PDA

View Full Version : liệu trường hợp của em có nguy cơ lây nhiễm không

losoa2
01-01-2014, 10:30
tối qua trên đường đi học thêm,bạn em đèo em thì đột nhiên em thấy nhói đau ở cánh tay,em không rõ có ai đâm em hay không vì em đang nhìn hướng khác.lúc về em có kiểm tra tay thấy một vết chấm đỏ nhỏ như đầu kim tiêm,nhưng không thấy chảy máu và em cũng kiểm tra áo không phát hiện máu.liệu em có cần uống pep không a,em lo kim tiêm nhỏ quá nên đâm không chảy máu ạ.:yoyo11:

Tuanmecsedec
01-01-2014, 10:33
tối qua trên đường đi học thêm,bạn em đèo em thì đột nhiên em thấy nhói đau ở cánh tay,em không rõ có ai đâm em hay không vì em đang nhìn hướng khác.lúc về em có kiểm tra tay thấy một vết chấm đỏ nhỏ như đầu kim tiêm,nhưng không thấy chảy máu và em cũng kiểm tra áo không phát hiện máu.liệu em có cần uống pep không a,em lo kim tiêm nhỏ quá nên đâm không chảy máu ạ.:yoyo11:

Theo cách bạn nói chỉ là kiểu lo lắng liên tưởng QUÁ SỢ về lây nhiễm HIV thôi.Bạn nên tìm hiểu kiến thức HIV trên diễn đàn có sẵn để trang bị cho mình.

songchungvoi_HIV
01-01-2014, 10:44
Phân tích thế này:
Bạn đang chạy với tốc độ trung bình 30 đến 40 km/ giờ. Một người cũng chạy với tốc độ ấy nhưng để vượt lên cùng bạn thì phải tăng tốc, khi 2 bên cùng điểm nhau thì để đâm kim tiêm vào bạn cả 2 phải dùng lại, mới có thể cấm kim vào người bạn, nếu bạn vẫn chạy với tốt độ ấy và người đó cũng phải tăng tốc và để đâm kim vào người bạn thì k thể, Kim tiêm rất bé và yếu dễ cong và gẫy, để cấm kim và bơm máu vào người bạn phải có thời gian, Nếu chỉ đâm đơn thuần thì với tốc độ như vậy sẽ làm kim cong hoặc gẫy. Như vậy bạn nghĩ đi: Có hay k việc người khác chạy theo và đâm kim vào bạn????

losoa2
01-01-2014, 20:43
em vẫn hơi lo ạ,vậy trường hợp của em không có nguy cơ đúng không ạ

Tuanmecsedec
01-01-2014, 20:44

Bạn yên tâm đi,không nguy cơ gì đâu.

songchungvoi_HIV
01-01-2014, 20:46
Nguy cơ gì ở đây, chưa chuyển bài bạn về box những câu hỏi hoang tưởng, thiếu kiến thức cần đọc kiến thức tại diễn đàn là may rùi đây, Đã phân tích thế rùi còn hỏi nguy cơ không là sau?

HIV/AIDS..
01-01-2014, 21:05
Trường hợp em có thể do côn trùng chích thôi hoặc có thể do tưởng tượng mà ra. bạn cần phải uống pep...si cô la để đầu óc tỉnh táo lại nào.