PDA

View Full Version : Cho em hỏi với các anh chị ơi

choemhoivoi
03-01-2014, 20:48
Trường hợp của em là thế này ạ: mấy hôm trước, em đi bộ về nhà trọ từ xe bus, khoảng 10h tối, ngõ rất vắng. Em đi thì thấy bàn chân nhói lên, đi một đoạn nữa thì vẫn nhói, nhưng sau một lúc nữa thì không thấy đau rõ rệt nữa. Khoảng 20 phút sau về tới nhà trọ. Em nghĩ lại, mới kiểm tra bàn chân phải (em nhớ là chân phải) thì không thấy chảy máu gì. Tuy nhiên em chỉ nhìn phía trên lòng bàn chân, phần dưới (gan bàn chân) không để ý lắm. Ngày hôm sau em mới kiểm tra chân trái thì cũng không thấy gì đặc biệt. Vì phải 20 phút sau em mới kiểm tra chân phải mà không nhìn kỹ phần dưới. Đế giày của em đi lâu rồi nên khá mỏng, em có đi tất nên ko rõ nếu có chảy máu nhưng lúc em kiểm tra thì liệu thấm mất vết máu có thể có chưa? Vì đoạn em đi qua tối nên em không để ý là dẫm phải gì lắm.

Anh chị xem trường hợp của em có đáng lo không? Có phải làm gì không ạ? Xét nghiệm hay dùng thuốc PEP ạ? Những chi tiết em nêu đã đủ đánh giá chưa ạ?

Tuanmecsedec
03-01-2014, 20:52
Trường hợp của em là thế này ạ: mấy hôm trước, em đi bộ về nhà trọ từ xe bus, khoảng 10h tối, ngõ rất vắng. Em đi thì thấy bàn chân nhói lên, đi một đoạn nữa thì vẫn nhói, nhưng sau một lúc nữa thì không thấy đau rõ rệt nữa. Khoảng 20 phút sau về tới nhà trọ. Em nghĩ lại, mới kiểm tra bàn chân phải (em nhớ là chân phải) thì không thấy chảy máu gì. Tuy nhiên em chỉ nhìn phía trên lòng bàn chân, phần dưới (gan bàn chân) không để ý lắm. Ngày hôm sau em mới kiểm tra chân trái thì cũng không thấy gì đặc biệt. Vì phải 20 phút sau em mới kiểm tra chân phải mà không nhìn kỹ phần dưới. Đế giày của em đi lâu rồi nên khá mỏng, em có đi tất nên ko rõ nếu có chảy máu nhưng lúc em kiểm tra thì liệu thấm mất vết máu có thể có chưa? Vì đoạn em đi qua tối nên em không để ý là dẫm phải gì lắm.

Anh chị xem trường hợp của em có đáng lo không? Có phải làm gì không ạ? Xét nghiệm hay dùng thuốc PEP ạ? Những chi tiết em nêu đã đủ đánh giá chưa ạ?

Đọc bài bạn không hiểu sao bạn hỏi có dùng PEP không,nhìn trước,nhìn sau,nhìn chân trái qua chân phải chả thấy gì hết và mang cả đôi giầy...Có cần dùng Pep không.HOANG TƯỞNG NẶNG QUÁ BẠN

choemhoivoi
03-01-2014, 20:57
Dạ, vì em có kiểm tra nhưng sợ không kiểm tra kỹ đó anh... thời điểm kiểm tra sau một thời gian, mà cũng có những chỗ nhìn thoáng qua chứ chỉ nhìn kỹ một phần lòng bàn chân ạ?

Tuanmecsedec
03-01-2014, 21:11
Dạ, vì em có kiểm tra nhưng sợ không kiểm tra kỹ đó anh... thời điểm kiểm tra sau một thời gian, mà cũng có những chỗ nhìn thoáng qua chứ chỉ nhìn kỹ một phần lòng bàn chân ạ?

Ban quản trị cho mượn kính lúp về xem cho THẬT KỸ rồi lên đây kể lại tư vấn cho.

http://i8.upanh.com/2014/0103/14//58431995.taixuong8.jpg?rand=0.6714685941115022

Hy vong
03-01-2014, 21:12
bạn nên dùng pep nhưng là nước giải khát pepsi uống cho bớt hoang tưởng đi

songchungvoi_HIV
03-01-2014, 21:13

Do bạn hoang tưởng thui, vấn đề của bạn, nếu bạn biết phân tích thì sẽ rõ thui, Kim tiêm mà đâm vào chân, thì cả chân và kim dính với nhau. Nếu bạn không tin cứ thử đi sẽ rõ. Bạn k có nguy cơ trong trường hợp này. K cần dùng PEP

choemhoivoi
03-01-2014, 21:17
Vâng ạ. Như vậy là không sao ạ? Anh Tuấn ơi, anh bảo dùng kính lúp là đùa hay thật đấy ạ?

songchungvoi_HIV
03-01-2014, 21:20
Vâng ạ. Như vậy là không sao ạ? Anh Tuấn ơi, anh bảo dùng kính lúp là đùa hay thật đấy ạ?
Vết kim tiêm đâm nhìn là thấy, bạn nhìn k thấy thì phải dùng kính lúp

Tuanmecsedec
03-01-2014, 21:20

Đùa gì mà đùa,dùng kính lúp xem thật kỹ đi rồi lên đây nói lại :zk2016:

Tuanmecsedec
03-01-2014, 21:21
Vết kim tiêm đâm nhìn là thấy, bạn nhìn k thấy thì phải dùng kính lúp

:khi875437::khi875437:

choemhoivoi
06-01-2014, 16:59
Các anh nói vậy nghĩa là em không sao đúng không ạ?

HIV/AIDS..
06-01-2014, 17:07

Dạ, anh xin thưa rằng: những chi tiết em nêu đã đủ đánh giá em bị ám ảnh bởi HIV rồi ạ!

Charles
06-01-2014, 17:09
Các anh nói vậy nghĩa là em không sao đúng không ạ?

Trời, các anh nói vậy mà bạn vẫn không hiểu sao ??? BẠN KHÔNG CÓ NGUY CƠ, KHÔNG CẦN DÙNG PEP.