hà và anh tuấn lập ra diễn đàn để tư vấn ... chị nói thế làm e không tin vào anh chị lắm .A Chị Tl Ngắn gọn . và không phân tích . e không hoang tưởng đâu. lúc cắt xong e có thấy 1 thằng nó cầm con dao cho . e đã nghi nghi vì e không nhìn thấy nó thay lúc . sau chủ quán cầm cạo luôn. mấy hôm sau em hỏi chủ thì nó bảo đấy là nhân vân đang đến học anh cắt tóc. em nhìn không đứng đắn vì nó xăm trổ đầy mình . vì mới gần đây e không nhìn thấy nó . e sợ nó chơi em . vì về e thấy 1 cái vảy nhỏ chưa khô . e rất là sợ . nếu nó muốn hại em . thì e có nguy cơ không anh tuấn . e sắp cưới vk . e sợ làm ảnh hưởng đến đứa con .mong anh chị tư vẫn cách tốt nhất cho em .vì mọi người xung quanh em nữa ... Dù Có Bị Anh Chị Cũng không cứu được em . e chị mong anh chị tư vấn cách tốt nhất để còn chuận bị .e sẽ rất cảm ơn anh chị

Tuanmecsedec
24-07-2013, 14:21
Chị hà và anh tuấn lập ra diễn đàn để tư vấn ... chị nói thế làm e không tin vào anh chị lắm .A Chị Tl Ngắn gọn . và không phân tích . e không hoang tưởng đâu. lúc cắt xong e có thấy 1 thằng nó cầm con dao cho . e đã nghi nghi vì e không nhìn thấy nó thay lúc . sau chủ quán cầm cạo luôn. mấy hôm sau em hỏi chủ thì nó bảo đấy là nhân vân đang đến học anh cắt tóc. em nhìn không đứng đắn vì nó xăm trổ đầy mình . vì mới gần đây e không nhìn thấy nó . e sợ nó chơi em . vì về e thấy 1 cái vảy nhỏ chưa khô . e rất là sợ . nếu nó muốn hại em . thì e có nguy cơ không anh tuấn . e sắp cưới vk . e sợ làm ảnh hưởng đến đứa con .mong anh chị tư vẫn cách tốt nhất cho em .vì mọi người xung quanh em nữa ... Dù Có Bị Anh Chị Cũng không cứu được em . e chị mong anh chị tư vấn cách tốt nhất để còn chuận bị .e sẽ rất cảm ơn anh chị

Với máu (nếu có) rất ít sẽ tít tắc khô ngay trên con dao cạo đó.Khi máu khô sẽ không làm lây nhiễm cho người khác.

totlanh
24-07-2013, 14:31
E Không Biết anh nói thật hay động viên em . nhưng anh mà động viên em là a có tội . nếu tích tắc đã khô thì qui luật thay dao khi đi cắt tóc làm gì hả anh . em rất cảm ơn anh . e ko có ý gì đâu . e chỉ muốn anh nói sự thật anh biết .chứ không động viên em . e sắp lấy vk ... e có cần đi xn lại .12 tuần không hả anh .vì e nghĩ nhiều người kiến thức nông cạn . bị rồi muốn hại em . lúc thằng đó ném con dao xuống bàn chỉ 1 hay 2 phút là chủ quán cạo cho em .Mong A Tư vấn giúp E. E Không Hoang Tưởng Đâu . e xin cảm ơn anh Tuấn

Nguyen Ha
24-07-2013, 20:16
Chúng tôi tư vấn cho bạn mà bạn lại bảo động viên là có tội sao? Mọi người đã trả lời bạn là KHÔNG CÓ NGUY CƠ, KHÔNG CẦN XÉT NGHIỆM nữa, còn xét nghiệm nữa hay không TUỲ BẠN.
Hãy tìm hiểu về HIV mà trang bị kiến thức cho mình.

totlanh
24-07-2013, 22:08
Nếu Có Máu và Cái Vảy Gần 1Cm, Chị phân tích giúp e nốt lần này thôi. Em Sợ Có Người Muốn Hại Em

Nguyen Ha
24-07-2013, 22:59
Nếu Có Máu và Cái Vảy Gần 1Cm, Chị phân tích giúp e nốt lần này thôi. Em Sợ Có Người Muốn Hại Em

Nếu có máu và vảy rồi thì đường nào để HIV đi vào, hơn nữa da làm lành ngay lập tức từ trong ra ngoài.

totlanh
25-07-2013, 04:00
Chị Không Hiểu Em Nói . Lúc Cạo Xong Em Về Thấy 1 CÁi vảy nhỏ . e sợ nó cạo rách da em .

khonggiamnua
25-07-2013, 10:46
Bạn tìm đến dd này là bạn phải tin tưởng mọi người ở đây.Không có ai có nguy cơ mà giám nói bạn không có đâu.

