PDA

View Full Version : Anh Tuấn ơi giúp em với gấp quá em còn uống Pep được không

cangiupdo123
23-07-2013, 12:00
Tinh hinh la vao 20h ngay 22/07/2013 em co quan he voi GMD. Trong khi quan he GMD co dung mom quan he cho em ko co BCS. Sau do em dung BCS va quan he binh thuong, BCS ko rach gi ca va van binh thuong. Sau khi ve nha tam rua em co phat hien ra ben hong em co 2 vet xuoc do tay GMD cao vi em nay hoi bao luc. Ben canh do duong vat cua em co 2 vet ran va em ko biet la bi tu luc GMD dung mieng hay la luc quan he. Luc rut ra khoi am dao em thay BCS van binh thuong va van trum len cho ran khong van de gi. Vet ran cua em cach dau duong vat 2cm va em thay co the coi nhu vet thuong ho. Anh oi lieu em co bi HIV khong de em uong thuoc phoi nhiem. Em lo lang lam anh va cac ban giup do em, sau vu nay em cach khong bao gio di choi gai voi mat xa nua 

cuocsongdep
23-07-2013, 12:03
chao ban ban quan he co sd bcs la an toan roi hanh vi OS khong co nguy co nhe. khong can phai pep.

cangiupdo123
23-07-2013, 12:03
EM khong biet GMD do co bi HIV khong nhung van lo lam a

cangiupdo123
23-07-2013, 12:04
chao ban ban quan he co sd bcs la an toan roi hanh vi OS khong co nguy co nhe. khong can phai pep.<br />
Cam on ban&nbsp;nhieu, minh lo lang qua va mat phuong huong ko biet phai lam sao. Cam on ban rat nhieu&nbsp;:)

cangiupdo123
23-07-2013, 12:11
Em cam thay nguoi hoi ngua ngua va dau hoi dau dau va&nbsp;co ve nong. Ko biet co phai trieu chung khong a

Tuanmecsedec
23-07-2013, 12:13
Em cam thay nguoi hoi ngua ngua va dau hoi dau dau va&nbsp;co ve nong. Ko biet co phai trieu chung khong a<br />
<br />
<span style="font-size:16px;"><em><span style="color:#b22222;">Do ban lo lang&nbsp;(Stress) cung gay ra hien tuong nay.</span></em></span><br />

cangiupdo123
23-07-2013, 12:15
Nhu vay la em khong co nguy co HIv dung ko ha anh, em hoang mang qua va em se ko bao gio di choi gai voi mat xa nua. Den khi&nbsp;lo lang nghi minh&nbsp;bi nhiem HIV thi moi thay cuoc song co y nghia bao nhieu. Gia dinh ban be va&nbsp;chua co vo nua. Em cam on anh va cac ban !

Tuanmecsedec
23-07-2013, 12:17
Nhu vay la em khong co nguy co HIv dung ko ha anh, em hoang mang qua va em se ko bao gio di choi gai voi mat xa nua. Den khi&nbsp;lo lang nghi minh&nbsp;bi nhiem HIV thi moi thay cuoc song co y nghia bao nhieu. Gia dinh ban be va&nbsp;chua co vo nua. Em cam on anh va cac ban !<br />
<br />
<span style="font-size:16px;"><span style="color:#b22222;"><em>Co rat nhieu cau&nbsp;hoi tuong tu,ban tim hieu them tren dien&nbsp;dan se duoc tra loi khong&nbsp;can dung thuoc phoi nhiem&nbsp;trong&nbsp;truong hop nay.</em></span></span>

timecanbeback
23-07-2013, 12:21
Moi&nbsp;co hom qua! Den hom nay lam gi ma co&nbsp;trieu chung som the! Do lo lang qua ma ban cam thay nong trong nguoi thui! Som nhat co the co&nbsp;thi chi co trieu chung&nbsp;cua benh lau ( dai ra mu, tieu rat) lay qua oral.Nhu ban ma lo lang thi&nbsp;1 ngay khong biet co bao nhieu ng&nbsp;phai len dien dan nay hoi!&nbsp;Hi! Minh doan ban cung lan dau di&nbsp;Matxa ha!&nbsp;

cangiupdo123
23-07-2013, 12:36
Moi&nbsp;co hom qua! Den hom nay lam gi ma co&nbsp;trieu chung som the! Do lo lang qua ma ban cam thay nong trong nguoi thui! Som nhat co the co&nbsp;thi chi co trieu chung&nbsp;cua benh lau ( dai ra mu, tieu rat) lay qua oral.Nhu ban ma lo lang thi&nbsp;1 ngay khong biet co bao nhieu ng&nbsp;phai len dien dan nay hoi!&nbsp;Hi! Minh doan ban cung lan dau di&nbsp;Matxa ha!&nbsp;<br />
Khong minh cung di vai lan &lt;10 lan. Nhung ma hom qua moi co&nbsp;van de phat sinh nhu tren con moi lan deu binh thuong. Phai len&nbsp;hoi&nbsp;ngay de con biet duoc co dung Pep hay khong ban ak. Minh lo lang&nbsp;lam va cach den gia. doi 6 thang nua di kham tong the lai&nbsp;lan nua :)

