PDA

View Full Version : Bị kim tiêm đâm phải chảy máu.

hyvong777
02-01-2014, 15:21
Dạ em đã xem link anh songchung gởi rồi ạ. Dạ anh cho em hỏi kim tiêm có ống bơm luôn mà đâm mình chảy máu thì có nguy cơ bị không anh ơi, để em còn kịp uống PEP

songchungvoi_HIV
02-01-2014, 15:25
Dạ em đã xem link anh songchung gởi rồi ạ. Dạ anh cho em hỏi kim tiêm có ống bơm luôn mà đâm mình chảy máu thì có nguy cơ bị không anh ơi, để em còn kịp uống PEP
Thật ra sáng nay songchung xem bài của bạn rùi, nhưng do hoán gà songchung bấm lộn và xóa bài bạn. Những gì bạn kể trong bài trước là hoàn toàn k có logic, Kim đâm thì phải biết, chứ k có chuyện ngứa như muỗi đốt rùi gãy. Nhìn gì bạn nói hoàn toàn k phải kim tiêm đâm. Nếu kim tiêm đâm phải nhìn thấy và có thời gian vài gia để bơm máu vào cơ thể mới có nguy cơ. Vậy bạn có thể yên tâm nhé.

Tuanmecsedec
02-01-2014, 15:31

Trường hợp của bạn sáng nay,Tuanmecsedec cũng có đọc do bạn lo lắng thôi.

hyvong777
02-01-2014, 15:31
Dạ không sao anh songchung em cũng nghĩ tại mạng hay j đó bài em bị lỗi, em cũng nhận được mail của anh admin rồi ạ. dạ em cũng nghĩ kim đâm phải đau mà tại sao về em thấy có hột máu trên chân anh ơi em còn dùng tay quẹt hột máu đó rồi rửa lại bằng nước sạch nữa anh songchung ơi, mà chổ hột máu đó là dưới mắt cá trong của chân trái khoảng 3cm đó anh.

hyvong777
02-01-2014, 15:32
Nếu có làm phiền mấy anh thì em xin lỗi. em còn 1 ngày nữa để uống PEP ah`.huhu nhắc tới h em sợ quá

songchungvoi_HIV
02-01-2014, 15:35
Nếu có làm phiền mấy anh thì em xin lỗi. em còn 1 ngày nữa để uống PEP ah`.huhu nhắc tới h em sợ quá
PEP k phải Socola ngọt ngào mà muốn uống là uống. Bạn xem tác dụng phụ của PEP nhé.
Tác dụng ngoại ý
Do lamivudin:
- Thường gặp: nhức đầu, mệt mỏi, khó chịu, buồn nôn, tiêu chảy, nôn, đau thượng vị hay chuột rút, mất ngủ, sốt, ho, triệu chứng sổ mũi, phát ban và đau cơ xương.
- Có thể tái phát bệnh đau tụy và đau thần kinh ngoại biên.
Do zidovudin:
- Thiếu máu, giảm bạch cầu đa nhân trung tính. Xảy ra khi sử dụng thuốc liều cao (1200-1500 mg/ngày) và bệnh nhân tiền sử bị nhiễm HIV (có suy tủy), đặc biệt ở bệnh nhân có lượng CD4+ < 100 mm3. Nếu cần nên giảm liều hay ngưng điều trị.
- Tỉ lệ bị giảm bạch cầu đa nhân trung tính tăng ở những bệnh nhân có lượng bạch cầu đa nhân trung tính, nồng độ hemoglobin và nồng độ huyết thanh của vitamin B12 thấp khi khởi đầu trị liệu bằng zidovudin, hay ở những bệnh nhân dùng đồng thời paracetamol.
- Các phản ứng phụ thường gặp: buồn nôn, nôn mữa, biếng ăn, đau bụng, nhức đầu, phát ban, sốt, đau cơ, dị cảm, mất ngủ, khó chịu, suy nhược và khó tiêu.
Các phản ứng phụ khác: buồn ngủ, tiêu chảy, chóng mặt, ra mồ hôi, khó thở, đầy hơi, lạt miệng, đau ngực, mất nhạy bén, bồn chồn, tiểu lắt nhắt, suy nhược, đau mỏi toàn thân, ớn lạnh, ho, nổi mề đay, ngứa sần và triệu chứng giống cúm.

hyvong777
02-01-2014, 15:39
dạ em biết anh ơi mà kệ nó luôn nếu có nguy cơ em cũng uống luôn anh ơi. em giờ rối rắm làm sao ấy, anh nhiều kn trong vấn đề này tư vấn giúp em, phân tích giúp em nhé, em xin cảm ơn anh. "dạ em cũng nghĩ kim đâm phải đau mà tại sao về em thấy có hột máu trên chân anh ơi em còn dùng tay quẹt hột máu đó rồi rửa lại bằng nước sạch nữa anh songchung ơi, mà chổ hột máu đó là dưới mắt cá trong của chân trái khoảng 3cm đó anh."

songchungvoi_HIV
02-01-2014, 15:44
dạ em biết anh ơi mà kệ nó luôn nếu có nguy cơ em cũng uống luôn anh ơi. em giờ rối rắm làm sao ấy, anh nhiều kn trong vấn đề này tư vấn giúp em, phân tích giúp em nhé, em xin cảm ơn anh. "dạ em cũng nghĩ kim đâm phải đau mà tại sao về em thấy có hột máu trên chân anh ơi em còn dùng tay quẹt hột máu đó rồi rửa lại bằng nước sạch nữa anh songchung ơi, mà chổ hột máu đó là dưới mắt cá trong của chân trái khoảng 3cm đó anh."