Nếu nói thẳng ra là bạn thiếu kiến thức về HIV/AIDS.Nên tự tìm hiểu đi thì hơn.Mọi ngưởi đã trả lời không có nguy cơ.Bạn có vấn đề đọc hiểu àh.Nếu không tin đúng 12 tuần đi Xét nghiệm đi

totlanh
26-07-2013, 02:31
Không Giám Nữa ... E KO biết vì có 1 người là đụng vào con dao . mà nhìn không đứng đắn . người a ngồi ngang em e ko thấy người ta thay .xong chỉ 1 hay 2 phút . xong chủ quán cạo luôn . anh bảo ko có nguy cơ uh

totlanh
31-07-2013, 22:46
hôm nay được nhìn thấy chú tuấn mẹc trên mạng . không biết có phải chú cũng từ lo lắng và treest nặng như bao người không . nhưng chú có kiến thức mà chú chả tư vấn giúp cháu :( . không có chuyện gì là không xảy ra cả . vì cháu sợ hôm nọ cháu nói không kỹ

khonggiamnua
01-08-2013, 08:49
Chào bạn ! Bạn đang mĩa mai anh Tuấn ? TH của bạn 1 phần đã được mn tư vấn 1 phần không có nguy cơ nên có thể anh Tuấn không tư vấn cho bạn

totlanh
01-08-2013, 12:22
Thế Mà Là Mỉa Mai À :( Bạn Hiểu nhầm ý tôi rồi .chả qua mình nghĩ lại cái việc cô y tá thật là khủng khiếp :(( MÌnh cần anh tuấn tư vấn . để con biết trước mà chuẩn bị . mình cảm ơn mọi người

Tuanmecsedec
01-08-2013, 12:28
Bạn nên xem lại topic của bạn lên tới trang thứ mấy rồi và được bao nhiêu câu trả lời của mọi người.

totlanh
01-08-2013, 12:32
AnH Tuấn Ơi Tại Em Nghĩ Đến Việc Đi Xét NGhiệm Cô Y Tá không Dùng Bông Sát khuẩn . lúc xét nghiệm xong dí thẳng găng tay vào chỗ vừa lấy máu . ma em thì đợi xét nghiệm sau bao người . ai mà cô ta cũng dùng găng tay không có bông để bịp máu thì em chết mất... :( bây giờ e phải làm nào ạ . em được 10 tuần kể từ khi có nguy cơ . nhưng giờ chỉ được có gần 4 tuần kể từ khi đi xét nghiệm máu . :( e sợ xn 12 tuần dt e biết đổ cho ai ạ :(((

Tuanmecsedec
01-08-2013, 12:37
AnH Tuấn Ơi Tại Em Nghĩ Đến Việc Đi Xét NGhiệm Cô Y Tá không Dùng Bông Sát khuẩn . lúc xét nghiệm xong dí thẳng găng tay vào chỗ vừa lấy máu . ma em thì đợi xét nghiệm sau bao người . ai mà cô ta cũng dùng găng tay không có bông để bịp máu thì em chết mất... :( bây giờ e phải làm nào ạ . em được 10 tuần kể từ khi có nguy cơ . nhưng giờ chỉ được có gần 4 tuần kể từ khi đi xét nghiệm máu . :( e sợ xn 12 tuần dt e biết đổ cho ai ạ :(((

Do bạn lo lắng thôi không sao.Mình dám khẳng định bạn không có nguy cơ.

totlanh
01-08-2013, 12:42
Nhưng Em Không Hiểu .đúng là kiến thức của 1 phong khám tư , e nghĩ cô ta vụng , ai cô ta cũng dí găng tay mà không dùng bông chắc em chết ., biết em đi xét nghiệm hiv còn làm nhưng việc không an toàn . em có nên kiện không anh tuấn . 10 tuần em đi làm combo e đã vui lắm . nhưng lại chuyện cô ý tá thi mới được gần 4 tuần ...:(

SONGLAI
01-08-2013, 13:58
Chào bạn, bạn giống mình quá, giờ cái gì cũng nghĩ đến HIV. Thôi hai đứa sống độc thân và cứ 3 tháng XN một lần, còn không thì một tháng XN một lần.

Nguyen Ha
01-08-2013, 17:09
Nhưng Em Không Hiểu .đúng là kiến thức của 1 phong khám tư , e nghĩ cô ta vụng , ai cô ta cũng dí găng tay mà không dùng bông chắc em chết ., biết em đi xét nghiệm hiv còn làm nhưng việc không an toàn . em có nên kiện không anh tuấn . 10 tuần em đi làm combo e đã vui lắm . nhưng lại chuyện cô ý tá thi mới được gần 4 tuần ...:(

Do bạn lo lắng quá thôi. Hãy tin tưởng vào lời chia sẻ của mọi người. YÊN TÂM ĐI.

Nguyen Ha
04-08-2013, 12:13
tại em thấy nhiều trường hợp . y bác sĩ sơ ý . ảnh hưởng đến tính mạng bệnh nhân :(

Nhưng theo lời em kể thì với trường hợp của em không có nguy cơ.

mong cống hiến
04-08-2013, 12:47
Hớt tóc hay đi làm móng mà bị lây HIV là kiểu truyền thông thuộc về thập niên 90 rồi bạn ạ. Phải nói, truyền thông về H ở giai đoạn này rất khập khiễn, làm mọi người có cái nhìn chưa đúng về H.

totlanh
04-08-2013, 17:55
2-
Bạn Mong Công Hiến . không phải mình nói là tưởng tượng hay hoang tưởng đâu . tại vì không pải người chủ quán cắt tóc thay dao . mà là 1 người lạ thay dao . mình không kỳ thị đâu . nhưng nhìn người ta không đứng đắng chút nào . mà người ta lại ngồi ngang ghế thay . nên mình không nhìn thấy người ta thay kiểu gì , phải nói là thay rất lâu , mà về mình thấy 1 vết cứa gần 1 cm máu chưa khô lắm . mình thấy mấy vụ tiêu cực rồi trả thù đời ... mình mới thắc mắc