PDA

View Full Version : Hỏi về thuốc Savi Tenofovir 300 và Lamivudine cho lần thứ 3 uống phơi nhiễm, hic

volananh
18-12-2013, 11:10
Hic, vì chồng mình bị H, dù cẩn thận nhưng cũng không thể tránh được sơ suất. Đây là lần thứ 3 mình phải uống phơi nhiễm rồi, nản quá. Hai lần trước mình mua thuốc Lamozit (60 viên/30 ngày), lần này mình mua ở Trung tâm phòng chống HIV của tỉnh, được bán cho 2 loại thuốc là Savi Tenofovir 300 (uống 1 viên/ngày) và Lamivudine (2 viên/ngày). Bác nào đã dùng thuốc này chưa vậy? Uống loại khác nên thấy lo lo :(

Cho mình hỏi thêm, mình uống nhiều phơi nhiễm như thế này, thì sức khỏe của mình bị ảnh hưởng như thế nào ạ :(

HIV/AIDS
18-12-2013, 11:14
đây đúng là pháp đồ điều trị phơi nhiễm. thuốc phơi nhiễm được liệt vào danh mục thuốc có độc tính cao không nên lạm dụng. ở hoàn cảnh của bạn nên cẩn thận một chút

songchungvoi_HIV
18-12-2013, 11:17
Hic, vì chồng mình bị H, dù cẩn thận nhưng cũng không thể tránh được sơ suất. Đây là lần thứ 3 mình phải uống phơi nhiễm rồi, nản quá. Hai lần trước mình mua thuốc Lamozit (60 viên/30 ngày), lần này mình mua ở Trung tâm phòng chống HIV của tỉnh, được bán cho 2 loại thuốc là Savi Tenofovir 300 (uống 1 viên/ngày) và Lamivudine (2 viên/ngày). Bác nào đã dùng thuốc này chưa vậy? Uống loại khác nên thấy lo lo :(

Cho mình hỏi thêm, mình uống nhiều phơi nhiễm như thế này, thì sức khỏe của mình bị ảnh hưởng như thế nào ạ :(
Thuốc bạn uống đúng rùi nếu do TT YT DP ra toa, Bạn cứ tuân thủ 4 đúng.
1. Đúng Thuốc.
2. Đúng Giờ.
3. Đúng cách.
4. Đúng liều.
Xn sau khi dùng đủ 28 ngày ngưng xn sau 8 tuần tức 12 tuần sau nguy cơ và 24 tuần sau nguy cơ chốt