PDA

View Full Version : Sợ lây nhiệm HIV việc đi xét nghiệm HIV

phannguyentung
24-12-2013, 17:01
Vừa rồi e có lên ttytdp tỉnh xn e thấy lo lắng là lúc lấy máu bs dùng găng tay cũ đã sử dụng trước đó rồi đeo vào sau đó cầm bông cồn trực tiếp bằng găng tay đó lau vào chỗ lấy máu cho e em lo quá ko biết có dính máu người trước ở đấy ko giờ e hoang mang quá

Tuanmecsedec
24-12-2013, 17:09
Vừa rồi e có lên ttytdp tỉnh xn e thấy lo lắng là lúc lấy máu bs dùng găng tay cũ đã sử dụng trước đó rồi đeo vào sau đó cầm bông cồn trực tiếp bằng găng tay đó lau vào chỗ lấy máu cho e em lo quá ko biết có dính máu người trước ở đấy ko giờ e hoang mang quá

Vấn đề này bạn yên tâm đi.Làm gì có chuyện bị nhiễm HIV khi đi xét nghiệm HIV.Dù găng tay có như thế nào cũng không lây nhiễm.

Chủ đề : Sợ lây nhiễm HIV từ việc đi xét nghiệm. (http://www.diendanhiv.vn/threads/1647-Chu-de-So-lay-nhiem-HIV-tu-viec-di-xet-nghiem)

HIV/AIDS..
24-12-2013, 17:16
Bạn đò lưng...ủa đừng lo, sẽ không lây nhiễm hiv trong trường hợp này:
1. Găng tay khi tháo ra rồi thì khó đeo lại vì đã mất chất bột tal làm trơn găng tay.
2. Nếu có sữ dụng găng cũ có dính máu cầm bông cồn thì hiv gặp cồn sỉn quắc cần câu rồi không thể lây nhiễm được.
3. Trên thế giới chưa ghi nhận trường hợp nào bị lây hiv qua cách lãng xẹt này.
Tóm lại: em hoàn toàn yên tâm, không lây hiv trong trường hợp này

mongbinhan
24-12-2013, 18:15
ai za...bạn sao lại lo việc này chứ...tui đi xn 8 lần rùi nè...bs làm cẩn thận lắm

phannguyentung
24-12-2013, 18:53
Vâng em thấy đôi găng tay đó để ở bàn và sỉn sỉn rồi nên lo cảm ơn mọi người ạ

HIV/AIDS..
24-12-2013, 18:58
Vâng em thấy đôi găng tay đó để ở bàn và sỉn sỉn rồi nên lo cảm ơn mọi người ạ
Đôi găng để ở bàn cũng có thể là đôi găng chưa sử dụng vậy, ai cấm? bạn hơi quá lo rồi, thôi an tâm nhe.

phannguyentung
24-12-2013, 19:05
Anh tuấn ơi cho e hỏi thêm 1 vấn đề này hơi tế nhị nhưng em xin phép được hỏi chả là cháu nhà em được 11tháng đang mọc răng hôm qua bà bế cháu đi chơi và có 1 người cũng đang nuôi con cho cháu bú 3 lần em chơi cùng với chồng của cô ấy và e biết chồng cô ta có đời sống tình dục rất phức tạp có lần đã nhờ e đưa đi khám chữa lậu em lo quá vừa nãy bà ngồi ăn cơm khoe là cháu bú cô ấy rm lo quá cho e hỏi nếu ko may chồng cô ấy qh linh tinh bị hiv truyền cho cô ấy ko may con cô ấy và con e bú thì liệu các cháu có bị lây ko ạ con em bà bảo bú 3 lần thì nếu ko may có bị lây hiv ko e biết câu hỏi rất ngớ ngẩn nhưng e lo quá mong a trả lời giúp em em biết khi sinh bs xn hiv và chắc ko sao nên e vẫn thấy con cô ấy bú nhưng sau khi cô ấy sinh được 5 tháng thì chồng cô ấy có bảo em đưa đi chữa lậu nên giờ e lo quá cháu bú hôm qua nếu có nguy cơ lây nhiễm thì có thể dùng pep được ko anh tuấn

Tuanmecsedec
24-12-2013, 19:25
Anh tuấn ơi cho e hỏi thêm 1 vấn đề này hơi tế nhị nhưng em xin phép được hỏi chả là cháu nhà em được 11tháng đang mọc răng hôm qua bà bế cháu đi chơi và có 1 người cũng đang nuôi con cho cháu bú 3 lần em chơi cùng với chồng của cô ấy và e biết chồng cô ta có đời sống tình dục rất phức tạp có lần đã nhờ e đưa đi khám chữa lậu em lo quá vừa nãy bà ngồi ăn cơm khoe là cháu bú cô ấy rm lo quá cho e hỏi nếu ko may chồng cô ấy qh linh tinh bị hiv truyền cho cô ấy ko may con cô ấy và con e bú thì liệu các cháu có bị lây ko ạ con em bà bảo bú 3 lần thì nếu ko may có bị lây hiv ko e biết câu hỏi rất ngớ ngẩn nhưng e lo quá mong a trả lời giúp em em biết khi sinh bs xn hiv và chắc ko sao nên e vẫn thấy con cô ấy bú nhưng sau khi cô ấy sinh được 5 tháng thì chồng cô ấy có bảo em đưa đi chữa lậu nên giờ e lo quá cháu bú hôm qua nếu có nguy cơ lây nhiễm thì có thể dùng pep được ko anh tuấn

Bạn không cần cho bé uống phơi nhiễm,không sao.

Việc Mẹ có HIV vẫn có thể cho bé bú Mẹ 6 tháng đầu trước khi mọc răng.

phannguyentung
24-12-2013, 19:37
nhưng anh tuấn ơi bé nhà em 11 tháng rồi con cô ấy 1 tuổi rồi bé nhà em lại đang mọc răng anh ạ

Tuanmecsedec
24-12-2013, 19:38
nhưng anh tuấn ơi bé nhà em 11 tháng rồi con cô ấy 1 tuổi rồi bé nhà em lại đang mọc răng anh ạ

Khi nào bé bú thời gian lâu dài liên tục thì mới lo.

phannguyentung
24-12-2013, 20:01
Nghĩa là 3 lần bú của bé nhà e là ko sao hả a tuấn ý a nói thời gian bú lâu và dài nghĩa là phải vài tháng hay bú 1 lần lâu hả a

Tuanmecsedec
24-12-2013, 20:04
Nghĩa là 3 lần bú của bé nhà e là ko sao hả a tuấn ý a nói thời gian bú lâu và dài nghĩa là phải vài tháng hay bú 1 lần lâu hả a

Uhm ! Không sao đâu bạn,với lại người phụ nữ kia đâu phải chắc chắn là người ta có HIV.

phannguyentung
24-12-2013, 20:17
Vâng e cũng không nghĩ cô ấy bị vì con cô ấy cũng nhỏ e chỉ thương bọn trẻ thôi nghe mẹ nói bú cô ấy e rụng rời chân tay a ơi nếu trường hợp xấu cô ấy bị thì xác xuất bé nhà e ị có cao ko a

Tuanmecsedec
24-12-2013, 20:18
Vâng e cũng không nghĩ cô ấy bị vì con cô ấy cũng nhỏ e chỉ thương bọn trẻ thôi nghe mẹ nói bú cô ấy e rụng rời chân tay a ơi nếu trường hợp xấu cô ấy bị thì xác xuất bé nhà e ị có cao ko a

Đã trả lời cho bạn rồi.

phannguyentung
24-12-2013, 20:38
Vâng cảm ơn anh tuấn