PDA

View Full Version : Anh chị cho em hỏi thuốc chống nấm ketoconazole có tác dụng phụ như thế nào vậy

toiloiqua
25-12-2013, 15:30
Do lưỡi e bị tưa và có nhiều mụn liti đỏ nhỏ nằm trên lưỡi nên bác sĩ cho e sd ketoconazole để chống nấm,không biết có phải tác dụng phụ của thuốc không mà cơ thể em lúc nào cũng nóng ran mấy ngày nay khắp cả người, đầu thì hơi váng vang giống như sốt vậy, e hoang mang lo lắng quá tại vì e có hành vi nguy hiểm với Gái MD mà . mong anh chị cho em biết đây có phải nguyên nhân của nó không ạ. em cảm ơn mọi người:k4744254:

Tuanmecsedec
25-12-2013, 15:41
Do lưỡi e bị tưa và có nhiều mụn liti đỏ nhỏ nằm trên lưỡi nên bác sĩ cho e sd ketoconazole để chống nấm,không biết có phải tác dụng phụ của thuốc không mà cơ thể em lúc nào cũng nóng ran mấy ngày nay khắp cả người, đầu thì hơi váng vang giống như sốt vậy, e hoang mang lo lắng quá tại vì e có hành vi nguy hiểm với Gái MD mà . mong anh chị cho em biết đây có phải nguyên nhân của nó không ạ. em cảm ơn mọi người:k4744254:

Stress ứng phó diễn ra bên trong cơ thể trước sức ép nội tâm hoặc bên ngoài.Stress là một hiện tượng tâm sinh lý đơn thuần nhưng thực ra stress phức tạp hơn nhiều. Nó liên quan đến hệ thần kinh (vùng hệ nội tiết (tuyến yên và tuyến thượng thận) và các phản ứng tiết hóc-môn (cortisol, adrenalin). Stress bạn sẽ thấy.Uể oải, mệt mỏi. Chán ăn. Đêm mất ngủ và sáng thường rất khó dậy.Huyết áp cao, nhiều khi khó thở,hâm hâm nóng cơ thể,cổ cứng, đau lưng v.v.v

songchungvoi_HIV
25-12-2013, 16:47
ketoconazole ==> BS nào cho bạn uống? Tưa lưỡi k phải là nấm, bạn đi cho đúng chuyên khoa dùm? Thanks

toiloiqua
25-12-2013, 17:55
ketoconazole ==> BS nào cho bạn uống? Tưa lưỡi k phải là nấm, bạn đi cho đúng chuyên khoa dùm? Thanks
em tới bv gia liễu đó a

HIV/AIDS..
25-12-2013, 18:42
Hành vi nguy hiểm với GMD??? vậy thì tiêu rồi, hàng khối người cũng có hành vi "nguy hiểm" giống em vậy chắc bị hết rồi á. đã tư vấn là ko có nguy cơ, vì GMD chỉ os cho em thôi mà. các triệu chứng kia chỉ là stress thôi, với lại ăn chay lâu ngày thì còn sức đâu mà ko bị yếu.

toiloiqua
25-12-2013, 20:10
Hành vi nguy hiểm với GMD??? vậy thì tiêu rồi, hàng khối người cũng có hành vi "nguy hiểm" giống em vậy chắc bị hết rồi á. đã tư vấn là ko có nguy cơ, vì GMD chỉ os cho em thôi mà. các triệu chứng kia chỉ là stress thôi, với lại ăn chay lâu ngày thì còn sức đâu mà ko bị yếu.
:zk2038: em cảm ơn a và mọi người

songchungvoi_HIV
25-12-2013, 21:03
em tới bv gia liễu đó a
Nếu thật sự khám chuyên khoa Nấm thì BV nhiệt Đới Khoa nhiễm E phòng số 8 là chuẩn nhất. Nếu BV Nhiệt đới chuẩn đoán thì may ra mới là Nấm

toiloiqua
14-01-2014, 23:07
em cảm ơn các anh chị mod mà các thanh viền trên diễn đàn đã giúp đỡ tinh thần em trong những ngày qua, thật là không có gì để trả được...nhưng trong đầu em vẫn còn 3 chữ đó không thê nào xóa bỏ chắc chỉ có xn mới xóa bỏ được nó...anh chị cho em hỏi lần nữa là viêm họng nuốt vô có thây đau không ạ còn nấm lưỡi thì ngoài trắng lưỡi nó còn làm người ta đau không ?? . em đang ám ảnh BS bên Hoa hảo nói em bị nấm lưỡi nếu không chữa là nó suống tới cổ lun ....cảm ơn mọi người

songchungvoi_HIV
14-01-2014, 23:18
em cảm ơn các anh chị mod mà các thanh viền trên diễn đàn đã giúp đỡ tinh thần em trong những ngày qua, thật là không có gì để trả được...nhưng trong đầu em vẫn còn 3 chữ đó không thê nào xóa bỏ chắc chỉ có xn mới xóa bỏ được nó...anh chị cho em hỏi lần nữa là viêm họng nuốt vô có thây đau không ạ còn nấm lưỡi thì ngoài trắng lưỡi nó còn làm người ta đau không ?? . em đang ám ảnh BS bên Hoa hảo nói em bị nấm lưỡi nếu không chữa là nó suống tới cổ lun ....cảm ơn mọi người
Bạn đọc lại tài liệu này"
Chủ đề: Nhiễm nấm sâu trên bệnh nhân HIV/AIDS (http://diendanhiv.vn/threads/4017-Nhiem-nam-sau-tren-benh-nhan-HIV-AIDS)Chủ đề: Phòng ngừa viêm họng cấp lúc chuyển mùa (http://diendanhiv.vn/threads/5664-Phong-ngua-viem-hong-cap-luc-chuyen-mua)

Tuanmecsedec
15-01-2014, 06:18

Viêm họng khi nuốt nước bọt vào sẽ thấy đau.