timecanbeback
23-07-2013, 12:49
Hi!&nbsp;<br />
Gap may em mac chung cuong dam! Vo vin&nbsp;e y can&nbsp;dut thang&nbsp;nho thi xong! Nhu ban thay moi&nbsp;cho bi gai no cao 2 vet ben hong&nbsp;la&nbsp;hoi khac biet! Nhung cung chang sao! gai dung mong tay cao&nbsp;thi&nbsp;chi co minh ban&nbsp;xau nhat la chay mau con&nbsp;tay gai ma co vet thuong&nbsp;ma dang chay mau la biet ngay&nbsp;la&nbsp;biet ngay! Day ban chi bi&nbsp;cao nhe! Khong an thua!&nbsp;

cangiupdo123
23-07-2013, 13:30
Hi!&nbsp;<br />
Gap may em mac chung cuong dam! Vo vin&nbsp;e y can&nbsp;dut thang&nbsp;nho thi xong! Nhu ban thay moi&nbsp;cho bi gai no cao 2 vet ben hong&nbsp;la&nbsp;hoi khac biet! Nhung cung chang sao! gai dung mong tay cao&nbsp;thi&nbsp;chi co minh ban&nbsp;xau nhat la chay mau con&nbsp;tay gai ma co vet thuong&nbsp;ma dang chay mau la biet ngay&nbsp;la&nbsp;biet ngay! Day ban chi bi&nbsp;cao nhe! Khong an thua!&nbsp;<br />
uhm, gap em GMD hom qua cung nan. No cu doi hon hit cac kieu xong cau veo lam minh kho chiu. Minh ko bao gio hon hit gi ca chi thoa man sinh ly xong tra tien thoi. Hom qua con buc voi no ca chi so gap&nbsp;dang tra thu doi thi toi. Ak luc&nbsp;rut ra tinh dich van nam gon trong BCS chac&nbsp;la ko rach va thung. Ma GMD co dung&nbsp;gel boi tron, minh doc thay bao gel boi tron&nbsp;lam tang kha nang hong BCS :(

cangiupdo123
24-07-2013, 00:37
Anh Tuan chi Ha oi hom nay em thay chan em hoi nong kieu nhu sot nhe va hoi nhuc dau chut. Co bi lam sao ko a :( Em lo lang qua di :(

timecanbeback
24-07-2013, 01:27
Ban yen tam! Neu 1 ng co nguy co cao cung khong the co trieu chung nhanh nhu vay duoc! Khi ng ta lo lang ve mot van de gi do co the cung nong hon! Giong nhu ban di thi dai hoc dung phao ma bi giam thi tom duoc ay! Luc ay ma do nhiet do chac phai 50 do C! Hit tho sau! Dieu hoa khi nhu kieu bai vo Thai Cuc Quyen ay! het nong ngay! hi!

cangiupdo123
25-07-2013, 02:25
Hien gio la 60 gio va em thay ngua nguoi va sot nhe nhu cum y. lieu co phai trieu chung ko a :(

Tuanmecsedec
25-07-2013, 04:01
Hien gio la 60 gio va em thay ngua nguoi va sot nhe nhu cum y. lieu co phai trieu chung ko a :(<br />
<br />
<span style="font-size:16px;"><span style="color:#b22222;"><em>Do ban lo lang (Stress) da gay ra.</em></span></span>

cangiupdo123
25-07-2013, 04:12
Hien gio la 60 gio va em thay ngua nguoi va sot nhe nhu cum y. lieu co phai trieu chung ko a :(<br />
<br />
<span style="font-size:16px;"><span style="color:#b22222;"><em>Do ban lo lang (Stress) da gay ra.</em></span></span><br />
Em cam on anh nhe. Hi vong la the doi 2-3 tuan di xn cho chac&nbsp;:(

cangiupdo1234
31-07-2013, 19:46
Anh Tuấn ơi hôm nay là được 8 ngày rồi. Em cảm thấy mệt mỏi, khó thở, sức lực đi đâu hết ấy. Trước em đánh 8 sec cầu lông liên tục được giờ đánh 2 sec là mệt lử rồi. Liệu em có làm sao ko anh. Nếu có làm sao chắc em nhảy cầu quá. Chỉ muốn đi xn :(

trungan1987
31-07-2013, 19:57
bạn yên tâm, bạn qh có dùng bcs là qh an toàn. những triệu chứng của bạn là do stress mà ra thôi... mình đã trãi qua rồi... vì vậy bạn có thể yên tâm

cangiupdo1234
31-07-2013, 20:46
Cõ lẽ mình bớt lo lắng rồi ngủ nhiều hơn. Mình cũng ko nghĩ là mình có thể nhiễm H dễ dàng thế được vì mình chắc chắn là khi xuất tinh vẫn còn trong bao ko bị rách :((