Máu con muỗi.

hyvong777
02-01-2014, 15:46
hihi, thiệt hả anh, máu con muỗi... omg, anh đừng nói chơi nha, em đang lo lắng dữ lắm đó, mà anh songchung ơi, anh nghĩ vị trí hột máu đó cái ống chích có đâm tới được không anh.hĩx

Tuanmecsedec
02-01-2014, 15:47

Bạn được tư vấn không sao,thì yên tâm đi.

songchungvoi_HIV
02-01-2014, 15:48
hihi, thiệt hả anh, máu con muỗi... omg, anh đừng nói chơi nha, em đang lo lắng dữ lắm đó, mà anh songchung ơi, anh nghĩ vị trí hột máu đó cái ống chích có đâm tới được không anh.hĩx
Ủa, chứ songchung đùa với bạn àh. Chuyện tính mạng người, ai dám đùa hỷ. Yên tâm đi, bạn không có nguy cơ

Nguyen Ha
02-01-2014, 15:51

Bạn hỏi hay nhỉ? Máu ở chân bạn bạn không biết do đâu thì ai biết? Bạn đang hoang mang quá rồi, kim đâm không phải như thế đâu.

hyvong777
02-01-2014, 15:56
Bạn hỏi hay nhỉ? Máu ở chân bạn bạn không biết do đâu thì ai biết? Bạn đang hoang mang quá rồi, kim đâm không phải như thế đâu.
Dạ em nhớ lúc đó em bị ngứa chổ mắt cá trong chân trái rồi gãi.khi về đến nhà mới thấy có hột máu.mà chị ngay chổ dưới mắt cá chân đó thì bơm kim tiêm có khả năng đâm không chị. em cảm ơn

Tuanmecsedec
02-01-2014, 16:00
Dạ em nhớ lúc đó em bị ngứa chổ mắt cá trong chân trái rồi gãi.khi về đến nhà mới thấy có hột máu.mà chị ngay chổ dưới mắt cá chân đó thì bơm kim tiêm có khả năng đâm không chị. em cảm ơn

Kim tiêm đâm thì không có việc bị ngứa.Bạn thử nghiệm lấy kim tiêm mới đâm thử nhé.

songchungvoi_HIV
02-01-2014, 16:00
Bạn nghĩ sao? Có ai đâm kim mà chuối cái đầu gần sát dất để đâm? Tại sao có nhiều chỗ đâm như lưng, bắp tay, mông... chứ tội gì mà khổ sở mộp người đâm kim mà lại chọn ngay mắc cá chân, xương không sao đâm hả

hyvong777
02-01-2014, 16:04
dạ không chị ơi, không ai đâm chị ơi mà em sợ bị đạp đó chị, có thể em bị ám ảnh nặng rồi nhưng giờ em thấy hoang mang lắm chị ơi, em sợ bơm kim tiêm em đạp nó đâm trúng chổ đó

Tuanmecsedec
02-01-2014, 16:06
dạ không chị ơi, không ai đâm chị ơi mà em sợ bị đạp đó chị, có thể em bị ám ảnh nặng rồi nhưng giờ em thấy hoang mang lắm chị ơi, em sợ bơm kim tiêm em đạp nó đâm trúng chổ đó

Mọi người tư vấn cho bạn như vậy rồi,theo ý bạn thì sao?.

hyvong777
02-01-2014, 16:19
Dạ em nghĩ kim tiêm đâm ở vị trí dưới mắt cá chân chắc hơi khó phải không anh Tuấn

songchungvoi_HIV
02-01-2014, 16:23
Dạ em nghĩ kim tiêm đâm ở vị trí dưới mắt cá chân chắc hơi khó phải không anh Tuấn
Nếu kim đó đâm được ngay mắt cá chân bạn chắc phải loại kim phi 90 dài cở 50 cm dùng đâm Khủng Long

HIV/AIDS..
02-01-2014, 16:28
Em biết nghĩ như vầy là tốt rồi. việc ngứa và có 1 hột máu là nhiều khả năng muỗi chích em không hay biết nên nó hút đến nỗi máu xì ra hậu môn nó luôn. sau đó thì em bị ngứa -> cái này phù hợp với muỗi chích hơn, em ko nên lo lắng.

hyvong777
02-01-2014, 17:24
anh songchung nói chuyện vui tính quá đi,dạ lúc đó hai chân đều ngứa ghê lắm, em gãi từ lúc ngồi đợi cho tới lúc lên xe ngồi luôn, vậy em khỏi cần phải uống PEP hả anh

trungan1987
02-01-2014, 17:26
anh songchung nói chuyện vui tính quá đi,dạ lúc đó hai chân đều ngứa ghê lắm, em gãi từ lúc ngồi đợi cho tới lúc lên xe ngồi luôn, vậy em khỏi cần phải uống PEP hả anh
Bạn nên đọc lại những j các anh chị đã chia sẽ...

hyvong777
02-01-2014, 17:47
Em biết nghĩ như vầy là tốt rồi. việc ngứa và có 1 hột máu là nhiều khả năng muỗi chích em không hay biết nên nó hút đến nỗi máu xì ra hậu môn nó luôn. sau đó thì em bị ngứa -> cái này phù hợp với muỗi chích hơn, em ko nên lo lắng.
Vậy cuối cùng em không cần uống PEP phải không anh

trungan1987
02-01-2014, 17:52
Vâng ạ... bạn hem cần phải dùng PEP...

HIV/AIDS..
02-01-2014, 17:56
Muỗi cắn mà uống PEP cái gì. Uống bia đê!.....

hyvong777
02-01-2014, 17:58
em chưa đủ tuổi anh ơi. Cảm ơn các anh đã tư vấn.