DanOng_HayNoiKhong_GMD
01-08-2013, 13:55
Hình như trường hợp này bạn có post bên diễn đàn cũ, và được 2 người quản lý box tư vấn khuyên dùng PEP thì phải

cangiupdo1234
01-08-2013, 21:15
Đâu chỗ nào hả bạn, ở trên anh Tuấn bảo ko cần dùng Pep kìa bạn ơi. ôi chết mất thôi nhiều triệu chứng quá đang stress cực nặng rồi. Bạn cho mình link dien dan cũ được ko :((

DanOng_HayNoiKhong_GMD
02-08-2013, 08:13
Đâu chỗ nào hả bạn, ở trên anh Tuấn bảo ko cần dùng Pep kìa bạn ơi. ôi chết mất thôi nhiều triệu chứng quá đang stress cực nặng rồi. Bạn cho mình link dien dan cũ được ko :((

Trường hợp của bạn ko cần dùng PEP, HIV ko có triệu chứng nên đừng có quan tâm làm gì.

cangiupdo1234
04-08-2013, 19:26
Mùng 3/8 mình XN ở hồng ngọc âm tính, nhưng giờ vẫn bị khó thở và đau khớp. Mình khám tổng thể gan, thận, tim, phổi nhưng mà ko bị gì cả ko biết ở Hồng ngọc khám ko ra bệnh ko. Ai biết chỗ hồng ngọc khám ntn ko :(

Nguyen Ha
04-08-2013, 19:39
Mùng 3/8 mình XN ở hồng ngọc âm tính, nhưng giờ vẫn bị khó thở và đau khớp. Mình khám tổng thể gan, thận, tim, phổi nhưng mà ko bị gì cả ko biết ở Hồng ngọc khám ko ra bệnh ko. Ai biết chỗ hồng ngọc khám ntn ko :(

22/7 có nguy cơ, 3/8 đi xn kết quả chả nói lên điều gì. NHƯNG BẠN KHÔNG CÓ NGUY CƠ XN Ở THỜI ĐIỂM NÀO CŨNG ÂM TÍNH.

cangiupdo1234
04-08-2013, 19:45
Em thấy sức khỏe xuống quá nên đi khám tổng thể tiện thể khám H luôn để giải tỏa tâm lý. cảm ơn chị Hà

cangiupdo1234
06-08-2013, 19:25
Anh ơi hôm nay 2 tuần rồi và em đang bị ho khan, đau đầu, mệt mỏi, khó thở. Chưa thấy hạch gì không biết em có làm sao ko. Hoang mang quá huuu

trungan1987
06-08-2013, 19:29
triệu chứng ko nói lên đc j bạn ah, mọi ng đã tư vấn cho bạn rồi, và những biểu hiện của bạn là do stress. và trên dd, ai ai cũng có những biễu hiện giống bạn...

ntqn1992
06-08-2013, 19:30
Tại bạ lo lắng quá đón. . Bạn k sao . Yên tâm.

cangiupdo1234
06-08-2013, 20:22
Anh Tuấn chị Hà ơi cho em hỏi sau bao lâu thì XN combo chính xác nhất, em đợi làm thêm cái combo nữa cho giải tỏa tâm lý hoàn toàn :(

Tuanmecsedec
06-08-2013, 22:00
Anh Tuấn chị Hà ơi cho em hỏi sau bao lâu thì XN combo chính xác nhất, em đợi làm thêm cái combo nữa cho giải tỏa tâm lý hoàn toàn :(

HIV Combo xét nghiệm thời điểm 4 tuần.

cangiupdo1234
07-08-2013, 13:34
Anh Tuấn ở cho em hỏi 1 chút nữa ạ, nếu sau 30 ngày mà xn combo âm tính thì tỉ lệ em ko nhiễm H là bao nhiêu %. và sau khi XN combo mà + thì em cần làm XN gì để biết chính xác được có + hay không. Em có thêm triệu chứng đi ngoài nữa :(

NTP123
07-08-2013, 14:18
Anh Tuấn ở cho em hỏi 1 chút nữa ạ, nếu sau 30 ngày mà xn combo âm tính thì tỉ lệ em ko nhiễm H là bao nhiêu %. và sau khi XN combo mà + thì em cần làm XN gì để biết chính xác được có + hay không. Em có thêm triệu chứng đi ngoài nữa :(
Bạn XN chỉ mang tính giải tỏa thôi,tại thời điểm nào cũng âm tính,4 tuần combo -,thì thôi tôi bạn ko cần xn nữa

Tuanmecsedec
07-08-2013, 14:35

Trường hợp của bạn như mọi người nói không có nguy cơ,vì vậy xét nghiệm chỉ giải tỏa tâm lý thôi,bạn tìm hiểu phương pháp xét nghiệm ở link dưới.

Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo) (http://www.diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo)